Tái ông thất mã... ahhihi, đúng là trời không bao giờ phụ lòng người tốt (:

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Tái ông thất mã... ahhihi, đúng là trời không bao giờ phụ lòng người tốt (:

Gửi bài gửi bởi TheLinh »

Hạn thiên không tưởng thế nào.

Đúng là trời không bh phụ lòng kẻ có tâm.!
Tái ông thất mã, ahihi.... 8-> O:-)

Bấy lâu, dù mọi chuyện có thế nào. Dòng đời có ra sao thì mình vẫn luôn cố gắng giữ vững bản tâm. Luôn là chính mình, giữ vững tâm hướng tới những điều thuần thiện.

Rồi đúng như vậy, ông trời không bh bất công với những kẻ có tâm. Con quay vận mệnh sẽ âm thầm an bài đưa họ tới những điều tốt đẹp.

Trời không có phụ ta 8->

Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
vietnam23042017
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Tái ông thất mã... ahhihi, đúng là trời không bao giờ phụ lòng người tốt (:

Gửi bài gửi bởi vietnam23042017 »

TheLinh đã viết: 17:32, 29/01/18 Hạn thiên không tưởng thế nào.

Đúng là trời không bh phụ lòng kẻ có tâm.!
Tái ông thất mã, ahihi.... 8-> O:-)

Bấy lâu, dù mọi chuyện có thế nào. Dòng đời có ra sao thì mình vẫn luôn cố gắng giữ vững bản tâm. Luôn là chính mình, giữ vững tâm hướng tới những điều thuần thiện.

Rồi đúng như vậy, ông trời không bh bất công với những kẻ có tâm. Con quay vận mệnh sẽ âm thầm an bài đưa họ tới những điều tốt đẹp.

Trời không có phụ ta 8->

Hình ảnh
Đợt "Trời không phụ này" này nên chúc mừng TheLinh hay không đây nhỉ? Vì sau cái cát này là hung đấy :D
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

vietnam23042017 đã viết: 19:21, 29/01/18
TheLinh đã viết: 17:32, 29/01/18
Đợt "Trời không phụ này" này nên chúc mừng TheLinh hay không đây nhỉ? Vì sau cái cát này là hung đấy :D
Haha, tiểu vận 1 năm này nhằm nhò gì anh. Đv 10 năm kia em còn ko sợ
Chắc em biết chuyện gì sẽ xảy ra, nhưng thôi kệ đi. Trời sẽ chẳng phụ ta :D

Nhiều khi nhìn lại, vận mệnh như một thứ đã đc sắp đặt vậy. Soi đường chỉ lối dẫn mình đi theo đúng nơi mình cần đi.

Ông trời như có mắt, đang theo dõi và phán xét. Là lộc hay tội tuỳ vào hành động của chính mình /:)

P/S: mà nãy mệt quá e ngủ quên mất :D
Đầu trang

vn007
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi vn007 »

TheLinh đã viết: 23:31, 29/01/18
TheLinh đã viết: 17:32, 29/01/18
Haha, tiểu vận 1 năm này nhằm nhò gì anh. Đv 10 năm kia em còn ko sợ
Chắc em biết chuyện gì sẽ xảy ra, nhưng thôi kệ đi. Trời sẽ chẳng phụ ta :D

Nhiều khi nhìn lại, vận mệnh như một thứ đã đc sắp đặt vậy. Soi đường chỉ lối dẫn mình đi theo đúng nơi mình cần đi.

Ông trời như có mắt, đang theo dõi và phán xét. Là lộc hay tội tuỳ vào hành động của chính mình /:)

P/S: mà nãy mệt quá e ngủ quên mất :D
vn007 đang ở đại hạn phu thê, tam hợp phúc đức có thiên không. nhưng thấy khá thíchthiên không, nghe 2 từ này liên tưởng tới hư không, mà vn thích nhất là trở về với hư không =)) =))
- tự nhiên lại nhớ câu nói của hòa thượng tuyên hóa. "khi tôi đến tôi chẳng có gì, khi tôi đi tôi không muốn mang theo chi, tôi không muốn lưu lại bất cứ thứ gì ở trần gian này. tôi từ hư không đến, sẽ trở về với hư không"
Đầu trang

TheLinh
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Năm mới nhìn lại ls.

Quả thái âm(h) khốc hư tang+ lưu kia là ứng với cụ bà em đấy anh.

Còn dương(h) la võng tuế lưu đà (la vong gặp đà mới đủ thiên la địa võng) kia là ứng với bố em. Năm nay qua tết bố em đi 3 năm. Nên kiếp kỵ xung thái âm kia là mẹ em chịu tưi tiếng thị phi của họ hàng, cùng với lo nghĩ cho bố em.

