Một số phép thử làm giảm bớt cách xấu Tuần Triệt đồng cung.

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
huonglong7860
Chính thức
Chính thức

Re: Một số phép thử làm giảm bớt cách xấu Tuần Triệt đồng cung.

Gửi bài gửi bởi huonglong7860 »

MEOCON1812 đã viết: 19:39, 16/04/18 Tuần Triệt không phải là sao, nên không chiếu xung cung nào được. Nó chỉ có tác dụng bao vây cung mà tọa tại đó, cũng có nghĩa là xấu thì không ra được, đẹp không vào được. Nội bất xuất ngoại bất nhập.

Nó không làm ảnh hưởng đến cung Phu Thê của bạn được, bạn có cung Phu Thê tốt là bạn cư xử rất tốt với người bạn đời, người này có thể học vị cũng cao hoặc làm giáo viên, giảng viên. Trong mắt bạn chồng bạn vừa tốt vừa lương thiện, vừa giỏi giang và bạn tôn thờ chồng; rất nghe lời chồng. :) Điều này là tốt cho hạnh phúc gia đình.
Cảm ơn bạn MEOCON1812
Đầu trang

nhatnguyet2017
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi nhatnguyet2017 »

nhatnguyet2017 đã viết: 00:15, 16/04/18
MEOCON1812 đã viết: 15:48, 15/04/18
nhatnguyet2017 đã viết: 15:21, 15/04/18
Bạn xem số tôi công danh,tiền bạc có phát không,giầu không?( cung tài VCD có Tuần Triệt)Từ nay đến 60 tuổi chắc phát mạnh?Cảm ơn bạn
Lá số tôi:
Xin lỗi bạn vì mình muốn hỏi kĩ một chút. Vì lá số bạn nếu đúng giờ sinh thì có cách yểu, cả trên Tử vi lẫn Tử Bình. Mệnh ngày Giáp cường mộc nhưng đóng Ngọ, hỏa vượng thiêu đốt,xung quanh là Canh kim cường vượng chặt chém, có Đinh hỏa trên đất Mão giờ cũng cường vượng. Bạn được phúc cha mẹ sinh cho nên nếu chưa lập gia đình còn ở với cha mẹ thì không sao, nhưng xa cha mẹ e rằng nước xa khó cứu; lắm tai nạn...
Bạn vui lòng cho biết vài thông tin về bản thân, vận hạn nặng nhất bạn từng gặp lă năm nào?
Trên Tử Bình nghe bạn nói có lý 1 chút,nhưng trên Tử Vi có cách yểu,bạn nói rõ hơn tại sao vậy,tôi được nhiều người xem Tử vi nhưng chưa thấy ai nói có cách Yểu.Cảm ơn bạn
Mong bạn nói rõ hơn tại sao trên tử vi có yếu tố yểu?Cảm ơn bạn
Đầu trang

Lindyhuynh
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Lindyhuynh »

Em có tuần triệt đồng cung thiên di , tật ách đây ạ.
Chuyện là em muốn đi nước ngoài thì tuần triệt ở di thì có ảnh hưởng gì không ạ?
Mọi người xem và cho em vài lời với ạ.
Hình ảnh
Đầu trang

Lordofjam
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Lordofjam »

Tuần triệt đồng cung phúc đức, cho mình hỏi nó sẽ ảnh hưởng thế nào đến các cung còn lại?
Hình ảnh
Đầu trang

MEOCON1812
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi MEOCON1812 »

nhatnguyet2017 đã viết: 21:25, 16/04/18

Mong bạn nói rõ hơn tại sao trên tử vi có yếu tố yểu?Cảm ơn bạn
Bạn có thể tự đọc và tìm hiểu các cách trên 1 lá số. Kiến thức là của bạn vì chỉ có bạn mới tự mình ngộ ra được.
Có rất nhiều câu phú về cách yểu, câu bác yesterday2016 nói cũng là 1 câu phú đã được nghiệm lý.
Đầu trang

vocong0126
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi vocong0126 »

[/quote]
Lá số bạn hệ tinh bàn gần giống hệt bác ở trên nhưng lá số Tử Bình thì khác. Nhật can bạn ngày Đinh, sinh vào mùa xuân là được lệnh tháng, được Giáp mộc vượng địa sinh cho nên thân luôn có khí dù nhược. Số bạn không hợp cha mẹ, bị cha mẹ khắc, ở gần cha mẹ vất vả không làm ăn được gì.

