[Hầu đồng ký]

Khu vực xả xì-choét, buôn chuyện, tin vỉa hè
Quỷ Cốc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: [Hầu đồng ký]

Gửi bài gửi bởi Quỷ Cốc »

Xin lỗi mọi người, đặc biệt là xin lỗi anh vinhyenhinhhang. Nhà mình đang có người ốm, mà ko chỉ một người, thêm việc công ty nên cũng bận quá. Dịch sốt xuất huyết vẫn chưa hề giảm, mọi người hãy tự phòng bị cho mình và gia đình nhé. 4 trên 6 người chuyển viện cùng đợt theo người nhà mình đã mất. Số người tử vong cao hơn thực tế được thông báo rất rất nhiều. Chỉ kịp viết vài dòng vậy thôi ạ.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
vinhyenvinhhang
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi vinhyenvinhhang »

Quỷ Cốc đã viết: 20:16, 14/09/17 Xin lỗi mọi người, đặc biệt là xin lỗi anh vinhyenhinhhang. Nhà mình đang có người ốm, mà ko chỉ một người, thêm việc công ty nên cũng bận quá. Dịch sốt xuất huyết vẫn chưa hề giảm, mọi người hãy tự phòng bị cho mình và gia đình nhé. 4 trên 6 người chuyển viện cùng đợt theo người nhà mình đã mất. Số người tử vong cao hơn thực tế được thông báo rất rất nhiều. Chỉ kịp viết vài dòng vậy thôi ạ.
Đang trong giai đoạn cao trào của cảm xúc yêu đương, một chàng trai có thể vô tình phọt ra câu “Anh yêu em bằng cả trái tim !” khiến cô nàng nghe được ảo tưởng vì ăn quá nhiều dưa bở.

Còn mình, trong giai đoạn thoái trào của cảm hứng viết lách, chẳng biết nói gì với bạn hợp lý hơn câu “Mình đồng ý với bạn bằng cả tứ chi” khi bạn nói: ….cứ viết từ từ ……, có cảm hứng mới được.

Với mình, câu này còn hàm ý: khi không thể viết hay chia sẻ thứ gì đó trên này nữa, rất có thể chúng ta đang mất hứng, cụt hứng, tụt hứng; hoặc chúng ta có hứng nhưng chẳng thể viết vì nhiều lí do ….., đơn giản thế thôi !
Cho nên, đừng bao giờ lăn tăn khi bạn không thể chia sẻ điều gì đó, cho ai đó trên này. Bạn có quyền im lặng khi không thể nói/viết phải không nào?

Bạn chu đáo quá ! Với mấy người không biết mặt, chẳng rõ tên trên mạng ảo này mà còn cư xử với nhau như vậy thì ở ngoài đời, sự quan tâm, chăm lo của bạn dành cho những người thân chắc không nhỏ.

Tất cả những lời động viên hay ho, có cánh muốn gửi tới bạn mà mình suýt thốt ra đành nuốt trở lại bởi cảm thấy nó khách sáo và nghe có vẻ đãi môi đãi miệng làm sao. Vì chúng ta từng chia sẻ với nhau về vấn đề tâm linh nên mình muốn dùng chính tâm linh để cầu chúc cho bạn: Mong các vị Thánh đang bảo trợ bạn và những người đã khuất trong dòng họ…. sẽ độ trì cho bạn và người thân sớm bước qua cái hạn này.

Nếu có ngày bạn quay trở lại nơi đây hay tìm đến một trang web khác, chỉ cần mục đích giúp người của bạn vẫn còn thì dù bạn chia sẻ điều gì, mình tin là không có mình hay những người đã từng xuất hiện trong topic này thì sẽ có những người mới khác ủng hộ bạn.
Đầu trang

nhungzowi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nhungzowi »

Ôi thế mà mình định đi tập pháp luân công đấy. Có khi đi thể dục nhịp điệu cho chắc thôi
Đầu trang

