Cho cháu xin một lối thoát khỏi ngục tù thực tại

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
daihau2404
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Cho cháu xin một lối thoát khỏi ngục tù thực tại

Gửi bài gửi bởi daihau2404 »

Cuộc sống của cháu trước dịch dù có vất vả nhưng cviec cũng có thể xem là đúng chuyên môn và có niềm yêu thích cũng như là dư dã được đôi đồng ( cháu làm bên du lịch ) . Dịch covid đến , cháu thất nghiệp từ tết , bnhiu tiền bạc dành dụm cũng ra đi sạch , chuyện tình cảm của cháu với ny cũng đi vào ngõ cụt , cháu bỏ xứ đi SG ( cháu ở miền trung ) mong muốn tìm một cviec kiếm sống qua ngày , trầy trật ở SG cuối cùng cháu cũng tìm được việc , cviec vừa vất vả vừa đúng chuyên môn , k có niềm vui thú , hằng ngày cháu rệu rã đi làm với cái xác không hồn để lo cơm áo gạo tiền . Ngồi giữa bốn bức tường cháu thật sự cảm thấy bế tắc và lẻ loi đến cùng cực . Mong các cô / chú soi sáng giúp cháu đoạn đường sắp tới .
Cháu chân thành cám ơn .

Hình ảnh
Đầu trang

lobangtho91
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Cho cháu xin một lối thoát khỏi ngục tù thực tại

Gửi bài gửi bởi lobangtho91 »

Polyrhythm đã viết: 08:19, 18/08/20 Mười lời khuyên của chuyên gia kinh tế hàng đầu trên weibo 11/2019.
Giờ vẫn còn đúng cho các nước nhỏ ở DNA trong năm 2020

Dân VN đỡ hơn 1 xíu nhưng ko nhiều :((

1/ tích trữ tiền mặt, tích trữ vàng, usd, tích trữ lương thực và thịt lợn

2/ ko bỏ việc, ko khởi nghiệp, ko đầu tư, ko vay thế chấp và vay tín dụng

3/ ko vay mượn và quan trọng hơn là ko cho vay mượn

4/ ăn cơm tại nhà, cầm theo cơm hộp cho bữa trưa. Từ biệt lối sống xa hoa lãng phí. Quay lại các nhu cầu tiêu dùng cơ bản như ăn ngủ đụ ị

5/ chấm dứt các mối quan hệ ngoài hôn nhân

6/ khiêm tốn và tôn trọng với những người nghèo và thu nhập thấp vì họ có thể lắc mình thành kẻ cướp bất cứ lúc nào

7/ bán nhà, đặc biệt là những người sở hữu nhiều hơn 1 căn nhà

8/ kết hôn để giảm chi phí nhưng đừng vội có con

9/ tập thể dục và phòng tránh bệnh tật

10/ cuối cùng và quan trọng nhất: Hãy cố sống sót
2/ 10/
Được cảm ơn bởi: MarlinNguyen
Đầu trang

siunhan92dn
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi siunhan92dn »

lobangtho91 đã viết: 23:21, 20/09/20
Polyrhythm đã viết: 08:19, 18/08/20 Mười lời khuyên của chuyên gia kinh tế hàng đầu trên weibo 11/2019.

4/ ăn cơm tại nhà, cầm theo cơm hộp cho bữa trưa. Từ biệt lối sống xa hoa lãng phí. Quay lại các nhu cầu tiêu dùng cơ bản như ăn ngủ đụ ị

6/ khiêm tốn và tôn trọng với những người nghèo và thu nhập thấp vì họ có thể lắc mình thành kẻ cướp bất cứ lúc nào

2/ 10/
cái số 7 em thấy không đúng, ở việt nam mà đi bán nhà là dại rồi, vì đồng tiền ngày càng mất giá, trong khi giá bất động sản thì ngày càng lên, nếu chị có đọc hay tham khảo điều gì, chị cũng nên tiếp thu có chọn lọc.
Được cảm ơn bởi: Yeutanhuong
Đầu trang

lobangtho91
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi lobangtho91 »

siunhan92dn đã viết: 23:26, 20/09/20
lobangtho91 đã viết: 23:21, 20/09/20

2/ 10/
cái số 7 em thấy không đúng, ở việt nam mà đi bán nhà là dại rồi, vì đồng tiền ngày càng mất giá, trong khi giá bất động sản thì ngày càng lên, nếu chị có đọc hay tham khảo điều gì, chị cũng nên tiếp thu có chọn lọc.
Chị có ghi chú số 2/ và số 10/ ở dưới là nên nhất cho bạn này ngay tại thời điểm này thây, tuỳ m vận dụng thôi mà :-j
Đầu trang

Hồng Hạnh
Cửu đẳng
Cửu đẳng

Gửi bài gửi bởi Hồng Hạnh »

Chị Lộ tư vấn cho em chọn số mấy
Đầu trang

daihau2404
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Mong mọi người cho em hỏi sắp tới e sẽ ntn ạ
Đầu trang

Valkyrie Randgris
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Valkyrie Randgris »

daihau2404 đã viết: 23:01, 20/09/20
Hình ảnh
Mệnh thổ kim dày, cần dụng mộc phá thổ, hỷ thuỷ tiết tú sinh tài. Thuỷ là thương thực, bạn làm ngành du lịch là hợp đấy, vừa năng động vừa ra được tiền.

