Kỷ Tỵ-Kỷ Mùi có hợp nhau?

Luận giải, tư vấn, trao đổi về thiên văn và lịch pháp
Hình đại diện của thành viên
tauruskim
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Kỷ Tỵ-Kỷ Mùi có hợp nhau?

Gửi bài gửi bởi tauruskim »

mong các Bác luận tuổi này dùm vợ chồng em :
Kết hôn năm 2011

Chồng Kỷ mùi 1979
Vợ Kỷ tỵ 1989
Sinh bé trai đầu lòng Tân mẹo 2011(8/12 âm lịch)
vợ chồng em nên sinh bé tiếp theo vào năm nào ah?
cám ơn các Bác nhiều !!!
Đầu trang

tueminh9889
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: Kỷ Tỵ-Kỷ Mùi có hợp nhau?

Gửi bài gửi bởi tueminh9889 »

thôi thì cứ tư nhiên, làm việc có thì có, trời ban con cho mà, tính cũng khó :d, còn nếu muốn thì 2 anh em cách nhau 4, 5 năm.
cách 4 năm thì 2 anh em hợp tuổi trong tam hợp hợi - mão - mùi - hợi
Được cảm ơn bởi: tauruskim
Đầu trang

tauruskim
Mới gia nhập
Mới gia nhập

mới đầu em cũng tính vậy ,nhưng ngặt nỗi năm mùi lại là mạng Kim ,chồng mạng hỏa ,vợ mạng Mộc,đứa đầu mạng Mộc nữa em sợ khắc kỵ cả nhà luôn nè!
đứa đầu em koo xem j sau nghe người ta bảo mẹ đại lâm mộc,con tùng bá mộc,âm mộc hết ,lưỡng mộc mộc chiết j đó,2gãy 1,em koo biết có phải lý do đó koo mà ku nhà em nó khó nuôi cực kỳ đã vậy còn bị bệnh tùm lum nữa ,tưởng koo qua khỏi rồi đấy các bác ,hix hix.
Nên đợt này phải hỏi các bác thông thái chỉ giáo giúp cho em an tâm mà có tiếp bé nữa
Đầu trang

tienhung
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi tienhung »

tauruskim đã viết:mong các Bác luận tuổi này dùm vợ chồng em :
Kết hôn năm 2011

Chồng Kỷ mùi 1979
Vợ Kỷ tỵ 1989
cám ơn các Bác nhiều !!!
Vợ bạn mộc nhưng tánh tình thuộc cung hỏa . con bạn cùng cung với bạn (bạn hỏa nhưng thực chất không phải cung hỏa) cái này chỉ mình mình biết thôi bạn đừng thắc mắc chuyện này làm chi . Để ý bạn sẽ thấy con bạn ở gần bạn nhiều hơn vợ bạn thì khác nhiều sẽ tốt hơn (không phải 2 mộc là kỵ nhau đâu ) chứng minh bạn thấy là bạn hiền vợ dữ (tánh nóng) chỉ vậy thôi . muốn con bớt bệnh thì cho con hít thở gió tây bắc (cung mệnh con bạn ở đó đó). từ từ con bạn sẽ giảm (ít bệnh tật ) .
Tánh bạn cầu toàn , cần hiểu rõ mới làm thì mình cũng không biết nói sao cho bạn hiểu nữa . Ít lời chỉ muốn con bạn mau lành . chỉ vậy thôi.
Đầu trang

tauruskim
Mới gia nhập
Mới gia nhập

bác này nói cũng đúng nhỉ,
thằng ku nhà em nó gặp mẹ nó là nó hay khóc lắm,có lúc nó khóc koo ai dỗ nín được vừa sang tay cho ba nó thế là nó nín re mặt mày tươi tỉnh,
vợ tánh nóng : cái này em thấy cũng đúng,em thấy em tánh khó chịu lắm cái j mà koo vừa ý là hay bực mình lắm hix sửa mà hông được
Nhưng chồng em tính cũng nóng lắm,mà được cái 2 đứa koo đứa nào nóng cùng lúc hết,hễ ổng nóng là vợ cười mà ổng cười thì vợ nóng nhờ vậy cũng đỡ .
còn cái vụ huwosng Tây bắc mỗi lần sáng bồng ku đi phơi nắng nằm hướng đó nhìn thấy mặt mày hồng hào lên liền ,hết tím môi,ku nhà em bị bệnh tim bẩm sinh đang chờ hội chuẩn để mổ.
cám ơn bác tienhung nhiều nhé
Đầu trang

tauruskim
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Kết hôn năm 2011

Chồng Kỷ mùi 1979
Vợ Kỷ tỵ 1989
cám ơn các Bác nhiều !!!
mong các bác giúp em ,em cám ơn các bác nhiều nhiều!
Đầu trang

TAT
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi TAT »

Kết hôn năm 2011

Chồng Kỷ mùi 1979
Vợ Kỷ tỵ 1989
cám ơn các Bác nhiều !!!
Trước khi tôi góp ý một số ít vấn đề cho bạn, bạn có thể cho tôi biết hiện tại vợ chồng bạn đang sống riêng hay sống chung với gia đình bên chồng.
Nếu sống chung bên chồng thì cho tôi tuổi của cha mẹ bên chồng.
Thân.
Đầu trang

tauruskim
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TAT đã viết:
Kết hôn năm 2011