Quỷ Cốc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

nhungzowi đã viết: 23:35, 17/09/17 Ôi thế mà mình định đi tập pháp luân công đấy. Có khi đi thể dục nhịp điệu cho chắc thôi
Pháp luân công ko xấu bạn ơi, chỉ có những người cuồng tín thì ở tôn giáo nào cũng vậy thôi :D
Đầu trang

nhungzowi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Quỷ Cốc đã viết: 06:43, 20/09/17
nhungzowi đã viết: 23:35, 17/09/17 Ôi thế mà mình định đi tập pháp luân công đấy. Có khi đi thể dục nhịp điệu cho chắc thôi
Pháp luân công ko xấu bạn ơi, chỉ có những người cuồng tín thì ở tôn giáo nào cũng vậy thôi :D
Tập cái gì thì khoẻ người mà k phải tôn giáo tín ngưỡng gì hết vậy
Đầu trang

nthai
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nthai »

Chào anh QUỷ Cốc,

Anh có thể bỏ chút ít thời gian trả lời câu hỏi của em được không ạ? Em cũng đang ở nước ngoài rồi bắt đầu nằm mơ kì lạ giống như anh, mơ đủ thứ việc, trên trời dưới đất, cứ vào 3 a.m và 5 a.m. Có lần ngủ thì chăn cũng bị kéo đi, cũng từng thấy đốm sáng ở trong phòng, mơ gặp nhiều thứ khác nhau, có khi về chuyện tương lai. Có khi giống như em có cuộc sống thật trong mơ vậy, chỉ khi tỉnh dậy mới biết là mơ. Nhiều khi cứ tưởng mình như nhân vật trong phim Deception, ko tỉnh lại được cái khổ anh ạ. Về em đi chữa nhiều nơi thì có người bảo em có căn tu, rồi có vong theo, bao gồm cả binh lẫn boss.Chưa kể là nằm xuống giường là cứ như có bao nhiêu người nói chuyện trong đầu mình, cứ như tâm trí em là quãng trường đi bộ hay sao đó, cứ tối tới là tám đủ thứ trên trời dưới đất. Mọi chuyện, công việc của em cũng có vẻ không suôn sẻ lắm, chữa xong rồi lại bị lại. Mơ ngủ kiểu đó ảnh hưởng sức khoẻ, không làm việc được. Mỗi lần em có thể cảm giác được là đi ngủ sẽ mơ, hay ngồi đó giống như có người "quậy" em. Bây giờ em cũng phân vân không biết phải làm sao anh à, em cũng chẳng muốn dính líu vào mấy cái này lắm. Nợ nần gì mà mình chẳng có biết, tự nhiên một ngày tới làm sống dở chết dở. Anh có lời khuyên gì cho em với, em cảm ơn anh.
Đầu trang

Quỷ Cốc
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Anh @vinhyenvinhhang
Tư thế ngủ của anh hơi lạ thật, nhưng theo em là do thói quen, mà thói quen thì có thể thay đổi đc, anh thử thay đổi xem sao?

Em cũng có thói quen phải thật tối mới ngủ được, nhưng dần dần trải qua nhiều chuyện nên cũng học được tính "bộ đội" chỉ cần đặt lưng là gà gật được, rồi thời gian đầu bị vong phá có những hôm em phải để đèn sáng đi ngủ cho đỡ bị phá nhưng ko ăn thua. Và em cũng có xu hướng thích ở một mình.

Cách dùng đồ đạc của anh cũng giống em nên em cũng ko thấy có gì xấu ở đây cả :D và chú đại bi lẫn kinh phật em cũng chẳng thuộc và có nhiều trải nghiệm rằng tụng niệm ko ăn thua, mà phải do những người có công năng tụng ra thì mới có tác dụng anh ạ. Công năng cũng có thể có nhờ tu tập, nhưng đó ko phải là mục đích của tu tập. Chung quy lại em nghĩ đối diện với ma quỷ chỉ có nhìn lại bản thân mình, tự biết tốt xấu của mình, chấp nhận những sai lầm đã phạm phải và đối diện với nó, ko tránh né, sống tốt hơn, thì ma quỷ cũng chẳng có gì để dụ dỗ mình cả.

