Nghiệm lý lá số tử vi ( xem tử vi )

Hỏi đáp, luận giải trao đổi về âm dương, ngũ hành, can chi
mr.anderson
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Nghiệm lý lá số tử vi ( xem tử vi )

Gửi bài gửi bởi mr.anderson »

thắng2016 đã viết: 16:40, 31/03/18 Tôi mới nghiên cứu về bộ môn tử vi cần xem những lá số thực tế để nghiệm lý về hạn quá khứ. Và tương lai nếu có thể?

Các bạn post lá số và câu hỏi muốn hỏi. Tôi sẽ cố gắng nói về lá số và trả lời các thắc mắc mà câu hỏi các bạn đưa ra.

Kính mời!
Chào bạn mong bạn nghiệm lý lá số của mình và cho đôi lời về năm nay ah. Công việc thôi vì mình đau đầu từ tết đến giờ. Cám ơn bạn.Hình ảnh
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

phuongtran_9310 đã viết: 09:01, 13/06/18
thắng2016 đã viết: 20:39, 12/06/18
phuongtran_9310 đã viết: 13:00, 10/06/18 Con xin bác hữu duyên xem dùm con lá số này
Con muốn hỏi về chuyện tình cảm. Cung phu thê .
Và khi nào con có thể lập gia đình ạ. Và con đường công sự nghiệp của con có rộng mở không ạ.
Và vận hạn lớn nhất của cả cuộc đời con sẽ xảy ra năm bao nhiêu tuổi ạ.
Con muốn biết năm 2018 này con còn hạn gì nữa khô g ạ .Để có thể phòng tránh . Con xin cảm ơn bác ạ

Hình ảnh
Bạn vào phần dịch vụ lấy lá số của diễn đàn thì dễ nhìn mới dễ xem được chứ lá này khó xem lắm.

https://lyso.vn/lasotuvi.php
Dạ, e đã làm theo lời anh , đây là lá số của em ạ. Xin anh xem giúp e lần nữa . Nghe nói là e có sao cô thần quả tú chiếu nên trắc trở tình duyên phải không anh nếu vậy có cách nào hóa giải đc ko ạ.
Xin anh luận giải dùm e lá số này về tình duyên sự nghiệp và gia đạo.

Hình ảnh
Bạn có thiên lương hỉ thần thủ mệnh thì tính tình vui vẻ, đôi lúc thấy có duyên lại có linh xương đà vũ hội hợp thì nhiều lúc không bằng lòng với bản thân mình.

Phụ mẫu có thất sãt địa không thì cha mẹ đôi lúc khắc khẩu mà không hợp tính nhau. Dễ ly tán xa cách.

Đại vận 16 25 bạn học hành thuận lợi có bằng cấp trên đại học trở lên.

Cung quan có thái dương thiên mã đà là thì công danh trắc chở buổi ban đầu sau 30 công danh sẽ thuận lợi hơn. Có thể làm công chức, hoặc kinh tế, thương mại.

Cung tài có hóa khoa thiên khôi thì tiền tài cũng dễ kiếm có địa giải tiểu hao thì đôi lúc hao tán tiền tài mà không giữ được tiền.

Cung phu có cự môn hóa quyền thiên khôi thì có thiên hướng yêu xa lấy chồng xa, chồng là con trưởng hoặc đoạt trưởng. Có tấu bạch thì chồng giỏi giang có chức quyền, nhưng có thiên hình thì lên muôn đường hôn phối để tránh hình khắc trong hôn nhân là thuận lợi. Sớm lập gia đình dễ gẫy đổ trong hôn nhân.

Năm 2014: Trong nhà dễ có tang.

Năm 2015: Công việc dễ thay đổi.

Năm 2016, 2017 : Công việc tương đối thuận lợi.

Mong nhận được sự nghiệm lý của bạn?

Cảm ơn và chúc may mắn!!!
Đầu trang

phuongtran_9310
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi phuongtran_9310 »

thắng2016 đã viết: 17:38, 13/06/18
thắng2016 đã viết: 20:39, 12/06/18

Bạn vào phần dịch vụ lấy lá số của diễn đàn thì dễ nhìn mới dễ xem được chứ lá này khó xem lắm.

https://lyso.vn/lasotuvi.php
Dạ, e đã làm theo lời anh , đây là lá số của em ạ. Xin anh xem giúp e lần nữa . Nghe nói là e có sao cô thần quả tú chiếu nên trắc trở tình duyên phải không anh nếu vậy có cách nào hóa giải đc ko ạ.

