Quan âm rơi lệ! Mời tất cả các thành viên lyso vào đây nghe daositre nói đôi lời

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
daositre
Tam đẳng
Tam đẳng

Quan âm rơi lệ! Mời tất cả các thành viên lyso vào đây nghe daositre nói đôi lời

Gửi bài gửi bởi daositre »

Đáng lẽ mình không tiết lộ ra đâu, nhưng thấy bây giờ thế gian loạn quá, nhiều người không tin nhân quả, phỉ báng thần linh, làm nhiều việc ác :( mình có đôi lời muốn nói:
Nay mình có một câu chuyện 100% thật mình không giả dối làm gì, Nhà mình có bức tượng quan thế âm cao gần 3 m, lúc trước thỉnh ở chùa về do chùa làm tượng mới nên bức tượng lớn cũ chùa không để lại nên nhà mình cung kính thỉnh về, tượng rất linh mỗi lúc mình hay ai trong nhà mình có ai gặp hoạn nạn thì đều ra ngài xin, và mọi chuyện đều tai qua nạn khỏi, thậm chí bệnh tật bác sĩ kêu khó chữa ra ngài thành tâm xin ngài thì cũng khỏi, có một lần mẹ mình bệnh viêm họng rất nặng, rất đau, mãi vẫn không khỏi, mẹ mình ra ngoài tượng quan thế âm xin ngài khỏi bệnh, đêm đó mẹ mình nằm ngủ nằm mơ thấy một người phụ nữ mặt đồ trắng bay tới dựng mẹ mình dậy, người đó kêu mẹ mình khạc mạnh ra, mẹ mình nghe theo người khạc thật mạnh thì ra cục đờm máu, sáng ngủ dậy thật ngạc nhiên mẹ mình hết bệnh.
Rồi cũng có đêm mình nằm mơ thấy ngài đứng trên đài sen, trông ngài đẹp biết bao hào quan tỏa sáng, miệng ngài nói gì với mình mình cũng không nghe rõ, rồi ngài cho mình quả táo màu xanh, chắc đó là giấc mơ đẹp nhất của cuộc đời mình.
Vừa cách đây 2 tuần trong dòng họ của mình có người mợ qua đời, ngày đưa mợ đi chôn cất, anh trai mình về nhà đi ngang qua tượng ngài, khi anh mình ngước lên nhìn ngài thì thấy chuyện khó tin, hai dòng lệ chảy từ khóe mắt của ngài, tượng quan âm nhà mình có mái che nước mưa không vô được, chỉ duy nhất 2 dòng lệ của ngài là nước, còn toàn thân ngài đều không có nước, mẹ mình biết chuyện kêu ace trong nhà không được tung tin ra ngoài, nếu không sẽ làm loạn dân tình, mình vẫn còn chụp hình gương mặt ngài khi ngài rơi lệ, thậm chí gương mặt ngài sưng húp. Mình ko hiểu tại sao ngài rơi lệ, hay tại người mợ mới mất của mình, vì khi còn sống mợ mình làm nhiều chuyện không đc tốt, khi mất mợ bị bệnh hành hạ rất đau khổ. Có lẽ mình hiểu vì sao ngài khóc.
Nay mình không nói ra thì mình thấy mình ích kỷ vì cuộc sống bây giờ mình thấy rất loạn, người ngoại tình lan chạ, người người đầu độc nhau bằng thực phẩm bẩn....vv Họ không tin phật pháp, không tin luật nhân quả , nên mình quyết định nói ra, mình chỉ dám nói trên diễn đàn lyso vì trên đây có rất nhiều người nghiên cứu huyền học, họ có thể giúp nhiều người biết quay đầu, biết tu tập, không hại người mà chỉ giúp người.
Hy vọng sau những lời tâm sự của mình, mình hy vọng các bạn hãy ráng tu tập tại gia, đừng sát xanh, đừng tà dâm ngoại tình, đừng đầu độc nhau bằng thực phẩm bẩn, vì những gì bạn làm đều có cái quả của nó, bạn gieo nhân tốt thì sẽ hái được quả tốt, gieo nhân xấu thì nhận được quả xấu.
Mình muốn gửi bài viết tới anh lysoviet2016 và những người bạn của anh ấy, để anh ấy và bạn của anh biết rằng quan thế âm bồ tát luôn luôn ở bên ủng hộ các anh chị làm việc thiện giúp đời.
Mình sẽ không cung cấp địa chỉ, cũng như bất cứ thông tin liên quan đến bức tượng, nên các bạn đừng hỏi nhé, chỉ muốn nói ra để các bạn có niềm tin vào phật pháp, tin là quan thế âm bồ tát là có thật, và ngài luôn hiện hữu trong cuộc sống của chúng ta.
Nam mô quan thế âm bồ tát!
Đầu trang

