Nam tuổi Ất Sửu cưới vợ tuổi Bính Dần?

Luận giải, tư vấn, trao đổi về thiên văn và lịch pháp
mope77
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Nam tuổi Ất Sửu cưới vợ tuổi Bính Dần?

Gửi bài gửi bởi mope77 »

Có bạn nào cho mình bít Nam sinh ngày 16/7/1985 với nữ 07/6/1986 hợp nhau không? Mình thì thấy mấy trang mạng toàn thấy nói lục sát gì gì đó, nhưng có người bảo hợp!
Đầu trang

ngolamngoc
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Nam tuổi Ất Sửu cưới vợ tuổi Bính Dần?

Gửi bài gửi bởi ngolamngoc »

Nhờ các bác xem giúp em gấp ạ. Em thấy topic này nên xin mạn phép bác chủ topic đăng bài vào đây ạ, em sinh ngày 13/1/1987 giờ Tuất, ngy sinh ngày 18/4/1985 giờ Mùi, nhờ các bác xem giúp ngày làm ăn hỏi và cưới ạ, hôm trước hai nhà vừa gặp nhau mà xem ngày khác nhau quá. Dự tính là triển khai công việc vào tháng 11 âm lịch liệu có thuận không ạ? Em lo quá vì giờ vẫn chưa ấn định được ngày ạ. ( Nhà trai xem ngày 17 & 19 Âm Lịch nhưng nhà em đang bảo hai ngày này đều xấu ạ). Em cảm ơn các bác nhiều lắm ạ!!!!
Đầu trang

lecokiss
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Re: Nam tuổi Ất Sửu cưới vợ tuổi Bính Dần?

Gửi bài gửi bởi lecokiss »

Mạo phép đào bới lên. Muốn hỏi mọi người mình sinh 85 vợ 86 . Con đầu 2014 con út 2017 có ổn không. Rất mong tư vấn
Đầu trang

lecokiss
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi lecokiss »

Lên nhờ các cao thủ xem hộ
Đầu trang

minh_29154
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi minh_29154 »

*Em thấy topic này nên xin mạn phép bác chủ topic đăng bài vào đây ạ, em sinh ngày 13/1/1987 giờ Tuất, ngy sinh ngày 18/4/1985 giờ Mùi, nhờ các bác xem giúp ngày làm ăn hỏi và cưới ạ, hôm trước hai nhà vừa gặp nhau mà xem ngày khác nhau quá. Dự tính là triển khai công việc vào tháng 11 âm lịch liệu có thuận không ạ? Em lo quá vì giờ vẫn chưa ấn định được ngày ạ. ( Nhà trai xem ngày 17 & 19 Âm Lịch nhưng nhà em đang bảo hai ngày này đều xấu ạ). Em cảm ơn các bác nhiều lắm ạ!!!!
*-Luận số vợ chồng chưa hẳn dựa vào Can Chi, Bổn Mệnh xung khắc đã không thể lấy nhau được ....Nhiều thực tế cho ta thấy các tuổi xung khắc như Thìn Tuât Sửu Mùi...Dần Thân Tỵ Hợi...Can khắc Giáp Mậu , Bính Canh, Nhâm Kỷ, Ất Tân....Vẩn lấy nhau và sinh con đàn cháu đống thay...Nếu chỉ dựa trên các yếu tố Can Chi, Bổn mệnh sinh khắc mà phán đoán có duyên nợ hay không thì thật là phiến diện và quá khiếm khuyết....Lấy Tứ trụ ,Tử vi... mà luận giãi còn chưa bền nghĩa vợ chồng thay phụ thuộc rất nhiều vào trình độ luận giãi của thầy Tử vi hay Tứ trụ hoặc một pp giãi đoán nào khác...Còn chưa nói đến việc vợ chồng chung sống sẽ phát sinh sự tương tác từ con cái...sinh đứa này thì giàu,đứa kia thì nghèo,đứa khổ đứa sướng...rồi mới sinh ly tán hay thuận hoà? Theo quan điểm về "Nhân quả" của riêng tôi "số" do tự chính mình sinh ra (nhân)cũng do chính mình thọ lãnh (quả). Nên xem số cho người khác được chính xác từ 60-70% là Thiên Sứ rồi...Và không phải ai cũng có "khả năng" đó! Muốn phán đoán số phận của người khác dựa trên luận chứng của âm dương ,ngủ hành tương tác vói nhau chưa đủ ...con quan hệ Cha mẹ với vc , anh chị em bạn bè với vc,Con cái với chồng...quan hệ xã hội cũng tác động không nhỏ theo quy luật mình là tiểu Thái cực bị chi phối bởi Đại thái cực là tất yếu... Nên cá nhân tôi xem số , vận hạn, Vượng suy,sống chết.... của cá nhân hay vc đều dựa trên nền tảng của sự tương tác chặt chẻ của Tử Vi và sự kết hợp Phong thuỹ gia trạch...để Cân bằng Thiên Nhân Địa (Tam hoà) mà luận đoán. Chỉ là ý kiến riêng sự sai sót kính mong lượng thứ.
Theo Tôi Người tuổi Sửu (Nam) đúng số là chồng của người tuổi Dần lấy nhau năm nay là đúng số, tất nhiên thấy bên nam có chút trắc trở hãy cố gắng vượt qua...Theo tôi thấy nếu căn cứ theo ngày tháng trên hai lá số (17&19/11al) d9ối với Nam là tốt được cả 2 ngày - Riêng Với Lá số Nử ngay 17 hơi xấu 19/11 vẩn tốt...(căn cú tốt xấu trên chính 2 lá số , nếu cọng hưởng Âm Dương đối lịch là ngày giờ Hoàng đạo thì tuyệt vời....) nếu cần Tư vấn riêng gởi Email: "minhtuvi54@gmail.com" tôi sẽ trả lời cụ thể. hoặc đến văn phòng đạt tại nhà riêng: 267/17 đuòng TTH_07- phường Tân Thới Hiệp,Q12,HCM.
Hình ảnh
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem ngày, luận tuổi”