Gia đình Dịch Lý ( xem quẻ lục hào )

Luận giải, tư vấn trao đổi về dịch lý, độn toán, thái ất
hebenguyen33
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Gia đình Dịch Lý ( xem quẻ lục hào )

Gửi bài gửi bởi hebenguyen33 »

thắng2016 đã viết: 19:22, 15/12/17
hebenguyen33 đã viết: 18:26, 15/12/17
thắng2016 đã viết: 17:45, 15/12/17

Thành thật xin lỗi vì sự chậm trễ của tôi với tấm lòng hiếu thảo của bạn. Sáng thì diễn đàn lỗi. Đến chiều tôi lại có việc đột xuất bây giờ mới vào được diễn đàn. Quẻ thì tôi có rồi tối sẽ giải cho bạn.
Dạ! Em sẽ hồi âm cho bác khi có kết quả ạ! Em thành thật cám ơn bác rất nhiều.. mong bác gặp nhiều may mắn trong cuộc sống ạ!!

Dạ! Em cám ơn bác rất nhiều!! Bác đã giúp em ..

Từ ngày giờ bạn hỏi tôi ra được quẻ thuần khôn động hào 2 biến địa thủy sư.
Thuần khôn: Đầu cả hanh thông lợi về nết trinh quân tử có đi. Khôn là đất mềm thuận mà sức đi khoẻ.
Địa thủy sư: Khôn trên khảm dưới . Nói về hai thể thì trong đất có nước tức là tượng đông người tụ họp.
Thể ở tháng tý hưu tù nhưng đắc lệnh ở tháng sửu.

Kl: Ở quẻ này gia đình bà, bố mẹ, ace điều rất lo lắng đến vấn đề xuất ngoại của bạn trong lần này. Mong ngóng bạn tụ họp với gia đình từng ngày một.
Tháng sưu tức tháng 12 âm lịch thể đặc lênh là điềm xuất hành thành công và may mắn để tụ họp cùng gia đình ( tượng quẻ sư là tụ họp.)
Mong bạn hồi âm để nghiệm lý? Cảm ơn và chúc may mắn.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

hebenguyen33 đã viết: 23:49, 15/12/17
thắng2016 đã viết: 19:22, 15/12/17
hebenguyen33 đã viết: 18:26, 15/12/17
Dạ! Em sẽ hồi âm cho bác khi có kết quả ạ! Em thành thật cám ơn bác rất nhiều.. mong bác gặp nhiều may mắn trong cuộc sống ạ!!

Dạ! Em cám ơn bác rất nhiều!! Bác đã giúp em ..

Từ ngày giờ bạn hỏi tôi ra được quẻ thuần khôn động hào 2 biến địa thủy sư.
Thuần khôn: Đầu cả hanh thông lợi về nết trinh quân tử có đi. Khôn là đất mềm thuận mà sức đi khoẻ.
Địa thủy sư: Khôn trên khảm dưới . Nói về hai thể thì trong đất có nước tức là tượng đông người tụ họp.
Thể ở tháng tý hưu tù nhưng đắc lệnh ở tháng sửu.

Kl: Ở quẻ này gia đình bà, bố mẹ, ace điều rất lo lắng đến vấn đề xuất ngoại của bạn trong lần này. Mong ngóng bạn tụ họp với gia đình từng ngày một.
Tháng sưu tức tháng 12 âm lịch thể đặc lênh là điềm xuất hành thành công và may mắn để tụ họp cùng gia đình ( tượng quẻ sư là tụ họp.)
Bạn cứ tìm hiểu nhiều nguồn thông tin cho thoải mái tư tưởng và yêu tâm tiếp tục công việc của mình.

