Kính nhờ bác Thắng giải giúp điểm mơ thấy phụ nữ mang bầu.

Luận giải, tư vấn trao đổi về dịch lý, độn toán, thái ất
Trả lời bài viết
leroicuaphat
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Kính nhờ bác Thắng giải giúp điểm mơ thấy phụ nữ mang bầu.

Gửi bài gửi bởi leroicuaphat »

Chào bác Thắng , trong khoảng 5h10 - 5h 23 ( tôi thức dậy lúc 5h 23 phút) ngày 8/12/2018 vừa rồi tôi nằm mơ thấy phụ nữ mang bầu khoảng 5-6 tháng ngồi cùng bàn với tôi tại giảng đường đại học, Người trong giấc mơ là đồng nghiệp tại cơ quan cũ ( ngoài đời thật thì người này cũng vừa mới cưới chồng và đang mang bầu). tối hôm đó, khi nghe tin người đã có chồng và mang bầu tui cũng suy nghĩ nhiều và tự hỏi liệu sau này mình còn gặp lại người đồng nghiệp này dc hay không , cùng trang lứa mình cũng đã có sự nghiệp và hôn nhân ổn định , nhưng tại sao mình lại chưa có gì ? -> thế là sáng hôm sau tôi nằm mơ thấy điềm trên -> tôi liền bấm quẻ ngay lúc vừa tỉnh dậy thì được quẻ Địa lôi phục động hào 4 biến thành quẻ thuần chấn -> Tôi có tự coi xem về tình duyên và sự nghiệp cho mình thì biết được sau này mình có thể kết hôn vs người bằng hoặc lớn tuổi hơn mình hoặc thậm chí là sẽ kết hôn với người đã có một đời chồng rồi. Ngoài ra, tôi có kể câu chuyện này với một người thầy thuốc thì người này cũng bấm quẻ và cho biết cô đồng nghiệp kia sẽ sinh bé trai ( đứa bé sẽ là quý tử ). Tôi nghĩ điềm nằm mơ mình ứng vì Địa lôi phục Nghĩa là " Núi trong núi , có thể là người phụ nữ mang bầu". Tuy nhiên, tôi rất mong bác Thắng dùng kinh nghiệm và kiến thức của bác để giải quẻ này vì kiến thức tôi cũng có hạn. Kính mong bác cho ý kiến ạ !
Đầu trang

thắng2016
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Kính nhờ bác Thắng giải giúp điểm mơ thấy phụ nữ mang bầu.

Gửi bài gửi bởi thắng2016 »

leroicuaphat đã viết: 21:00, 09/12/18 Chào bác Thắng , trong khoảng 5h10 - 5h 23 ( tôi thức dậy lúc 5h 23 phút) ngày 8/12/2018 vừa rồi tôi nằm mơ thấy phụ nữ mang bầu khoảng 5-6 tháng ngồi cùng bàn với tôi tại giảng đường đại học, Người trong giấc mơ là đồng nghiệp tại cơ quan cũ ( ngoài đời thật thì người này cũng vừa mới cưới chồng và đang mang bầu). tối hôm đó, khi nghe tin người đã có chồng và mang bầu tui cũng suy nghĩ nhiều và tự hỏi liệu sau này mình còn gặp lại người đồng nghiệp này dc hay không , cùng trang lứa mình cũng đã có sự nghiệp và hôn nhân ổn định , nhưng tại sao mình lại chưa có gì ? -> thế là sáng hôm sau tôi nằm mơ thấy điềm trên -> tôi liền bấm quẻ ngay lúc vừa tỉnh dậy thì được quẻ Địa lôi phục động hào 4 biến thành quẻ thuần chấn -> Tôi có tự coi xem về tình duyên và sự nghiệp cho mình thì biết được sau này mình có thể kết hôn vs người bằng hoặc lớn tuổi hơn mình hoặc thậm chí là sẽ kết hôn với người đã có một đời chồng rồi. Ngoài ra, tôi có kể câu chuyện này với một người thầy thuốc thì người này cũng bấm quẻ và cho biết cô đồng nghiệp kia sẽ sinh bé trai ( đứa bé sẽ là quý tử ). Tôi nghĩ điềm nằm mơ mình ứng vì Địa lôi phục Nghĩa là " Núi trong núi , có thể là người phụ nữ mang bầu". Tuy nhiên, tôi rất mong bác Thắng dùng kinh nghiệm và kiến thức của bác để giải quẻ này vì kiến thức tôi cũng có hạn. Kính mong bác cho ý kiến ạ !
Thì chắc quẻ ứng người phụ nữ mang bầu rồi. Hợp hóa xung thì trước hòa hợp sau chia tay là đúng quẻ.
Đầu trang

