Xem giúp em 2 tuổi này có hợp nhau ko ạ!

Luận giải, tư vấn, trao đổi về thiên văn và lịch pháp
Trả lời bài viết
Hình đại diện của thành viên
bedixedap
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Xem giúp em 2 tuổi này có hợp nhau ko ạ!

Gửi bài gửi bởi bedixedap »

Em sinh ngày 4/5/1984 còn bạn em sinh ngày 1/1/1978
Nhờ các bác xem giúp em và bạn trai có hợp nhau ko ạ...vì bạn em đi lính...mà bọn em chỉ 1 năm mới gặp được nhau có 1 lần ah...nên cũng ko thể hiểu rõ tính tình của nhau lắm...nhưng bình thường thì 2 đứa rất hiểu nhau...có cùng 1 suy nghĩ...vậy có nói là hợp ko ạ...xin giúp dùm em với...em ko muốn em khắc bạn em...vì bạn em đi lính...lỡ có chuyện gì chắc em ân hận lắm...
Đầu trang

tungpt82
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Xem giúp em 2 tuổi này có hợp nhau ko ạ!

Gửi bài gửi bởi tungpt82 »

Nam sinh 1/1/1978 mậu ngọc thuộc Thiên Hà Thủy thao Lạc Thư hoa giáp
Nữ 4/5/1984 Giáp Tý thuộc Hải Trung Kim
Hai tuổi này lấy nhau rất tốt, sau khi cưới nhau sẽ làm ăn phát đạt, công việc hanh thông.
Theo ngũ hành tương sinh Kim --->> Thủy --->> Mộc --->> Hỏa --->> Thổ
Vì vậy bạn thuộc Kim, bạn trai thuộc Hỏa rất tốt.
Tuy nhiên theo Thanh Tùng (TT) thiết nghĩ, việc luận tuổi chỉ là một khía cạnh, một yếu tố rất nhỏ để cấu thành một tình yêu đẹp. Bạn nói bạn rất ít gặp bạn trai nên không rõ tính tình của nhau!!! nhưng bình thương thì rẩ hiểu nhau!!!! TT ko hiểu lúc bình thường ấy là lúc nào nữa. Hai người có cùng một suy nghĩ chưa chắc đã là hợp, cũng không hẳn là không hợp, Hì hì Tình yêu mà bạn, không có cuộc tình nào giống cuộc tình nào. Chỉ có trời, đất, bạn và bạn trai bạn biết. Yêu nhau thì điều quan trọng nhất theo TT vẫn là sự cảm thông, lòng bao dung, và cả hai phải biết trân trọng. Nếu được như vậy tôi tin BEDIXEDAP sẽ có tình yêu đẹp như bạn mong muốn.
Chúc bạn hạnh phúc và thành đạt.
Đầu trang

bedixedap
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Dzạ em cám ơn anh tungpt82 đã giải đáp cho em ạ...nhưng anh ơi...nếu mà xem tuổi âm thì bạn em thuộc về năm Đinh Tỵ rùi ạ...bởi thế em mới lo...Ý em nói bình thường là lúc 2 đứa gặp nhau đấy ạ...xin anh và các bác xem lại giúp em với ạ...em tự xem trên tử vi là tuổi em với bạn em là biệt ly...xem xong buồn ơi là buồn luôn...
Đầu trang

tungpt82
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Tuổi trên là dương lịch hả?
Nếu hỏi thì bạn nên nói rõ là âm lịch hay dương lịch chứ
Để tôi xem lại nhé
Đầu trang

tungpt82
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Nam 1/1/1978 dương lịch tức 22/11/ Đinh Tỵ thuộc Sa Trung Thổ theo Lạc Thư hoa giáp
Nữ sinh 4/5/1984 tức 4/4/Giáp Tý thuộc Hải Trung Kim theo Lạc Thư Hoa Giáp.
Thổ --->> Kim theo ngũ hành tương sinh trong Âm dương ngũ hành.
Tốt, không vấn đề gì. Bạn đừng quá lo lắng.
Chúc hai bạn Hạnh Phúc và thành đạt.
Tôi gieo cho các bạn một quẻ