Tôi không hiểu lắm câu trả lời của bạn? Ý bạn là sao có khúc mắc gì không?
Đầu trang

hebenguyen33
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi hebenguyen33 »

Dạ!! Do tâm trạng của em lo lắng không tốt thôi ạ! Em thật lòng cảm ơn bác gieo quẻ giúp em. Em thấy cũng an lòng mà tiếp tục đi làm. Khi nào em pv xong có kết quả. Em báo tin cho bác nhé.. :)
Đầu trang

baobinh_tht
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi baobinh_tht »

thắng2016 đã viết: 16:10, 20/11/17
baobinh_tht đã viết: 10:41, 20/11/17
thắng2016 đã viết: 16:20, 19/11/17 Vâng cảm ơn các bạn tham gia và nghiệm lý.
Nhờ bác xem giúp cháu một quẻ ạ
Cháu là nữ giới, sinh 15h30, ngày 24/1/1996 (dl) tức là 5/12/1995 (al).
Cháu gieo được 1 quẻ, mong bác giải đáp giúp cháu.
Quẻ gieo lúc 10h41 ngày 20/11/2017(dương) tức là 3/10/2017(âm).
Quẻ này cháu hỏi cuối năm nay cháu có chuyển chỗ ở không ạ? Nếu có thì khu vực chỗ ở mới như thế nào ạ?
Cháu xin cảm ơn bác ạ.
Chúc chú và gia đình dịch lý luôn luôn khỏe mạnh ạ.
Từ ngày giờ bạn hỏi là giờ tỵ ngày 3/10/2017 . Tôi ra được quẻ sơn phong cổ động hào 5 biến thuần tốn.
Cấn là núi là thổ là đậu dừng lại.
Tốn là mộc là gió.
Cấn trên tốn dưới là động loạn( chỗ ở hiện tại của bạn không thuận lắm )
Động hào 5 biến thuần tốn là gió .

Kl: Chỗ ở hiện tại của bạn không thuận lắm. Có thể bạn với người cùng trọ hoặc với chủ nhà không được cơm lành canh ngọt. Bạn đang lo lắng trong lòng. Mà bạn cũng muốn chuyển đi có thể là cuối tháng âm này hoặc đầu tháng 11âlịch là bạn chuyến đến chỗ ở mới tốt hơn.
Có thể hướng đông nam so với chỗ ở hiện tại của bạn. Chỗ mới thuận hòa vui vẻ hơn, và phù hợp và tốt hơn chỗ cũ.
Cháu chào bác ạ. Cháu xin hồi âm ạ. Hiện gia đình cháu tìm được một căn nhà như ý nhưng việc chuyển chỗ thì có thể sang tết năm sau. Vì gia chủ họ cần thời gian để tìm chỗ ở mới nên tạm thời họ vẫn ở lại đó. theo gia chủ nói căn nhà mới theo hướng chính Đông ạ.
Bác cho cháu hỏi vấn đề ngoài luồng ạ. Trên lá số tử vi, nó có những cách nhận biết mình chuyển chỗ ở hay chỗ làm mới ạ. Cháu xin cảm ơn ạ.
Đầu trang

ngocanh96
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi ngocanh96 »

thắng2016 đã viết: 19:13, 12/12/17 Bàn về điềm không tốt trước. Thế lâm tử tôn vượng nhưng động hóa quỷ ở mão mộc. Là điềm không tốt trong những ngày trên.
Về visa.
Tử tôn lâm thế được Mão mộc sinh phụ mẫu tị hỏa mà phụ tị hỏa sinh mùi thổ mà mùi thổ sinh thế lại được Nhật sinh lên thế vượng.
Phụ tị hỏa động tuy khắc tử tôn thân kim nhưng trong khắc có hợp trong trường hợp này hợp nhiều hơn.
Kl: Trừ những điều không tốt ở trên tôi đã nói thì visa được cấp thành công ứng kỳ là cuối tháng tý âm lịch đầu tháng sửu âm lịch thành công.

