Em xin nhờ các cao nhân và bác CHUONGZKHUE luận xem giúp em lá số này

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
27072020
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Em xin nhờ các cao nhân và bác CHUONGZKHUE luận xem giúp em lá số này

Gửi bài gửi bởi 27072020 »

Em muốn xem về đất đai nhà cửa ,luận lá số của em có của ăn của để không ạ .em xin cảm ơn rất nhiều.
Được cảm ơn bởi: Fafamin90
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Em xin nhờ các cao nhân và bác CHUONGZKHUE luận xem giúp em lá số này

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: 27072020
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Hỏi tôi, tôi giải thích chút ít thôi rồi cho biết lá số ra sao ?.
Sinh ngày Tân Dậu . Tân kim Dậu cũng kim , kết quả đầu tiên là trắc trở tình duyên, tuy là kiến lộc . Tân là kim, trong Dậu lại có chứa Tân nên gọi Tỷ . Nhật nguyên tràn ngập Kim . Trong 4 trụ anh thấy không có chữ Quan nào hết . Trong năm có chữ Hợi, lộ ra làm Giáp là Tài nhưng không thấu .
Trong đời cần Quan và Tài mà không có . Kim thì quá vượng không biết để dùng làm gì .
Vì vậy trong đời sẽ thấy khốn tới, khốn lui không biết làm gì .
Nhìn xuống đại vận 4, có Quan nhưng lại là Tân (Tỷ) . Chỉ tới đại vận 7 mới có chữ Quan, Tài . Chỉ co đại vận nầy là giàu có .
Số thành công trong hậu vận, không có vợ .
Được cảm ơn bởi: 27072020, Yeutanhuong
Đầu trang

27072020
Nhất đẳng
Nhất đẳng

CHUONGZKHUE đã viết: 18:47, 03/03/22 Hỏi tôi, tôi giải thích chút ít thôi rồi cho biết lá số ra sao ?.
Sinh ngày Tân Dậu . Tân kim Dậu cũng kim , kết quả đầu tiên là trắc trở tình duyên, tuy là kiến lộc . Tân là kim, trong Dậu lại có chứa Tân nên gọi Tỷ . Nhật nguyên tràn ngập Kim . Trong 4 trụ anh thấy không có chữ Quan nào hết . Trong năm có chữ Hợi, lộ ra làm Giáp là Tài nhưng không thấu .
Trong đời cần Quan và Tài mà không có . Kim thì quá vượng không biết để dùng làm gì .
Vì vậy trong đời sẽ thấy khốn tới, khốn lui không biết làm gì .
Nhìn xuống đại vận 4, có Quan nhưng lại là Tân (Tỷ) . Chỉ tới đại vận 7 mới có chữ Quan, Tài . Chỉ co đại vận nầy là giàu có .
Số thành công trong hậu vận, không có vợ .
Đầu tiên cháu cảm ơn bác ạ,đúng là cháu thấy mình tình duyên trắc trở ,năm nay cháu được người quen giới thiệu cho 1cô gái nhưng bước đầu cô ấy không cho cháu cơ hội..
Cháu thấy bản thân mình không có kế hoạch gì cho tương lai .Theo như bác luận thì đến đại vận 66 đến 75 mới đỡ khổ ,và bây giờ cháu vẫn chưa nghĩ gì đến việc lập gia đình bác ạ
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Không phải đỡ khổ mà là giàu có . Giàu có hiểu theo nghĩa từ không lên có, không phải bổng nhiên thành đại gia trong 2 đại hạn kế tiếp .
Đầu trang

27072020
Nhất đẳng
Nhất đẳng

CHUONGZKHUE đã viết: 20:37, 03/03/22 Không phải đỡ khổ mà là giàu có . Giàu có hiểu theo nghĩa từ không lên có, không phải bổng nhiên thành đại gia trong 2 đại hạn kế tiếp .
[/quo Vâng cháu cảm ơn bác đã chỉ bảo,nhưng nếu được bác cho cháu 1lời nhận xét thẳng thắn trong năm nay về lá số này được không ạ.
Đầu trang

Nhukhoi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Nhukhoi »

Có của thửa kế! Có phải đang chuẩn bị nhận tin hưởng tài sản hay việc liên quan đến tiền bạc đúng không? Số không quan sát! Không sao!!! Tài sinh quan! Nghĩa có tiền bạc sẽ có địa vị danh tiếng! Đại vận này có tiến triển rồi ko cần đợi về già!!
Đầu trang

27072020
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Nhukhoi đã viết: 01:01, 04/03/22 Có của thửa kế! Có phải đang chuẩn bị nhận tin hưởng tài sản hay việc liên quan đến tiền bạc đúng không? Số không quan sát! Không sao!!! Tài sinh quan! Nghĩa có tiền bạc sẽ có địa vị danh tiếng! Đại vận này có tiến triển rồi ko cần đợi về già!!
Vâng , nếu không có gì thay đổi thì em được hưởng tài sản hơi nhiều 1chút.Bố mẹ em còn mỗi mình em ,nên lúc nào cũng bảo lấy vợ con bố mẹ để lại đất cát thì nọ thì chai cho .Còn địa vị danh tiếng em nghĩ là mình sẽ không có,vì bây giờ em cũng chỉ là lao động bình thường không phải buôn bán hay làm công ty này công ty kia.
Được cảm ơn bởi: Nhukhoi
Đầu trang

Nhukhoi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Nhukhoi »

27072020 đã viết: 06:40, 04/03/22
Nhukhoi đã viết: 01:01, 04/03/22 Có của thửa kế! Có phải đang chuẩn bị nhận tin hưởng tài sản hay việc liên quan đến tiền bạc đúng không? Số không quan sát! Không sao!!! Tài sinh quan! Nghĩa có tiền bạc sẽ có địa vị danh tiếng! Đại vận này có tiến triển rồi ko cần đợi về già!!
Vâng , nếu không có gì thay đổi thì em được hưởng tài sản hơi nhiều 1chút.Bố mẹ em còn mỗi mình em ,nên lúc nào cũng bảo lấy vợ con bố mẹ để lại đất cát thì nọ thì chai cho .Còn địa vị danh tiếng em nghĩ là mình sẽ không có,vì bây giờ em cũng chỉ là lao động bình thường không phải buôn bán hay làm công ty này công ty kia.
Cứ bình thường mà sống! Đã nói là tài sinh quan! Nghĩa người dựa vào tài lực mà tạo nên địa vị xã hội!
Được cảm ơn bởi: 27072020, Minh289
Đầu trang

27072020
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Nhukhoi đã viết: 14:31, 06/03/22
27072020 đã viết: 06:40, 04/03/22
Cứ bình thường mà sống! Đã nói là tài sinh quan! Nghĩa người dựa vào tài lực mà tạo nên địa vị xã hội!
Vâng có lẽ lúc đó em chưa hiểu ý câu đó,bác nói làm em mới ngẫm ra.Em cảm ơn bác nhiều
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”