KHÓ HIỂU nan giải đi tìm giờ sinh.

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Hình đại diện của thành viên
hhn6789
Nhị đẳng
Nhị đẳng

KHÓ HIỂU nan giải đi tìm giờ sinh.

Gửi bài gửi bởi hhn6789 »

Em sinh ngày 27/4/1993 dương lịch nhầm ngày 6/3/1993 âm lịch. vào lúc 7h sáng. Em có nhờ các tiền bối ở khắp nơi có thu phí và trả phí luận bàn về 2 lá số của em để tìm giờ sinh MÃO hay THÌN. Thì cả 2 lá số căn bản đều không giống em. Vậy là do nguyên do nào ạ? em được mẹ mang thai khoảng 10 tháng rưỡi, đẻ ra khoảng hơn 3 ký.
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: KHÓ HIỂU nan giải đi tìm giờ sinh.

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

Bạn post cả 2 lá số tử vi xem nào.
Đầu trang

hhn6789
Nhị đẳng
Nhị đẳng

yesterday2016 đã viết: 19:47, 10/08/17 Bạn post cả 2 lá số tử vi xem nào.
dạ em tìm ra được rồi ạ, em cảm ơn anh nhiều, lá số của em là giờ Mão.

nhưng anh có thể giúp em biết thọ mạng, tai ách của em và ba mẹ em không. Em vẫn chưa báo hiếu được cho cha mẹ. em xin được cảm ơn anh.

Hình ảnh

-----------------------------

Hình ảnh
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

hhn6789 đã viết: 22:10, 10/08/17
yesterday2016 đã viết: 19:47, 10/08/17 Bạn post cả 2 lá số tử vi xem nào.
dạ em tìm ra được rồi ạ, em cảm ơn anh nhiều, lá số của em là giờ Mão.

nhưng anh có thể giúp em biết thọ mạng, tai ách của em và ba mẹ em không. Em vẫn chưa báo hiếu được cho cha mẹ. em xin được cảm ơn anh.

Hình ảnh

-----------------------------

Hình ảnh
Mấy lá sinh giờ mông lung kiểu này khó xem lắm.
Tử vi lại sinh tháng nhuận nên xem tử vi vô dụng. Tưởng sinh tháng không nhuận thì mò lá tử vi nó nhìn ra nhanh hơn.
Thôi coi như lá này ko xác định giờ sinh.
Đầu trang

hhn6789
Nhị đẳng
Nhị đẳng

yesterday2016 đã viết: 22:23, 10/08/17
em sinh lúc 7h, cuối giờ mão đầu giờ thìn, tóm lại là giờ mão đó anh. 6h59 phút là đúng anh ạ.

nhuận mà em còn sinh ngay lúc giao 2 tiết khí và được mang thai hơn 10 tháng nữa. hic
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

hhn6789 đã viết: 22:28, 10/08/17
yesterday2016 đã viết: 22:23, 10/08/17
em sinh lúc 7h, cuối giờ mão đầu giờ thìn, tóm lại là giờ mão đó anh. 6h59 phút là đúng anh ạ.

nhuận mà em còn sinh ngay lúc giao 2 tiết khí và được mang thai hơn 10 tháng nữa. hic
Thôi chịu, chả dám xem.
Đầu trang

hhn6789
Nhị đẳng
Nhị đẳng

yesterday2016 đã viết: 22:38, 10/08/17

Thôi chịu, chả dám xem.
có hai, ba tiền bối xem cho em, em bảo không đúng, rồi hai tiền bối đó giận và cạch mặt em rồi hic, bảo là em lấy sai giờ làm mất công họ. hic
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

hhn6789 đã viết: 22:43, 10/08/17

Thôi chịu, chả dám xem.
có hai, ba tiền bối xem cho em, em bảo không đúng, rồi hai tiền bối đó giận và cạch mặt em rồi hic, bảo là em lấy sai giờ làm mất công họ. hic
Thế lại hay, không biết số thì vô tư mà sống, nỗ lực hết mình. Đỡ bận tâm nhiều.
Đầu trang