Dịch nhiều khi là vậy cố gắng xu cát tị hung. Nhiều khi không như ý muốn.
Đây là những điều tôi biết về quẻ bạn có thể tham khảo thêm nhiều nguồn khác nhau để cho mình lựa chọn. Vì tôi đã làm tròn bổn phận của tôi là mang những điều tôi biết về quẻ cho mọi người.
Quyết định thế nào là ở bạn nhé.
Mong nhận được sự hồi âm của bạn để tôi nghiệm lý? Cảm ơn và chúc may mắn.
cháu cảm ơn chú nhiều đã nhắc nhở về ngày bay ạ. Cháu đã đọc được từ hôm trước nhưng hôm nay mới có điều kiện hồi âm lại.
về visa, ứng kì là cuối tháng tí âm lịch, đầu tháng sửu tức là cuối tháng 11 đầu tháng 12 âm lịch ạ chú?
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

ngocanh96 đã viết: 21:35, 16/12/17
thắng2016 đã viết: 19:13, 12/12/17 Bàn về điềm không tốt trước. Thế lâm tử tôn vượng nhưng động hóa quỷ ở mão mộc. Là điềm không tốt trong những ngày trên.
Về visa.
Tử tôn lâm thế được Mão mộc sinh phụ mẫu tị hỏa mà phụ tị hỏa sinh mùi thổ mà mùi thổ sinh thế lại được Nhật sinh lên thế vượng.
Phụ tị hỏa động tuy khắc tử tôn thân kim nhưng trong khắc có hợp trong trường hợp này hợp nhiều hơn.
Kl: Trừ những điều không tốt ở trên tôi đã nói thì visa được cấp thành công ứng kỳ là cuối tháng tý âm lịch đầu tháng sửu âm lịch thành công.

Dịch nhiều khi là vậy cố gắng xu cát tị hung. Nhiều khi không như ý muốn.
Đây là những điều tôi biết về quẻ bạn có thể tham khảo thêm nhiều nguồn khác nhau để cho mình lựa chọn. Vì tôi đã làm tròn bổn phận của tôi là mang những điều tôi biết về quẻ cho mọi người.
Quyết định thế nào là ở bạn nhé.
Mong nhận được sự hồi âm của bạn để tôi nghiệm lý? Cảm ơn và chúc may mắn.
cháu cảm ơn chú nhiều đã nhắc nhở về ngày bay ạ. Cháu đã đọc được từ hôm trước nhưng hôm nay mới có điều kiện hồi âm lại.
về visa, ứng kì là cuối tháng tí âm lịch, đầu tháng sửu tức là cuối tháng 11 đầu tháng 12 âm lịch ạ chú?
Cuối tháng 11 đầu tháng 12 âm bạn à.
Mà đợi được câu trả lời của bạn tôi cũng cảm thấy sót hết cả ruột.
Dù thế nào cũng nghiệm lý nhé bạn.
Cảm ơn và chúc may mắn.
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

baobinh_tht đã viết: 19:15, 16/12/17
thắng2016 đã viết: 16:10, 20/11/17
baobinh_tht đã viết: 10:41, 20/11/17
Nhờ bác xem giúp cháu một quẻ ạ
Cháu là nữ giới, sinh 15h30, ngày 24/1/1996 (dl) tức là 5/12/1995 (al).
Cháu gieo được 1 quẻ, mong bác giải đáp giúp cháu.
Quẻ gieo lúc 10h41 ngày 20/11/2017(dương) tức là 3/10/2017(âm).
Quẻ này cháu hỏi cuối năm nay cháu có chuyển chỗ ở không ạ? Nếu có thì khu vực chỗ ở mới như thế nào ạ?
Cháu xin cảm ơn bác ạ.
Chúc chú và gia đình dịch lý luôn luôn khỏe mạnh ạ.
Từ ngày giờ bạn hỏi là giờ tỵ ngày 3/10/2017 . Tôi ra được quẻ sơn phong cổ động hào 5 biến thuần tốn.
Cấn là núi là thổ là đậu dừng lại.
Tốn là mộc là gió.
Cấn trên tốn dưới là động loạn( chỗ ở hiện tại của bạn không thuận lắm )
Động hào 5 biến thuần tốn là gió .