Hình ảnh
Bạn có thiên lương hỉ thần thủ mệnh thì tính tình vui vẻ, đôi lúc thấy có duyên lại có linh xương đà vũ hội hợp thì nhiều lúc không bằng lòng với bản thân mình.

Phụ mẫu có thất sãt địa không thì cha mẹ đôi lúc khắc khẩu mà không hợp tính nhau. Dễ ly tán xa cách.

Cung quan có thái dương thiên mã đà là thì công danh trắc chở buổi ban đầu sau 30 công danh sẽ thuận lợi hơn. Có thể làm công chức, hoặc kinh tế, thương mại.

Cung tài có hóa khoa thiên khôi thì tiền tài cũng dễ kiếm có địa giải tiểu hao thì đôi lúc hao tán tiền tài mà không giữ được tiền.

Cung phu có cự môn hóa quyền thiên khôi thì có thiên hướng yêu xa lấy chồng xa, chồng là con trưởng hoặc đoạt trưởng. Có tấu bạch thì chồng giỏi giang có chức quyền, nhưng có thiên hình thì lên muôn đường hôn phối để tránh hình khắc trong hôn nhân là thuận lợi. Sớm lập gia đình dễ gẫy đổ trong hôn nhân.

Dạ chào anh Thắng!
Những điều anh luận giải là hoàn toàn đúng ạ
Cha mẹ khắc khẩu.
Hồi nhỏ có li tán với mẹ đc 10 năm
Tính em thì vui vẻ mà thật sự có nhiều cái trong lòng khó chịu và ko hài lòng đc .
Năm 2016 2017 cv có thuận lợi ạ.
E học đại học ngân hàng nhưng ra trường làm bên du k du lịch và bây giờ làm cho cty tu nhân nước ngoài
E chỉ thấy số e lận đận tình cảm thôi ạ.
Hồi nhỏ có học không vô , nhưng vẫn thi đậu có tấm bằng đại học . Còn lại thì vẫn ổn ạ.
Cảm ơn anh đã giúp e lí giải lá số này. Có thể cho e biết năm 2018 này e còn vận hạn gì để phòng tránh không ạ .
Đầu trang

Littleforest
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Littleforest »

thắng2016 đã viết: 07:39, 13/06/18
Littleforest đã viết: 09:40, 11/06/18 Em chào anh. Anh có thể xem giúp em lá số này cung phu được không ạ? Tình duyên em trắc trở quá, không biết sau này cuộc sống vợ chồng sẽ thế nào ạ :( Em cảm ơn rất nhiều ạ!
Bạn có phá quân thìn tuất cư mệnh thì tính tình nhiều lúc nóng nảy, ngang bướng mà không chịu nghe lời ai. Đôi lúc sẽ bất lợi cho bạn. Nhưng bạn là người sáng tạo, đa năng làm nhiều công việc cùng lúc. Bạn cao 1m58.

Phụ mẫu có thiên đồng tấu thư thiên mã thì cha mẹ tương đối khá giả có thể là doanh nhân hoặc công chức nhà nước.

Giai đoạn 14 23 : Giai đoạn này bạn học hành tương đối thuận lợi hanh thông, giai đoạn này bạn dễ phải ly hương, xa quê học hành lập nghiệp. Bạn có bằng đại học trở lên.

Quan có tham lang thiên không cô thần thì thới gian đầu công việc có sự nhảy việc mà không thuận lợi, ngoài 30 tuổi công việc có chiều hướng ỗn định hơn. Bạn làm hoặc học về thương mại, hoặc kỹ thuật.

Cung tài bạch có nguyệt đức đào hoa lộc tồn thì tiền tài có sự hỗ trợ giúp đỡ của gia đình. Đôi lúc kiềm tiền được bềt ngờ nhanh chóng. Tiền tài thu nhập ổn định khá.

Cung di có tử tướng thì ra ngoài thuận lợi có người giúp đỡ mà ít gặp những tai nạn bất ngờ may mắn khi ra ngoài.

Cung nô có cơ cự hóa kị thì bạn bè đồng nghiệp đôi lúc không giúp đỡ mình mà gây cản trở cho mình trên con đường công,việc.

