Nam Bính Dần có ăn thịt nữ Canh Ngọ không???

Luận giải, tư vấn, trao đổi về thiên văn và lịch pháp
saobang90
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Nam Bính Dần có ăn thịt nữ Canh Ngọ không???

Gửi bài gửi bởi saobang90 »

Em là nữ Canh Ngọ sinh ngày 28/10/90 (DL) sinh giờ sửu đang quen anh Bính Dần sinh ngày 9/12/86 (DL) sinh giờ dần
Em có xem qua là 2 tuổi thuộc tam hạp nhưng mẹ em lại bảo 2 đứa không hợp vì Cọp ăn thịt Ngựa, hại Ngựa, nhiều vợ, lăng nhăng, ... Nói 1 hồi kinh lắm ạ
Mong mọi người tư vấn giúp em T_T
Đầu trang

lalaa
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Nam Bính Dần có ăn thịt nữ Canh Ngọ không???

Gửi bài gửi bởi lalaa »

""Chồng tuổi Bính Dần lấy vợ tuổi Canh NGọ: Chồng hơn vợ 4 tuổi: ở đời với nhau đặng tốt, gặp số nhứt phú quý, vợ chồng có phước hưởng giàu, còn thiếu phước đặng khá, nhưng phải chịu cảnh thành bại nhiều phen thì mới tốt, hào tài trung bình, hào con rất ít, sanh con đầu là gái hạp, vật dụng trong nhà thường. Tánh người vợ bôn ba, tánh cộc cân hay đi, hay lo tính, y hay giao thiệp, tánh tình vợ chồng hòa hạp, ở với nhau nên nhẫn nại chung lo làm ăn tốt
Trên đây là trong sách viết, nhưng : Đức năng thắng số. Vậy chỉ nên nhìn vào sách để xem tốt xấu ra sao mà tránh hoặc làm theo, chủ yếu do các bạn ăn ở với nhau như thế nào và với gia đình, xã hội ra sao.

nguồn Sách Căn duyên tiền định của Dương Công Hầu ""
Được cảm ơn bởi: saobang90
Đầu trang

Thân_cư_tài_lộc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Thân_cư_tài_lộc »

lalaa đã viết:""Chồng tuổi Bính Dần lấy vợ tuổi Canh NGọ: Chồng hơn vợ 4 tuổi: ở đời với nhau đặng tốt, gặp số nhứt phú quý, vợ chồng có phước hưởng giàu, còn thiếu phước đặng khá, nhưng phải chịu cảnh thành bại nhiều phen thì mới tốt, hào tài trung bình, hào con rất ít, sanh con đầu là gái hạp, vật dụng trong nhà thường. Tánh người vợ bôn ba, tánh cộc cân hay đi, hay lo tính, y hay giao thiệp, tánh tình vợ chồng hòa hạp, ở với nhau nên nhẫn nại chung lo làm ăn tốt
Trên đây là trong sách viết, nhưng : Đức năng thắng số. Vậy chỉ nên nhìn vào sách để xem tốt xấu ra sao mà tránh hoặc làm theo, chủ yếu do các bạn ăn ở với nhau như thế nào và với gia đình, xã hội ra sao.

nguồn Sách Căn duyên tiền định của Dương Công Hầu ""

Sách căn duyên tiền định của Dương Công Hầu thế hệ đi sau như mình ko dám nói là sai nhưng nó thực sự ko còn phù hợp vào thời điểm hiện nay cũng như còn nhiều thiếu sót ....
Anh có vài lời gửi chủ Topic , em sinh năm 1990 mệnh Cấn , bạn trai em 1986 mệnh Khôn được hôn nhân sinh khí . Lịch tiết khí cũng tốt đẹp , ngũ hành người mạng Thổ , người mạng Hỏa , tam hợp tuổi .... Anh ko hiểu mẹ em xem ở đâu bảo ko lấy nhau được ? Mẹ em có gì thắc mắc cứ cho đọc dòng này nhé , anh TCTL :) .
Được cảm ơn bởi: TửKiến, saobang90
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
TửKiến
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi TửKiến »

Thân_cư_tài_lộc đã viết: Sách căn duyên tiền định của Dương Công Hầu thế hệ đi sau như mình ko dám nói là sai nhưng nó thực sự ko còn phù hợp vào thời điểm hiện nay cũng như còn nhiều thiếu sót ....
Anh có vài lời gửi chủ Topic , em sinh năm 1990 mệnh Cấn , bạn trai em 1986 mệnh Khôn được hôn nhân sinh khí . Lịch tiết khí cũng tốt đẹp , ngũ hành người mạng Thổ , người mạng Hỏa , tam hợp tuổi .... Anh ko hiểu mẹ em xem ở đâu bảo ko lấy nhau được ? Mẹ em có gì thắc mắc cứ cho đọc dòng này nhé , anh TCTL :) .