Chồng Kỷ mùi 1979
Vợ Kỷ tỵ 1989
cám ơn các Bác nhiều !!!
Trước khi tôi góp ý một số ít vấn đề cho bạn, bạn có thể cho tôi biết hiện tại vợ chồng bạn đang sống riêng hay sống chung với gia đình bên chồng.
Thân.
Thưa bác hiện tại bây giờ em đang sống chung cùng gđình chồng ah!
Ba chồng :Nhâm Thìn 1952---->TRƯỜNG LƯU THỦY
Mẹ chồng :Đinh Dậu 1957------>SƠN HẠ HỎA

Chồng em:Kỷ Mùi 1979--------->THIÊN THƯỢNG HỎA-Vợ Kỷ Tỵ 1989----->ĐẠI LÂM MỘC

Em gái:Giáp tý 1984------------->SA TRUNG KIM-em rể:Đinh Tỵ 1977----->SA TRUNG THỔ

Con trai em sinh ngày :2h45' ngày 01/01/2012(tức 08/12/2011)Tân Mẹo---->TÙNG BÁCH MỘC

Tiện đây bác xét dùm tuổi đứa bé dùm em luôn nha!(em đau lòng vì bà nội đi chấm tử vi cho bé nói ngày giờ sinhn này số đứa bé phải làm con nuôi ,koo ở gần cha mẹ được "mà thật sự con em rất khó nuôi "
Mong Bác luận giúp cho !
:)
Đầu trang

TAT
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi TAT »

tauruskim đã viết:
TAT đã viết:
Kết hôn năm 2011

Chồng Kỷ mùi 1979
Vợ Kỷ tỵ 1989
cám ơn các Bác nhiều !!!
Thân.
Thưa bác hiện tại bây giờ em đang sống chung cùng gđình chồng ah!
Ba chồng :Nhâm Thìn 1952---->TRƯỜNG LƯU THỦY
Mẹ chồng :Đinh Dậu 1957------>SƠN HẠ HỎA

Chồng em:Kỷ Mùi 1979--------->THIÊN THƯỢNG HỎA-Vợ Kỷ Tỵ 1989----->ĐẠI LÂM MỘC

Em gái:Giáp tý 1984------------->SA TRUNG KIM-em rể:Đinh Tỵ 1977----->SA TRUNG THỔ

Con trai em sinh ngày :2h45' ngày 01/01/2012(tức 08/12/2011)Tân Mẹo---->TÙNG BÁCH MỘC

Tiện đây bác xét dùm tuổi đứa bé dùm em luôn nha!(em đau lòng vì bà nội đi chấm tử vi cho bé nói ngày giờ sinhn này số đứa bé phải làm con nuôi ,koo ở gần cha mẹ được "mà thật sự con em rất khó nuôi "
Mong Bác luận giúp cho !
:)
Tôi góp ý cho bạn như sau:
-Vì vợ chồng bạn đang sống chung với ba mẹ chồng nên khi sinh bất kỳ đứa trẻ nào ra bé cũng ảnh hưởng lên ông bà.
-Nếu 2 vợ chồng bạn có thể sống riêng với nhau thì tốt hơn cả về tình cảm ba mẹ chồng và các đứa con vì cả 2 bạn đều không hơp với ba mẹ chồng.
-2 Bạn sinh bé Tân mẹo là sai năm nên khó nuôi và bé mệnh mộc tiết khí cho cha nó là mệnh hỏa nên nó hay bệnh, với đứa bé này nên cách xa nó ( có thể cho nó về ở với ông bà vợ hoặc bất đắc dĩ mới cho ai đó nhận con nuôi ).Bé sau này sẽ khó dạy bảo, thích làm theo ý mình, ở gần thì càng phá của cha mẹ.
-Bé sau bạn nên sinh là vào năm Quý Tỵ tức năm 2013( ba bé mạng hỏa nhưng là hỏa cần có thủy mới tỏa hào quang và bạn là mộc mà mộc với thủy thì tương sinh nên sinh bé ra gia đình sẽ yên ổn, hạnh phúc, làm ăn tốt hơn. Sau này, sẽ phải nhờ bé Quý Tỵ làm trung gian cho bé Tân mẹo vì 2 đứa này hợp nhau), cố gắng sinh vào những tháng sau ( tháng 7,8 tốt nhất và tháng 11, 12 tốt thứ 2 )
-Tôi xem thấy 2 bạn tuổi tốt nên ở riêng làm ăn sẽ nhanh phát. ( góp ý thêm)
Thân.
Đầu trang

tauruskim
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Trước hết xin cảm ơn bác nhiều!
Nếu như em sinh bé tiếp vào năm Quý tỵ thì có thể hóa giải cho bé Tân mẹo được koo ah,lúc đó có cần thiết phải gởi bé đi xa koo ?
Bé trai nhà em đáng ra dự sinh vào mồng 2 tết tức là qua Nhâm thìn ,nhưng em bị sinh non nên nó lọt qua tân mẹo ,em thấy đường chỉ tay của bé Tân mẹo rất lạ ko giống người ta,bác có am hiểu về lĩnh vực này thì cho em xin post lên cho bác xem sơ khởi những đường chính được ko ah?(vì bàn tay trẻ nhỏ chưa hoàn chỉnh nên em phải hỏi bác trước,em thấy mấy đường này đến lớn nếu có thay đổi thì cũng cơ bản là vậy hà,chỉ tay bé nằm chơi vơi giữa bàn tay koo có điểm đỉnh như tay mọi người )
Bé sinh năm Quý tỵ thì bé trai hay gái đều được phải ko?
trong trường hợp koo sinh được bé trong năm 2013 thì năm 2017 đinh dậu có được koo bác (vì em sợ lúc đó chưa đi mổ tim cho bé trai xong mà cấn bầu đi bệnh viện thì phiền phức lắm luôn)
mong bác dành chút thời gian tư vấn giúp em !
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem ngày, luận tuổi”