Tật ách có Lục sát tinh xung chiếu

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
vietnam23042017
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Tật ách có Lục sát tinh xung chiếu

Gửi bài gửi bởi vietnam23042017 »

tmThuy đã viết: 00:47, 18/05/18
MarkHolland đã viết: 00:34, 18/05/18 Gia đình em chắc sẽ quý Phá như anh lắm :))
Nhưng em không quý thì biết làm thế nào :'(
vietnam23042017 đã viết: 00:44, 18/05/18
Hệ thống xương khớp của em có khỏe không? Đi lại một lúc có thấy đau nhức không?

Em chú ý về bệnh dạ dày của em, hội Lục sát tinh, Thiên Hình, Kiếp sát thì cẩn thận phải dùng đến dao kéo.
Hiện giờ xương khớp em khoẻ, nhưng xét về di truyền thì không rõ ntn.

Nếu em đụng đến dao kéo 2-3 lần rồi thì có đỡ không anh 8-> Kiểu ngã dập đầu phải đi khâu ý ạ
Hy vọng là đỡ như em nói :-bd

Cẩn thận đại vận Tật Ách vì lục hại với Mệnh, đến tiểu hạn Hóa Kị hoặc Thái Tuế là hung hiểm lắm!
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ánh Nguyệt Đỗ »

Bỏ con đồng cự đi, nhìn cung tật của TmThuy thật là thích, hiểu theo nghĩa nhân cách nha
Đầu trang

tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

vietnam23042017 đã viết: 00:50, 18/05/18 Hy vọng là đỡ như em nói :-bd

Cẩn thận đại vận Tật Ách vì lục hại với Mệnh, đến tiểu hạn Hóa Kị hoặc Thái Tuế là hung hiểm lắm!
Lúc ấy con em còn trẻ nhỉ, hi vọng sống hết đại vận đó. :-$ Em chỉ sợ sống dặt dẹo thì khổ.
Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 00:50, 18/05/18 Bỏ con đồng cự đi, nhìn cung tật của TmThuy thật là thích, hiểu theo nghĩa nhân cách nha
>:D< chị Nguyệt đáng yêu quá
Đầu trang

tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

vietnam23042017 đã viết: 00:40, 18/05/18 Xin gửi nguyên văn, mời Nguyệt tham khảo:

"Căn cứ vào hệ thống lý luận và những minh chứng trong thực tế ta có thể khẳng định rằng, cung tật ách phản ánh những mặt trái trong nhân cách của cá nhân. Vì sao lại khẳng định như vậy:

Người ta thường nói tội tật liền nhau, như vậy tật ách không chỉ đơn thuần là sức khỏe, tai họa mà nó còn chỉ những ảnh hưởng tiêu cực do tâm sinh lý, tác phong, lối sống mà sinh ra. Con người ta sinh ra không phải ai cũng tự hoàn thiện bản thân mình ngay được, và cung Tật ách chỉ là biểu hiện mặt trái hay còn gọi là tim đen của họ. Ai cũng có những mặt hạn chế của mình cả, nếu họ biết kiềm chế thì tai họa, bệnh tật bớt đi. Người ta nói rằng: “Tính cách tạo nên số phận” nhưng thực ra, xét cho cùng số phận như thế nào tạo nên những biểu hiện như vậy. Một người làm việc thiếu khoa học, ăn ngủ thất thường, dễ dãi với những thói quen xấu như ăn uống tùy tiện, nhậu nhẹt, hút thuốc... thì chắc chắn dễ mắc các bệnh liên quan đến một số thói quen đó. Có một câu châm ngôn: “Thói quen xấu ban đầu như một người lạ, sau đó trở thành bạn thân và cuối cùng trở thành một ông chủ khó tính”. Ví dụ như ban đầu một người thử hút thuốc chơi bời, sau đó thành một thói quen đều đặn, cuối cùng khi đã nghiện thuốc thì người đó bị lệ thuộc, chi phối và hệ lụy của nó là sức khỏe suy giảm kèm các bệnh có liên quan như phổi, hô hấp, tắc nghẽn mạch máu, ung thư..."
Cung tật của em có tính là 2 mặt không... :-O
Đầu trang

VanXuongD
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi VanXuongD »

tmThuy đã viết: 00:13, 18/05/18 Cho em hỏi cung tật có lục sát xung chiếu thì cần chú ý gì không ạ? Có người nói cung Tật có Hoả Linh là có vong theo, giờ em vẫn chưa cảm nhận được :-?

Hình ảnh
Cung tật ách t cũng gần y chang cậu . Mà t có đủ kình đà ko kiếp , linh hoả hội chiếu . Nên mặc dù tật ách vcd , tuần triệt đóng , tham trường sinh nhưng vẫn hay ốm yếu . Haizz nản :|
Sửa lần cuối bởi VanXuongD vào lúc 16:17, 18/05/18 với 1 lần sửa.
Đầu trang

tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

VanXuongD đã viết: 16:15, 18/05/18 Cung tật ách t cũng gần y chang cậu :)) hóng :)))
C tag anh vietnam24032017 kèm lá số mình đi, anh trả lời cho t rồi nên không nghe t hú nữa đâu :>

Cứ bình tĩnh, còn sống đến bây giờ cơ mà :3
Sửa lần cuối bởi tmThuy vào lúc 16:19, 18/05/18 với 1 lần sửa.
Đầu trang

VanXuongD
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi VanXuongD »

tmThuy đã viết: 16:16, 18/05/18
VanXuongD đã viết: 16:15, 18/05/18
tmThuy đã viết: 00:13, 18/05/18 Cho em hỏi cung tật có lục sát xung chiếu thì cần chú ý gì không ạ? Có người nói cung Tật có Hoả Linh là có vong theo, giờ em vẫn chưa cảm nhận được :-?

Hình ảnh
Cung tật ách t cũng gần y chang cậu :)) hóng :)))
C tag anh vietnam24032017 đi, anh trả lời cho t rồi :>
Hic vừa edit xong vì do lỡ tay ấn xnhan thì đẫ rep rồi :( . Cung tật t kinh hơn . Hno thấy có chị gái cung tật gần giống bị ung thư máu :(
Đầu trang

tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

MarkHolland đã viết: 00:45, 18/05/18 Mấy ông thần coz Tham Đào Hồng Diêu cư Tật thì đời sống phong phú phải bik :))
Em không có đủ nhé :-p
Đầu trang

lazlo
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi lazlo »

Hình ảnh
Nhìn lục sát tinh hùng hậu vậy mà thực ra chẳng vấn đề gì đâu em, có chăng chỉ là cách em sinh hoạt nên điều độ chút thôi. Sau này lấy chồng giỏi đấy. Đại vận vừa rồi năm 2009-10 có bị bệnh hoạn tai ách gì đáng kể không?
Đầu trang

tmThuy
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi tmThuy »

lazlo đã viết: 21:43, 18/05/18
Nhìn lục sát tinh hùng hậu vậy mà thực ra chẳng vấn đề gì đâu em, có chăng chỉ là cách em sinh hoạt nên điều độ chút thôi. Sau này lấy chồng giỏi đấy. Đại vận vừa rồi năm 2009-10 có bị bệnh hoạn tai ách gì đáng kể không?
Hè năm 2009 em suýt bị xe cán, cuối cùng chỉ bị trầy xước nhẹ ạ. Em cảm ơn anh ạ.

Thật ra nhà em có gien di truyền hầu hết bệnh anh Vietnam nói.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”