Bệnh tật cẩn thận bệnh về đường hô hấp hoặc bệnh về máu.

Phu có liêm trinh gặp tuần thì tình duyên không được thuận lợi lắm. Người chồng có công ăn việc làm ổn định hơi gia trưởng chút. Bạn lên muộn đường hôn nhân sẽ thuận lợi hơn tránh hình khắc gãy đổ trong hôn nhân. Bạn có thiên hướng yêu muộn.

Năm 2016,2015: Học hành tương đối thuận lợi.

Năm 2017: Trong nhà dễ có chuyện buồn hoặc trong nhà có tang xa.
Dạ em cảm ơn anh rất nhiều ạ!
Đa phần luận giải của anh đều đúng ạ.
Em rất thẳng tính và cố chấp. Cha mẹ em đều công tác ở cơ quan nhà nước. Em đang học đại học và hay bị bệnh về hô hấp từ bé. Tình duyên thì đến nay vẫn chưa có mảnh tình vắt vai ạ :((

Về sự nghiệp thì giờ em vẫn chưa xác định được ngành nghề mình yêu thích nên cũng đang lông bông lắm ạ. Em theo học ngoại ngữ, cụ thể là tiếng anh ạ.

Em chỉ buồn nhất về cung phu vì thấy có cả liêm trinh rồi lại tuần. Anh có thể luận giải sâu thêm về chồng em và cuộc sống vợ chồng sau này không ạ?
Em rất mong được anh hồi đáp sớm ạ !
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

phuongtran_9310 đã viết: 23:36, 13/06/18
thắng2016 đã viết: 17:38, 13/06/18

Hình ảnh

Dạ chào anh Thắng!
Những điều anh luận giải là hoàn toàn đúng ạ
Cha mẹ khắc khẩu.
Hồi nhỏ có li tán với mẹ đc 10 năm
Tính em thì vui vẻ mà thật sự có nhiều cái trong lòng khó chịu và ko hài lòng đc .
Năm 2016 2017 cv có thuận lợi ạ.
E học đại học ngân hàng nhưng ra trường làm bên du k du lịch và bây giờ làm cho cty tu nhân nước ngoài
E chỉ thấy số e lận đận tình cảm thôi ạ.
Hồi nhỏ có học không vô , nhưng vẫn thi đậu có tấm bằng đại học . Còn lại thì vẫn ổn ạ.
Cảm ơn anh đã giúp e lí giải lá số này. Có thể cho e biết năm 2018 này e còn vận hạn gì để phòng tránh không ạ .
Cảm ơn bạn đã nghiệm lý

Năm 2018: Có hạn tình cảm, có thể tình cảm có tiến triển nhưng vẫn còn tương đối trắc chở. Công việc thì có sự luân chuyển hoặc di chuyển nhiều. Nhưng nhìn chung công việc vẫn thuận lợi.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Littleforest đã viết: 00:07, 14/06/18
Littleforest đã viết: 09:40, 11/06/18 Em chào anh. Anh có thể xem giúp em lá số này cung phu được không ạ? Tình duyên em trắc trở quá, không biết sau này cuộc sống vợ chồng sẽ thế nào ạ :( Em cảm ơn rất nhiều ạ!
Bạn có phá quân thìn tuất cư mệnh thì tính tình nhiều lúc nóng nảy, ngang bướng mà không chịu nghe lời ai. Đôi lúc sẽ bất lợi cho bạn. Nhưng bạn là người sáng tạo, đa năng làm nhiều công việc cùng lúc. Bạn cao 1m58.

Phụ mẫu có thiên đồng tấu thư thiên mã thì cha mẹ tương đối khá giả có thể là doanh nhân hoặc công chức nhà nước.

Giai đoạn 14 23 : Giai đoạn này bạn học hành tương đối thuận lợi hanh thông, giai đoạn này bạn dễ phải ly hương, xa quê học hành lập nghiệp. Bạn có bằng đại học trở lên.

Quan có tham lang thiên không cô thần thì thới gian đầu công việc có sự nhảy việc mà không thuận lợi, ngoài 30 tuổi công việc có chiều hướng ỗn định hơn. Bạn làm hoặc học về thương mại, hoặc kỹ thuật.