@nhungzowi
Bạn cứ tập pháp luân công, nhưng chỉ tập động tác và ko cần đọc sach, ko cần niệm hay kêu cầu gì, thì những động tác đó cũng giúp thân thể bạn khỏe mạnh rồi, đã có nhiều người chỉ tập 1, 2 động tác trong tổng số 5 động tác và nói với mình vậy :D

@nthai
Em đúng là có dấu hiệu bị vong phá. Em có tập tành gì khí công hoặc nhân điện gì ko? Mỗi lần mơ xong có phải cảm giác nặng nề và rất mệt?

Có một biện pháp tạm thời em có thể áp dụng, những người đi hầu về thường được phát một số đồ vật như dao, quạt v.v.. nếu em quen thì xin của họ một con dao đặt đầu giường, để hở hẳn cả lưỡi dao ra chứ đừng giấu dưới gối ko có tác dụng. Nếu ko quen ai thì dao thường em đặt cũng có 1 chút tác dụng.

Em nói rằng em chữa xong rồi bị lại, có thể nói cho anh biết là chữa thế nào ko?

Nợ ở trong tứ phủ này cũng có thể hiểu như nghiệp phải trả như bên đạo phật, là những mối quan hệ loằng ngoằng rắc rối ko phải chỉ mỗi do em mà còn do người thân, tổ tiên của em tạo ra nữa, và ko may thay vào thời điểm này những nghiệp lực đó trở nên lớn nặng và tác động được tới em, nói sẽ rất mất thời gian.

Biện pháp dứt điểm cho tình trạng của em là dựa vào một thế lực tâm linh nào đó em tin tưởng bảo trợ. Như bên tứ phủ thì xin gia nhập bằng cách đi hầu. Nếu em ko có điều kiện thì pháp luân công cũng là 1 lựa chọn ko tồi. Còn bên phật cũng có, và bên thiên chúa giáo cũng có.

Còn nếu em ko muốn phụ thuộc vào bên nào, có lẽ năng tập thể lực, xa rời khỏi những nơi ảnh hưởng xấu đến em như nhà tang lễ, nghĩa địa, nhưng chỗ u ám, và ko tiếp xúc với phim ảnh ma quỷ, tập trung tinh thần làm việc và ko đổ lỗi cho hoàn cảnh, có lẽ em sẽ làm được.

Nói thì dễ vậy nhưng anh cũng biết làm ko phải dễ, khi bị phá thì tâm trí ko còn đủ sức tập trung và xử lý việc hằng ngày. Bản thân anh phải tự nhận là ko có được ý chí thép, nên sau 1 thời gian đấu tranh anh đành về vn.

Có một biện pháp anh chưa thử nhưng em nên thử xem sao, đó là ra nhà thờ trình bày với cha xứ xem họ khuyên mình sao. Vì đạo thiên chúa cũng có cái rất hay là chỉ cần mình hỏi, họ sẽ giúp, ko quan trọng mình có theo đạo hay ko.
Đầu trang

nthai
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi nthai »

Em cảm ơn anh đã trả lời.

