Topic tham khảo luận giải với bất kỳ 1câu hỏi.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Topic tham khảo luận giải với bất kỳ 1câu hỏi.

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

ohtruong đã viết: 15:09, 14/04/18
Kbakdm đã viết: 23:30, 12/04/18
ohtruong đã viết: 02:25, 12/04/18

Xin chào chủ top ạ,

Bạn cho mình hỏi 1 câu nhé. Đường con cái sau này của mình thế nào? Mình chưa lập gia đình, và đã được luận là số không có con. Mình rất hoang mang vì tự thấy mình không có bệnh gì và "ăn ở" thì thực sự không tệ.
Sơ qua về bản thân mình:
- Sinh ngày 16 tháng 8 năm 1989 (Dương lịch) lúc 18:00 tại Sài Gòn. Là Nữ.
- Người vừa tầm, khoảng 1.6m, da trắng, mặt hơi góc cạnh.
- Tốt nghiệp đại học năm ngành quản trị kinh doanh 2011 và đi làm đến năm 2015
- Đầu năm 2016 thì mình qua Mỹ học về kinh doanh đến bây giờ ạ
- Ba mẹ vẫn đang đi làm, mình có 1 em trai đã ra trường và đi làm.

Mình gửi lá số của mình nhé, cảm ơn bạn nhiều.
Hình ảnh
Câu hỏi của bạn mình không trả lời đc nhé, lý do:
+,ls này chưa đc kiểm nghiệm và mình cũng không có thời gian để đi sâu vào ls giúp bạn. Và mình đang phân vân giữa 2giờ sinh dậu và thân. Bạn vào trang, link bên dưới xem qua 2ls rồi tự chiêm nghiệm ls nào đúng nhiều nhất thì là của mình nhé....Và ở đây chính là lời gợi ý cho bạn.
Link :
 http://tuvi.cohoc.net/la-so-tu-vi-nam-k ... tml#tu-tuc
Nhớ : Khi vào xem luận giải ở đó thì nên tập trung vào điểm tốt và cũng không nên bỏ qua điểm xấu ,mà hãy cải thiện cái xấu để biến nó thành ưu điểm vượt trội của mình bạn nhé!
+,bạn nói: ....số không có con... Không biết thầy nào vô tâm thế , lại nói ra điều không hay trên ls và không biết họ dựa vào đâu....hay chính bạn cố tình viết thế để mình chú ý luận giải... 😒😒(không phản hồi nhé!)
+,bạn nói:....ăn ở" thì thực sự không tệ.....bạn có dám khẳng định câu nói này 100% đúng không??(đừng vội trả lời và không phản hồi!!) .....bạn suy ngẫm câu nói : "khẩu xà tâm phật" biết đâu sau này dùng tới nó .....(không hỏi thêm nhé!)
+,mình không cần vào trang link bên trên xem , mình chỉ cần nhìn lướt qua ls bạn cung cấp đã thấy ngay bộ sao khôi việt(thiên ất quý nhân), đẩu quân(báo trước 1sự việc),bộ long phi phục....=>đã có thể đi ngược lại luận giải trên rồi.

Lời khuyên : bạn nên tĩnh tâm 1thời gian , nếu có thể thì tập thiền giúp cho thanh tâm ,tĩnh lặng,.... Nghe đọc kinh phật.... Làm nhiều việc thiện và nhất là sống là chính mình, hưởng thụ những gì tươi đẹp nhất.....bạn có duy tâm không nhỉ???mình nghĩ bạn nên có thì tốt hơn vì con người chúng ta sống trên thế giới này chịu tác động của lực điện trường và những vòng sinh điện.....và nếu duy tâm có thể giúp cho chúng ta tĩnh tâm hơn và thoải mái thư giãn đầu óc....nếu tuân thủ nguyên tắc của mình thì mồng 1,15(âm) hàng tháng đảm bảo nhà cửa sạch sẽ từ trong ra ngoài(dọn trước 1ngày) và nhớ thắp 1nén nhang lên bàn thờ(nơi này đảm bảo sạch sẽ nhất ,ưu tiên...), có thời gian thì mỗi ngày 1nén nhang ,còn không thì mồng 1,15.(chú ý nhớ có hoa quả, bánh kẹo, rượu nước,.... Đồ cúng )

Viết khá nhiều rồi, tạm dừng thôi .... Và nhấn "thank " cho mình là ok lắm rồi bạn nhé!!!
P/s: Thông cảm cho mình!!! Mình là người nói thẳng nói thật..... Nên có gì mạo phạm, bỏ qua nhé!!!
Hi bạn chủ top,

Mình cám ơn lời khuyên của bạn, dù không hiểu ý của bạn lắm:
- Giờ và ngày sinh của mình chính xác rồi. Sao bạn nghĩ là mình sinh giờ Thân mà không phải Dậu?
- Mình bị phán là không con nhé, mình không đem mấy chuyện này ra để đùa, mình thấy không có lí do gì để phải làm vậy cả. Được phán là cung Tử có Cô Thần, Quả Tú, Đẩu Quân lại gặp Triệt nên không con. Mình thấy buồn về vấn đề này nên muốn nghe thêm ý kiến khác xem có chắc là như vậy không.