Cung tài bạch có nguyệt đức đào hoa lộc tồn thì tiền tài có sự hỗ trợ giúp đỡ của gia đình. Đôi lúc kiềm tiền được bềt ngờ nhanh chóng. Tiền tài thu nhập ổn định khá.

Cung di có tử tướng thì ra ngoài thuận lợi có người giúp đỡ mà ít gặp những tai nạn bất ngờ may mắn khi ra ngoài.

Cung nô có cơ cự hóa kị thì bạn bè đồng nghiệp đôi lúc không giúp đỡ mình mà gây cản trở cho mình trên con đường công,việc.

Phu có liêm trinh gặp tuần thì tình duyên không được thuận lợi lắm. Người chồng có công ăn việc làm ổn định hơi gia trưởng chút. Bạn lên muộn đường hôn nhân sẽ thuận lợi hơn tránh hình khắc gãy đổ trong hôn nhân. Bạn có thiên hướng yêu muộn.

Em rất thẳng tính và cố chấp. Cha mẹ em đều công tác ở cơ quan nhà nước. Em đang học đại học và hay bị bệnh về hô hấp từ bé. Tình duyên thì đến nay vẫn chưa có mảnh tình vắt vai ạ :((

Về sự nghiệp thì giờ em vẫn chưa xác định được ngành nghề mình yêu thích nên cũng đang lông bông lắm ạ. Em theo học ngoại ngữ, cụ thể là tiếng anh ạ.

Em chỉ buồn nhất về cung phu vì thấy có cả liêm trinh rồi lại tuần. Anh có thể luận giải sâu thêm về chồng em và cuộc sống vợ chồng sau này không ạ?
Chồng bạn có thể cao giáo, đôi lúc hơi gia trưởng hay lấn át vợ. Có long đức thanh long thiên hỷ thì chồng ăn nói cũng có duyên vẻ ngoài ưa nhìn thu hút người khác. Chồng bạn cũng có công ăn việc làm ổn định. Nhưng muộn lập gia đình sẽ thuận lợi hang thông hơn cho cuộc sống vợ chồng. Nhiều lúc vợ chồng không hiểu ý nhau lắm mà đôi khi xảy ra bất đồng quan điểm dẫn đến cuộc sống vợ chồng tẻ nhạt. Bạn lên tâm lý hơn cho cuộc sống vợ chồng sẽ thuận lợi hơn.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Phụng đã viết: 10:53, 12/06/18
thắng2016 đã viết: 16:40, 31/03/18 Tôi mới nghiên cứu về bộ môn tử vi cần xem những lá số thực tế để nghiệm lý về hạn quá khứ. Và tương lai nếu có thể?

Các bạn post lá số và câu hỏi muốn hỏi. Tôi sẽ cố gắng nói về lá số và trả lời các thắc mắc mà câu hỏi các bạn đưa ra.

Kính mời!
Dạ, em chào anh!
Anh vui lòng xem giúp em lá số của em với ạ. Đầu năm tới giờ em cảm thấy rất bất an và mệt mỏi. Mong anh giúp em anh nhé. Em cảm ơn anh nhiều ạ.
Bạn có vũ phá thủ mệnh là người thích tự lập có thiên hướng sống xa cách gia đình hoặc không hợp với gia đình. Nhiều lúc cúng khá cứng đầu khó bảo khi có cả không kiếp thì đôi lúc khá nóng tính. Bạn có thiên hướng làm nhiều nghề kiêm cả nghề tay trái. Nhiều lúc thấy sự sáng tạo, tìn tòi trong con người luôn có đi theo xu hướng mới . Bạn cao khoảng 1m53

Phụ mẫu có thái dương hãm địa gặp tuần làm sáng lên thì cha mẹ có thể là công chứcc hoặc kinh doanh cha mẹ tương đối khã giả.

Đại vận 13 22: Họcc hành thỉ cử tương đối thuận lợi hanh thông dễ dàng bạn có bằng cấp từ đại học trở lên. Bạn yêu khá sớm ở đại vận này đã có thẻ những năm 16,17,18 tuổi đã có những mối tình đầu.

Giai đoạn từ 23 32: Giai đoạn này công việc chưa được như ý muốn bạn có thể dễ chuyển việc mà không được thuận lợi.