@saobang90: như anh Thân_cư_tài_lộc nói ở trên. Khá tốt bạn ah :).

Bạn có thể vào đây xem chi tiết hơn http://huyenbi.net/chon_tuoi_ket_hon" target="_blank
Đầu trang

saobang90
Nhất đẳng
Nhất đẳng

hihi, em đang xem mục xem ngày luận tuổi, xem mấy chục trang trong "luận tuổi vợ chồng năm sinh" mòn mắt mà k có cặp Bính dần-Canh ngọ. vô tình vào bác GG search thì thấy topic của em (vì lo thi mà em quên mất luôn)
Cám ơn các bác đã xem cho em. Moa moa
Mẹ em xem sách bảo tuổi cọp cao số, có con rơi, mấy vợ, số vể già đào hoa nên sợ em khổ thôi :D
Ai có bò như t vô đây tham khảo nhá!
Có anh cọp nào kiểm chứng k???
Đầu trang

Thân_cư_tài_lộc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

saobang90 đã viết:hihi, em đang xem mục xem ngày luận tuổi, xem mấy chục trang trong "luận tuổi vợ chồng năm sinh" mòn mắt mà k có cặp Bính dần-Canh ngọ. vô tình vào bác GG search thì thấy topic của em (vì lo thi mà em quên mất luôn)
Cám ơn các bác đã xem cho em. Moa moa
Mẹ em xem sách bảo tuổi cọp cao số, có con rơi, mấy vợ, số vể già đào hoa nên sợ em khổ thôi :D
Ai có bò như t vô đây tham khảo nhá!
Có anh cọp nào kiểm chứng k???

Anh ko có coi trang của Tử kiến mà đã học qua Lịch Tiết Khí , Ngũ hành nạp âm với Mệnh trạch . Chúc mừng em gái ở chỗ
có thể lấy được người mình yêu cũng như tuổi tác hợp nhau , bảo mẹ em ko nên lo lắng gì cả :) .
Đầu trang

saobang90
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Thế bác thân_cư_tài_lộc và Tử kiến có xem được tử vi k, xem giùm e nhá?? Trong diễn đàn này em đăng LS lên mà chưa có duyên với ai, chắc LS của em TPVT xấu quá không ai luận giải hết
Hình ảnh
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
Trang_Mit707
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Trang_Mit707 »

Quan trọng là tình cảm thôi gái ơi. Bh bảo ko tốt thì em bỏ à ??? ^^ Bạn chị sinh năm 83 còn lấy vợ sn 86 kia kìa. Mẹ nó ngất lên ngất xuống nhưng mà vì nó đã Yêu rồi nên chẳng quan tâm nữa. Mới đẻ thằng cu năm nay tuổi Thìn. Trước mắt thì làm ăn của 2 vc hơi kém 1 chút. Nhưng chị nghĩ là cứ theo tình cảm của mình mà làm thôi. Tính làm sao đc tuyệt đối hả em. ^^
Đầu trang

saobang90
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Đăng lên diễn đàn, ai có cách giải thì chỉ bảo mà chị. Ví dụ như cưới muộn, cưới chạy tang, v.v.... Còn mà bảo e bỏ thì e chưa chắc đâu a, e wen biết a ta cũng dc 8 năm rồi chị a. Nhưng nghe mẹ bảo con trai tuổi dần trăng hoa, nhiều con rơi thì e sợ (e chắc chả ai muốn có chồng như thế) nên e lên hỏi cho chắc cú
Đầu trang

Thân_cư_tài_lộc
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

saobang90 đã viết:Thế bác thân_cư_tài_lộc và Tử kiến có xem được tử vi k, xem giùm e nhá?? Trong diễn đàn này em đăng LS lên mà chưa có duyên với ai, chắc LS của em TPVT xấu quá không ai luận giải hết
Hình ảnh

Anh vẫn hoạt động bên mục Tử Vi ( tốp bà cô chưa chồng vs Kyocera mà ), tuy vậy mục này là luận tuổi . Nhưng anh vẫn thấy lấy tuổi 86 Nam của em cũng được và tránh nhiều rủi ro đấy , có gì e cứ nói vs mẹ em như vậy nhé :) .
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem ngày, luận tuổi”