DẤU CHẤM HẾT CHO 1 CUỘC ĐỜI!

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

DẤU CHẤM HẾT CHO 1 CUỘC ĐỜI!

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Tâm trạng giờ thật tệ, chẳng biết chia sẻ với ai, nói với gia đình thì họ càng thêm lo, nói với bạn bè cũng chẳng ích gì.
Cách đây 2 tháng mình bị ho, cứ nghĩ đó là ho cảm thông thường, nhưng uống thuốc hoài không bớt, đến hôm nay đi khám thì họ chuẩn đoán ung thư phổi khá là nghiêm trọng, lúc mới nghe tin mình hơi mất bình tĩnh, ngồi thất thần 1 lúc, giờ thì mới bình tĩnh lai viết vài dòng, coi như 1 dấu chấm hết cho cuộc đời vậy.
Ở cái tuổi đang vươn tới đỉnh cao của thành đạt thì lại bị thế này, ở cái tuổi chín mùi của sự nghiệp thì giờ lại nằm 1 chỗ và chuẩn bị chuyển tuyến.
Buồn hơn nữa là không có người thân bên canh, mình xin về VN nhưng họ không cho vì đây là bệnh lây nhiễm, tâm trạng tệ thật, chẳng nói nổi lời nào, giờ thì mình thật sự quý trọng sức khỏe.
Mấy bạn trên diễn đàn này cũng nên đi khám tổng quát 1 lần, đừng để sự việc xảy ra quá muộn.
Mình xin viết 1 dấu (.), có lẽ đây là dấu chấm hết cho cuộc đời.
Được cảm ơn bởi: Quan Nguyen
Đầu trang

lobangtho91
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: DẤU CHẤM HẾT CHO 1 CUỘC ĐỜI!

Gửi bài gửi bởi lobangtho91 »

Anh què nói thật chứ :( em từ đợt rét nàng bân cũng bị ho mấy hôm ko biết sao ko :(( lần trước anh troll mn là què đã tử ko biết lần này thật hay troll nữa =((
Đầu trang

saigonlove
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi saigonlove »

. >:D< >:D< >:D< >:D< >:D< >:D< >:D< >:D<
Đầu trang

songoku010996
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi songoku010996 »

mong là bác chỉ đang đùa mọi người thôi,nếu không thì quả thật đáng buồn cho bác què thật,mong bác lạc quan
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Thi An
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Thi An »

quách xảo què đã viết: 16:50, 25/05/17 Tâm trạng giờ thật tệ, chẳng biết chia sẻ với ai, nói với gia đình thì họ càng thêm lo, nói với bạn bè cũng chẳng ích gì.
Cách đây 2 tháng mình bị ho, cứ nghĩ đó là ho cảm thông thường, nhưng uống thuốc hoài không bớt, đến hôm nay đi khám thì họ chuẩn đoán ung thư phổi khá là nghiêm trọng, lúc mới nghe tin mình hơi mất bình tĩnh, ngồi thất thần 1 lúc, giờ thì mới bình tĩnh lai viết vài dòng, coi như 1 dấu chấm hết cho cuộc đời vậy.
Ở cái tuổi đang vươn tới đỉnh cao của thành đạt thì lại bị thế này, ở cái tuổi chín mùi của sự nghiệp thì giờ lại nằm 1 chỗ và chuẩn bị chuyển tuyến.
Buồn hơn nữa là không có người thân bên canh, mình xin về VN nhưng họ không cho vì đây là bệnh lây nhiễm, tâm trạng tệ thật, chẳng nói nổi lời nào, giờ thì mình thật sự quý trọng sức khỏe.
Mấy bạn trên diễn đàn này cũng nên đi khám tổng quát 1 lần, đừng để sự việc xảy ra quá muộn.
Mình xin viết 1 dấu (.), có lẽ đây là dấu chấm hết cho cuộc đời.
Hết tập này còn có tập khác, dấu chấm xá gì bác :)))) Không biết bác thật hay đùa, nhưng bác đang ở nước nào ah? Dù thế nào cũng chúc bác thật lạc quan :) Khi ta lạc quan là ta đã chiến thắng số phận rồi, bác nhỉ!!?!!
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
nhaque1123
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi nhaque1123 »

Ung thư phổi là bệnh lây nhiễm à? Em lần đầu tiên nghe thấy
Được cảm ơn bởi: TheLinh, Ma Khôi
Đầu trang

chịcago Mafia
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi chịcago Mafia »

Nghe tin như sét đánh vào mông!!!! Sao lại ung thư phổi nhỉ? Đúng ra phải là ung thư lưỡi hay não chứ? Thôi chúc què sớm tiêu diêu miền cực lạc, gặp bồ đề lão tổ!
Hic
Được cảm ơn bởi: TheLinh, Ma Khôi, khoapham12
Đầu trang

Amiee95
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Amiee95 »

Em mới tham gia diễn đàn gần đây nhưng đọc khá nhiều chủ đề mà có anh quách xảo què luận giải và rất thích anh. Hnay đọc đc tin như vậy cũng như các bạn ở đây đều mong đó chỉ là một lời nói đùa. Những ngày tháng này mới chính là những ngày quan trọng nhất cuộc đời nên mong anh đừng từ bỏ sớm như vậy. Anh còn bạn bè, người thân mà. Sống được một ngày nên vui vẻ một ngày. Là ai cũng nên vậy chứ không phải vì em biết anh bị bệnh nên mới khuyên như thế. Vả lại em đọc đc nhiều bài nói về những người bị ung thư sống và ăn uống lành mạnh + tích cực chữa trị cũng sống được hơn cả chục năm. Em mong rằng anh đừng chấm dứt sớm như vậy!
Đầu trang

thamlang_man
Lục đẳng
Lục đẳng
Đến từ: Tôi đã nói không với bọn ngu, nhưng tụi nó không chịu nghe

Gửi bài gửi bởi thamlang_man »

Really? R u kidding? Thật hay đùa :-? :-?
Đầu trang

phungvantuan
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi phungvantuan »

Ung thư ko lây, [-O< [-O<
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”