Trải lòng

Khu vực dành cho các hoạt động offline, giao lưu, kết bạn, hội họp
loinoidoi304
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Trải lòng

Gửi bài gửi bởi loinoidoi304 »

Bố mẹ của mình là người ít học, từ nhỏ mình phải chịu cảnh bố mẹ đánh chửi nhau ầm ĩ, bát cơm bưng lên đến miệng còn bị đạp hất ra ngoài, có lúc đang ăn cơm vừa và vừa chan nước mắt.
Bố mình hay chửi mình là loại k ra gì và mặt cứ lầm lỳ suốt ngày, khen cô bạn mình vui vẻ dễ thương.
Hồi mình học lớp 9, mình k muốn xin tiền học từ bố vì lần nào xin bố cũng chửi mình thậm tệ, mình ra xin mẹ, bố mẹ cũng vừa chửi nhau, mẹ mình bảo: lên mà xin thằng bố mày.
Lúc đó mình cắn răng lên xin bố vì là hạn cuối rồi sợ k có tiền đóng cho cô. Bố mình lại chửi mình, lấy dép ném mình làm hằn bẩn vai áo trắng. Xong rút tiền ra ném vào mặt mình, tiền rơi xuống đất mình vừa cúi nhặt vừa khóc.
Mẹ mình kể khi đẻ mình ra có ng phán là mình số khắc bố mẹ nên bố mình mới bỏ nhà đi (bố mình bỏ đi 1 tgian làm ăn thua hụt lại về), xong bà ghét mình lắm.
Cuộc sống của mình dù đã 30 tuổi vẫn còn nguyên vết thương từ tuổi thiếu niên, những ngày mình nằm nhà chỉ nghĩ đến đi tự tử. Nhưng mình vẫn thương bố mẹ, và mình nghĩ nếu mình tự tử thì bố mẹ mình chắc buồn lắm.
Sau này khi có con rồi mình muốn con mình đc sống cuộc sống thật tốt, nhưng k phải là chiều chuộng con vô lý để con hư, nhưng mình nhất định muốn cho con một môi trường tốt để trưởng thành, không bị như mình đã từng trải qua.
Được cảm ơn bởi: ToyRav4
Đầu trang

thao25
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Trải lòng

Gửi bài gửi bởi thao25 »

chết mà thoát được thì ai cũng chết hết cho sướng rồi bạn ơi. Tự tử xong không được làm người thì còn khổ nữa. Tin mình đi bạn chỉ cần bố thí là đời sống dễ thở hơn nhiều. Không cần nhiều có tâm là được.Mỗi tháng 5000 đồng bỏ vào thùng công đức ở chùa hoặc nhà thờ cũng được. Tuy ít mà nó vẫn giúp được người khác đó bạn. Như vậy không phải là cuộc sống có ý nghĩa hơn nhiều rồi sao. Thay vì nhìn vào chấm đen trên tờ giấy là cuộc sống khó khăn, cha mẹ không hòa thuận. thì bạn hãy nhìn vào phần trắng của tờ giấy. Bạn có đủ giác quan nè, bạn có trí tuệ biết suy nghĩ nè, đang có sức khỏe nữa nè, vẫn còn cha mẹ nè. Chứ giờ trong bệnh viện không biết bao nhiêu người đang nằm xếp như cá hộp á, cũng không biết bao nhiêu người khuyết tật mơ nhìn thấy ánh sáng. hạnh phúc rồi bạn ơi. Hãy trân trọng cái mình có. mình đang khó khăn mà còn cố gắng bố thí được trong khả năng có thể là quý lắm đó bạn. Lúc mình lần đầu tiên đóng góp để phát quà cho người khiếm thị á. Tuy là chỉ góp 1 phần rất rất nhỏ trong khả năng thôi mà nhìn cảnh hàng dài người tay để lên vai nhau tới nhận. mặt họ vui lắm bạn, cảm ơn mình rối rít luôn. Lúc đó vui mà rớt nước mắt luôn á. Vừa cảm thấy mình may mắn vừa thấy thương người ta mà vừa thấy hạnh phúc nữa.
Bạn cố gắng lên nha. Tích cực lên !!!
Đầu trang

mama mia
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi mama mia »

hùi xưa cấp 3 em xin mẹ 50k để nộp tiền học thêm. mẹ lấy tiền vứt xuống đất. cúi xuống lượm em nghĩ trong đầu rằng có ngày mẹ cũng sẽ phải nhục như vậy thôi. cứ chờ xem. và giờ mẹ còn nhục hơn thế.