Cung quan có tử tham thì công việc bình bình bạn có thể làm về kinh tế, hoặc kỹ thuật . Bạn làm công ăn lương thì phù hợp hơn là kinh doanh. Công việc bình ổn mà không có tính cạnh tranh lắm. Bạn cũng được bạn bè đồng nghiệp giúp đỡ trong cuộc sống cũng như trong công việc .

Cung tài có liêm sát quả tú thì tiền tài thu nhập ổn định giữ tiền chắc chắn mà ít hao tsn tiền tài mức thu nhập cũng ổn định tuy nhiên bình ổn.

Giai đoạn 33 42: Công việc ổn định hơn thuận lợi hơn. Công việc có thể phải di chuyển nhiều.

Cung di có thiên tướng gặp triệt thì đi đường cũng thuận lợi hanh thông. Bạn cũng có thể kỳ tổ xa quê lập nghiệp.

Cung phu vcd có tử tham xung chiếu có thái túê thì đường tình diyyên tương đối lận đận mà không được thuận lợi cho lắm
Dễ lập gia đình muộn. Trong cuộc sống gia đình dễ có sự xung khắc hay bất hòa.

Năm 2013,2012: Những năm này dễ có hạn tình cảm hoặc kết hôn.

Năm 2016: Công việc thuận lợi

Năm 2017: Năm nay trong nhà dễ có tang hoặc người ốm nặng.

Đầu trang

metoo
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi metoo »

Kính mời!
Chào bác Thắng!
Em xin trình bày chút về hoàn cảnh gia đình: hiện đã có chồng và 2 con trai. Công việc giấy tờ sổ sách không có gì đặc biệt, không phải đi xa, vợ chồng vẫn chưa có tiền bạc, đất đai nhà cửa gì, vẫn ở chung với ông bà. Nhờ bác xem giúp lá số cho em (em không rõ giờ sinh trước hay sau 5h sáng nên em up cả 2 trường hợp ra đây bác xem giúp). Xin cảm ơn bác !!!

Trước 5h sáng
Hình ảnh

Sau 5h sáng:
Hình ảnh
Đầu trang

Littleforest
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Littleforest »

thắng2016 đã viết: 21:04, 14/06/18

Chồng bạn có thể cao giáo, đôi lúc hơi gia trưởng hay lấn át vợ. Có long đức thanh long thiên hỷ thì chồng ăn nói cũng có duyên vẻ ngoài ưa nhìn thu hút người khác. Chồng bạn cũng có công ăn việc làm ổn định. Nhưng muộn lập gia đình sẽ thuận lợi hang thông hơn cho cuộc sống vợ chồng. Nhiều lúc vợ chồng không hiểu ý nhau lắm mà đôi khi xảy ra bất đồng quan điểm dẫn đến cuộc sống vợ chồng tẻ nhạt. Bạn lên tâm lý hơn cho cuộc sống vợ chồng sẽ thuận lợi hơn.
Vâng, em cũng biết vậy rồi nên không mong lấy chồng sớm. Muộn cũng được miễn là cs gia đình hạnh phúc :( Đầu năm em cũng có đi xem tử vi ở 1 chỗ thì được phán là sau này giàu mà có thể làm chủ, giàu hơn chồng. Em nghe thế thôi chứ không tin lắm, số em sao mà giàu được thế. Nay bác luận giải em thấy sát với thực tế hơn nhiều chứ không viển vông như lời chỗ kia xem ạ. Bác có thể xem hộ em là bao giờ thì đường tình của em khá lên chút để có người yêu không ạ?
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Littleforest đã viết: 10:21, 15/06/18
thắng2016 đã viết: 21:04, 14/06/18

Vâng, em cũng biết vậy rồi nên không mong lấy chồng sớm. Muộn cũng được miễn là cs gia đình hạnh phúc :( Đầu năm em cũng có đi xem tử vi ở 1 chỗ thì được phán là sau này giàu mà có thể làm chủ, giàu hơn chồng. Em nghe thế thôi chứ không tin lắm, số em sao mà giàu được thế. Nay bác luận giải em thấy sát với thực tế hơn nhiều chứ không viển vông như lời chỗ kia xem ạ. Bác có thể xem hộ em là bao giờ thì đường tình của em khá lên chút để có người yêu không ạ?
Năm 2022,2023 có những cơ hội kết hôn cao.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Hỏi đáp Tổng hợp”