hhn6789
Nhị đẳng
Nhị đẳng

yesterday2016 đã viết: 22:46, 10/08/17
hhn6789 đã viết: 22:43, 10/08/17

Thôi chịu, chả dám xem.
Thế lại hay, không biết số thì vô tư mà sống, nỗ lực hết mình. Đỡ bận tâm nhiều.
có một bác vô danh luận bàn lá số của em như thế này, không sai một chữ. Nhưng lạ 1 điều là tất cả những điều bác ấy luận ra chỉ bắt đầu từ năm 2016 đến nay, cũng là lúc em được khai sáng. giờ nghĩ lại lúc trước em u mê như có cái gì kìm hãm trong đầu.
nicelooking95 đã viết: THAM TRIỆT có phần kém hay vì trừ bó đi lòng ham muốn, đa phần các người nổi tiếng đều có Tham Tuần. Nhưng Tham Triệt thì hiếm. Anh có ham thích điều gì không? Nếu thực tâm trả lời không. Đó là cách Tham Triệt. TRIỆT đi với VŨ còn khuyết điểm xem nhẹ đồng tiền (khinh tài cách) nhưng Triệt đi với Vũ không phải là tệ, vì tài năng cần lộ ra cho mọi người chiêm ngưỡng chứ không chú trọng tiền bạc.
THAM VŨ với XƯƠNG KHÚC:.
THAM đi với XƯƠNG là một cách rất hay, quyết tâm làm một điều gì đó cho bằng được dù thịt nát xương tan cũng làm. Nếu có KHÚC tạo thành một cách quá hay, đa tài, đa năng, xuất tướng nhập tướng, danh trấn chi bang, văn kiêm vũ bị… Đó là những cái rất hay, quá hay.
Nhưng chú ý vị trí Thìn Tuất có cách này dễ gặp LINH TINH hình thành cách ‘Linh Xương La Vũ’ (nghe lời cổ vũ, xúi giục mà mang họa) hạn ngộ KHÔNG KIẾP hối không kịp. Còn nếu đáo hạn có cách này (tức ta thuộc cách khác như Cự Nhật hay Đồng Âm… dễ gặp họa tại Hạn). Nhưng MỆNH có cách này vẫn là một cách hay. Nếu có XƯƠNG KHÚC khỏi lo gặp bộ KHÔNG KIẾP.
THAM VŨ với KHÔI VIỆT.
Hợp cách, nhất là đối với VŨ chủ tài sản quí, vừa chủ phát tài, vừa là quí nhân. Chú ý bộ sao này kỵ gặp bộ LINH HỎA và tiếp là HÌNH. KHÔI VIỆT đi với LINH HỎA chủ phát sinh những chuyện khẩn cấp (Hỏa), lịnh lạc (Linh), đồng thời phát sinh sự giận hờn (giận là Hỏa, hờn là Linh). Còn là cách bốc lửa, bốc khói mà tài sản rất kỵ lửa bốc kiểu này thành tro bụi do cách Khôi Hỏa là tro tàn. Nếu có HÌNH lại phát sinh sự bắt bẻ, nếu chỉ HÌNH thôi VŨ hóa giải rất dễ dàng, HÌNH KHÔI HỎA VIỆT là tai họa giáng xuống. Khi thấy KHÔI VIỆT phải nghĩ ngay đến sao kỵ nó HỎA LINH và KỴ HÌNH.
VŨ đi với KHÔI VIỆT còn là cách làm Tài chính, Ngân hàng vì nó chủ tài sản quí.
THAM VŨ Sửu Mùi cách.
Bên trong ta là kẻ có tài đồng thời bên ngoài hầu như không có đói tượng để sao tài. Vì vậy được gọi là hay nhất.
Riêng cách nầy tại Sửu kị gặp KÌNH DƯƠNG vì hai bên được giáp NHẬT NGUYỆT sáng, vì vậy có câu:
“Đất tứ mộ HOẢ LINH THAM VŨ. Có uy quyền chớ ngộ KÌNH DƯƠNG”
Càng tồi tệ hơn khi có thêm CÔ QUẢ
“NHẬT NGUYỆT giáp Mệnh, giáp Tài bất quyền tất phú gia DƯƠNG ĐÀ xung thủ nghi tăng đạo”.
Ở mệnh cung của bạn có bộ Thái độ ( thái tuế ), bày tỏ ( bạch hổ ) , quan điểm ( quan phù ) , ngưỡng mộ ( phượng các ).
Tóm lại bạn có khả năng bày tỏ quan điểm lập trường và có được sự ngưỡng mộ của mọi người . Một khi Phượng Các không hỗ trợ cho bàng tinh Tang Hư Khách, thì nó sẽ quay sang hỗ trợ cho nhóm Tuế Hổ Phù.
Tại đây Mệnh bạn có Kình Thái Triệt tức ta hiểu rằng Thái Độ Chống đối ương bướng , chống lại Lệnh từ ai đó có thể cha or mẹ (linh tinh lệnh lạc ) dĩ nhiên ý này không hẳn là chỉ chống đối mỗi gia đình, mà có thể liên quan đến tổ chức, đoàn thể nào đó suy rộng ra chứ không gói gọn một chỗ là gia đình.
Kế tiếp bạn có bộ Nhị Khúc là Vũ Khúc + Văn Khúc rất có tài hùng biện diễn thuyết, hãy nhìn xem lá số ông hitle ấy. Hitle mình cho rằng tài diễn thuyết rất đáng nể phục.
Kế tiếp bộ Xương Khúc Tấu Lực Đà Hao bộ này có xu hướng về viết biên chép soạn thoải văn bản, và khi viết truyện nào đó ắt hẳn ai đó sẽ có bộ này tại Hạn hoặc Ách. Hình Xương Khúc LÀ CÁCH HÀNH VĂN , Xương Khúc mà Có Kỵ là rất phiền phức về giấy tờ, chỉ mỗi tờ giấy thôi phải làm đi làm lại nhiều lần , ắt hẳn ai đó trãi qua hạn Xương Khúc ngộ Kỵ thì sẽ biết.
Và dĩ nhiên khi viết truyện có hư cấu không dĩ nhiên là có đó là thiên hư, viết hư cấu mà không ảnh hưởng đến người khác là một điều tốt, hư hư ảo ảo có phần tốt và xấu, nhưng đừng viết hư cấu theo lề lối trục lợi là điều tốt mà phải không .
Đầu trang