Dạ em thì không có tập tành gì ba cái đó, có một đợt em về Viêt Nam chơi thế là bị luôn anh à. Mơ mộng xong rất là mệt và ảnh hưởng tâm lý. Nhưng em nghĩ là e đã có dấu hiếu từ trước đó, đến ngày h thì nó phát tác thôi ạ, theo những sự kiện em xâu chuỗi lại thì giống như những kẻ đó có cả 1 kế hoạch dựng sẵn, khá là thông minh. Nhiều khi em không ngờ, "họ" thông minh tới mức vậy. Một câu chuyện vô cùng logic và diễn biến thì rất hợp lý.
Nhà em có quen vài người ở đạo Năm Ông Phật thì phải, họ về làm lễ bắt vong cho em, nhưng bắt xong bớt mơ 1 thời gian rồi cũng bị lại anh à. Vong theo em nghe bảo có vẻ đông, chứ không phải 1. Mấy bác đó bảo nghiệp đó gồm nhiều thứ và em gánh cả cho ba mẹ, và vài người mà em từng giúp đỡ. Thôi kệ cũng an ủi, gánh cho ba mẹ cũng được.
Em không tự nhận tài giỏi gì nhưng em chắc cũng thuộc dạng bướng. Em bị trong hơn 2 năm học xa nhà mà phải tự giải quyết, tự đông viên bản thân, tập thể dục, mơ bây bạ sợ thì có sợ nhưng em cũng "chửi lại tứ tung", có khi còn "đánh đấm" nữa anh à. Nhiều lúc đang mơ xoáy vào câu chuyện của bọn họ tạo ra, thì em lại dừng lại tự nhủ "đang mơ rồi", thế là em quay sang nói chuyện hoặc chửi luôn mấy người đó, thế là giấc mơ tạm dừng và chuyển qua cảnh khác. Cái đáng sợ nhất trong đó là em bị ảnh hưởng nhiều về tâm lý và dành nhiều thời gian suy nghĩ về giấc mơ, câu chuyện, đặc biệt là mất ngủ trong khi học hành và làm việc dày đặc. Mấy bác bên đạo kia bày em vài câu chú và niệm Phật, tính ra thì cũng có tác dụng nhưng không sâu anh ạ.Rồi e cũng tự tìm hiểu học được tính "Không" của nhà Phật nhưng rồi e cũng chưa thực hành tốt lắm.Cứ học rồi quên, cứ như "họ" có khả năng xoá trí nhớ của em vậy. Rồi đôi khi có những giấc mơ về tương lai xảy ra rất chính xác anh à, em ghét điều đó, em cảm giác như cuộc sống, tâm trí không còn là của em nữa mà phải san sẻ cho những người khác. Ngày xưa em lò mò học tử vi để xem về tương lai của bản thân nhưng sau khi bị thế này em chả còn thấy thích thú về điều đó. Rồi nhiều lúc lại suy nghĩ về theo cái hướng: cuộc sống vô vị khi mà phải sống một cuộc đời được vạch sẵn hay được kẻ khác định đoạt. Em ghét cái cách mà người khác cho phép họ can thiệp vào cuộc sống người khác, chưa kể họ là những thế lực vô hình. Em là 1 thằng suy nghĩ nhiều, não em khi ở không thì đằng nào cũng tìm về mấy chuyện đó mà nghĩ. Nhiều lúc em chỉ muốn học phép xong rồi trả lại cả vốn lẫn lời những gì mà em đã nhận nhưng cuối cùng thì e cũng không muốn dính sâu vào con đường tâm linh này. Em không biết mai này sao, nếu bị ép vào đường cùng thì chắc việc gì cũng có thể xảy ra để bảo vệ bản thân và người thân trong gia đình.
Em hiện tại giống như là ý chí, động lực phấn đấu gần như kiệt quệ. Tương lai phía trước khá tối tăm. Nhưng em vẫn chưa bỏ cuộc, em vẫn còn cố gắng. Em không muốn đổ lỗi cho hoàn cảnh nữa. Em không biết anh sao, em học và muốn phát triển trong ngành finance và visa làm việc của em sắp hết, cánh cửa để bước chân ra thế giới cũng dần khép lại.
Đầu trang

nhungzowi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Thế như kiểu ở tây ma vẫn theo nhỉ
Đầu trang

mắt cười
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi mắt cười »

Quỷ Cốc đã viết: 20:17, 01/06/17 Cảm ơn mọi người :D

Mình sẽ cố gắng viết mỗi ngày một ít, truyện dài quá mà nhiều chi tiết nên giờ phải ngồi nhớ lại
Truyện này thât ấy ạ? Quỷ cốc trải qua và nhớ viết lại hay là nghe kể ạ? 8->
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Trà chanh - Chém gió”