Soul Keeper
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Quan âm rơi lệ! Mời tất cả các thành viên lyso vào đây nghe daositre nói đôi lời

Gửi bài gửi bởi Soul Keeper »

Trên một con thuyền có tôi có phật bà quan âm có mẹ bạn có người yêu bạn và có bạn. Mọi người đều không biết bơi cả phật bà quan âm nữa và dòng sông thì chảy xiết lắm, chỉ có bạn là bơi giỏi thôi. Con thuyền bị lật, sống chết chỉ là khoảnh khắc. Bạn cứu ai ?
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
namkeotn
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Quan âm rơi lệ! Mời tất cả các thành viên lyso vào đây nghe daositre nói đôi lời

Gửi bài gửi bởi namkeotn »

Ko biết chúa có rơi lệ ko nhỉ
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi LySoVietNam2016 »

Soul Keeper đã viết: 22:21, 28/01/18 Trên một con thuyền có tôi có phật bà quan âm có mẹ bạn có người yêu bạn và có bạn. Mọi người đều không biết bơi cả phật bà quan âm nữa và dòng sông thì chảy xiết lắm, chỉ có bạn là bơi giỏi thôi. Con thuyền bị lật, sống chết chỉ là khoảnh khắc. Bạn cứu ai ?
1 khi trong tâm tin thật có Phật Bà thì tất nhiên ngài luôn bên cạnh bạn. 1 khi ngài luôn bên cạnh bạn thì khi hữu sự thành tâm cầu khẩn ngài thì tất cả dc cứu. Cho nên không cần phải chọn cứu ai vì ko ai sẽ phải chết he he he. Chấm hết.
Đầu trang

Soul Keeper
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi Soul Keeper »

Chẳng có phép mầu nào xảy ra cả. "Niềm tin" vào phật mà trả lời thế thì nó chỉ là lớp áo bề ngoài, không có thực chất và khi gặp lửa vàng thật hay giả nó lòi ra ngay thôi mà.
Đầu trang

uongvancong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi uongvancong »

nam mô bổn sư thích ca mâu ni phật
xin cảm ơn a daositre :D
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Kể cho chú Daositre nghe.
Chúng tôi gần đây dc 1 chùa nhờ sửa tượng Phật Bà làm bằng đá non nước. Tôi lập lại, là bằng đá non nước. Ngài đã bị gãy 2 bàn tay nên bình thường người khác cho dù gắn lại cũng sẽ thấy 2 dấu nối rất xấu và mua sơn sẽ ko thể match màu dc vì đá có màu trắng, màu xám, tí màu gì gì nên rất nhiều màu. Chùa cầu cứu đến cô bạn của tôi sửa dum. Bình thường cô ấy chỉ nhận sửa các tượng hoàn toàn phế thải. Các tượng ko phải phế thải hoàn toàn cô ấy huấn luyện 1 số bạn sửa, và người cung cấp tất cả vật liệu cho các bạn ấy làm. Tượng nào hư ở mức độ người khác hoàn toàn bó tay thì người mới đích thân chủ sự ra field tự tay sửa. 1 khi người nhận thì tượng đó sẽ rất đẹp. Thế là người người nhận sửa tượng đá non nước đó. Chỉ là gãy 2 bàn tay, nhưng người muốn sửa để chia sẻ cùng các bạn khác biết làm. Điều kỳ lạ là người chưa sửa tượng đá bao giờ. Người tới nhìn tượng hư rồi đi 1 vòng niệm Phật. Sau đó người nói người nhận sửa. 1 tiếng sau đã xong và tượng hoàn toàn ko thấy dấu vết đã bị gãy. Từ trên xuống dưới đều toàn là đá non nước. Mọi người phải phục sát đất dưới sự quá thông minh của người. Khi người chỉ cách làm ai cũng hả miệng thán phục vì quá đơn giản lại quá perfect. Tại sao cái óc ấy lại sáng như vậy. Hỏi người sao nghĩ ra cách làm hay như vậy khi ko 1 ai chỉ dạy, thì người nói tâm thành phật chứng nên nên ngài khai tâm cho người để làm làm những việc cần làm.