em có ác quá ko nhỉ. dù sao cũng là máu mủ ruột thịt. nhiều khi em hối hận ăn năn rất nhìu nên e cố gắng bù đắp lại cho mẹ. máy tính, xe máy, em đưa mẹ để ui mẹ đi cắm hết. bố lại chửi em ngu sao mà ng vậy. em mún ở gần mẹ cho có mẹ có con thì ko chịu đc cái cảnh mẹ đánh bài với những ông thuốc lá phì phèo ăn nói tục tĩu. giờ em đi khỏi nhà được gần 1 năm. cuộc sống ngày càng thoải mái. dù ko muốn những ký ức buồn hiện về nhưng chẳng may em là đứa nhớ lâu thù dai. tình cảm, tình thương thì còn đó nhưng những lời nói và hành động từ chính người ba người mẹ thì thật khó để quên.

em nghĩ phải cám ơn ba mẹ hơn hết thảy mọi người trên thế gian vì ba mẹ ko chỉ nuôi cho ăn học mà còn dạy cho em biết thái độ của sự khinh bỉ, coi thường và lời nói vô tâm có tính sát thương đối với con cái là như thế nào. sau này có con chắc chắn em sẽ không phạm phải như vậy.
Đầu trang

ToyRav4
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi ToyRav4 »

loinoidoi304 đã viết: 20:39, 17/05/19 Bố mẹ của mình là người ít học, từ nhỏ mình phải chịu cảnh bố mẹ đánh chửi nhau ầm ĩ, bát cơm bưng lên đến miệng còn bị đạp hất ra ngoài, có lúc đang ăn cơm vừa và vừa chan nước mắt.
Bố mình hay chửi mình là loại k ra gì và mặt cứ lầm lỳ suốt ngày, khen cô bạn mình vui vẻ dễ thương.
Hồi mình học lớp 9, mình k muốn xin tiền học từ bố vì lần nào xin bố cũng chửi mình thậm tệ, mình ra xin mẹ, bố mẹ cũng vừa chửi nhau, mẹ mình bảo: lên mà xin thằng bố mày.
Lúc đó mình cắn răng lên xin bố vì là hạn cuối rồi sợ k có tiền đóng cho cô. Bố mình lại chửi mình, lấy dép ném mình làm hằn bẩn vai áo trắng. Xong rút tiền ra ném vào mặt mình, tiền rơi xuống đất mình vừa cúi nhặt vừa khóc.
Mẹ mình kể khi đẻ mình ra có ng phán là mình số khắc bố mẹ nên bố mình mới bỏ nhà đi (bố mình bỏ đi 1 tgian làm ăn thua hụt lại về), xong bà ghét mình lắm.
Cuộc sống của mình dù đã 30 tuổi vẫn còn nguyên vết thương từ tuổi thiếu niên, những ngày mình nằm nhà chỉ nghĩ đến đi tự tử. Nhưng mình vẫn thương bố mẹ, và mình nghĩ nếu mình tự tử thì bố mẹ mình chắc buồn lắm.
Sau này khi có con rồi mình muốn con mình đc sống cuộc sống thật tốt, nhưng k phải là chiều chuộng con vô lý để con hư, nhưng mình nhất định muốn cho con một môi trường tốt để trưởng thành, không bị như mình đã từng trải qua.
Trên đời sao có nhiều cha mẹ vô ý thức vậy nhỉ? Bạn có thề đăng lá số bạn cho xem không?
Đầu trang

loinoidoi304
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

ToyRav4 đã viết: 22:39, 23/06/19
Trên đời sao có nhiều cha mẹ vô ý thức vậy nhỉ? Bạn có thề đăng lá số bạn cho xem không?
Còn nhiều ng đểu cáng hơn b à.
Do bme mình ít học nên thế, đã vậy mỗi ng còn nuôi 1 mong muốn riêng. Mình từ ngày đi làm k nhờ đc gì bme còn đem tiền về cho, e trai mình phá hết sạch, bme mình vẫn bênh em bảo e ngoan còn mình là đứa gây ra đủ chuyện với gdinh??? Vì mình nhìn là biết e trai mình chơi bời r nói bme k nghe đến khi phá sản hết mình chán đời thì mẹ mình còn nói mình với e trai là nó cho đc nhà này cái j mà nó đòi làm tướng?
E trai mình cũng chửi mình như vậy.
Nói chung mình chịu nhiều ấm ức thiệt thòi vì bố mẹ đẻ lắm. Kể cả mình bị hạn tình cảm cũng do thiếu thốn tình thương gia đình mà ra. Mẹ mình đẻ mình ra, bố mình đi làm công nhân có lấy trộm đồ bị ráo bắt, nên trốn đi. Sau yêu mẹ nên bố vẫn về. Vậy mà mẹ mình nghe ngta nói mình là khắc tinh của bố mẹ nên đẻ mình ra bố mới bỏ đi. Mình bị hắt hủi tình cảm từ bé. Thiếu thốn tình thương gdinh nên mình chỉ muốn đc bù đắp.
Bme mình có thương con nhưng cách thương của họ khiến mình chịu nhiều tổn thương nặng nề quá, đến giờ làm mẹ trẻ con r mình vẫn chưa cân bằng đc tâm lý như người bình thường.
Đầu trang

