Ý nghĩa của 2 sao Hóa Lộc và Lộc Tồn trong cuộc sống !

Trao đổi về các lĩnh vực khoa học và đời sống
phuong ngth
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Ý nghĩa của 2 sao Hóa Lộc và Lộc Tồn trong cuộc sống !

Gửi bài gửi bởi phuong ngth »

khongbietthenao đã viết:
hạn đến cung nào thì cung đó liên quan nhiều tới bản thân mình. vd như trường hợp của bạn . hạn 34-43 vào cung tử tức thì có nhiều vấn đề liên quan tới con cái như sinh con, chăm sóc con cái. nhưng đã gọi là hạn thì tính chất các sao sẽ thể hiện rất rõ. vì lộc tồn là bắc đẩu tinh nên khi vào 3 năm đầu của đại hạn tức 34 , 35 ,36 nếu đang làm ăn thì sẽ có cơ hội lớn để kiếm nhiều tiền , nếu không làm ăn gì thì ý nghĩa tiêu cực của lộc tồn sẽ xuất hiện nghĩa là bạn sẽ được hưởng tiền bạc của ai đó cho bạn hoặc bất ngờ nhặt được tiền, trúng số vv. còn nếu ăn được lộc tồn thì lộc tồn ở cung nào sẽ ban phát tài lộc ở cung đó , vd như ở cung phu thê thường được lộc từ vợ ở cung tử tức mai sau bạn dễ có lộc từ con cái, tiểu hạn hoặc nguyệt hạn tam chiếu tử tức của bạn bạn sẽ thấy rất rõ, vú dụ như bạn sinh con thì thường được người khác cho tiền,nói chung lộc của bạn xuất phát liên quan tới con cái nhưng lại dính hóa kỵ thì lộc này thường mai tai tiếng bị bôi bác.nhưng sau 3 năm đầu đại hạn thì lộc tồn hết tác dụng nó chỉ để lại dư âm. mệnh bạn tối thấy có đại hao nếu ăn được nó thì tính tình hoang phí rộng rãi, nếu không ăn được nó thì nó tác động ngược lại tới ngoại hình thì chắc cơ thể gầy gò, đi cùng thái âm thì mắt to mắt nhỏ, đi cùng thiên việt thì vai cao vai thấp?
Bác nói đúng,năm 33t tôi sinh con và 34t nghỉ làm nhà nước ,đi phụ việc cty bà chị,lương cao hơn,cực hơn nhưng dành dụm nhiều hơn.Rồi mua đất đai cũng trong vận này.Có thể nghĩ là có con rồi mới có trách nhiệm hơn và tính đầu tư tích lũy lâu dài hơn ,từ đó mà có tiền ( là Lộc tồn chứ không phải Hóa Lộc)chăng?
Còn công việc tư nhân thì khác xa với nhà nước,mọi việc trách nhiệm rõ ràng nên nhiều mâu thuẫn,có lẽ do Hóa Kỵ,Linh tinh Kiếp sát gì gì mà thành ra thị phi vậy.
Về đại hao: có thể rộng rãi với người khác chứ tôi không xài hoang phí cho tôi hay lấy tiếng gì hết.
Về Thái âm: 2 mắt to như nhau và người luôn mập tròn quay chứ không gầy gò tí nào.
Về Thiên Việt: Hai vai ngang nhau, bác ơi

Trời ơi, bác đã chiếu cố luận kỹ đến thế.Cảm ơn bác nhiều lắm.
Đầu trang

Khúc Vũ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Khúc Vũ »

Không phải ai cũng được "ăn" lộc tồn đâu..các tủi đc hưởng lả:
- Giáp: dần, ngọ, tuất
- Ất: Hợi, mão, mùi
- Canh: Thân, tý, thìn
- Tân: Tỵ, dậu, sửu
vd cung nô có lộc tồn, thì phú có câu:
"Lộc cư nô bộc, bực mình đông tây xuôi mgược mới nên tiền tài" => nếu được các tủi trên dù vất vã, thì cũng nên...ngược lại không phải tủi trên đa số tạch..
Sách cổ nói tiếp " túng hữu tài quan giã bền trì" ý nói lộc tồn cư nô cả đời làm tá điền cho bạn bè để hưởng lương...!
Đầu trang

khongbietthenao
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi khongbietthenao »

