Cách xài dụng thần theo kinh nghiệm trường đời của em

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Trả lời bài viết
Hình đại diện của thành viên
TonNgoKhong9999
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Cách xài dụng thần theo kinh nghiệm trường đời của em

Gửi bài gửi bởi TonNgoKhong9999 »

Em chia tứ trụ thành 2 nhóm:

Nhóm 1 suy nghĩ phức tạp, có hệ thống bài bản là kiêu ấn, quan sát, tỷ kiếp

Nhóm 2 suy nghĩ đơn giản, thiên về hành động là thực thương, tài

Khi nhóm 1 là dụng thần, những suy nghĩ phức tạp hữu ích cho cuộc đời người này. Khi nhóm 1 là kỵ thần, những suy nghĩ phức tạp không đem lại lợi ích gì cho đời họ, nghĩ nhiều chỉ thêm thụ động.

Khi nhóm 2 là dụng thần, hành động đơn giản, hiệu quả đem lại lợi ích cho đời. Nhóm 2 là kị thần, hành động ngu si như đua xe, đánh nhau, chả đem lại lợi ích gì cho đời

**** sự phức tạp và bản mệnh chính là gốc rễ.

Thực thương tiết thân giống như cái phễu lọc, lọc sự phức tạp để tạo thành sự đơn giản. Bản mệnh phải có cái sự phức tạp thì mới chắt lọc được, chứ thân nhược rồi thì có cái gì đâu để mà chắt lọc

Em hiểu đơn giản vậy thôi, em còn trẻ không có nhiều thời gian học sâu. Với em phải nhanh chóng và hiệu quả

Nếu sau này già, rảnh rồi mới học sâu Huyền học được

Em đang cố gắng xây dựng khoá đào tạo nghề trade và code, điều kiện đơn giản là đăng kí link afiliate của em thôi

Triết lý “ học nhanh, kiếm tiền sớm “

Đừng tưởng để có cái triết lý này dễ nhé. Nhìn đống sách marketing, code, trading nhiều thế nào mà em lọc ra được cho nó gọn nhẹ hiệu quả. Đống sách đó là Ấn đấy !
Đầu trang

Tên
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Cách xài dụng thần theo kinh nghiệm trường đời của em

Gửi bài gửi bởi Tên »

TonNgoKhong9999 đã viết: 21:51, 23/10/21 Em chia tứ trụ thành 2 nhóm:

Khi nhóm 1 là dụng thần, những suy nghĩ phức tạp hữu ích cho cuộc đời người này. Khi nhóm 1 là kỵ thần, những suy nghĩ phức tạp không đem lại lợi ích gì cho đời họ, nghĩ nhiều chỉ thêm thụ động.

Khi nhóm 2 là dụng thần, hành động đơn giản, hiệu quả đem lại lợi ích cho đời. Nhóm 2 là kị thần, hành động ngu si như đua xe, đánh nhau, chả đem lại lợi ích gì cho đời

Thực thương tiết thân giống như cái phễu lọc, lọc sự phức tạp để tạo thành sự đơn giản. Bản mệnh phải có cái sự phức tạp thì mới chắt lọc được, chứ thân nhược rồi thì có cái gì đâu để mà chắt lọc

Em hiểu đơn giản vậy thôi, em còn trẻ không có nhiều thời gian học sâu. Với em phải nhanh chóng và hiệu quả

Em đang cố gắng xây dựng khoá đào tạo nghề trade và code, điều kiện đơn giản là đăng kí link afiliate của em thôi

Đừng tưởng để có cái triết lý này dễ nhé. Nhìn đống sách marketing, code, trading nhiều thế nào mà em lọc ra được cho nó gọn nhẹ hiệu quả. Đống sách đó là Ấn đấy !
tôi ko có ý chê bai , hay bài xích ai cả, chú viết như này là ko hiểu gì về tứ trụ rồi.

nên đọc sách của cụ Thiệu Vĩ Hoa.
Được cảm ơn bởi: TonNgoKhong9999, luanhuynh0610
Đầu trang

TonNgoKhong9999
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Tên đã viết: 00:10, 24/10/21 [quote=TonNgoKhong9999 post_id=1730531
Sách cụ tôi đọc rồi.