P/s: mình khẳng định 100% câu nói trên là đúng nhé, và mình không tốn chút thời gian nào để phải suy nghĩ lại cả :)
Cảm ơn bạn đã phản hồi!!
Bạn cứ ngâm cứu từ từ đi ......sẽ có 1ngày ngộ giác ra .....😊😊😊
Thân ái!!!

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

Thông báo
Bắt từ hôm nay mình sẽ tạm nghỉ luận giải 3-4ngày . lý do : tham gia khóa tu mang tên "tĩnh tâm" .
Các bạn thông cảm nhé!
Sau thời gian đó mình lại tiếp tục........
Tiện thể mình xin nhắc lại: đọc kỹ nội dung topic ,trước khi viết.....và mình luận giải công khai, không luận giải  trả lời qua tin nhắn..... Chỉ khi nào có câu hỏi thầm kín, mình sẽ nhắc và các bạn vào xem và trả lời nhé......
Chúc các bạn tuần sau vui vẻ và hp!!!
Thân ái!!

latrang
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi latrang »

Kbakdm đã viết: 16:31, 13/04/18
latrang đã viết: 03:11, 13/04/18
Kbakdm đã viết: 22:31, 12/04/18
Bạn hỏi vượt quá năng lực của mình rồi và có khi phải 10trang mới trả lời xong, hay là bạn hỏi đại vận nào tốt nhất và thuận lợi nhất với bạn nhé!!
Nếu đc thì pm cho mình, chứ câu hỏi của bạn chung chung quá......😅😅😅
Hì hì vậy bạn cho mình hỏi đại vận sau có đỡ hơn không, vì hình như đại vận này đen quá !
Và số này có kinh doanh riêng được không ?
Cảm ơn bạn nhiều nhé :D ;;)
Mình đã nhắc khéo bạn ,nhưng xem ra bạn vẫn hỏi mình 2câu, ......châm trước cho bạn(các bạn sau trở đi ,mình bỏ qua không tiếc)...., mình trả lời bạn đv tới cung tử tức(36-45t), bạn tự sửa thủy 2 cục sang thủy 6cục cho xem luận giải dễ nhìn hơn và mình giúp bạn sửa vòng tràng sinh.....(Xét trên ls bạn cung cấp)
Đv hiện tại khá tốt với bạn, có thể nói là đv tốt nhất trong cuộc đời bạn, bạn nên tận dụng tốt nhất có thể.
Đv sau nằm trong dòng điện yếu suy tuyệt dục nhưng không vì thế bạn nản chí ,bởi vì có hóa khoa trong tam hợp đv...xương khúc....khôi việt(thiên ất quý nhân)....bộ long phi phục(xem ra di chuyển và biến động nhiều đó)....đv này âm thổ, bạn dương nữ mệnh mộc ,thủy cục....=>đv này khá vất vả và mệt nhọc...nếu biết cố gắng xem ra sẽ có thành quả tốt nhất(còn tùy ở bạn nhé)........
Nhớ: dù cho có vào đv tốt mà không hành động thì cũng xấu và ngược lại. Nếu vào đv xấu mà biết hành động đúng mức độ thì có khi có thể biến thành gia lượng tiên sinh...😆😆😆.
Bạn nên đọc thêm khoa quyền lộc chỉ là bùa mê thuốc lúa trong quyển tử vi nghiệm lý của cụ thiên lương....để thấy rằng.....
=>đừng nên nhìn thấy khoa mà sướng, hãy nên tự thân vận động để có hóa khoa trong thực tiễn thì tốt hơn.
Lời khuyên : bạn còn 5năm nữa là bước sang đv mới thì ngay từ bây giờ hãy cố gắng trau dồi thật nhiều kiến thức để sang đv mới có thể áp dụng hóa khoa trong thực tiễn đánh thắng đối phương là cung sửu(nằm trong tam hợp kim, mà kim khắc mộc),...để dành lấy ấn tướng về tay mình.... 😆😆😆cố lên nhé!!!
Viết dài quá,.....sắp hết 1trang giấy rồi..... Tạm dừng nhé!!!.....
Chúc bạn luôn luôn gặp may mắn!!!
P/s: nhấn "thank" cho mình nhé!! Cố lên!!!!😉😉😉
Rất cám ơn bạn đã bỏ thời gian xem cho mình nhé !
Chỉ có điều trình độ mình có hạn nên không hiểu vì sao phải an lại vòng trường sinh và đổi lại thủy 6 cục ?
Mình sẽ ngẫm nghĩ lại lời khuyên của bạn.
Chúc bạn vui khỏe và thành công !

