Mất xe :((

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Trả lời bài viết
Labannt
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Mất xe :((

Gửi bài gửi bởi Labannt »

Mình đang loay hoay lấy xe ở một bãi giữ xe, có ông anh đang lấy xe cho chị kia, xong quay ra hỏi mình xe đâu để lấy luôn. Mình chỉ và anh ấy lấy ra giúp mình, nhiệt tình dắt ra đến tận lề đường.

Mình thì lúi húi túi xách với điện thoại, định bung cốp xe bỏ vào. Ngước lên anh ấy đã rồ xe bỏ đi, chỉ còn lại làn khói mong manh. Buồn tan tác... quác quác .... :((

Biết là bị cướp xe rồi đó. Hỏi mọi người xung quanh có phải anh ấy giữ xe ở đây không? Nhận được câu trả lời không phải. Héo hắt luôn :((

Cuối năm cuối tháng bao nhiêu việc cần làm, giờ còn phải mua lại xe nữa thì càng eo hẹp hơn. Vẫn biết là xe đi 5-6 năm cũng coi như khấu hao hết rồi đấy. Nhưng mất vào lúc này thì chơi khó nhau rồi bạn Đời ơi :((

Giựt mình tỉnh phắt dậy. Là mơ, là mơ thôi :D

Nhưng mơ mất xe thì cũng hoang mang thật đấy :-S
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Mất xe :((

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

úi ... là mơ là mơ thôi mà giống y như thật!
Đầu trang

Labannt
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Long Đức đã viết: 19:26, 01/01/18 úi ... là mơ là mơ thôi mà giống y như thật!
Cảm giác rất thật luôn mà Bác, hiếm khi nhớ được giấc mơ trọn vẹn :D
Đầu trang

Long Đức
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Long Đức »

Labannt đã viết: 19:46, 01/01/18 Cảm giác rất thật luôn mà Bác, hiếm khi nhớ được giấc mơ trọn vẹn :D
Lúc đọc thì nghĩ đến thằng kia cũng tinh vi vãi và chị kia là cò mồi (2 anh chị là 1 bọn) :)) ... cũng khéo suy tưởng :">
Đầu trang

Labannt
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Hôm nay được ngày rãnh rỗi xách dép đi lượn lờ, tay xách thêm cái giỏ đựng nhiều tiền, chả biết định mua gì mà đem nhiều tiền nữa :-S

Bỗng thấy đám đông tụm năm tụm ba ngước nhìn trời với vẻ thành kính, vội đưa mắt nhìn theo, người mộ đạo như mình thấy quang cảnh trước mắt lòng hân hoan khó tả, vội nhập vào đám đông quỳ gối... nhắm mắt... lòng hướng về cõi xa xôi (đến giờ vẫn không hiểu sao lại nhắm mắt, lẽ ra mình phải mở mắt ngắm nhìn và chiêm ngưỡng chứ nhỉ? :-/ , tiếc quá )

Thời gian trôi qua không biết bao lâu, khi mở mắt ra cái giỏ nhiều tiền đã ra đi :(( ai nói với em chuyện gì đang xảy ra đi :((

Không như lần trước, lần trước em như một con nai vàng ngơ ngác khi bị cướp mất đồ, không biết hô hoán lên nhờ người giúp :( . Lần này, em như chị đại giữa phố phường xa lạ, lúc đó em làm gì thật sự giờ em đã quên rồi :D nhưng sau đó có một anh chàng với vẻ mặt xấu hổ, tiến chầm chậm về phía em, trên tay anh ta ôm cứng cái giỏ của em, đem trả mà không nỡ hay sao á :(

Đến giờ vẫn không biết mình đã làm gì mà lấy lại được giỏ. Khi tỉnh ra thì đã 6h sáng, ôi cơn mơ rõ dài và thật có hậu =))
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ánh Nguyệt Đỗ »

=)) =)) =)) bạn Laban mơ cũng vui ghê =))
Đầu trang

Labannt
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 20:51, 17/05/18 =)) =)) =)) bạn Laban mơ cũng vui ghê =))
Trong mơ tớ lo lắng hồi hộp lắm, tan cơn mơ mới lấy lại được thần thái như trên đó N à :D
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ánh Nguyệt Đỗ »

Labannt đã viết: 21:02, 17/05/18
Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 20:51, 17/05/18 =)) =)) =)) bạn Laban mơ cũng vui ghê =))
Trong mơ tớ lo lắng hồi hộp lắm, tan cơn mơ mới lấy lại được thần thái như trên đó N à :D
Tớ có một lần mơ mình bị gãy răng, mà khi tỉnh dậy thề là tớ ko biết đâu là thực là mơ, vì đúng là tớ cũng có một cái răng bị gãy =)) =))
Đầu trang

Labannt
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 21:04, 17/05/18
Labannt đã viết: 21:02, 17/05/18
Tớ có một lần mơ mình bị gãy răng, mà khi tỉnh dậy thề là tớ ko biết đâu là thực là mơ, vì đúng là tớ cũng có một cái răng bị gãy =)) =))
Giờ mới thấy những giấc mơ quả thật rất đáng sợ bạn N à =))
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”