phuong ngth đã viết:
khongbietthenao đã viết:
hạn đến cung nào thì cung đó liên quan nhiều tới bản thân mình. vd như trường hợp của bạn . hạn 34-43 vào cung tử tức thì có nhiều vấn đề liên quan tới con cái như sinh con, chăm sóc con cái. nhưng đã gọi là hạn thì tính chất các sao sẽ thể hiện rất rõ. vì lộc tồn là bắc đẩu tinh nên khi vào 3 năm đầu của đại hạn tức 34 , 35 ,36 nếu đang làm ăn thì sẽ có cơ hội lớn để kiếm nhiều tiền , nếu không làm ăn gì thì ý nghĩa tiêu cực của lộc tồn sẽ xuất hiện nghĩa là bạn sẽ được hưởng tiền bạc của ai đó cho bạn hoặc bất ngờ nhặt được tiền, trúng số vv. còn nếu ăn được lộc tồn thì lộc tồn ở cung nào sẽ ban phát tài lộc ở cung đó , vd như ở cung phu thê thường được lộc từ vợ ở cung tử tức mai sau bạn dễ có lộc từ con cái, tiểu hạn hoặc nguyệt hạn tam chiếu tử tức của bạn bạn sẽ thấy rất rõ, vú dụ như bạn sinh con thì thường được người khác cho tiền,nói chung lộc của bạn xuất phát liên quan tới con cái nhưng lại dính hóa kỵ thì lộc này thường mai tai tiếng bị bôi bác.nhưng sau 3 năm đầu đại hạn thì lộc tồn hết tác dụng nó chỉ để lại dư âm. mệnh bạn tối thấy có đại hao nếu ăn được nó thì tính tình hoang phí rộng rãi, nếu không ăn được nó thì nó tác động ngược lại tới ngoại hình thì chắc cơ thể gầy gò, đi cùng thái âm thì mắt to mắt nhỏ, đi cùng thiên việt thì vai cao vai thấp?
Bác nói đúng,năm 33t tôi sinh con và 34t nghỉ làm nhà nước ,đi phụ việc cty bà chị,lương cao hơn,cực hơn nhưng dành dụm nhiều hơn.Rồi mua đất đai cũng trong vận này.Có thể nghĩ là có con rồi mới có trách nhiệm hơn và tính đầu tư tích lũy lâu dài hơn ,từ đó mà có tiền ( là Lộc tồn chứ không phải Hóa Lộc)chăng?
Còn công việc tư nhân thì khác xa với nhà nước,mọi việc trách nhiệm rõ ràng nên nhiều mâu thuẫn,có lẽ do Hóa Kỵ,Linh tinh Kiếp sát gì gì mà thành ra thị phi vậy.
Về đại hao: có thể rộng rãi với người khác chứ tôi không xài hoang phí cho tôi hay lấy tiếng gì hết.
Về Thái âm: 2 mắt to như nhau và người luôn mập tròn quay chứ không gầy gò tí nào.
Về Thiên Việt: Hai vai ngang nhau, bác ơi

Trời ơi, bác đã chiếu cố luận kỹ đến thế.Cảm ơn bác nhiều lắm.
đọc qua những dòng bạn viết thì đã cho thấy với lá số này sự chủ động rất ít, có thể may mắn ứng vào 1 hành nào đó trong ngũ hành nhưng xét qua xét lại thì thấy đây là 1 lá số bị động.đa phận số phận của bạn sẽ bị tác động nếu là sao tốt thì được tác động tốt nếu gặp sao xấu thì phải chịu chứ mình không muốn.
mình có đọc qua nhiều bạn thắc mắc là tại sao mệnh có sao đào hoa lại trông xấu. thực ra nếu ăn được sao đó nghĩa là chính bản thân mình như 1 bông hoa thì người khác chắn chắn sẽ yêu thích vì vẻ đẹp của bông hoa đó. nghĩa là mình chủ động, nhưng nếu không ăn được thì mình phải đi phục vụ cái đẹp .. rất nhiều trường hợp mệnh tài quan có đào hoa làm về trang trí , thiết kế vvv.thậm chí nhiều người có đi bán hoa, bán quả. vậy đó số tử vi chỉ mỗi người chỉ khác nhau chủ động và bị động.
Đầu trang