hhn6789
Nhị đẳng
Nhị đẳng

EM PHAN HOI LAI NTN đã viết: Em đọc xong thì cũng không hiểu dụng ý lắm, nhưng em thấy loáng thoáng anh nói đúng em rồi. Em xem nhẹ đồng tiền, thích giúp đỡ người khác nhiều khi bị nghĩ là thích thể hiện, em đã bắt tay giải bài toán nào là khi em hết suy nghĩ nỗi nữa mới thôi, cực kì tập trung và quyết tâm, về các lĩnh vực em có nhìn sơ qua thì em hiểu đc khoảng 40% còn tập trung học hỏi thì có thể thành thạo, em không biết mình hạn chế ở chỗ nào. Còn suy nghĩ của em, em cảm thấy nghĩ xa và rộng hơn mọi người không biết có bị ảo tưởng sức mạnh không mà em nói ra cái gì cũng bị người ta chửi vì không hiểu, ngay cả mẹ em cũng chửi em nữa. Em đang học công nghệ thực phẩm rất giỏi, em cũng giỏi công nghệ thông tin cả phần mềm lẫn phần cứng, em chưa học kinh doanh như em biết kinh doanh cần chuyên sâu những yếu tố nào, mảng nào là quan trọng của doanh nghiệp,... thơ ca thi phú triết lý em đều nắm rõ những cái cơ bản. em hay bị người ta lừa đảo, xúi dục thì hồi trước chắc có, nhìn em cùi bắp như hai lúa vậy nên em nói cái gì nó hơi hack não ra là người ta không tin hoặc ghét em ngay, em tính cách vui vẻ dễ chịu, nhưng em đã nóng máy thì chỉ có cháy bugi, em giận ai em không có nói ra mà lẳng lặng coi người đó vô hình. Em sống hết mình nhưng cũng phũ nhẫn tâm. em thấy ai nói cái gì vô lý cũng hay bắt bẻ nữa. em nhà nghèo từ nhỏ, nhưng ba mẹ em thương em nên muốn gì cũng có, no đủ, không thiếu thốn, muốn gì có đó, em có một mối tình quen từ năm 2012 đến năm 2016 hay sao đó. nói vậy chứ chuỗi thời gian đó cũng không đáng tính là hạnh phúc đâu anh. em có hay chơi ngu như bị thủy đậu cực nặng xong lấy khăn ra biển tắm chà cho nát mụn, hoặc hồi nhỏ bị chó cắn đi chích ngừa nhiều đến nỗi mọi người sợ em thiểu năng vì thuốc luôn,chưa tính đạp đinh, đạp tăm xỉa răng, v..v các thứ nữa, còn chơi ngu tung cục gạch lên trời rồi nó rớt xuống khâu mấy mũi, rồi còn bị sốt xuất huyết ra tai mũi họng, v..v nhưng em vẫn được ông bà che chở, duy chỉ có cái cổ chân của em bị trật không biết bao nhiêu lần giờ em ám ảnh ko dám thử vận động manh. em không có đam mê hay nghiện ngập bất cứ một thứ gì hết anh, đến nỗi bạn em nó cứng họng luôn. em làm vì em thích em thoải mái thế thôi anh ạ.

Em thật sự tâm phục khẩu phục. anh nói không sai một chữ nào hết, em nghĩ mình chỉ là biết chém gió và làm cu li thôi chứ không ngờ đó cũng là một tài. những gì anh nói là tất cả những gì em được khai thông từ năm 2016 đến năm 2017. Nhưng mà còn điều gì nữa không anh. Nếu em không tận dụng được nó để báo hiếu thì có ý nghĩa gì nữa anh. vận mạng của em có thể biết được không anh?

//à mà như những sao xấu anh đã nói ra hết về ý nghĩa của chúng trong lá số của em rồi, vậy khi vòng lặp quay lại và tiến lên thì tác dụng nó có thay đổi không anh?

Nếu có duyên em xin được anh nhận làm đệ tử, em không có tiền, chỉ có sức để học hỏi và giúp đỡ mọi người tích thêm phúc đức thôi. Hiện giờ em có thể xem tướng để biết tính cách của một người, và phân tích vấn đề của người đó để đoán kết quả tương lai của họ. Hầu như em chưa sai bao giờ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”