loinoidoi304
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Lá số tử vi mình đây:
Hình ảnh
Phụ mẫu k kiếp, thái âm bị tuần, thái dương riêu y.
Bố mình có hơi chơi bời sa ngã tí, mẹ mình thì rất khó chịu ấy, sống k nhạy cảm gì chỉ biết mỗi bản thân là chính.
Mình bị trầm cảm vì gia đình từ bé đến lớn.
Nhưng lúc nào cũng muốn dành điều tốt đẹp cho gdinh đến nỗi đợt vừa r bme xây nhà cho e trai lấy vk, mình thương mng nên cho vay nửa cái nhà xây mà bme mình k có tiền trả, mình nghĩ cứ túc tắc cho đến khi em mình lộ ra chuyện đánh bạc online mất hàng trăm triệu ấy mình mới tá hoara bao công sức của mình bệnh tật đầy mình mới có.
Hoá ra lâu nay e mình giấu cả nhà. Để đánh bạc. Và chơi rất tổn kém. Nhà nợ cả tỷ b ạ.
Nên giờ mình nghe mng khuyên mình qdinh dứt ra thôi mình khổ vì họ nhiều quá nhưng họ k nghĩ j cho mình.
Đêm qua mình ngủ mơ nhà mình (bme hai vc em và vc mình) đứng dưới bầu trời đêm đen thì phật tổ như lai xuất hiện. Nhưng mình k biết mng có nhìn thấy k chứ mình thấy rất rõ phật về muốn cứu.
Mình tín luật nhân quả lắm nhưng chắc kiếp trc mình k tốt vs gdinh nên kiếp này mình trả giá lâu thế, mình tốt vs họ 30 năm r cũng chưa thấy đc trái ngọt nào mà chỉ càng ngộ ra đắng cay.
Vì phụ mẫu đối tật ách k kiếp nên sức khoẻ mình càng ngày càng kém. Vì lo kế sinh nhai và lo toan gdinh nhiều quá (cả nhà bme, và gdinh nhỏ của mình) mà mình bị bệnh về não, trầm cảm bao năm, mình gần như trông rất khó gần và hay nóng tính, khó giữ đc bình tĩnh b ạ. Sức khoẻ tinh thần yếu sức khoẻ cơ thể cũng vậy mình 30 mà đau yếu hơn ng 60. Dù bên ngoài trông vẫn hồng hào
Đầu trang

ToyRav4
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi ToyRav4 »

Nếu sống với họ thấy không hợp thôi vợ chồng bạn sớm dành tiền dọn ra ở riêng đi cho khỏi phiền, chứ để lâu đâm ra có thù oán thì không hay.
Đầu trang

loinoidoi304
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Cuộc đời thật quá dài.
Đầu trang

loinoidoi304
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Chắc do trầm cảm hay sao gần đây chỉ cần chuyện nhỏ tác động là mình đã thấy chán đời và mệt mỏi rồi. Nhiều lúc nghĩ k biết có vượt qua đc năm nay k.
Đầu trang

loinoidoi304
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Ước gì mình chưa từng sinh ra, 30 năm cdoi k ngày hạnh phúc chỉ toàn đau khổ và dày vò. Người thương mình thì ít ng hành hạ thì nhiều.
Cuộc sống thật quá mệt mỏi dù chưa ngày nào chưa cố gắng. Nhưng cdoi thật cay đắng chưa bjo cho mình hái trái ngọt nào bình yên.
Ước gì chưa từng sinh ra bởi 30 năm cdoi cố gắng k ngừng cuối cùng nhận lại toàn đau khổ tổn thương. Bản thân có hay k có chắc cũng k khiến ai buồn hơn ai vui hơn nữa.
K có mình mẹ có e trai, k có mình ck có vợ khác. Con thì giờ cũng k bám k theo mẹ. Chẳng ai trên đời cần mình. Cũng k ai thương xót mình. Suốt ngày ngậm đắng nuốt cay vs những đau khổ và k ai thông cảm hay thấu hiểu.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Câu lạc bộ - Giao lưu - Kết bạn”