Sự nghiệp sắp về mo

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Hình đại diện của thành viên
Rainbowlight
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Sự nghiệp sắp về mo

Gửi bài gửi bởi Rainbowlight »

Tháng trăm triệu đã viết: 08:41, 29/05/21 Mình là Tony đây, do hôm bữa nóng lên quá tự làm hủy nick của mình.

năm nay đúng là năm xấu, chỉ hết tháng sau nữa là bức tường phòng thủ cuối cùng sẽ vỡ.

Lời các thầy sắp thành sự thật, các thầy cũng sắp thắng rồi.

Tuy sự nghiệp sắp về mo nhưng lòng không buồn như trước. Nếu tháng sau về mo thật thì Tony sẽ vào chuà tu một năm để học đạo, sau đó hoàn tục để xin vào các công ty có văn hóa Phật giáo mà học hỏi.

Haizzzz làm lại cuộc đời thôi
bạn làm cái gì mà về mo vậy?
Được cảm ơn bởi: Tháng trăm triệu
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Rainbowlight
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Rainbowlight »

Tháng trăm triệu đã viết: 08:48, 29/05/21
Rainbowlight đã viết: 08:45, 29/05/21
Tháng trăm triệu đã viết: 08:41, 29/05/21 Mình là Tony đây, do hôm bữa nóng lên quá tự làm hủy nick của mình.

năm nay đúng là năm xấu, chỉ hết tháng sau nữa là bức tường phòng thủ cuối cùng sẽ vỡ.

Lời các thầy sắp thành sự thật, các thầy cũng sắp thắng rồi.

Tuy sự nghiệp sắp về mo nhưng lòng không buồn như trước. Nếu tháng sau về mo thật thì Tony sẽ vào chuà tu một năm để học đạo, sau đó hoàn tục để xin vào các công ty có văn hóa Phật giáo mà học hỏi.

Haizzzz làm lại cuộc đời thôi
bạn làm cái gì mà về mo vậy?
Mình làm mmo và trading
kiếm việc thực mà làm bạn ạ, đừng có sa đà vào mấy cái kiếm tiền ảo rồi trader các kiểu, nhiều người bị cháy tài khoản lắm, mmo với trading chỉ là làm thêm thôi chứ coi là nghề chính thì không nên #:-S
Được cảm ơn bởi: Vân Quý, Tuananhtran
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Polyrhythm »

Thắng bạn thì như thắng con nít vậy thôi. Bạn biết gì về số phận và huyền học đâu. Thua bạn mới vui chứ thắng bạn thì Có gì thú vị. :(

Có điều. Tiền mất rồi, học phí trả rồi thì mong bạn học đc những bài học này. Cái này gọi là vị đắng của sự trưởng thành

1/ Số phận là có thật. Quỷ thần là có thật. Đừng có nghé con ko sợ cọp mà tưởng rằng mấy trò ranh ma vặt vãnh kiểu tự kỷ ám thị là qua mặt đc số phận. Là vải thưa che mắt thánh.

2/ thiên hạ nhân, thiên hạ tài. Có người tài có 1 mà khoác thành 1000 như bạn nhưng cũng có người biết 10 chỉ nói 1.

3/ tình cảm là thứ đáng quý, tình dục chỉ là tất yếu phải trải qua trên con đường vun vén tình cảm chứ ko phải là đích đến cuối cùng. Nếu bạn chỉ nghĩ đến tình dục thì sẽ ko bao giờ có đc chân tình.

4/ Nói và làm là 2 chuyện khác nhau. Làm đc thì mới đáng giá ngàn vàng chứ người chỉ nói lấy đc thì ko đáng giá 3 xu.

5/ Tiền rất quan trọng. Nhưng cách kiếm tiền còn quan trọng hơn..

9/ Chiến thắng lòng hiếu thắng của bản thân còn ko nổi thì ít dạy đời, khuyên bảo người khác thôi kẻo gây nghiệp rồi còn khổ hơn.

10/ lá số đẹp hay xấu ko quan trọng. Quan trọng là bạn vận dụng tài nguyên sẵn có đó ntn?

