Có phải bị vong theo và nên đuổi bằng cách nào??

Trao đổi về các lĩnh vực khoa học và đời sống
vip8shark
Chính thức
Chính thức

Có phải bị vong theo và nên đuổi bằng cách nào??

Gửi bài gửi bởi vip8shark »

em tuổi quí dậu - 20t(âm), là nữ, thườg hay đi coi bói 1 năm 2 lần, trc h đi coi chưa bao h nge nói có vong ngoài đườg theo gây phá phách con đường mà chỉ nge phán có vong trong nhà phù hộ cho gia đình suôn sẻ thuận lợi. vậy mà hôm trc đổi thầy mới, thầy bói bài và nói có vong nam đi theo lâu lắm rồi, theo như vợ chồng vậy.

vong này làm ảnh hưởng đến đường tình duyên và cả vận mệnh của em, cuộc đời rất xấu, luôn gặp trở ngại do vog này cản. sau khi nghe thì k dám tin nhưng có lẽ đúng như vậy. thường thì wen người nào rồi tự nhiên sau 1 thời gian cũng thấy nhạt. mình cầu mong điều gì về tình cảm thì đều đi ngược lại hết, học hành cũng thế. thầy bảo nếu k đi thì cuộc đời khó mà tốt lên được. thầy nói người có vong theo thì sẽ ngủ li bì, 1 khi ngủ thì k mún dậy, sinh ra lười biếng, đang ngủ mà dậy thì người mỏi nhừ, fải nằm 1 lúc mới tỉnh mà dậy nổi. Khôg bit điều này có đúng ko ạ? thầy còn nói vong hại em thì vog mới thấy thoải mái!!?!!

ban đầu nghĩ thầy chỉ là "bịp" nhưng mà cũng đem đi tìm hỉu thử và thấy vẫn còn nghi ngờ. em xin phép được nói các biểu hiện như sau:

đúng là khi ngủ thì lúc thức dậy người mỏi nhừ, fải nằm 1 lúc mới dậy nổi. đôi khi mơ đang ôm ấp, quan hệ với người khác phái, thỉnh thoảng ngủ k đc, nằm nhắm mắt lại hiện ra ma quỉ. sợ đến mức theo thói quen ngủ là fải tắt đèn mà đằng này lại phải bật đèn mới an tâm ngủ nổi. MẶC DÙ ĐÃ ĐỂ DAO TRÊN ĐẦU GIƯỜNG?? nhỏ đến giờ ngủ đôi khi nge thấy ai đó gọi tên mình k bit là ai gọi, lúc thì thấy mấy đứa bạn trog lớp gọi tên?? lúc thì nge người yêu gọi trog mơ và ság hum sau dậy có tin nhắn của người đó lúc khuya :"> cái này em nghĩ chắc là do thần giao cách cảm. lúc nào nhớ người yêu là 2-3 hôm sau người đó nhắn tin liền ( do ở xa nên liên lạc = đt)

hay ngáp dài vào chiều chiều, dù đôi khi k pùn ngủ, có cảm giác nặg trĩu trên vai và cổ. đôi khi mún ói nữa :( thỉnh thoảng đau đầu giống như có lỗ khoan vào vậy. nhưng mà em bị viêm xoag-viêm mũi dị ứng nên triệu chứng pùn ngủ này em cũng k tin tưởng lắm. lúc em đag viết bài này thì đag rất đau đầu và ngáp triền miên, cỡ 1phút là ngáp 1 lần. lại mún ói. đúg là như bị ngiện vậy, nhưg mà em có ngiện cái j đâu chứ.

trong khi ăn thì mấy năm gần đây hay có chuyện nhai thức ăn mà bị cắn vào lưỡi, môi, thành miệng, có bữa k bit nhai thế nào mà đến mức sái cả quai hàm (cách đây 2 tháng) và bây giờ vẫn bị, uốg thuốc cũng chưa khỏi. rõ ràng là em nhai rất chậm thế mà k hỉu tại sao.

tâm trạng thì bi quan mỗi khi gặp thất bại, ngày nhỏ chỉ bị mẹ mắng thôi mà cũg có ý mún tự tử rồi. bây giờ buồn chuyện tình cảm cũng suy nghĩ nhìu mà bi quan. mún tự tử, nhưng rồi lại hết cái bi quan đó và lạc quan sốg lại bình thường. triệu chứng này giống như bị trầm cảm. nhưg mà vô tình đọc bài viết trên mạng thì có bài nói đó là di chứng của vong theo gây nên trầm cảm.

sức khoẻ lúc mạnh lúc yếu, hay bị cảm vặt.