phuong ngth
Nhị đẳng
Nhị đẳng

khongbietthenao đã viết:
đọc qua những dòng bạn viết thì đã cho thấy với lá số này sự chủ động rất ít, có thể may mắn ứng vào 1 hành nào đó trong ngũ hành nhưng xét qua xét lại thì thấy đây là 1 lá số bị động.đa phận số phận của bạn sẽ bị tác động nếu là sao tốt thì được tác động tốt nếu gặp sao xấu thì phải chịu chứ mình không muốn.
mình có đọc qua nhiều bạn thắc mắc là tại sao mệnh có sao đào hoa lại trông xấu. thực ra nếu ăn được sao đó nghĩa là chính bản thân mình như 1 bông hoa thì người khác chắn chắn sẽ yêu thích vì vẻ đẹp của bông hoa đó. nghĩa là mình chủ động, nhưng nếu không ăn được thì mình phải đi phục vụ cái đẹp .. rất nhiều trường hợp mệnh tài quan có đào hoa làm về trang trí , thiết kế vvv.thậm chí nhiều người có đi bán hoa, bán quả. vậy đó số tử vi chỉ mỗi người chỉ khác nhau chủ động và bị động.
Bác phán trúng phóc luôn đó bác!
Tôi hoàn toàn không muốn loi choi hay tranh đấu phấn đấu gì hết mà cứ toàn bị người xung quanh dẫn dắt,nhiều khi mình không muốn thế tí nào .Cứ nể nang họ thì phải chịu đựng hà.
Cám ơn bác nhiều nha.
Đầu trang

phuong ngth
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Khúc Vũ đã viết:Không phải ai cũng được "ăn" lộc tồn đâu..các tủi đc hưởng lả:
- Giáp: dần, ngọ, tuất
- Ất: Hợi, mão, mùi
- Canh: Thân, tý, thìn
- Tân: Tỵ, dậu, sửu
vd cung nô có lộc tồn, thì phú có câu:
"Lộc cư nô bộc, bực mình đông tây xuôi mgược mới nên tiền tài" => nếu được các tủi trên dù vất vã, thì cũng nên...ngược lại không phải tủi trên đa số tạch..
Sách cổ nói tiếp " túng hữu tài quan giã bền trì" ý nói lộc tồn cư nô cả đời làm tá điền cho bạn bè để hưởng lương...!
Theo như bạn viết thì con trai tôi có "chính chủ" Lộc tồn rồi mà có bác kia nói vì nằm chung cung Quan với Thất sát M cũng không tốt hay không hưởng được luôn! Sao kì dzị bạn?
Hay là nó không nhận Lộc tồn khi người ta cho? hay nhận rồi đem cho người khác hay là phá nát ?Có sao nào nói điều đó không bạn ơi ?
Cảm ơn bạn .
Lá số dưới đây:
Hình ảnh
Đầu trang

khongbietthenao
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi khongbietthenao »

phuong ngth đã viết:
khongbietthenao đã viết:
Bác phán trúng phóc luôn đó bác!
Tôi hoàn toàn không muốn loi choi hay tranh đấu phấn đấu gì hết mà cứ toàn bị người xung quanh dẫn dắt,nhiều khi mình không muốn thế tí nào .Cứ nể nang họ thì phải chịu đựng hà.
Cám ơn bác nhiều nha.
nói về lộc tồn thì lại thấy cay đắng. thấy ông bác mình có lộc tồn cư tài tại mão. song lộc hội mệnh ngày xưa ông bác kể đi xem tử vi ai cũng bảo sau giàu lắm. nhưng thực tế ông bác mình nghèo xác nghèo xơ bao nhiêu năm cũng chỉ làm công cho 1 ông chủ giàu có.đúng là không sử dụng được nó mà bị nó sử dụng mình thì cũng khổ thật.nhớ lại có ông mệnh vũ tham hóa lộc bình thường thì người này phải giỏi kinh doanh và chắc là giàu lắm nhưng thực tế thì cũng nghèo kiết xác nhưng thực tế vẫn bị sao đó tác động đó là nhìn ông này râu xồm quai nón lắm râu ria, hóa ra con sao hóa lộc nó lại tác động ứng với việc ông có nhiều râu, lại 1 trường hợp nữa mình biết , cung tài có vũ khúc ở cung thìn đáng nhẽ ra theo số tử vi thì phải đại phú như đàm vĩnh hưng, nhưng thực ra người này lại chỉ là nhân viên kế toán quèn. vì bị sao vũ khúc sử dụng mà vũ khúc thì ám chỉ những việc liên quan tới tiền bac. nếu ăn được nó ở cung tài thì kinh doanh giỏi lắm hoặc có tài năng gì đó đặc biệt tạo ra nhiều tiền lắm, nhưng thôi rồi bị nó sử dụng thì chỉ đi phục vụ nó mà thôi toàn cầm tiền giữ tiền cho người khác chứ có phải của mình quái đâu. đúng là nô lệ cho các sao tử vi :(
Đầu trang