..... và cuối cùng
11/ Lập ít nick và ít topic thôi. Bạn lập quá nhiều topic quá nhiều nick để xả rác lên diễn đàn xong rồi bỏ bê nó thì ai đảm bảo rằng mai kia bạn sinh con xong bạn sẽ có trách nhiệm với con cái?
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat, Hungnguyen30, Janet3110
Đầu trang

lobangtho91
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi lobangtho91 »

Polyrhythm đã viết: 10:57, 29/05/21 Thắng bạn thì như thắng con nít vậy thôi. Bạn biết gì về số phận và huyền học đâu. Thua bạn mới vui chứ thắng bạn thì Có gì thú vị. :(

Có điều. Tiền mất rồi, học phí trả rồi thì mong bạn học đc những bài học này. Cái này gọi là vị đắng của sự trưởng thành

1/ Số phận là có thật. Quỷ thần là có thật. Đừng có nghé con ko sợ cọp mà tưởng rằng mấy trò ranh ma vặt vãnh kiểu tự kỷ ám thị là qua mặt đc số phận. Là vải thưa che mắt thánh.

2/ thiên hạ nhân, thiên hạ tài. Có người tài có 1 mà khoác thành 1000 như bạn nhưng cũng có người biết 10 chỉ nói 1.

3/ tình cảm là thứ đáng quý, tình dục chỉ là tất yếu phải trải qua trên con đường vun vén tình cảm chứ ko phải là đích đến cuối cùng. Nếu bạn chỉ nghĩ đến tình dục thì sẽ ko bao giờ có đc chân tình.

4/ Nói và làm là 2 chuyện khác nhau. Làm đc thì mới đáng giá ngàn vàng chứ người chỉ nói lấy đc thì ko đáng giá 3 xu.

5/ Tiền rất quan trọng. Nhưng cách kiếm tiền còn quan trọng hơn..

9/ Chiến thắng lòng hiếu thắng của bản thân còn ko nổi thì ít dạy đời, khuyên bảo người khác thôi kẻo gây nghiệp rồi còn khổ hơn.

10/ lá số đẹp hay xấu ko quan trọng. Quan trọng là bạn vận dụng tài nguyên sẵn có đó ntn?

..... và cuối cùng
11/ Lập ít nick và ít topic thôi. Bạn lập quá nhiều topic quá nhiều nick để xả rác lên diễn đàn xong rồi bỏ bê nó thì ai đảm bảo rằng mai kia bạn sinh con xong bạn sẽ có trách nhiệm với con cái?
Anh Hà xem em có số bỏ ck ko sao chán quá chả làm j cũng bị gây sự
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Tealightdalat
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

Tháng trăm triệu đã viết: 15:13, 29/05/21 Cuộc đời này đúng là thiên hạ chỉ nhìn vào kết quả

Mình làm việc 16-18h mỗi ngày liên tục không ngày nghỉ, rảnh lắm thì đi đá phò mà mình thích đá phò thật. Vì chỉ có họ là thông cảm cho mình, buồn cùng mình. Chỉ duy nhất có mấy cô phò là mong mình thành công, có tiền để tìm đến họ, một nháy cũng 2 triệu chứ mình lại không chịu chơi được phò xấu.

Bạn bè, người thân, người yêu hay ông Poly thì chỉ cười khinh

Mình nhắn tin cho mọi người để tâm sự thì được mọi người trả lời

Bạn thân : vậy à !

Người thân : tao đã bảo rồi

Người yêu : em chán lắm rồi, bữa mạnh mồm nói năm sau cưới mà

Ông Poly : bạn không có trách nhiệm với con cái

Phò : anh cố lên, em tin anh sẽ trụ vững hết tháng. Mong được gặp Anh quá à ! Em hứa lần sau sẽ ở lại lâu hơn tâm sự
Tui nói thiệt, đời này chân ái rất ít. Ông lấy VD bạn Phò họ nói vậy đâu có được. Những nghề quan hệ công chúng (từ sếp dự án, tiếp viên hàng không, tới kinh doanh, etc etc etc) họ đều nói một đằng, nghĩ một nẻo hết.

Bạn nó còn reply ông là may rồi. Ông tưởng tượng thằng nào cũng cày 16h như ông. Lúc đó ô thì còn time đi hỏi thăm ng khác ko?

Dù sao ông cũng hiểu biết. Giai đoạn này ô sẽ vượt qua dc thôi.
Được cảm ơn bởi: MarlinNguyen
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Tôi reply là may đó. Vì bạn chưa hết thuốc chữa. Chứ nếu bạn bệnh nặng đến mức y học bó tay thì tôi đã ghét và chẳng thèm vào comment đâu.