Mong mọi người giúp đỡ xem có phải là do vong theo ko? và giải quyết bằng cách nào. có nên đi chùa nhờ thầy mượn cung để đưa vong ra ko? như vậy mình có bị tội ko? vì em thấy trên mạng nói vong theo là do nhân quả kiếp trc. cái này em chưa hỉểu lắm. nếu tự niệm phật ở nhà rồi hay đi chùa em sợ k có thời gian.
Đầu trang

vip8shark
Chính thức
Chính thức

TL: Có phải bị vong theo và nên đuổi bằng cách nào??

nhưng mà em hok hỉu tại sao người âm họ theo lại phải hại mình thì họ mới vui??
Đầu trang

linhho
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi linhho »

Con người sống trên đời đều có những lực cản phá . Nhưng nếu tâm lý vững vàng thì sẽ vượt qua những lúc yếm thế, suy nghĩ lạc quan và đón nhận nhiều điều tốt. Nhưng nếu tâm lý yếu thì sẽ bị quấy phá rất dữ, tinh thần bi quan, hay sợ hãi thì thường dẫn đến những quyết định hay việc làm không sáng suốt. Đối với những người có tâm lý yếu thì tôi nghĩ nên đọc kinh hoặc niệm Phật (tùy theo tôn giáo) để giúp mình có chỗ dựa tinh thần. Nếu có vong theo mình thì khi họ nghe kinh kệ thì cũng sẽ giúp họ giải thoát và không theo mình nữa. Mình nghĩ nếu cúng kiếng, giải vong thì không nên do người làm phép có chắc cao tay ấn để trị vong không, nếu không thì lại nguy hại thêm cho mình; thứ 2 là làm phép xong mình có chắc đã tâm thần an lạc chưa hay vẫn còn lo sợ nghi ngờ. Vài lời gửi bạn.
Đầu trang

Kem_da
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Kem_da »

Em nên vào Box quẻ Dịch, gieo quẻ 6 đồng xu, rồi nhờ mấy bác xem cho. Độ chính xác cao hơn. Chứ em nói như vầy, ko ai giúp đc gì đâu.
Được cảm ơn bởi: Viendanho
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
tigerstock68
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi tigerstock68 »

nếu tự niệm phật ở nhà rồi hay đi chùa em sợ k có thời gian? thế em đi chơi thì sợ không có thời gian không?
Đầu trang

vip8shark
Chính thức
Chính thức

thực sự là em bận từ ság tới tối, học miết thôi. theo lịch thì kể cả ngày cn nữa. time còn lại thì làm thêm
Đầu trang

zhangjuhua112233
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi zhangjuhua112233 »

:)Nếu bận vậy thì khi nào khó chịu cứ niệm một câu danh hiệu Phật " Nam Mô A Di Đà Phật " niệm trên 10 lần thì tâm ấm lại thôi , nếu bảo k có thời gian , thì một câu Phật hiệu 6 chữ không lẽ ko niệm đc sao , nếu em tin có Vong hồn ma quỷ thì em cũng nên tin có Thần Phật , ngẩng đầu 3 tấc có thần linh em ạh , chị nghĩ do cường độ học hành rồi em cũng mới lớn cơ thể đang phát triển nên trong người mệt mỏi , với em hay đi coi bói nên sinh ra tự mình ám mình theo lời thầy bói nói , vì sự thật nếu có vong theo có 2 dạng
1 là ông bà những ng khuất trong họ phù hộ
2 là các vong thấy hợp với m2inh
hiện tượng phỗ biến nhất là , ng bỗng dưng ớn lạnh , đkhi cảm thấy cứng quai hàm , răng đánh lập cập , giống như đg nói chuyện vs bạn bè mà vong ko mún mình nói thì sẽ xảy ra hiện tượng này , chị cũng từng bị rồi , nhưng chị không sợ
Thứ Nhất chị tin có Thần Phật nên khi xảy ra chuyện chị niệm danh hiệu Phật " Nam Mô A Di đà Phật "
Thứ Hai tại sao phải sợ họ ? ai cũng phải chết thôi , mình chết mình cũng giống họ thôi , họ đáng thương hơn đáng sợ , họ cần gì muốn gì cũng đâu thể nói đc , nhưng vấn đề cao xa hơn chị nghĩ em không cần biết nhiều thêm rối thêm
Chỉ cần niệm Phật A Di Đà khi rảnh rỗi , niệm ra tiếng càng tốt, khi nằm th2i niệm trong tâm là đủ , bảo đám ko ai dám phá người được Phật bảo trợ đâu
Được cảm ơn bởi: Qh2711, hoanang88, codai2810, coolair
Đầu trang

vip8shark
Chính thức
Chính thức

bữa em đi coi thì thầy bảo vong hợp mình nên nó theo như vợ chồng đó chị.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
konic
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi konic »

bạn thử đeo dây bạc + mặt phật ( sau khi đã đem lên chùa nhờ các thầy làm phép); quan trọng là phải tin bạn ah; đừng bao giờ nghĩ tới chuyện đuổi người ta đi, mà hãy cầu mong cho người ta được giải thoát; 1 tháng bạn đi phóng sanh 1 lần + trước khi phóng sanh trong lòng cầu cho người đó dc giải thoát đi; Đó là 1 thói quen tốt, bạn thử đi :).
Đầu trang

My Paradise
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi My Paradise »

Trừ ma còn một cách này rất hay, ngoài tụng kinh niệm phật ra. Đó là trong người luôn mang theo một nhánh tỏi, củ tỏi. Có người cẩn thận còn bóc hé củ tỏi ra. Cách này trừ ma rất là hiệu quả. Người ta thường làm khi đưa người mất ra mộ. Vì ra đó có người dễ bị ma bắt. Ngoài ra, cách này còn giúp cho người mang theo tránh trộm. Mình thấy nhiều người làm này.
Ma rất sợ mấy thứ đó. Nếu là vong nhà mình thì sẽ không sợ, không làm sao hết, chỉ có vong lạ là sợ thôi. Bạn thử làm xem sao.
Được cảm ơn bởi: Viendanho
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Cuộc sống muôn màu”