Khúc Vũ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Khúc Vũ »

Thất sát đi với Lộc tồn, có 2 ý:
- Lộc tồn vừa lả tiền vừa là phúc tinh hổ trợ cho Thất sát xông pha trận mạc hoàn thành sự nghiệp..nên tốt cho Thất sát, nói cách khác là tốt cho con trai cô..khi qua tuổi lập thân!
- Nhưng không tốt cho Lộc tồn, vì lúc này Lộc tồn phải xoay vòng liên tục, cung cấp năng lượng cho Thất sát..do đó tiền bạc đôi lúc tạm ngưng..vd: chờ mẹ gửi tiền đóng học phí, trể mất hai ngày vậy..
Đầu trang

phuong ngth
Nhị đẳng
Nhị đẳng

khongbietthenao đã viết: nói về lộc tồn thì lại thấy cay đắng. thấy ông bác mình có lộc tồn cư tài tại mão. song lộc hội mệnh ngày xưa ông bác kể đi xem tử vi ai cũng bảo sau giàu lắm. nhưng thực tế ông bác mình nghèo xác nghèo xơ bao nhiêu năm cũng chỉ làm công cho 1 ông chủ giàu có.đúng là không sử dụng được nó mà bị nó sử dụng mình thì cũng khổ thật.nhớ lại có ông mệnh vũ tham hóa lộc bình thường thì người này phải giỏi kinh doanh và chắc là giàu lắm nhưng thực tế thì cũng nghèo kiết xác nhưng thực tế vẫn bị sao đó tác động đó là nhìn ông này râu xồm quai nón lắm râu ria, hóa ra con sao hóa lộc nó lại tác động ứng với việc ông có nhiều râu, lại 1 trường hợp nữa mình biết , cung tài có vũ khúc ở cung thìn đáng nhẽ ra theo số tử vi thì phải đại phú như đàm vĩnh hưng, nhưng thực ra người này lại chỉ là nhân viên kế toán quèn. vì bị sao vũ khúc sử dụng mà vũ khúc thì ám chỉ những việc liên quan tới tiền bac. nếu ăn được nó ở cung tài thì kinh doanh giỏi lắm hoặc có tài năng gì đó đặc biệt tạo ra nhiều tiền lắm, nhưng thôi rồi bị nó sử dụng thì chỉ đi phục vụ nó mà thôi toàn cầm tiền giữ tiền cho người khác chứ có phải của mình quái đâu. đúng là nô lệ cho các sao tử vi :(
Thôi bác đừng buồn ,đừng cay đắng mấy sao Tử vi nữa. hihi Dù sao cũng nhờ ông chủ giàu có lâu dài kia mà người làm công nọ mới no cơm ấm áo chứ .Thời nào cũng vậy,thân phận gia đinh mà vớ được chủ tốt thì có khi cha truyền con nối cam phận...phục dịch từ lão gia cho tới thiếu gia luôn .Ngược lại phản phúc,cầm tiền giữ giùm chủ mà ôm đi luôn thì hậu vận cũng đâu có ra gì?Như Quan Vũ anh hùng cái thế mà vẫn theo phò Lưu Bị ,trong khi Tào Tháo mua chuộc quá chừng mà đâu có chịu .

Khúc Vũ đã viết: Thất sát đi với Lộc tồn, có 2 ý:
- Lộc tồn vừa lả tiền vừa là phúc tinh hổ trợ cho Thất sát xông pha trận mạc hoàn thành sự nghiệp..nên tốt cho Thất sát, nói cách khác là tốt cho con trai cô..khi qua tuổi lập thân!
- Nhưng không tốt cho Lộc tồn, vì lúc này Lộc tồn phải xoay vòng liên tục, cung cấp năng lượng cho Thất sát..do đó tiền bạc đôi lúc tạm ngưng..vd: chờ mẹ gửi tiền đóng học phí, trể mất hai ngày vậy..
Vậy là tốt quá rồi!
Cám ơn bạn nhiều ha.
Đầu trang

pkhai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi pkhai »