Sau khi sửa tay bị gãy của ngài Quán Âm, người đã dc Ngài Quán Âm truyền trao mật chú để trì tụng mỗi ngày để người dc vãng sanh thượng phẩm thượng sanh. Người chỉ chia sẻ sơ về việc này thôi.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
namkeotn
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi namkeotn »

Soul Keeper đã viết: 22:35, 28/01/18 Chẳng có phép mầu nào xảy ra cả. "Niềm tin" vào phật mà trả lời thế thì nó chỉ là lớp áo bề ngoài, không có thực chất và khi gặp lửa vàng thật hay giả nó lòi ra ngay thôi ma.
[/quơte]
Cư cứu người mình cảm thấy gần vs mình nhất thôi
Đầu trang

LySoVietNam2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Soul Keeper đã viết: 22:35, 28/01/18 Chẳng có phép mầu nào xảy ra cả. "Niềm tin" vào phật mà trả lời thế thì nó chỉ là lớp áo bề ngoài, không có thực chất và khi gặp lửa vàng thật hay giả nó lòi ra ngay thôi mà.
Bạn có niềm tin thì có tất cả. Ví như nếu bạn có niềm tin bạn có khả năng học lên tiến sĩ thì bạn mới cố gắng học để đạt dc học vi. Bằng như bạn ko có niềm tin thì làm sao học dc.

Chuyện đơn giản có vậy. Nói đến tâm linh lại bao hàm nhiều chiều sâu khác. Mỗi người có sự ngộ khác nhau, do sự thăng tiến tâm linh khác nhau. Nhưng cha đẻ của mọi công đức là niềm tin.
Đầu trang

daositre
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi daositre »

LySoVietNam2016 đã viết: 22:43, 28/01/18 Kể cho chú Daositre nghe.
Chúng tôi gần đây dc 1 chùa nhờ sửa tượng Phật Bà làm bằng đá non nước. Tôi lập lại, là bằng đá non nước. Ngài đã bị gãy 2 bàn tay nên bình thường người khác cho dù gắn lại cũng sẽ thấy 2 dấu nối rất xấu và mua sơn sẽ ko thể match màu dc vì đá có màu trắng, màu xám, tí màu gì gì nên rất nhiều màu. Chùa cầu cứu đến cô bạn của tôi sửa dum. Bình thường cô ấy chỉ nhận sửa các tượng hoàn toàn phế thải. Các tượng ko phải phế thải hoàn toàn cô ấy huấn luyện 1 số bạn sửa, và người cung cấp tất cả vật liệu cho các bạn ấy làm. Tượng nào hư ở mức độ người khác hoàn toàn bó tay thì người mới đích thân chủ sự ra field tự tay sửa. 1 khi người nhận thì tượng đó sẽ rất đẹp. Thế là người người nhận sửa tượng đá non nước đó. Chỉ là gãy 2 bàn tay, nhưng người muốn sửa để chia sẻ cùng các bạn khác biết làm. Điều kỳ lạ là người chưa sửa tượng đá bao giờ. Người tới nhìn tượng hư rồi đi 1 vòng niệm Phật. Sau đó người nói người nhận sửa. 1 tiếng sau đã xong và tượng hoàn toàn ko thấy dấu vết đã bị gãy. Từ trên xuống dưới đều toàn là đá non nước. Mọi người phải phục sát đất dưới sự quá thông minh của người. Khi người chỉ cách làm ai cũng hả miệng thán phục vì quá đơn giản lại quá perfect. Tại sao cái óc ấy lại sáng như vậy. Hỏi người sao nghĩ ra cách làm hay như vậy khi ko 1 ai chỉ dạy, thì người nói tâm thành phật chứng nên nên ngài khai tâm cho người để làm làm những việc cần làm.

Sau khi sửa tay bị gãy của ngài Quán Âm, người đã dc Ngài Quán Âm truyền trao mật chú để trì tụng mỗi ngày để người dc vãng sanh thượng phẩm thượng sanh. Người chỉ chia sẻ sơ về việc này thôi.
E cảm ơn a đã chia sẽ câu chuyện, chị ấy thật sự rất đức hạnh, chúc anh chị luôn mạnh khỏe để làm được nhiều việc công đức hơn nữa. Tâm thành thì phật trứng ang nhỉ :)
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”