Chia sẻ về kinh nghiệm phát tài trong Tứ trụ

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
thamsinhb
Tam đẳng
Tam đẳng

Chia sẻ về kinh nghiệm phát tài trong Tứ trụ

Gửi bài gửi bởi thamsinhb »

Hình ảnh
Chào tất cả các mem của lyso.vn.Mình là người biết rất ít về tử bình,tuy nhiên sau một thời gian nghiên cứu và nghiệm lý mình đã đúc kết được kinh nghiệm về kinh nghiệm phát tài của bản thân.Trên đây là lá số Tứ trụ của mình,lá số của mình là cách sát kiêu là cách được nhiều mà mất cũng lắm.Mọi người biết về tứ trụ đều biết một lá số sát vượng mà thân nhược thì rất nguy hiểm may mình có kiêu sinh cho thân nên bình an.Trong tứ trụ có câu thân vượng tài vượng thì là phú ông, thân nhược tài nhiều thì không gánh được tài mà dễ bị họa vì nó chính vì vậy người thân nhược rất cần tỷ kiếp trợ giúp cho nên người thân nhược đi quan vận này thì kiếm được rất nhiều tiền,năm ngoái 2018 mình vào vận tỷ không phải lo lắng chút nào về tiền bạc,năm nay vận kiếp tài hai tháng 3,4 âm lịch là tỷ kiếp mình thu nhâp khá nhưng đến tháng 9,10 là sát và quan thì lại sa sút,hy vọng hai tháng 11,12 là kiêu và ấn sẽ tốt hơn.Mình mong muốn các bạn nào có kiểu lá số như mình vào đây cùng chia sẻ kinh nghiệm và cùng nghiệm lý về các nguyệt hạn có kiêu ấn cho những người thân nhược tài nhiều.
Được cảm ơn bởi: TAT, Esmeralda
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Chia sẻ về kinh nghiệm phát tài trong Tứ trụ

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

Đúng vậy, lá số của bạn trông cả vào chữ Bính, trước 42 tuổi chữ Bính được an toàn.
Nhưng bắt đầu bước vào vận Tân Mùi, chữ Bính bị trói, vận Nhâm Thân chữ Bính bị phá, bạn phải cẩn thận. Cần tính toán chuẩn bị về phòng thủy (di chuyển về nam, ....) chứ ko là mệt mỏi đấy.
Được cảm ơn bởi: nhondoan, thamsinhb, Esmeralda
Đầu trang

thamsinhb
Tam đẳng
Tam đẳng

cảm ơn yesterday2016 ! Hiện tại đại vận canh ngọ chữ bính đã bị bị bó rồi,mình thấy không hẳn là trông vào chữ bính dù nhiều thứ mình có được có yếu tố phía nam,nhưng mình thấy những năm mậu kỷ là nhưng năm mình khắc được tài là tốt nhất những năm bính đinh chỉ có lợi cho học hành,mình thấy mình hay có họa liên quan đến mộc hơn ,đại vận này mình bị thiên khắc địa xung nhưng các năm mậu kỷ là tốt nhất,bính đinh thì tài không nhiều bạn có thể giải thích cho mình vấn đề đó không ? nơi mình sống nhiều sông suối ,dù ngày nhỏ hay bơi nhưng chưa gặp họa về thủy bao giờ
Được cảm ơn bởi: Esmeralda
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

Mộc là sát, thủy là tài, đều là kỵ.
Lá này dụng hỏa, thổ.
Đại vận Canh Ngọ xung khắc với trụ năm, nhưng do trụ năm đều là kỵ nên sự xung khắc này tốt chứ đâu có xấu, kỵ thần trong mệnh bị xung nên đại vận này ổn.
4 đại vận đầu của bạn đều trợ cho Hỏa Thổ rất tốt nên chưa thể bị nạn được.
Bạn phải gìn giữ chữ Bính như con người mắt của mình, đó là tâm điểm cứu cuộc sống của bạn. Chữ Bính thích gặp tị, ngọ, tuất, mùi, mậu. Chữ Bính ghét gặp tân, nhâm, quý, tý, hợi. Bạn thử kiểm lại các năm chữ Bính bị tổn hại (khắc, hợp) xem có khó khăn không (nhưng khó khăn chưa lớn do đang trong các đại vận tốt).
Được cảm ơn bởi: thamsinhb, siunhan92dn, Esmeralda
Đầu trang