ohtruong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi ohtruong »

Kbakdm đã viết: 17:08, 14/04/18
ohtruong đã viết: 15:09, 14/04/18
Kbakdm đã viết: 23:30, 12/04/18
Câu hỏi của bạn mình không trả lời đc nhé, lý do:
+,ls này chưa đc kiểm nghiệm và mình cũng không có thời gian để đi sâu vào ls giúp bạn. Và mình đang phân vân giữa 2giờ sinh dậu và thân. Bạn vào trang, link bên dưới xem qua 2ls rồi tự chiêm nghiệm ls nào đúng nhiều nhất thì là của mình nhé....Và ở đây chính là lời gợi ý cho bạn.
Link :
 http://tuvi.cohoc.net/la-so-tu-vi-nam-k ... tml#tu-tuc
Nhớ : Khi vào xem luận giải ở đó thì nên tập trung vào điểm tốt và cũng không nên bỏ qua điểm xấu ,mà hãy cải thiện cái xấu để biến nó thành ưu điểm vượt trội của mình bạn nhé!
+,bạn nói: ....số không có con... Không biết thầy nào vô tâm thế , lại nói ra điều không hay trên ls và không biết họ dựa vào đâu....hay chính bạn cố tình viết thế để mình chú ý luận giải... 😒😒(không phản hồi nhé!)
+,bạn nói:....ăn ở" thì thực sự không tệ.....bạn có dám khẳng định câu nói này 100% đúng không??(đừng vội trả lời và không phản hồi!!) .....bạn suy ngẫm câu nói : "khẩu xà tâm phật" biết đâu sau này dùng tới nó .....(không hỏi thêm nhé!)
+,mình không cần vào trang link bên trên xem , mình chỉ cần nhìn lướt qua ls bạn cung cấp đã thấy ngay bộ sao khôi việt(thiên ất quý nhân), đẩu quân(báo trước 1sự việc),bộ long phi phục....=>đã có thể đi ngược lại luận giải trên rồi.

Lời khuyên : bạn nên tĩnh tâm 1thời gian , nếu có thể thì tập thiền giúp cho thanh tâm ,tĩnh lặng,.... Nghe đọc kinh phật.... Làm nhiều việc thiện và nhất là sống là chính mình, hưởng thụ những gì tươi đẹp nhất.....bạn có duy tâm không nhỉ???mình nghĩ bạn nên có thì tốt hơn vì con người chúng ta sống trên thế giới này chịu tác động của lực điện trường và những vòng sinh điện.....và nếu duy tâm có thể giúp cho chúng ta tĩnh tâm hơn và thoải mái thư giãn đầu óc....nếu tuân thủ nguyên tắc của mình thì mồng 1,15(âm) hàng tháng đảm bảo nhà cửa sạch sẽ từ trong ra ngoài(dọn trước 1ngày) và nhớ thắp 1nén nhang lên bàn thờ(nơi này đảm bảo sạch sẽ nhất ,ưu tiên...), có thời gian thì mỗi ngày 1nén nhang ,còn không thì mồng 1,15.(chú ý nhớ có hoa quả, bánh kẹo, rượu nước,.... Đồ cúng )

Viết khá nhiều rồi, tạm dừng thôi .... Và nhấn "thank " cho mình là ok lắm rồi bạn nhé!!!
P/s: Thông cảm cho mình!!! Mình là người nói thẳng nói thật..... Nên có gì mạo phạm, bỏ qua nhé!!!
Hi bạn chủ top,

Mình cám ơn lời khuyên của bạn, dù không hiểu ý của bạn lắm:
- Giờ và ngày sinh của mình chính xác rồi. Sao bạn nghĩ là mình sinh giờ Thân mà không phải Dậu?
- Mình bị phán là không con nhé, mình không đem mấy chuyện này ra để đùa, mình thấy không có lí do gì để phải làm vậy cả. Được phán là cung Tử có Cô Thần, Quả Tú, Đẩu Quân lại gặp Triệt nên không con. Mình thấy buồn về vấn đề này nên muốn nghe thêm ý kiến khác xem có chắc là như vậy không.

