Kỷ tỵ và canh ngọ có hợp nhau?

Luận giải, tư vấn, trao đổi về thiên văn và lịch pháp
chauvanliem
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Kỷ tỵ và canh ngọ có hợp nhau?

Gửi bài gửi bởi chauvanliem »

Chào các bác,
Em sinh ngày 1-11-1989 AL vào giờ Tuất (8h tối).
Bạn gái em sinh ngày 4-7-1990 AL giờ Tỵ (10h30 sáng).
Em xem tuổi thì thấy 2 tuổi này hợp nhau, nhưng mẹ em đi xem tử vi của 2 đứa thì bác xem tử vi bảo là 2 tuổi này ko ở đời được vì người vợ tánh tình cứng đầu, ngang ngược, có số Phá Quân, tham lam, ích kỉ lại hay lăng nhăng và sẽ làm khổ em. Em nghe những lời bác ấy xem cũng đúng vì e thấy bạn gái em và e rất hay cãi nhau và lúc nào cũng muốn cãi hơn em dù rằng e đúng.E thấy bạn ấy cũng lẳng lơ và khi quen em thì còn nhắn tin làm quen với người khác rất thân mật, có lần trước mặt em còn hay trêu đùa vui vẻ với người khác phái cứ như là e không có ở đó. Em thấy tánh em và cô ấy cũng khắc nhau giống như người trên trời kẻ dưới đất.
Nếu muốn lấy nhau có hợp hay không thì em nghĩ ngoài xem tuổi ra thì còn phải xem tử vi nữa phải ko? vì nếu chỉ xem tuổi thôi thì làm sao biết bản tính tốt hay xấu có vượng phu hay phá quân không, giúp ích cho chồng con không.
Em đang khó xử ko biết phải làm sao, xin các bác cho em ý kiến xem 2 đứa lấy nhau tốt không?

LS của em:

Hình ảnh

LS của cô ấy:
Hình ảnh

xin cám ơn và chúc các bác 1 ngày tốt lành.
Đầu trang

danvac
Lục đẳng
Lục đẳng

TL: Kỷ tỵ và canh ngọ có hợp nhau?

Gửi bài gửi bởi danvac »

2 người này là vợ chồng, xem làm gì nữa :)
Đầu trang

anhdong1
Lục đẳng
Lục đẳng
Đến từ: Ta dại ta tìm nơi vắng vẻ . Người khôn người đến chốn lao xao.

Gửi bài gửi bởi anhdong1 »

em thấy giống bồ hơn :D
Đầu trang

BekhongNho
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi BekhongNho »

chauvanliem đã viết:Chào các bác,
Em xem tuổi thì thấy 2 tuổi này hợp nhau, nhưng mẹ em đi xem tử vi của 2 đứa thì bác xem tử vi bảo là 2 tuổi này ko ở đời được vì người vợ tánh tình cứng đầu, ngang ngược, có số Phá Quân, tham lam, ích kỉ lại hay lăng nhăng và sẽ làm khổ em. Em nghe những lời bác ấy xem cũng đúng vì e thấy bạn gái em và e rất hay cãi nhau và lúc nào cũng muốn cãi hơn em dù rằng e đúng.E thấy bạn ấy cũng lẳng lơ và khi quen em thì còn nhắn tin làm quen với người khác rất thân mật, có lần trước mặt em còn hay trêu đùa vui vẻ với người khác phái cứ như là e không có ở đó. Em thấy tánh em và cô ấy cũng khắc nhau giống như người trên trời kẻ dưới đất.
Nếu muốn lấy nhau có hợp hay không thì em nghĩ ngoài xem tuổi ra thì còn phải xem tử vi nữa phải ko? vì nếu chỉ xem tuổi thôi thì làm sao biết bản tính tốt hay xấu có vượng phu hay phá quân không, giúp ích cho chồng con không.
Em đang khó xử ko biết phải làm sao, xin các bác cho em ý kiến xem 2 đứa lấy nhau có tốt ko?
oh anh ơi , e thấy anh hình như k cần xem số cũng tự có câu trả lời rùi đó :))
mà anh ơi , anh là đàn ông con trai mà , sao lại đi nói sau lưng bạn gái (dù bạn gái anh có thật sự xấu tính đi nuã) - người mình định lấy làm vợ dị anh? hữm ,
anh kể con gái nhà người ta toàn cái xấu thế kia thì anh lấy về làm chi cho mất công mất sức dị anh? , hữm .Ai đời lên mạng bêu xấu người mình định lấy làm vợ , bảo người ta "lẳng lơ" mới ghê , chẳng khác nào tự vã vào mặt mình tự nói mình ngu k có mắt nhìn hết người rùi mà lại định cưới con lẳng lơ - háo thắng .Anh hài hước xiệt oh nha , anh làm e tỉnh ngủ giấc ngủ ban trưa luôn oh nha , e moà như bạn gái anh là e po xì anh ùi oh nha , vì e là con gái moà khí thế còn pừng pừng hơn anh nuã oh nè nhe Hình ảnh
Đàn ông một khi đã thích là nhích . . .sao phải xoắn .Một khi đã iu con gái người ta thật lòng thật dạ thật sự thì 123 . .cứ tới thôi. .đem sính lễ tới rước nàng về , chứ sao phải lằng nhằng xem số má làm chi dậy? Khi 1 người hết lòng iu 1 thì dù ai có nói 2 người lấy nhau về sau 1 đêm động phòng là . . .tắt thở ngũm cũ tõi thì người ta cũng cấm đầu mà iu mà cưới . .chả quan tâm đâu . .bất quá chết chùm . . .cùng sống cùng chết . . .giống Lương Sương Bá - Chúc Anh Đài hoá thân thành đôi bướm xinh đẹp bay lượn khắp thế gian Hình ảnh hi hi
Còn như anh oh hả , là tình yêu k đủ lớn.
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
huytuan
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi huytuan »