Bài viết trên cần bổ sung và sửa sai thêm chút
Tỷ kiếp ví như cảm xúc , còn quan sát là lý trí. Tỷ kiếp là kị thần ví như con người quá cảm tính, cần quan sát là lý trí để cắt bớt

Tôi học ngu Huyền môn mà, riêng mảng này bị người khác nói ngu không bao giờ tự ái :((
Đầu trang

TAT
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi TAT »

TonNgoKhong9999 đã viết: 21:51, 23/10/21 Em chia tứ trụ thành 2 nhóm:

Cảm ơn nhiều về bài viết của bạn!
Cũng là 1 kinh nghiệm tốt cho mọi người ai tham khảo được gì thì tham khảo.
Thân !
Được cảm ơn bởi: An Nguyễn 123
Đầu trang

TonNgoKhong9999
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Trong ngành tài chính

Thương quan sinh tài không phải là bạn vào ngân hàng làm nhân viên hành chính, đó là bạn dụng Quan Sát rồi

Thương quan sinh tài là trader hoặc các nghề tự do liên quan đến tài chính. Thương chủ về ăn nói nên bạn diễn thuyết rất hay như môi giới

Ví dụ : mình có quen một ông anh dụng thần Thương sinh tài, khởi nghiệp từ nghề môi giới, lúc đấy còn học trung cấp nghề cơ khí.
Bây giờ tài sản gần ngàn tỷ, cũng lướt sóng chứng khoán. Ảnh không chơi forex vì cũng lớn tuổi nên sợ cái mới

Chạy maybach , nghe nhạc Bolero trong xe thì chắc chắn không phải đại gia mõm rồi
Được cảm ơn bởi: TonNgoKhong9999
Đầu trang

TonNgoKhong9999
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Thương sinh tài nếu làm môi giới thì nên tư vấn lướt sóng . Thương sinh tài là cách của một trùm trade forex ở VN , mình biết , có lá số nhưng không quen

Còn tư vấn đầu tư là dụng quan ấn rồi

Nếu bạn để ý kỹ, khi những người môi giới đầu tư mà có nghề, họ rất hay nhắc đến sách vở, rồi tiến sĩ này, thạc sĩ nọ. Họ thường tránh nói về trade

Mà cũng đúng, đầu tư là cái dài hạn, nó không thấy được ngay trước mắt, nên cần Quan Ấn như một thứ niềm tin
Được cảm ơn bởi: TonNgoKhong9999
Đầu trang

TonNgoKhong9999
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Thằng bạn nhắn tin cho mình “ 3 năm nữa mà không có tiền chắc tao bỏ xứ đi tu “

Số nó tài nhiều, thân nhược

Khổ !
Được cảm ơn bởi: TửviThiênTướng
Đầu trang

TonNgoKhong9999
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Giờ hiểu sao mấy thanh niên BO trở thành trò hề trên Facebook khi nhận mình là chuyên gia tài chính nhưng lại để mấy cái nick name như

Tuấn thổi nến, Linh thợ đục-đục banh thị trường, Hoàng bất tử , v.v.v

Cách bạn đặt tên là bạn đang sử dụng thương quan, thể hiện sự tự do sáng tạo. Tuy nhiên bạn biết rằng Tài chính là ngành có lịch sử trăm năm, cái này gọi là Thương không diệt nổi Quan, họa bá đoan đấy.
Được cảm ơn bởi: TonNgoKhong9999, nhuquynhnd135
Đầu trang

nhuquynhnd135
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi nhuquynhnd135 »

Vậy tên nick của bạn là tôn ngộ không liệu có liên quan và ảnh hưởng gì nhiều k ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”