P/s: mình khẳng định 100% câu nói trên là đúng nhé, và mình không tốn chút thời gian nào để phải suy nghĩ lại cả :)
Cảm ơn bạn đã phản hồi!!
Bạn cứ ngâm cứu từ từ đi ......sẽ có 1ngày ngộ giác ra .....😊😊😊
Thân ái!!!
:))

Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

latrang đã viết: 15:20, 15/04/18
Kbakdm đã viết: 16:31, 13/04/18
latrang đã viết: 03:11, 13/04/18

Hì hì vậy bạn cho mình hỏi đại vận sau có đỡ hơn không, vì hình như đại vận này đen quá !
Và số này có kinh doanh riêng được không ?
Cảm ơn bạn nhiều nhé :D ;;)
Mình đã nhắc khéo bạn ,nhưng xem ra bạn vẫn hỏi mình 2câu, ......châm trước cho bạn(các bạn sau trở đi ,mình bỏ qua không tiếc)...., mình trả lời bạn đv tới cung tử tức(36-45t), bạn tự sửa thủy 2 cục sang thủy 6cục cho xem luận giải dễ nhìn hơn và mình giúp bạn sửa vòng tràng sinh.....(Xét trên ls bạn cung cấp)
Đv hiện tại khá tốt với bạn, có thể nói là đv tốt nhất trong cuộc đời bạn, bạn nên tận dụng tốt nhất có thể.
Đv sau nằm trong dòng điện yếu suy tuyệt dục nhưng không vì thế bạn nản chí ,bởi vì có hóa khoa trong tam hợp đv...xương khúc....khôi việt(thiên ất quý nhân)....bộ long phi phục(xem ra di chuyển và biến động nhiều đó)....đv này âm thổ, bạn dương nữ mệnh mộc ,thủy cục....=>đv này khá vất vả và mệt nhọc...nếu biết cố gắng xem ra sẽ có thành quả tốt nhất(còn tùy ở bạn nhé)........
Nhớ: dù cho có vào đv tốt mà không hành động thì cũng xấu và ngược lại. Nếu vào đv xấu mà biết hành động đúng mức độ thì có khi có thể biến thành gia lượng tiên sinh...😆😆😆.
Bạn nên đọc thêm khoa quyền lộc chỉ là bùa mê thuốc lúa trong quyển tử vi nghiệm lý của cụ thiên lương....để thấy rằng.....
=>đừng nên nhìn thấy khoa mà sướng, hãy nên tự thân vận động để có hóa khoa trong thực tiễn thì tốt hơn.
Lời khuyên : bạn còn 5năm nữa là bước sang đv mới thì ngay từ bây giờ hãy cố gắng trau dồi thật nhiều kiến thức để sang đv mới có thể áp dụng hóa khoa trong thực tiễn đánh thắng đối phương là cung sửu(nằm trong tam hợp kim, mà kim khắc mộc),...để dành lấy ấn tướng về tay mình.... 😆😆😆cố lên nhé!!!
Viết dài quá,.....sắp hết 1trang giấy rồi..... Tạm dừng nhé!!!.....
Chúc bạn luôn luôn gặp may mắn!!!
P/s: nhấn "thank" cho mình nhé!! Cố lên!!!!😉😉😉
Rất cám ơn bạn đã bỏ thời gian xem cho mình nhé !
Chỉ có điều trình độ mình có hạn nên không hiểu vì sao phải an lại vòng trường sinh và đổi lại thủy 6 cục ?
Mình sẽ ngẫm nghĩ lại lời khuyên của bạn.
Chúc bạn vui khỏe và thành công !
Bạn vào đường link dưới và chịu khó bỏ chút công sức ra tìm câu trả lời " vì sao phải an lại vòng trường sinh và đổi lại thủy 6 cục ?" ....nhé !!!

hoi-tu-vi/hoi-ve-cach-tinh-dai-han-tieu ... ee3e3f4474

Thân ái!!!

maiphuong.phn
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi maiphuong.phn »

EM kính chào anh/chị!
Mong anh chị cho em đôi lời đại vận 26-36.
Thông tin cá nhân:
1. Nghề nghiệp: kế toán.
2. Gia đình: nhà có 4 chị em gái, em là út, bố mẹ không hạnh phúc.
3. Chưa chồng.
4. Hạn 2017: rất rõ
- Mất tiền: cuối năm.
- Có tang: 2 tang của ngoại và dì (Cuối năm gần nhau).
- Trục trặc giấy tờ nhiều thứ.
- Chia tay: yêu chân thành và bị xù.