So với lá số trên được sao đế tinh là Tử, Phủ thủ thân mệnh đáng lẽ tốt nhưng mệnh thủy không ăn được vào sao, Nhật can bạn lại là Đinh- hỏa sinh xuất sao mệnh thân nên bạn vất vả là đương nhiên. Vận hạn bạn đi theo chiều không tốt, nhưng là thuận theo mệnh ngày lại thành đỡ xấu hơn lá sô trên.

Xin lỗi, mình xem số không tính phí nên chỉ nói được một chút.
[/quote]
Cám ơn bạn đã bớt chút thời gian vận dụng kiến thức kinh nghiệm tử bình kết hợp tử vi để giải đáp phần nào vượng suy của lá số bản thân mình. Mình hiện đang sống ở Hải Phòng , tất nhiên là cùng với bố mẹ trên một khuôn viên đất, mặc dù vợ chồng mình ở nhà riêng. Trước đây mình đi coi bói thầy Thành ở Đình Đông- Hải Phòng cũng nói như bạn. Mình phải sống xa bố mẹ thì mới làm ăn được, số khắc cha mẹ mà. Thầy cũng nói sau này tuy không phải thực sự giàu có nhưng cũng hơn người, có của ăn của để, vàng chôn ngọc cất. Đã nhiều năm đi qua rồi, 36 tuổi đang ở đại vận mới chưa thấy gì cả, hai tay vày lỗ miệng, lo cho một vợ và hai cô con gái mãi không xong. Giờ lại phải lo nối dõi tông đường nữa. Tớ là con trưởng , cháu trưởng. Tâm lý đâm ra cũng nặng nề.Chưa kể còn tham vọng đứng đầu chờ thời cơ, cầm cờ phất trong công việc....
Trải chút ít tâm tư cho lòng thêm nhẹ nhõm!!!
Đầu trang

nhatnguyet2017
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi nhatnguyet2017 »

yesterday2016 đã viết: 07:21, 16/04/18
nhatnguyet2017 đã viết: 00:15, 16/04/18
MEOCON1812 đã viết: 15:48, 15/04/18

Xin lỗi bạn vì mình muốn hỏi kĩ một chút. Vì lá số bạn nếu đúng giờ sinh thì có cách yểu, cả trên Tử vi lẫn Tử Bình. Mệnh ngày Giáp cường mộc nhưng đóng Ngọ, hỏa vượng thiêu đốt,xung quanh là Canh kim cường vượng chặt chém, có Đinh hỏa trên đất Mão giờ cũng cường vượng. Bạn được phúc cha mẹ sinh cho nên nếu chưa lập gia đình còn ở với cha mẹ thì không sao, nhưng xa cha mẹ e rằng nước xa khó cứu; lắm tai nạn...
Bạn vui lòng cho biết vài thông tin về bản thân, vận hạn nặng nhất bạn từng gặp lă năm nào?
Trên Tử Bình nghe bạn nói có lý 1 chút,nhưng trên Tử Vi có cách yểu,bạn nói rõ hơn tại sao vậy,tôi được nhiều người xem Tử vi nhưng chưa thấy ai nói có cách Yểu.Cảm ơn bạn
Có câu phú "Thất sát lâm thân chung thị yểu".
Tử vi có rất nhiều câu Phú,nhưng không phải câu nào cũng đúng,câu Thất Sát lâm Thân chung thị Yểu chỉ áp dụng cho Mệnh,Thân có nhiều sát tinh hãm,Thất Sát hãm,ở đây Thất sát đắc địa ở Hợi,tôi mệnh Thủy ăn đc Thất Sát,có Tử Vi đồng cung,có Đà la đắc địa đồng cung,cũng có câu nói Tử vi "ở cung nào thì giáng phúc cho cung đó".Cung Thân của tôi có Tử vi đế tinh,đồng cung với Thái Tuế,Thất sát đắc địa lo gì.Câu " Thất sát lâm thân chung thị yểu" nếu bác vio nói thì tôi còn suy nghĩ vì tôi biết bác Vio rất thận trọng không phán xét bừa bãi,ông Yesterday tử vi kém,nói không tin được
Đầu trang

tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

Hình ảnh

Chào bác, em có Tuần Triệt đồng cung ở Tài Bạch và Tử Tức. Em đang đi học, hơi tốn tiền ba mẹ, không biết ra trường thì như thế nào. Cho em hỏi 2 cung này xấu đến mức nào và em nên làm gì để phần nào hóa giải mấy cái xấu đó ạ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”