Còn âm(h) thanh long linh hoả kk là ứng vào việc học hành của em. Theo kế hoạch là năm nay em cũng chuyên tâm hơn vào việc chuyên môn. "Theo kế hoạch đã đưa ra rồi nhìn vào ls mà thấy ứng chứ ko phải nhìn ls rồi lên dự định"

Năm trc kình hình kiếp sát lưu mã kia em cũng có sao đâu. Có cụ ông em(thiên phủ) ngã mà mổ sẻ xong ko bao lâu cụ yếu mà mất. Mà mấy hôm e trc ngã xe, cũng trầy mất mẩu da nho nhỏ :))

Em chỉ ngại nhất quả lưu mã gặp mã tuần triệt năm nay, nhưng chắc cũng chả sao 8->

Chỉ mong linh hoả kk kia ko ứng gì vào sức khoẻ mẹ em, mong là ứng hết vào em. Chuyên môn của em nên em ko ngại gì mấy con linh hoả.
Đầu trang

vietnam23042017
Lục đẳng
Lục đẳng

TheLinh đã viết: 12:40, 04/02/18
Năm mới nhìn lại ls.

Quả thái âm(h) khốc hư tang+ lưu kia là ứng với cụ bà em đấy anh.

Còn dương(h) la võng tuế lưu đà (la vong gặp đà mới đủ thiên la địa võng) kia là ứng với bố em. Năm nay qua tết bố em đi 3 năm. Nên kiếp kỵ xung thái âm kia là mẹ em chịu tưi tiếng thị phi của họ hàng, cùng với lo nghĩ cho bố em.

Còn âm(h) thanh long linh hoả kk là ứng vào việc học hành của em. Theo kế hoạch là năm nay em cũng chuyên tâm hơn vào việc chuyên môn. "Theo kế hoạch đã đưa ra rồi nhìn vào ls mà thấy ứng chứ ko phải nhìn ls rồi lên dự định"

Năm trc kình hình kiếp sát lưu mã kia em cũng có sao đâu. Có cụ ông em(thiên phủ) ngã mà mổ sẻ xong ko bao lâu cụ yếu mà mất. Mà mấy hôm e trc ngã xe, cũng trầy mất mẩu da nho nhỏ :))

Em chỉ ngại nhất quả lưu mã gặp mã tuần triệt năm nay, nhưng chắc cũng chả sao 8->

Chỉ mong linh hoả kk kia ko ứng gì vào sức khoẻ mẹ em, mong là ứng hết vào em. Chuyên môn của em nên em ko ngại gì mấy con linh hoả.
Dear TheLinh,

Anh quyết định gác kiềm một thời gian, chỉ thỉnh thoảng vào chém gió về mấy chủ đề linh tinh với anh em thôi.
Anh sẽ không xem số hay xem hạn nữa. Các cụ khuyên thế, anh thấy chí lý nên nghe theo.

Chú có bài luận gì hay, anh sẽ vào đọc và like, chứ không có ý kiến gì thêm :-bd
Đầu trang

gianguyenthaonguyen
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi gianguyenthaonguyen »

vietnam23042017 đã viết: 13:27, 04/02/18 Dear TheLinh,

Anh quyết định gác kiềm một thời gian, chỉ thỉnh thoảng vào chém gió về mấy chủ đề linh tinh với anh em thôi.
Anh sẽ không xem số hay xem hạn nữa. Các cụ khuyên thế, anh thấy chí lý nên nghe theo.

Chú có bài luận gì hay, anh sẽ vào đọc và like, chứ không có ý kiến gì thêm :-bd
Huhu em biết thế nào cũng có ngày này mà ... em không biết lý do nhưng chắc chắn các cụ nói là không bao giờ sai.

Em cám ơn anh vietnam rất nhiều trong thời gian qua đã giúp đỡ mọi người. Hy vọng anh và gia đình họ hàng gặp thật nhiều may mắn và niềm vui.
Đầu trang

vietnam23042017
Lục đẳng
Lục đẳng

gianguyenthaonguyen đã viết: 13:32, 04/02/18
vietnam23042017 đã viết: 13:27, 04/02/18 Dear TheLinh,

Huhu em biết thế nào cũng có ngày này mà ... em không biết lý do nhưng chắc chắn các cụ nói là không bao giờ sai.

Em cám ơn anh vietnam rất nhiều trong thời gian qua đã giúp đỡ mọi người. Hy vọng anh và gia đình họ hàng gặp thật nhiều may mắn và niềm vui.
Cám ơn em nhiều nhé!
Đầu trang

gianguyenthaonguyen
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi gianguyenthaonguyen »

vietnam23042017 đã viết: 13:33, 04/02/18 Cám ơn em nhiều nhé!
Anh nói kết bạn face với em mà em đợi mãi không thấy đâu nì. Đợt trước e nghĩ a bận xem giúp mọi người nên ko nói. Giờ a ko xem nữa a kb e ni. Em sẽ ko hỏi số hay hạn gì đâu hihi B-)
Đầu trang

vietnam23042017
Lục đẳng
Lục đẳng

gianguyenthaonguyen đã viết: 13:36, 04/02/18
vietnam23042017 đã viết: 13:33, 04/02/18 Cám ơn em nhiều nhé!
Anh nói kết bạn face với em mà em đợi mãi không thấy đâu nì. Đợt trước e nghĩ a bận xem giúp mọi người nên ko nói. Giờ a ko xem nữa a kb e ni. Em sẽ ko hỏi số hay hạn gì đâu hihi B-)
Anh bế quan tỏa cảng toàn bộ Thảo Nguyên ơi. Hẹn em dịp nào hữu duyên nhé!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”