leroicuaphat
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Kính nhờ bác Thắng giải giúp điểm mơ thấy phụ nữ mang bầu.

Gửi bài gửi bởi leroicuaphat »

thắng2016 đã viết: 21:48, 10/12/18
leroicuaphat đã viết: 21:00, 09/12/18 Chào bác Thắng , trong khoảng 5h10 - 5h 23 ( tôi thức dậy lúc 5h 23 phút) ngày 8/12/2018 vừa rồi tôi nằm mơ thấy phụ nữ mang bầu khoảng 5-6 tháng ngồi cùng bàn với tôi tại giảng đường đại học, Người trong giấc mơ là đồng nghiệp tại cơ quan cũ ( ngoài đời thật thì người này cũng vừa mới cưới chồng và đang mang bầu). tối hôm đó, khi nghe tin người đã có chồng và mang bầu tui cũng suy nghĩ nhiều và tự hỏi liệu sau này mình còn gặp lại người đồng nghiệp này dc hay không , cùng trang lứa mình cũng đã có sự nghiệp và hôn nhân ổn định , nhưng tại sao mình lại chưa có gì ? -> thế là sáng hôm sau tôi nằm mơ thấy điềm trên -> tôi liền bấm quẻ ngay lúc vừa tỉnh dậy thì được quẻ Địa lôi phục động hào 4 biến thành quẻ thuần chấn -> Tôi có tự coi xem về tình duyên và sự nghiệp cho mình thì biết được sau này mình có thể kết hôn vs người bằng hoặc lớn tuổi hơn mình hoặc thậm chí là sẽ kết hôn với người đã có một đời chồng rồi. Ngoài ra, tôi có kể câu chuyện này với một người thầy thuốc thì người này cũng bấm quẻ và cho biết cô đồng nghiệp kia sẽ sinh bé trai ( đứa bé sẽ là quý tử ). Tôi nghĩ điềm nằm mơ mình ứng vì Địa lôi phục Nghĩa là " Núi trong núi , có thể là người phụ nữ mang bầu". Tuy nhiên, tôi rất mong bác Thắng dùng kinh nghiệm và kiến thức của bác để giải quẻ này vì kiến thức tôi cũng có hạn. Kính mong bác cho ý kiến ạ !
Thì chắc quẻ ứng người phụ nữ mang bầu rồi. Hợp hóa xung thì trước hòa hợp sau chia tay là đúng quẻ.
Cảm ơn bác , Hợp hóa xung như bác nói là sau này tôi sẽ cưới vợ rồi chia tay ? vì giờ tôi vẫn chưa có người yêu . Buổi tối hôm đó tâm động nên tôi chỉ cảm thương mình chưa có gia đình , bạn bè đồng nghiệp thì đi lấy chồng / vợ hết nên cứ nghĩ về chuyện hôn nhân không biết như thế nào?. Nếu quẻ này xin về tình duyên cho chính bản thân mình thì xấu phải không bác . Mệnh tôi mạng kim thì quẻ này tác động như thế nào, thời gian ứng quẻ là bao nhiêu năm . rất mong bác giải đáp .
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem quẻ Dịch”