Kính các cao nhân tứ trụ em nhiều thương quan quá, lại có thương vận là bệnh tật liên miên em lo quá

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
dongphuong8590
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Kính các cao nhân tứ trụ em nhiều thương quan quá, lại có thương vận là bệnh tật liên miên em lo quá

Gửi bài gửi bởi dongphuong8590 »

Tứ trụ em nhiều thương quan quá, lại có thương vận (thương quan gặp thương vận bệnh tật liên miên) em lo quá, đặc biệt mấy năm nay khó khăn về tài chính quá. Mong bác Trần Tiến Nam và các bác cho em xin vài lời, em chân thành cảm ơn
Bùi Duy Đông.jpg
Bùi Duy Đông.jpg (174.11 KiB) Đã xem 2089 lần
Đầu trang

khanhduyttr
Nhất đẳng
Nhất đẳng

TL: Kính các cao nhân tứ trụ em nhiều thương quan quá, lại có thương vận là bệnh tật liên miên em lo quá

Gửi bài gửi bởi khanhduyttr »

tý thủy là thương quan đã có thổ chế.
Tý - sửu năm tháng, tý - sửu trụ ngày giờ hợp nhau để hóa thổ hợp không hóa nhưng tý ưa hợp hơn ưa làm thương quan nên không có gì phải lo lắng.
trong trụ yếu nhất quan tinh đinh hỏa, đinh hỏa bị bệnh quá nặng.
Cần dụng hỏa là cần thiết nhất. sau đó dụng thêm mộc để tăng cường hành hỏa.
Đầu trang

dongphuong8590
Mới gia nhập
Mới gia nhập

TL: Kính các cao nhân tứ trụ em nhiều thương quan quá, lại có thương vận là bệnh tật liên miên em lo quá

Cam ơn bác khanhduy bác xem giúp em các vận sau có lộc không, em thấy vận này tài kém quá, đúng là em làm trong môi trường công sở hay bị chèn ép và không được lộc, quan yếu đóng ở trụ giờ con cái hay bị hư hỏng, hiện tại vợ chồng em có cháu trai 3 tuổi, nhưng năm vừa rồi vợ em lại có bầu nhưng rất tiếc đã bị hỏng, mong các bác tư vấn và cho thêm lời khuyên
Đầu trang

khanhduyttr
Nhất đẳng
Nhất đẳng

- Xin chia buồn với cậu. Cậu chỉ có duyên với con trai, con gái thì ít có duyên, quan tinh đối với nam là con gái (trong trụ yếu nhất quan tinh đinh hỏa, đinh hỏa bị bệnh quá nặng), cho dù cậu sinh con gái thì cháu cũng không thuận lợi. Cậu yên tâm đinh hỏa xuất can làm dụng thần tất cậu sẽ được nhờ con lúc hậu vận.
- Trong vận Ất dậu (26-35):
+ ất quản 5 năm đầu 26-31 ất là tài tinh hỉ thần, ất - canh tương hợp nên khả năng cậu lấy vợ vào vận này, tài vượng sẽ sinh quan, quan tinh là con cái, cậu sinh được con trai thì đó là điều tốt rồi.
+ Dậu địa chi vận quản 5 năm sau từ 31 đến 35: dậu là tỉ kiếp là kị vận. cậu thân vượng, vận này thân đắc lộc, lại càng làm thêm vương nên kiếp đoạt tài tinh rất mạnh, vận này cậu cầu tài rất khó, tài đã khó mà quan lại càng khó hơn, nên tốt nhât ở trạng thái "tiềm long vật dụng", trau dồi kiến thức chuyên môn, hết vận này cậu sẽ rất khá.
Vì cậu đang vận không tốt nên cậu tự bổ khuyết hành hỏa cho mình, càng nhiều thì vận cậu sẽ tốt trở lại.
Đầu trang

dongphuong8590
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Bác cho em xin thêm chi tiết 2 vận tiếp theo được không vì em thấy vận thương không tốt lắm có phải vận đó là vận rất sấu đúng không ạh,e thấy của em có cả tài quan ấn là sẽ giàu khi gặp vận tài (vậy mà e thấy tiền tài đối với em khó khăn qua) xin cảm ơn bác duy rất nhiều
Đầu trang

khanhduyttr
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Cậu có tài quan ấn nhưng Quan và Tài bị thương, nếu không vào vận Tài và Quan để quan và tài hết bệnh thì khó mà phát tài và phát quan.
Đầu trang

dongphuong8590
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Vậy là em chỉ còn trông chờ vào đại vận 4 thôi, còn các đại vận còn lại là kém lắm phải không bác (vì thương thực khắc quan sát, tỷ kiếp khắc tài) để vượng tài và quan thì em nền làm việc và kinh doanh trong lĩnh vực nào là hợp lý ạ, (hiện tại em là kỹ sư xây dựng làm việc thiết kế kết cấu), vậy nếu có ý định kinh doanh thì nên theo lĩnh vực nào là hợp lý, em xin cảm ơn bác
Đầu trang

