Hỏi về bát tự tòng khí không tòng thế

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Hình đại diện của thành viên
tue san
Chính thức
Chính thức

Hỏi về bát tự tòng khí không tòng thế

Gửi bài gửi bởi tue san »

Xin chào các bác ở diễn đàn,
Có bác luận lá số của con là bát tự này tòng khí không tòng thế. Là nội thực thần
Các bác có thể giải thích giùm con ý nghĩa của nó với được không ạ?
Con xin cảm ơn các bác.
Lá số của con ở dưới ạ.

Hình ảnh
Đầu trang

Superlang
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Hỏi về bát tự tòng khí không tòng thế

Gửi bài gửi bởi Superlang »

Chắc là em đọc manh phái phải không?
Số của em, hoả thế cực vượng, quý thuỷ như cơn mưa mốc mùa hè, để ý mưa xong cái nó còn nóng hơn lúc trước, nên dụng thần của em là Kim, từ 24 đến nay là kiếm được tiền, sau đó trải qua 5 năm từ 30-35 bị mất tiền, từ 36 đến 45 tuổi tài vận thuận lợi, có thể tích tiền vào thời gian này. Tài vận của em nó cứ lên xuống vậy đó.
Đầu trang

tue san
Chính thức
Chính thức

Superlang đã viết: 21:40, 18/01/21 Chắc là em đọc manh phái phải không?
Số của em, hoả thế cực vượng, quý thuỷ như cơn mưa mốc mùa hè, để ý mưa xong cái nó còn nóng hơn lúc trước, nên dụng thần của em là Kim, từ 24 đến nay là kiếm được tiền, sau đó trải qua 5 năm từ 30-35 bị mất tiền, từ 36 đến 45 tuổi tài vận thuận lợi, có thể tích tiền vào thời gian này. Tài vận của em nó cứ lên xuống vậy đó.
Dạ em cảm ơn a đã luận cho em ạ. 2017-2018 kinh tế cảm thấy thoải mái ạ. Nhưng 2019-2020 thì thất bại trong buôn bán đất ạ. Lỗ hơn 1 tỷ á anh. Chưa đến 30t mà em đã thất thoát tiền rồi đây ạ. Không biết tương lai em có nhà không nữa. Hiện tại em công ty em vì dịch nên cho nhân viên ở nhà, em cảm thấy sự nghiệp bấp bênh, mù mịt quá ạ. Có người nói em không kinh doanh được nhưng em vẫn muốn 2021 mở 1 quán ăn vặt hay quán nước thì không biết có thuận lợi không ạ?
Dụng thần là kim thì mình nên làm gì và hạn chế làm gì ạ? Anh có lời khuyên nào dành cho lá số của em không ạ?
Em cảm ơn anh nhiều.
Đầu trang

Superlang
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Luận lưu niên ở số của em, vì quý thuỷ kị thần không có chế, cho nên gặp hợi tý là ăn đòn.
2 năm phá tài là em bước vào vận kiếp tài rồi, năm nay có thể kiếm được số tiền nhỏ, tuy nhiên tân kim, quý thuỷ đều dẫn động, là dụng kị song hành, vẫn sẽ hao tiền thôi.
Đầu trang

tue san
Chính thức
Chính thức

Superlang đã viết: 15:05, 19/01/21 Luận lưu niên ở số của em, vì quý thuỷ kị thần không có chế, cho nên gặp hợi tý là ăn đòn.
2 năm phá tài là em bước vào vận kiếp tài rồi, năm nay có thể kiếm được số tiền nhỏ, tuy nhiên tân kim, quý thuỷ đều dẫn động, là dụng kị song hành, vẫn sẽ hao tiền thôi.
Dạ, ăn đòn no nê luôn a. 😓
Dạ hi vọng có kiếm được tiền rồi hao ít ít được chứ em thấy hồi nào đến giờ toàn hao tài chứ chả có lúc nào giữ được hết á anh. Liệu có cách nào hao tài mà có thể kiếm ra đc nhiều tiền k ạ ? Hehe
Lá số có vẻ cũng lên bờ xuống ruộng a nhỉ. Hậu vận về già của em hình như cũng không được tốt
Đầu trang

Superlang
Nhất đẳng
Nhất đẳng

nếu bảo cải vận thì khó lắm em ạ, nhiều sách thì có dạy là kiếm được tiền thì đưa ngay cho người nào mà em tin tưởng nhất, có khả năng giữ tiền nhất trong nhà nhờ giữ hộ. Em làm thử xem.
Đầu trang

akas139
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi akas139 »

Hoặc là nếu chưa lập gia đình thì cố xúc được anh nào có tứ trụ phù hợp với mình nhưng mà cái này cũng khó :-j
Đầu trang

tue san
Chính thức
Chính thức

Superlang đã viết: 21:22, 19/01/21 nếu bảo cải vận thì khó lắm em ạ, nhiều sách thì có dạy là kiếm được tiền thì đưa ngay cho người nào mà em tin tưởng nhất, có khả năng giữ tiền nhất trong nhà nhờ giữ hộ. Em làm thử xem.
Dạ em cảm ơn anh nhiều ạ. Chúc anh và gia đình mạnh khoẻ và may mắn ạ.
Đầu trang

yuanyuan91
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi yuanyuan91 »

Hi, chào bạn,
Mình cùng ngày tháng năm sinh với bạn nè. Nhưng mình sinh giờ thìn. Bát tự mình TÂN MÙI - QUÝ TỴ - BÍNH NGỌ - NHÂM THÌN.
Mình thì sinh ở miền Nam mà lại thích phương Bắc hơn, với lại mình mong tương lai sẽ định cư ở nước ngoài. Mong được hạnh phúc viên mãn ở phương xa.
Đầu trang

tue san
Chính thức
Chính thức

yuanyuan91 đã viết: 12:59, 25/01/21 Hi, chào bạn,
Mình cùng ngày tháng năm sinh với bạn nè. Nhưng mình sinh giờ thìn. Bát tự mình TÂN MÙI - QUÝ TỴ - BÍNH NGỌ - NHÂM THÌN.
Mình thì sinh ở miền Nam mà lại thích phương Bắc hơn, với lại mình mong tương lai sẽ định cư ở nước ngoài. Mong được hạnh phúc viên mãn ở phương xa.
Trùng hợp hay vậy nè, khác giờ là khác nhiều rồi á bạn. Hehe. Bạn là nam hay nữ vậy? Cuộc đời bạn từ nhỏ đến lớn thuận lợi chứ?
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”