Kl: Chỗ ở hiện tại của bạn không thuận lắm. Có thể bạn với người cùng trọ hoặc với chủ nhà không được cơm lành canh ngọt. Bạn đang lo lắng trong lòng. Mà bạn cũng muốn chuyển đi có thể là cuối tháng âm này hoặc đầu tháng 11âlịch là bạn chuyến đến chỗ ở mới tốt hơn.
Có thể hướng đông nam so với chỗ ở hiện tại của bạn. Chỗ mới thuận hòa vui vẻ hơn, và phù hợp và tốt hơn chỗ cũ.
Cháu chào bác ạ. Cháu xin hồi âm ạ. Hiện gia đình cháu tìm được một căn nhà như ý nhưng việc chuyển chỗ thì có thể sang tết năm sau. Vì gia chủ họ cần thời gian để tìm chỗ ở mới nên tạm thời họ vẫn ở lại đó. theo gia chủ nói căn nhà mới theo hướng chính Đông ạ.
Bác cho cháu hỏi vấn đề ngoài luồng ạ. Trên lá số tử vi, nó có những cách nhận biết mình chuyển chỗ ở hay chỗ làm mới ạ. Cháu xin cảm ơn ạ.
Bảo bình thân mến.
Thấy hồi âm của bạn tôi tất mừng dù tôi sai ứng kỳ của quẻ.
Về câu hỏi của bạn trên lá số tử vi thì các cao thủ dựa vào cung điền trạch và các cung còn lại vẫn sẽ dự đoán chính xác. Còn trình tôi thì chưa đủ.
Cảm ơn và chúc may mắn.
Đầu trang

VuminhhieuTH
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi VuminhhieuTH »

Xin xem giúp e quẻ này ạ. E đang có việc cần quyết định gấp.
Bố e muốn e chuyển sang làm việc cho 1 công ty trong lĩnh vực tin học, là chỗ quen biết của bố e. Ông có vẻ rất ưng chỗ này và có ý thúc giục e nhận lời người ta. Theo như lời ông nói thì công việc ổn định hơn và có tương lai hơn rất nhiều công việc e đang làm, ngặt một nỗi nó là lĩnh vực mới, e sẽ phải học việc một thời gian và thời gian đầu này lương sẽ hẻo hẻo chứ không nhiều. Công việc e nghe mô tả qua thì ko khó, với sức e có thể làm được. E cần tham khảo tư vấn để đưa ra quyết định nên gieo quẻ này
E gieo quẻ lúc 21h39p ngày 16/12/2017 dương lịch.
Câu hỏi: E có nên nhận lời làm công việc này không?
Hình ảnh
Mong anh Thắng2016 và mọi người xem giùm
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

VuminhhieuTH đã viết: 22:03, 16/12/17 Xin xem giúp e quẻ này ạ. E đang có việc cần quyết định gấp.
Bố e muốn e chuyển sang làm việc cho 1 công ty trong lĩnh vực tin học, là chỗ quen biết của bố e. Ông có vẻ rất ưng chỗ này và có ý thúc giục e nhận lời người ta. Theo như lời ông nói thì công việc ổn định hơn và có tương lai hơn rất nhiều công việc e đang làm, ngặt một nỗi nó là lĩnh vực mới, e sẽ phải học việc một thời gian và thời gian đầu này lương sẽ hẻo hẻo chứ không nhiều. Công việc e nghe mô tả qua thì ko khó, với sức e có thể làm được. E cần tham khảo tư vấn để đưa ra quyết định nên gieo quẻ này
E gieo quẻ lúc 21h39p ngày 16/12/2017 dương lịch.
Câu hỏi: E có nên nhận lời làm công việc này không?
Hình ảnh
Mong anh Thắng2016 và mọi người xem giùm
Rất cảm ơn bạn đã quan tâm.
Nhưng hôm nay tôi có việc vừa uống rất nhiếu rượu mặc dù tôi không uống được rượu nên chưa thể giải quẻ cho bạn được. Nhưng nhìn qua không ổn lắm có thể bạn không hứng thú. Mai tôi sẽ giải kỹ hơn.
Cảm ơn bạn.
Đầu trang

j2ee
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi j2ee »

nghe trưng cậu bị cận thị khá nặng/ hoặc chân có vấn đề!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem quẻ Dịch”