Em đang vào đại vận VCD, nên cũng hoang mang quá. Cho em xin vài lời ạ.
Em cảm ơn!
Tập tin đính kèm
PMP_2018_e6514413.jpg (151.26 KiB) Đã xem 1376 lần

nhocconkd
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nhocconkd »

anh có thể xem giúp em sở trường sở đoạn và bản thân nên theo nghề nghiệp với ạ.
Tập tin đính kèm
Em.jpg (171.62 KiB) Đã xem 1364 lần
30708523_2118259821752605_1713254512979869696_n.jpg (167.71 KiB) Đã xem 1364 lần
30716760_2118259808419273_7078946830771290112_n.jpg (174.7 KiB) Đã xem 1364 lần

muonem
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi muonem »

Topic này thật có ý nghĩa. Cảm ơn bác Kbakdm

ducdungvt_90
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi ducdungvt_90 »

Em có thấy bác ghé qua topic của em. Mong bác xem giúp em đường tình duyên lận đận của em được không ạ?
Em hiện đang là kỹ sư tại một công ty về truyền hình và viễn thông. Công việc hiện tại cũng khá ổn định.
Gia đình em có 3 anh em, 2 trai 1 gái, em là con cả.
Mẹ ruột em mất từ khi em còn nhỏ, e đứa e của em là con mẹ sau.
Năm 2017, em thực ra không có hạn gì lớn nhưng nhìn chung cũng khá rối rắm trong công việc. Chuyện trong gia đình thường xảy ra mâu thuẫn không được thuận.
Bác cần hỏi thêm gì em sẽ cung cấp ạ?
Em xin cám ơn.
Hình ảnh

Hason92
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Hason92 »

Kbakdm đã viết: 17:12, 11/04/18 Chào các bạn!!!
Mình xin tự giới thiệu, mình vừa đi tu về, 1khóa tu cũng đủ để con người ta tỉnh ngộ hơn 1tý...... Sau 1thời gian tĩnh tâm.....,mình quyết định mở topic này xem cho tất cả các bạn. Nhưng chỉ lúc nào rảnh rỗi thôi và mình xem bất kỳ, không theo thứ tự , chỉ duy nhất 1câu hỏi và mình sẽ trả lời hết sức mình và có tâm nhất , với lượng kiến thức có giới hạn.....
Mình cũng nói luôn là tất cả chỉ để tham khảo..... Không đi sâu nhìn quá vào lá số ,cho nên mình mong các bạn hỏi ở mức độ .......bên cạnh đó , mình sẽ copy 1số bài luận giải của 1số tiền bối ,coi như là để các bạn tham khảo và mình cũng tiện để học hỏi thêm....
Cách xem của mình là theo phương pháp cải cách lá số của bác "mộc huynh"....nên mình sẽ copy 1số bài viết ở đó làm dẫn chứng.... Hy vọng bác ấy sẽ không giận.....
Yêu cầu : cung cấp thông tin cá nhân như công việc, gia đình bao nhiêu anh chị em, vợ con,....(càng chi tiết càng tốt).... Kèm theo hạn năm 2016, 2017(càng chi tiết đến ngày tháng càng tốt)...... Kèm hình ảnh nhân tướng, chỉ tay(nếu có, càng tốt vì để thêm phần tự tin đúng ls của mình...)
Trong quá trình luận giải mình sẽ hỏi thêm 1số thông tin (nếu cần), rất mong các bạn hợp tác và thật lòng....sẽ có 1số câu hỏi thầm kín(hỏi trong tin nhắn nhé! Nhớ kiểm tra)

Lời cuối cùng, cảm ơn các bạn đã ghé qua và tin tưởng ở mình!
Chúc các bạn mạnh khỏe, nhiều niềm vui, gặp nhiều may mắn hơn trong cv và tình duyên....!!! 😊😊😊😊
Thân ái!!!!
Hình ảnh Mong anh xem giúp e về công việc tình cảm. Sau đây e xin nói về nhưng nó dữ kiện A đã yêu cầu. Thứ 1: nhà e có 2 anh em trai dưới e là đứa e sinh năm 94. e chưa có vợ con. Thứ 2 hạn thì e ko thấy vì cơ bản e mới ra trường nên chỉ quanh quẩn học ah có đầu năm 2018 bị ngã xe xây sát nhẹ. Thứ 3 là e đã học 2 trường nhưng chỉ là trung cấp và cao đẳng. Hiện tại đang đợi việc. E cảm ơn Anh nhiều.

Đã khóa

Quay về “Luận giải Tử vi”