Mọi toan tính đều bằng con số không.

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Trả lời bài viết
Vương Hồng Ngọc
Chính thức
Chính thức

Mọi toan tính đều bằng con số không.

Gửi bài gửi bởi Vương Hồng Ngọc »

Những năm gần đây em gặp nhiều thuận lợi trong việc kiếm tiền, sự nghiệp nhưng phá tán, tiêu xài, ăn xài cũng nhiều. Kết quả ban đầu thì rất thuận lợi, nhưng càng về cuối: Mọi toan tính gần như đều về không. Toan tính trong mối quan hệ làm ăn, toan tính trong tình yêu và những toan tính trong cuộc sống. Để rồi tất cả mọi thứ đều chống lại mình. Hiện giờ thì đang ở trong thế bất lợi: mọi thứ đang chống lại mình. Nhiều người ghét mình và gây khó dễ. Hiện em đang im lặng cho qua chuyện nhưng thực chất em rất bực bội và muốn ăn thua đủ từ đối tác làm ăn, công ty đến bạn bè nhưng vì mình cũng có nhiều cái sai và ở thế yếu hơn nên chấp nhận im lặng. Nhưng im lặng ko có nghĩa là tôi ko có quyền huỷ hợp đồng bên công ty và đuổi việc cộng tác viên làm việc chung với tôi. Im lặng ko có nghĩa là tôi ko có quyền kết thúc một mối quan hệ nếu người ta ko muốn cho tôi cái mà tôi cần. Im lặng ko có nghĩa người ta đc quyền xúc phạm tôi. Chỉ là tôi im lặng, sống ẩn thân hơn và ko còn chửi bới nhiều như trước. Vì tôi biết mình có quá nhiều kẻ thù. Người ta đâu biết tôi chỉ muốn triệt hạ họ nếu tôi có cơ hội.

Liệu 2021-2022 trở đi có thể gom 1 số vốn lớn để bứt phá lên và về đích trong năm 32-33 ko ?

Càng ra đời tôi càng thấy cuộc sống là một sự đấu tranh. Và con người ta chơi và sống với nhau bằng bộ mặt giả tạo. Tôi sẽ ko nương tay cho bất kỳ ai. Ko một ai.
Tập tin đính kèm
image.jpg (198.48 KiB) Đã xem 1242 lần
Đầu trang

Vương Hồng Ngọc
Chính thức
Chính thức

Re: Mọi toan tính đều bằng con số không.

Nhiều khi cảm thấy mệt mỏi yếu lòng muốn quỵ ngã nhưng nếu quỵ ngã biết tựa vào đâu :((
Ông trời ơi sao con khổ quá :((
Đầu trang

HoangPhuong222
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi HoangPhuong222 »

Chị cố lên nhé. Nếu im k được thì cũng lên làm gì đó. E k biết coi đâu chỉ vô cổ vũ chị thôi 😁😁😁
Đầu trang

Vương Hồng Ngọc
Chính thức
Chính thức

HoangPhuong222 đã viết: 00:02, 25/03/18 Chị cố lên nhé. Nếu im k được thì cũng lên làm gì đó. E k biết coi đâu chỉ vô cổ vũ chị thôi 😁😁😁
Ra đời bị người ta chơi lên đầu, lấn lướt quyền, mà hễ lên tiếng bị ăn đập hội đồng. Xông vào đánh chết nhau mấy năm nay rồi, kiểu ăn miếng trả miếng ấy. Chị choảng nhau suốt với cung Nô mà. Mặc dù biết đánh nhau với Phá quân thái tuế không kiếp mình ko thắng nổi nó đâu nhưng phải đánh chết mẹ nó đi. Đánh nhau suốt mấy chục năm trời rồi. Có khi nào sống hoà bình được đâu. Âm dương đà kỵ thiên hình phá toái sao nhịn phá quân không kiếp được. Nhưng mà phải coi chừng hạn đến năm Thìn hay năm Tý. Năm nào nhắm đập được Nô cứ ăn hiếp, năm nào mình yếu thế rồi thì kiếm chỗ núp thôi. Nô đưa ra đề nghị nào, có lợi thì chơi, ko có lợi thì dẹp. Biến. Mình cực khổ làm ra đồng tiền của mình mà. Mình phải có trách nhiệm chứ. Thậm chí có người trên diễn đàn này nói chuyện thân thiết với chị, mượn chị 2-3 triệu tiền ăn, chị cũng ko cho 1 cắc. Xong rồi lòi chuyện má này lên cái group lừa đảo chuyện đưa tiền làm từ thiện. Mình ko nói ai lừa đảo ai cả, thằng nào ngu thì chúng nó chết thôi. Nhưng mà ở đời chẳng có bữa cơm nào miễn phí. Bạn muốn có đồng tiền của tôi thì bạn phải "phục vụ" tôi xứng đáng hay trao đổi bằng cái tương đương. Còn nếu bạn đưa ra cho tôi một deal ko có lợi tôi sẵn sàng từ chối bạn. Đó là sự sòng phẳng thôi.
Như đợt vừa qua bọn VelMarket gọi đt suốt cho chị kêu đầu tư vào DJ quốc tế. Chị tắt ngang luôn. Lên diễn đàn tìm hiểu thì bọn VelMarket này lừa tiền của nhiều người rồi. Có ông bà kia bị lừa 5k đô mà giờ éo biết kêu ai. Bọn này chắc muốn nhà nó sáng nhất đêm nay rồi.
Đầu trang

Vương Hồng Ngọc
Chính thức
Chính thức

Nếu như có hai từ để miêu tả về cuộc sống hiện giờ trong 10 năm nay thì tôi sẽ dùng hai chữ "hỗn loạn"
Giống như bạn đang ở trong một đám cháy, nếu bạn đứng lại ở đó bạn sẽ chết, nếu bạn chạy, bạn mới có cơ hội sống. Vậy nên, cứ tiếp tục chạy đi.

Nói thật với các bác, từ vận 12 đến nay em vã lắm :(( đúng kiểu mệt mỏi ấy. Mà em tự hỏi ko biết em có là một trong những nguyên nhân gây ra sự mệt mỏi ấy ko. Thôi em sẽ cố rút trước 2019. 2019 gặp con thiên không trực tiếp ko khéo nó lại vả cho ko còn cái răng nào :((
Đầu trang

beyond
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi beyond »

Toan tính làm gì cho mệt thân. Hóa giải các mối quan hệ (nếu có thể). Bạn giỏi thế thì lo gì chứ
Đầu trang

HoangPhuong222
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi HoangPhuong222 »

Chị hơi nóng tính. Chị bình tĩnh lại rồi hoá giải còn k đc thì có thể lui lại . Tại nếu mình làm việc gì đi quá xa kết quả sẽ k tốt. Hại mình hại người. Cố lên chị nhé. Qua đc những thứ này biết đâu là ánh bình minh 💪💪
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”