Quên chưa nói cho các bạn về việc sử dụng sao Hóa Lộc và Lộc Tồn. Có khá nhiều bạn thắc mắc là có người sử dụng được 2 sao này. Ngoài ngũ hành của 2 sao này thì còn nguyên nhân là vì con sao Thiên Mã , nếu nó phù hợp với Mệnh hoặc sinh cho Mệnh và không bị TRIỆT thì người đó sử dụng được 2 sao này hoặc ít nhất 1 phần của nó . Vì Thiên Mã đặc trưng cho sự nhanh nhẹn , đi 1 lần giải quyết được nhiều việc , hoặc trông bề ngoài chả có gì nhanh nhẹn thậm chí tay chân vụng về chậm chạp nhưng lại nghĩ ra nhiều cách làm cho mọi việc nhanh chóng hơn . Ngoài ra hãy để ý cung Nô , cung Mệnh Tài Quan , cung Thân , cung Phúc có 1 số cái bí mật cụ thể về cách sử dụng mà mình chưa thể tiết lộ thời điểm này có liên quan tới 2 sao này.

Nhật Nguyệt hay bất cứ 1 bộ sao nào đó nếu sử dụng được 2 sao này thì vào hạn phát lộc hoặc tam hợp Mệnh Tài Quan hoặc cung Phúc mà không có 1 trong 2 sao này thì không thấy gì xảy ra , nói tới Lộc là nói tới tiền bạc , Nhật Nguyệt chỉ là 1 cách thể hiện rằng người đó sẽ giàu có. Nhưng đó chỉ là sự diễn giải rằng người đó sẽ được thế , còn muốn thế muốn giàu có thì đều phải đi qua vận phát Lộc để được thế. Nhiều người xem tiểu hạn , lưu niên tiểu hạn không hề thấy các sao này nhưng nhìn kỹ sẽ thấy các sao Lưu Lộc Tồn , Lưu Hóa Lộc cũng sẽ nói về sự phát. Ngoài ra ở đâu đó có bài viết nói về tam hợp Mệnh Tài Quan nếu có 1 trong 2 sao này thì khi các tiểu hạn , lưu thái tuế di chuyển luôn có tam hợp , nhị hợp với 1 trong 2 sao này cũng thể hiện sự phát nhiều hay phát ít.
Đầu trang

Toiyeulyso
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Toiyeulyso »

phuong ngth đã viết:-Tuổi tôi kha khá rồi nên bạn có thể nghiệm lý được .Không hiểu sao Hóa Lộc ở cung Quan nhưng tôi không hề có tài cán gì ,trước giờ toàn làm công ăn lương và tiết kiệm từ từ.Số tiền lớn hầu như chỉ đến từ may mắn! như mua nhà ,đất từ trước ( khoảng 1990)khi bắt đầu những đợt sốt giá.Tôi chưa hề bán gì,chứ không phải ý đồ mua rẻ mà bán mắc ...cắt cổ người mua sau.

-Đại vận có Lộc tồn tại cung Tử tức: những năm lận đận suốt về công việc,đổi việc ,thị phi,đau ốm,sinh con,nhưng được cái là thằng con có số may mắn...

- Hối lộ chưa bao giờ có ý nghĩa tốt .Lộc tồn là Thiên lộc mà trời không thể lầm lẫn, nên Lộc tồn dù nhỏ thế nào (so với Hóa Lộc) nhưng quý hơn Hóa Lộc chứ nhỉ?.Điều này khác với thực tế,hầu như mọi người ưa thích người giàu có HÓa Lộc hơn là người sống thanh đạm chỉ với Lộc tồn.

Hình ảnh
Thiên lương rất ngại hoá lộc, nếu Thiên Lương hoá lộc thì chỉ nên làm công ăn lương, nếu không thì sẽ bi dòm ngó, thị phị, mang tiếng vì tiền bạc; Lộc Tồn lại gặp hoá kị đương nhiên là có tiền thì sẽ bị mang tiếng vì tiền. Cung Tử nhị hợp mệnh chắc là chị có con hiếu đễ, luôn muốn giúp đỡ cha mẹ; cung nô bộc nhị hợp cung Thân thì luôn có bạn bè giúp đỡ hết mình.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Cuộc sống muôn màu”