Có nên nể đồng nghiệp uống bia không ạ mọi người???

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
gianguyenthaonguyen
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Có nên nể đồng nghiệp uống bia không ạ mọi người???

Gửi bài gửi bởi gianguyenthaonguyen »

Từ năm ngoái cho đến hôm nay tết Dương lịch, e đã từ chối uống bia từ các anh chị đồng nghiệp đến thầy Hiệu trưởng. Em vẫn cầm ly bia nhưng chỉ nhấp môi thui nak.

Mấy đứa đồng tuổi cứ nói nửa đùa nửa thật: Nguyên chán quá, khỏi chơi đi. Em vẫn mặc kệ. Nói quá thì uống 1 ngụm. Mặc kệ ai mời, cùng lắm là 1 ngụm hehe có mất lòng cũng mặc kệ :D :D
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
tuphuongsg
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Có nên nể đồng nghiệp uống bia không ạ mọi người???

Gửi bài gửi bởi tuphuongsg »

ko nên cả nể nếu ko muốn
Đầu trang

gianguyenthaonguyen
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

tuphuongsg đã viết: 19:56, 01/01/18 ko nên cả nể nếu ko muốn
Em cám ơn chị rất nhiều đã ủng hộ em. Hihi sau khi chia đôi trả tiền nhậu xong. Em chạy xe về luôn và nói rõ lý do là không uống được bia. Mặc kệ mấy người tiếp tục tăng 2 Kara. Sau này có bị cô lập em cũng bất chấp ;) :D
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Đọc chủ đề tưởng nói: "Có nên nể ... những người (đồng nghiệp) uống beer không".

Thích thì uống, không thích thì không uống. Uống được thì uống, không uống được thì thôi. Là chính mình, tự chủ sự yêu ghét/quan điểm của bản thân, chứ đừng để lời người khác làm tác động. Sống chính mình, chứ đừng vì lời người khác hoặc vì sợ người ta nói ra nói vào mà làm theo thì riết vậy không biết sẽ thành người như thế nào (hôm nay beer rượu, ngày mai thì đến những thứ khác ... thì thế nào)

Đừng nghe câu "bọn lợm" nói: "Rượu bất khả ép, Ép bất khả từ!"
Đầu trang

gianguyenthaonguyen
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Long Đức đã viết: 21:00, 01/01/18
Em cám ơn anh Long Đức. Nếu ngày mai tới trường mấy người đó nói: Nguyên chơi ko đẹp, chị kia uống mà n thì ko uống, rồi dịp năm mới có ly bia mà cũng ko uống thì em nên làm gì nói gì là tốt nhất ạ anh?
Đầu trang

hatter741
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hatter741 »

Uống bia là văn hoá xã giao, nhưng với ng mình k thích, mình vẫn có quyền từ chối, riếng mình, ai mời mình vẫn đều vui vẻ chấp nhận miễn k liên quan tới cv, k ép, uống được thì uống, k thích ép, mình chỉ ép uống nếu ng đó cứ thể hiện mình uống tốt, đô cao, miệng nổ tứ tung
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

gianguyenthaonguyen đã viết: 21:04, 01/01/18 Em cám ơn anh Long Đức. Nếu ngày mai tới trường mấy người đó nói: Nguyên chơi ko đẹp, chị kia uống mà n thì ko uống, rồi dịp năm mới có ly bia mà cũng ko uống thì em nên làm gì nói gì là tốt nhất ạ anh?
"Nguyên không biết uống. Nguyên không thể uống được. Hay là cho hôn 1 cái bù nha!"

Các chàng nghe vậy thì không những không ép mà còn bảo vệ, ủng hộ, hô hào nữa đấy :)) . Cho dù các cô khác có uống cả bồn, cả chậu, thì cũng chìm nghỉm; còn cô Nguyên nhà mình thì nổi bật, tỏa sáng, và gây ấn tượng mạnh ... (tiệc hôm đó thành buổi tiệc riêng của cô Nguyên, cô Nguyên độc chiếm sân khấu, và cô Nguyên thành cái gai trong mắt của các người đẹp).
Sửa lần cuối bởi Long Đức vào lúc 21:22, 01/01/18 với 2 lần sửa.
Đầu trang

gianguyenthaonguyen
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

hatter741 đã viết: 21:13, 01/01/18
Hôm nay 2 đứa đồng nghiệp cùng tuổi ngồi 2 bên ép em uống. Em chỉ nhấp môi thì tụi nó nói khích bác e rất nhiều nhưng em chỉ dừng lại nửa ly. Sau đó nó nói thề từ nay ko rủ em nữa. Em cũng chỉ mong nó đừng rủ nữa hehe
Đầu trang

gianguyenthaonguyen
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Long Đức đã viết: 21:20, 01/01/18
Hihi dạ em đã hiểu rồi. Ôi anh Long Đức thông minh quá :D em đã copy lời khuyên đầu của a về việc không thích thì không uống trên face cho mọi người xem.

Em cám ơn anh rất nhìu. Tâm trạng của em đã bớt phiền muộn rồi hehe lại yêu đời rùi ;))
Đầu trang

hatter741
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi hatter741 »

gianguyenthaonguyen đã viết: 21:22, 01/01/18
hatter741 đã viết: 21:13, 01/01/18
Hôm nay 2 đứa đồng nghiệp cùng tuổi ngồi 2 bên ép em uống. Em chỉ nhấp môi thì tụi nó nói khích bác e rất nhiều nhưng em chỉ dừng lại nửa ly. Sau đó nó nói thề từ nay ko rủ em nữa. Em cũng chỉ mong nó đừng rủ nữa hehe
A chỉ ép những thành phần chảnh chó, thể hiện, k thích ép con gái phụ nữ
Nếu họ biết e vẫn còn uống được thì e nên nói, e sẽ uống khi e cảm thấy k bị ép hoặc khi e cảm thấy tin tưởng 1 ai đó chứ k cần phải ép. Chả mong đợi gì bọn bợm nhậu ép đó dù a cũng thích nhậu nhưng k thích ép
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”