Hỏi về việc dẵm phải ván thôi của người chết!

Các bài học thuật về môn tướng pháp, danh tính, chữ viết
Trả lời bài viết
hongvan82_art
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Hỏi về việc dẵm phải ván thôi của người chết!

Gửi bài gửi bởi hongvan82_art »

Chả là em gái của Hongvan mới sinh con được hơn 3 tháng, bỗng dưng bị mất sữa. Em gái mình ăn uống vẫn bình thường như mọi khi, chỉ có lý do duy nhất mà theo kinh nghiệm các cụ là do bị dẵm phải tấm ván thôi. Em gái đã đi qua dẵm phải tấm ván này khiến cho mất sữa. Ai có thể có kinh nghiệm làm ơn giúp đỡ, phải làm mẹo gì để có sữa trở lại giúp em gái! Kính mong các cô chú, anh, chị, em... giúp đỡ ạ!
Em cám ơn lắm!
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
huynhthanhphat38
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Hỏi về việc dẵm phải ván thôi của người chết!

Gửi bài gửi bởi huynhthanhphat38 »

vấn đề này nên theo khoa học. Có thể chị ấy đang sử dụng loại thuốc nào đó. Nên tạm ngưng thuốc đó. Ngoài ăn uống các chất bổ dưỡng thì cho con bú sẽ kích thích tuyết sữa tiết ra sữa, nếu mẹ không cho bé bú hoặc ít cho bú tuyến sữa sẽ tiết ít sữa và dần dần sẽ không tiết sữa nữa. Vì vậy dù mẹ có ít sữa thì cũng phải cho bé bú nhiều lần để kích thích tuyến sữa tiết ra sữa. :)
Được cảm ơn bởi: hongvan82_art, Ngàn Phố
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
eye on me
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi eye on me »

huynhthanhphat38 đã viết:vấn đề này nên theo khoa học. Có thể chị ấy đang sử dụng loại thuốc nào đó. Nên tạm ngưng thuốc đó. Ngoài ăn uống các chất bổ dưỡng thì cho con bú sẽ kích thích tuyết sữa tiết ra sữa, nếu mẹ không cho bé bú hoặc ít cho bú tuyến sữa sẽ tiết ít sữa và dần dần sẽ không tiết sữa nữa. Vì vậy dù mẹ có ít sữa thì cũng phải cho bé bú nhiều lần để kích thích tuyến sữa tiết ra sữa. :)

mình đoán bạn đang học ngành y phải không ?
Trân trọng !
Đầu trang

Lunacass
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Lunacass »

lại có thể loại này nữa à Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: hongvan82_art
Đầu trang

haiha
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi haiha »

Theo các cụ truyền lại nếu ai đang cho con bú thì không được động vào tấm ván thôi và cây dâu, vì hai thứ đó làm cho người mẹ bị mất sữa. Không có khoa học gì chứng minh cả nhưng qua kinh nghiệm các cụ đã đúc kết được điều đó. Nếu em bạn bị mất sữa thì nên gặp bác sĩ tư vấn xem có thể kết hợp uống thuốc kích thích tiết sữa, kèm theo ăn các loại cháo như: cháo chân giò, cháo chân chó. Đồng thời em bạn vẫn phải cho trẻ bú để kích thích tuyến sữa hoạt động trở lại, cứ làm như vậy nhiều lần xem sao bạn nhé.
Mình nhớ khi mình mới sinh mẹ chồng mình đun nước lá mít, dùng nước đó để lau ngực. Mình có hỏi thì mẹ mình bảo lau cho nhanh về sữa.
Bạn cứ bảo em bạn làm thử xem sao. Chúc em bạn thành công!
Được cảm ơn bởi: Ngàn Phố
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Kiến thức tướng pháp”