---'zxxxxxxxxx

Năm 2002, ba tôi mất. 1 năm sau ông ngoại. Ba tôi là trụ cột kinh tế trong nhà. Ông mất sau 5 năm vất vả tồn tại sau vụ phá sản.
Khi đó tôi 25 tuổi, mới ra trường đc 2 năm.

Bà già khóc lên khóc xuống: " anh ơi, anh đi sớm thế này để lại vợ dại con thơ. Mẹ con em biết sống làm sao?"
Thực ra bà già ko nói hết. Ngoài vợ dại và 3 đứa con thơ ra còn có cả 1 đống nợ nữa kìa
Tôi lúc đó mới ra trường. Lương đâu 5,7 tr. Tôi bảo: Trời sập còn có tao gánh, chúng mày học cho xong cái bằng, ra trường đúng hạn rồi đỡ đần mẹ và anh sau.
Tao chỉ cần kết quả !

Cũng may, 2 đứa em đều hiểu chuyện. Ra trường đúng hạn. Ko mất tiền ngu học lại thi lại. Chứ lúc đó bọn nó làu bàu kêu khổ, kêu mất tinh thần học ko vào, ko có ai an ủi cảm thông hay ko có thời gian để đi đá phò nọ kia thì chắc tôi điên tôi chém nó luôn.
Vài năm sau đổi vận, mọi việc lại đi vào quỹ đạo thuận lợi dần dần.

hoi-tu-vi/so-phan-moi-nguoi-la-mot-tac- ... 67-20.html
Được cảm ơn bởi: Rainbowlight, coco87, Bò cạp, lobangtho91, 12010277, FallDaisy, vy.nguyen, Ariance
Đầu trang

12010277
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi 12010277 »

Quả thật em tự thấy mình cũng nên ngừng comment. :))

Chắc tự bản thân mỗi người tự biết cái gì phù hợp nhất với mình rồi.
Đầu trang

Polyrhythm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

:))

Hết thuốc chữa.

Done.
Đầu trang

Nhung Hua
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Nhung Hua »

Tháng trăm triệu đã viết: 09:44, 29/05/21 Haizzz xưa giờ cũng có làm được gì đâu, thêm một lần nữa thì cũng như mấy lần trước thôi, , cũng không buồn gì lắm

Tại lửa dục lớn quá nên không đi tu được chứ bản thân từ trẻ đã yêu thích triết học rồi, mà Phật là triết học.
He trước tại thấy cung quan có vũ phủ nên đua đòi theo forex nghe cái tên kêu quá " Tài chính ngoại hối" nhưng mà hem dám mạo hiểm nên vào công ty làm sale forex để tìm hiểu nó là cái CM gì. sau làm 1 tháng trên cái MT5 thì đã biết nó lừa đảo. Mất toi 300 nghìn. ;)). Và hiện tại kiếm công việc lương đủ xài, đủ ăn, đủ học ngành mới. Dục tốc là bất đạt nên cứ tèn ten vậy thôi bạn ạ.
Đầu trang

quách xảo què
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi quách xảo què »

Cứ nói đúng đi cho người ta mừng, khi bạn lập top này nói lên thất bại là bên kia đã hài lòng vì đoán đúng rồi, cơ mà đoán ba cái tào lao thì ai đoán chả được, bạn đang chơi mấy cái chứng khoán , coin này nọ thì ai chả đoán được sập hay không.

Thôi chấp làm gì cái nick cố hữu ấy, người ta cũng vì tính đó mà nhiều lần cũng chẳng ra sao, bỏ qua đi, hơi nào để ý lời nick đó nói, trình độ ở mức trung bình thôi bạn cũng không cần phải bận tâm.

Mà cho dù bạn có mất sạch hết thì cũng không vì lời tiên đoán ấy mà định giờ cho lá số mình, cơ bản nó 50 50 và trong tình hình dịch như hiện nay nhiều lá số vận tốt mà cũng gia giảm đi phần nhiều.

Mình được cái nói thẳng nói thật nên mất lòng không biết bao nhiêu người, cơ mà mạng ảo mình chẳng bận tâm.
Được cảm ơn bởi: Hungternopil
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”