18h33 ngày 11/3/ Kỷ Sử
Quẻ: Thương - Tiểu Cát
Chuyện tình cảm của các bạn đang buồn, tuy nhiên Thương thuộc hành thổ, Tiểu cát thuộc hành thổ Luỡng thổ thì thành Rừng. Chuyện tình cảm của các bạn sẽ rất tốt đẹp đấy. Tiểu cát - các bạn sẽ có niềm vui và đạt được ước nguyện. Không nên lo lắng nhé
Có thể có tin vui nhanh trong 3 tháng, lâu có thể 8 tháng nữa.
Chúc hai bạn Hạnh Phúc
Đầu trang

tungpt82
Mới gia nhập
Mới gia nhập

"18h33 ngày 11/3/ Kỷ Sử"
Đính chính: Kỷ Sửu.
Đầu trang

tungpt82
Mới gia nhập
Mới gia nhập

tungpt82 đã viết:Nam sinh 1/1/1978 mậu ngọc thuộc Thiên Hà Thủy thao Lạc Thư hoa giáp
Nữ 4/5/1984 Giáp Tý thuộc Hải Trung Kim
Hai tuổi này lấy nhau rất tốt, sau khi cưới nhau sẽ làm ăn phát đạt, công việc hanh thông.
Theo ngũ hành tương sinh Kim --->> Thủy --->> Mộc --->> Hỏa --->> Thổ
Vì vậy bạn thuộc Kim, bạn trai thuộc Hỏa rất tốt.
Tuy nhiên theo Thanh Tùng (TT) thiết nghĩ, việc luận tuổi chỉ là một khía cạnh, một yếu tố rất nhỏ để cấu thành một tình yêu đẹp. Bạn nói bạn rất ít gặp bạn trai nên không rõ tính tình của nhau!!! nhưng bình thương thì rẩ hiểu nhau!!!! TT ko hiểu lúc bình thường ấy là lúc nào nữa. Hai người có cùng một suy nghĩ chưa chắc đã là hợp, cũng không hẳn là không hợp, Hì hì Tình yêu mà bạn, không có cuộc tình nào giống cuộc tình nào. Chỉ có trời, đất, bạn và bạn trai bạn biết. Yêu nhau thì điều quan trọng nhất theo TT vẫn là sự cảm thông, lòng bao dung, và cả hai phải biết trân trọng. Nếu được như vậy tôi tin BEDIXEDAP sẽ có tình yêu đẹp như bạn mong muốn.
Chúc bạn hạnh phúc và thành đạt.

Tôi có nhầm lẫn, nếu bạn trai thuộc hành Hỏa thì không tốt chút nào. Nhưng thuộc Hành Thổ thì không còn gì phải bàn nữa. Quá tốt rồi.
Chúc hạnh phúc nhé
Đầu trang

bedixedap
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Em cám ơn anh tungpt82 nhiều lắm ạ...em đã yên tâm rùi ạ...hihihi
Đầu trang

Thiên Qúy
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Thiên Qúy »

nếu là tuổi 78 mậu ngọ thì là thiên khắc địa xung, 77 đinh tị thì là tuyệt nhau còn lấy nhau thì phụ thuộc nhiều yếu tố khác , chúc hạnh phúc
Đầu trang

phonglan
Ban tư vấn
Ban tư vấn

Gửi bài gửi bởi phonglan »

- Theo ngũ hành thì tuổi của hai bạn là tương sinh. tốt
- Theo sách Ngọc hạp chánh tông thì gặp "biệt ly". phạm đại kỵ
Tuy nhiên yêu nhau đi đến lấy nhau còn do rất nhiều vấn đề khác điều chỉnh. Ví dụ như có thật là yêu không hay chỉ đơn giản là "mến" hay là "thích"; còn gia đình, họ hàng, phong cách sống của mỗi người nữa... Tất cả những cái đó có thật sự hợp nhau không? Những cái đó thì chỉ có bạn biết được thôi, người ngoài không thể hiểu rõ được. Do vậy các ý kiến trên diến đàn chỉ là tham khảo thôi. Bạn phải tự mình suy xét, lựa chon và tự quyết định lấy vận mệnh của mình. Bạn hãy tìm hiểu thật kỹ anh lính của mình. Chúc bạn hạnh phúc.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Xem ngày, luận tuổi”