thamsinhb
Tam đẳng
Tam đẳng

yesterday2016 đã viết: 21:34, 11/11/19 Mộc là sát, thủy là tài, đều là kỵ.
Lá này dụng hỏa, thổ.
Đại vận Canh Ngọ xung khắc với trụ năm, nhưng do trụ năm đều là kỵ nên sự xung khắc này tốt chứ đâu có xấu, kỵ thần trong mệnh bị xung nên đại vận này ổn.
4 đại vận đầu của bạn đều trợ cho Hỏa Thổ rất tốt nên chưa thể bị nạn được.
Bạn phải gìn giữ chữ Bính như con người mắt của mình, đó là tâm điểm cứu cuộc sống của bạn. Chữ Bính thích gặp tị, ngọ, tuất, mùi, mậu. Chữ Bính ghét gặp tân, nhâm, quý, tý, hợi. Bạn thử kiểm lại các năm chữ Bính bị tổn hại (khắc, hợp) xem có khó khăn không (nhưng khó khăn chưa lớn do đang trong các đại vận tốt).
Mình kiểm lại thì đúng là các năm gặp tài,thiên tài và bị hợp đúng là có những biến cố làm mình hao tài rất nhiều,năm tân bính bị hợp tuy kiếm được tiền nhưng không được tiêu cho mình.Trước đây mình hay mặc đồ xanh,đen nhưng sau này biết tử vi,tứ trụ mình dùng đồ đỏ,cam,trắng là chủ yếu.Đúng là tuy nhật can mậu thổ nhưng mình thấy mình hỏa chất rất nhiều,tính nóng,rất thạo vũ khí nóng,hồi trước đi học quân sự được loại giỏi,bắn súng được 28 điểm,sau này có dịp đi củ chi chủ yếu vào bắn súng cho vui và dù bắn nhiều khá tốn kém nhưng sau những lần như vậy mình lại kiếm được nhiều tiền hơn số đã bỏ ra.Bạn cho mình hỏi câu này : trong tứ trụ tỷ kiếp là anh em bạn bè nhưng sao anh em gần hầu như không giúp gì cho mình nhưng những người ngoài lại giúp mình nhiều hơn ?
Được cảm ơn bởi: Esmeralda
Đầu trang

siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi siunhan92dn »

Mặc dù em còn nhỏ tuổi và chưa trải nghiệm được nhiều, nhưng lá số em cũng có điểm giống lá số anh là cách thân nhược tài vượng, quan sát vượng. Cả lá số em chỉ trông chờ được vào chữ Dần ở trụ giờ nên năm nào chữ Dần nó bị tổn hại hay bị hóa mất thì đều gặp họa. Vận phát của em thì có năm Đinh Hợi 2007, Đinh Dậu 2017, hai năm nay đều đắc tài nhờ anh em bạn bè, nhưng năm 2007 đẹp hơn, vì hợi dần hợp mộc, 2017 kém hơn vì chữ dậu là tài khắc chữ dần mộc. Em đi làm đâu cũng hay được đồng nghiệp giúp đỡ, bày em cách kiếm thêm tiền.

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: Esmeralda, khoapham12
Đầu trang

thamsinhb
Tam đẳng
Tam đẳng

siunhan92dn đã viết: 22:37, 11/11/19 Mặc dù em còn nhỏ tuổi và chưa trải nghiệm được nhiều, nhưng lá số em cũng có điểm giống lá số anh là cách thân nhược tài vượng, quan sát vượng. Cả lá số em chỉ trông chờ được vào chữ Dần ở trụ giờ nên năm nào chữ Dần nó bị tổn hại hay bị hóa mất thì đều gặp họa. Vận phát của em thì có năm Đinh Hợi 2007, Đinh Dậu 2017, hai năm nay đều đắc tài nhờ anh em bạn bè, nhưng năm 2007 đẹp hơn, vì hợi dần hợp mộc, 2017 kém hơn vì chữ dậu là tài khắc chữ dần mộc. Em đi làm đâu cũng hay được đồng nghiệp giúp đỡ, bày em cách kiếm thêm tiền.

Hình ảnh
Vậy trong hai năm vận thực thương 2018,2019 em chỉ kiếm tiền vừa đủ ? Vậy là những năm tỷ em kiếm nhiều tiền hơn hay là năm kiếp tài ?
Đầu trang

siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi siunhan92dn »

thamsinhb đã viết: 22:50, 11/11/19
siunhan92dn đã viết: 22:37, 11/11/19 Mặc dù em còn nhỏ tuổi và chưa trải nghiệm được nhiều, nhưng lá số em cũng có điểm giống lá số anh là cách thân nhược tài vượng, quan sát vượng. Cả lá số em chỉ trông chờ được vào chữ Dần ở trụ giờ nên năm nào chữ Dần nó bị tổn hại hay bị hóa mất thì đều gặp họa. Vận phát của em thì có năm Đinh Hợi 2007, Đinh Dậu 2017, hai năm nay đều đắc tài nhờ anh em bạn bè, nhưng năm 2007 đẹp hơn, vì hợi dần hợp mộc, 2017 kém hơn vì chữ dậu là tài khắc chữ dần mộc. Em đi làm đâu cũng hay được đồng nghiệp giúp đỡ, bày em cách kiếm thêm tiền.

Hình ảnh
Vậy trong hai năm vận thực thương 2018,2019 em chỉ kiếm tiền vừa đủ ? Vậy là những năm tỷ em kiếm nhiều tiền hơn hay là năm kiếp tài ?
Năm thực thương thì bình thường thôi, năm có kiếp tài thì kiếm tiền tốt hơn năm tỷ.
Đầu trang

NOVA_S
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi NOVA_S »

Bát tự thamsinhb, lúc luận cần lưu ý trụ ngày có tự hợp nên vững, thiên can không thấu nên hiện tại hành vận "chi phương nam vận" cơ bản vẫn ổn.
Đầu trang

thamsinhb
Tam đẳng
Tam đẳng

NOVA_S đã viết: 23:00, 11/11/19 Bát tự thamsinhb, lúc luận cần lưu ý trụ ngày có tự hợp nên vững, thiên can không thấu nên hiện tại hành vận "chi phương nam vận" cơ bản vẫn ổn.
Cảm ơn bạn nhé mình không biết nhiều nên không biết hợp hóa tại trụ ngày :) có lẽ vậy nên mình thấy mình hỏa chất nổi trội hơn,vậy bạn có thể chỉ cho mình tại sao anh chị em gần của mình không giúp gì được cho mình mà bạn bè lại giúp đắc lực hơn được không ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”