BekhongNho đã viết: oh anh ơi , e thấy anh hình như k cần xem số cũng tự có câu trả lời rùi đó :))
mà anh ơi , anh là đàn ông con trai mà , sao lại đi nói sau lưng bạn gái (dù bạn gái anh có thật sự xấu tính đi nuã) - người mình định lấy làm vợ dị anh? hữm ,
anh kể con gái nhà người ta toàn cái xấu thế kia thì anh lấy về làm chi cho mất công mất sức dị anh? , hữm .Ai đời lên mạng bêu xấu người mình định lấy làm vợ , bảo người ta "lẳng lơ" mới ghê , chẳng khác nào tự vã vào mặt mình tự nói mình ngu k có mắt nhìn hết người rùi mà lại định cưới con lẳng lơ - háo thắng .Anh hài hước xiệt oh nha , anh làm e tỉnh ngủ giấc ngủ ban trưa luôn oh nha , e moà như bạn gái anh là e po xì anh ùi oh nha , vì e là con gái moà khí thế còn pừng pừng hơn anh nuã oh nè nhe Hình ảnh
Đàn ông một khi đã thích là nhích . . .sao phải xoắn .Một khi đã iu con gái người ta thật lòng thật dạ thật sự thì 123 . .cứ tới thôi. .đem sính lễ tới rước nàng về , chứ sao phải lằng nhằng xem số má làm chi dậy? Khi 1 người hết lòng iu 1 thì dù ai có nói 2 người lấy nhau về sau 1 đêm động phòng là . . .tắt thở ngũm cũ tõi thì người ta cũng cấm đầu mà iu mà cưới . .chả quan tâm đâu . .bất quá chết chùm . . .cùng sống cùng chết . . .giống Lương Sương Bá - Chúc Anh Đài hoá thân thành đôi bướm xinh đẹp bay lượn khắp thế gian Hình ảnh hi hi
Còn như anh oh hả , là tình yêu k đủ lớn.
:-bd
Đầu trang

chauvanliem
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi chauvanliem »

danvac đã viết:2 người này là vợ chồng, xem làm gì nữa :)
Bác có thể giải thích cho em biết là tại sao chúng em là vợ chồng được ko? Và khi nào cưới? Và chúng em có thể sống hạnh phúc được ko?
Xin cảm ơn bác.
Đầu trang

tuna
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi tuna »

cho m hỏi ké tý là: nếu zai Canh Ngọ và nữ Kỵ Tỵ thì thế nào nhỉ? :)
Đầu trang

Vuongvanty
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Kỷ tỵ và canh ngọ có hợp nhau?

Gửi bài gửi bởi Vuongvanty »

chauvanliem đã viết:Chào các bác,
Em đang khó xử ko biết phải làm sao, xin các bác cho em ý kiến xem 2 đứa lấy nhau tốt không?

LS của em:

Hình ảnh

LS của cô ấy:
Hình ảnh

xin cám ơn và chúc các bác 1 ngày tốt lành.
Ko hop dau nhung tuoi ty khong bỏ dc tuoi ngo
Đầu trang

Vuongvanty
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Vi mjnh cung bập vao tuoi ngo đay đúng la tuổi ngo lang nhang that va sinh con rat khó nuoi hay benh tat con mjnh bi thieu máu huyết tán met lm cung sap bỏ nhau roi
Đầu trang

Vuongvanty
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Nhung du sao mjnh cung thay hp vi ko phai mjnh bỏ vk ma vk mjnh co nguoi khac luc vk mjnh ns chui mjnh rat cay cu va buon bhung thoi du sao cung la duyen sô kiep no
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem ngày, luận tuổi”