Tuy nhiên bạn đang ở đại vận Tân Mùi là kị thần. Thìn Tuất Mùi tam hình, công danh bất thuận. Năm nay Canh Tý, Canh thấu hợp Ất, phá Giáp nên tiền bạc khó khăn, nhất là những tháng mùa thu này.

Nửa cuối năm Canh sinh về Tý bạn sẽ thấy dễ thở hơn chút, bắt đầu từ tháng Hợi theo lịch tiết khí.

Năm sau 2021 Tân Sửu, Thìn Tuất Sửu Mùi vừa xung vừa hình là một năm chán ngắt với bạn đấy. Khá là u uất mệt mỏi vì công việc, tình trạng rệu rã sẽ còn nặng nề u ám hơn, tiền bạc thì khó kiếm. Đồng thời đề phòng thị phi với tiểu nhân tại nơi làm việc!

Chờ qua 2022 bạn sẽ tốt hơn nhé, cả công việc lẫn tình duyên. Cố gắng vượt qua năm sau, bạn sẽ có 2 năm cực kỳ đẹp đấy! Qua 34 trở ra cuộc sống bạn sẽ có cải thiện! Số có hậu.
Đầu trang

daihau2404
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Valkyrie Randgris đã viết: 19:20, 21/09/20
Hình ảnh
Mệnh thổ kim dày, cần dụng mộc phá thổ, hỷ thuỷ tiết tú sinh tài. Thuỷ là thương thực, bạn làm ngành du lịch là hợp đấy, vừa năng động vừa ra được tiền.

Tuy nhiên bạn đang ở đại vận Tân Mùi là kị thần. Thìn Tuất Mùi tam hình, công danh bất thuận. Năm nay Canh Tý, Canh thấu hợp Ất, phá Giáp nên tiền bạc khó khăn, nhất là những tháng mùa thu này.

Nửa cuối năm Canh sinh về Tý bạn sẽ thấy dễ thở hơn chút, bắt đầu từ tháng Hợi theo lịch tiết khí.

Năm sau 2021 Tân Sửu, Thìn Tuất Sửu Mùi vừa xung vừa hình là một năm chán ngắt với bạn đấy. Khá là u uất mệt mỏi vì công việc, tình trạng rệu rã sẽ còn nặng nề u ám hơn, tiền bạc thì khó kiếm. Đồng thời đề phòng thị phi với tiểu nhân tại nơi làm việc!

Chờ qua 2022 bạn sẽ tốt hơn nhé, cả công việc lẫn tình duyên. Cố gắng vượt qua năm sau, bạn sẽ có 2 năm cực kỳ đẹp đấy! Qua 34 trở ra cuộc sống bạn sẽ có cải thiện! Số có hậu.

Thật sự cả năm nay đúng như bác nói ạ , em rơi vào tình cảnh u uất trong thời gian rất dài , lắm lúc em tưởng mình bị trầm cảm , cũng lắm lúc muốn chết quách đi cho xong nhưng còn gia đình đó , lại gắng gượng cho qua từng ngày . Em muốn hỏi bác là liệu em có nên ở lại sài gòn hay về quê ạ . Cuộc sống ở sg với đồng lương ít ỏi khi em làm trái nghề thật sự chỉ vừa đủ sống và rất ngột ngạt với em . Em cám ơn bác rất nhiều
Đầu trang

Valkyrie Randgris
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Valkyrie Randgris »

daihau2404 đã viết: 21:00, 21/09/20
Valkyrie Randgris đã viết: 19:20, 21/09/20
Hình ảnh

Thật sự cả năm nay đúng như bác nói ạ , em rơi vào tình cảnh u uất trong thời gian rất dài , lắm lúc em tưởng mình bị trầm cảm , cũng lắm lúc muốn chết quách đi cho xong nhưng còn gia đình đó , lại gắng gượng cho qua từng ngày . Em muốn hỏi bác là liệu em có nên ở lại sài gòn hay về quê ạ . Cuộc sống ở sg với đồng lương ít ỏi khi em làm trái nghề thật sự chỉ vừa đủ sống và rất ngột ngạt với em . Em cám ơn bác rất nhiều
Bạn ở trong nam phong thuỷ không hợp. Do mệnh thổ ẩm hối hoả sinh kim về kị thần. Dụng hỷ của bạn là mộc thuỷ, ra ngoài bắc tốt hơn
Đầu trang

daihau2404
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Em cũng dự tính là cố gắng vừa làm vừa học ( em đang
học thêm bằng nghiệp vụ xuất nhập khẩu ) 4 tháng nữa là tết học xong rồi em về quê luôn . Xin hỏi bác là chuyện tình cảm em ntn , em hiện tại một phần u uất là do chuyện tình cảm , tiến k được mà lùi cũng k xong . Bản thân lại là người đặt nặng tình cảm nên khá là luỵ tình . Cám ơn bác
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”