Rock
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Rock »

dongphuong8590 đã viết:Tứ trụ em nhiều thương quan quá, lại có thương vận (thương quan gặp thương vận bệnh tật liên miên) em lo quá, đặc biệt mấy năm nay khó khăn về tài chính quá. Mong bác Trần Tiến Nam và các bác cho em xin vài lời, em chân thành cảm ơn
Năm 2012 : là năm tốt đẹp của cậu và cậu khó khăn trong 2 năm gần đây là cuối năm 2013, năm 2014 và năm này phải không?

Vận Bính Tuất từ 16t đến 25t : cậu học hành không tốt, bị thị phi, nhìn chung là giai đoạn khó khăn chứ không phải là giai đoạn vui vẻ.

Năm 2007 : cậu thi cử hoặc công việc rất xấu và có thể dính dáng lôi thôi đến giấy tờ, hành chính,...
Đầu trang

dongphuong8590
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Thưa bác Rock đúng như bác nói năm 2012 em sinh cháu trai, tài lộc cũng tương đối, năm 2013 cũng tàm tạm nhưng đến năm 2014 em bị thất nghiệp, mãi mới xin được việc nhưng lương lậu không đâu vào đâu cả, còn trong giai đoạn các năm 2007 em học hành và thi cử rất kém tưởng không ra trường được, may mắn thay trong lúc khó khăn nhất lại có người giúp về tinh thần và vật chất nên cũng ra trường xin được việc làm, và rồi.........mấy năm gần đây gặp vấn đề khó khăn về tài chính, đang mong muốn hỏi han xem các năm và các vận còn lại có tốt hơn không hay là lại kém đi, và có phương pháp khắc phục không.................mong các cao nhân xem giúp
Đầu trang

Rock
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi Rock »

dongphuong8590 đã viết:Thưa bác Rock đúng như bác nói năm 2012 em sinh cháu trai, tài lộc cũng tương đối, năm 2013 cũng tàm tạm nhưng đến năm 2014 em bị thất nghiệp, mãi mới xin được việc nhưng lương lậu không đâu vào đâu cả, còn trong giai đoạn các năm 2007 em học hành và thi cử rất kém tưởng không ra trường được, may mắn thay trong lúc khó khăn nhất lại có người giúp về tinh thần và vật chất nên cũng ra trường xin được việc làm, và rồi.........mấy năm gần đây gặp vấn đề khó khăn về tài chính, đang mong muốn hỏi han xem các năm và các vận còn lại có tốt hơn không hay là lại kém đi, và có phương pháp khắc phục không.................mong các cao nhân xem giúp
Cao nhân lên núi thành thần tiên hết rồi chú em à.

Theo tôi cậu có Thủy là vượng thần trong mệnh nên phải tòng theo, gần giống Tòng nhi cách..: Năm 2007 Đinh Hợi, vượng thần vượng tướng khắc mạnh Đinh hỏa lộ ra nên học hành thì cư long đong lận đận, năm 2012 Nhâm Thì thuận thế vượng thần nên hanh thông, Năm 2013 Quý Tỵ , Tỵ Dậu Sửu kết bè thành KIm sinh vượng thần nên khá tốt...nếu có xấu thì chỉ vào cuối năm. Năm 2014 Giáp Ngọ, Hỏa chiếm lệnh trong năm nên Đinh Hỏa tính làm vượng làm tướng kháng lại vượng thần lại bị 2 Tý xung 1 Ngọ nên công việc khốn đốn tuy năm này có ít tiền chứ không phải không có. Năm nay 2015 Ất Mùi củng không phải năm tốt do Mùi xung 2 Sửu muốn làm phá vỡ bè dằng Tý sửu của vượng thần nên công việc, chỗ ở có thể sự thay đổi. Năm này cần thận mất tiền vì chuyện trai gái hoặc vướng vào yêu đương lộn xộn mà vợ chồng bất hòa.

Theo tôi dụng thần của cậu là Thủy, hỷ là Mộc Kim nên vận trình của cậu tương lai chủ là tốt...duy có điều cậu nên từ bỏ thăng quan tiến chức mà nên theo hướng kinh doanh kiếm tiền thì tốt hơn, làm kiểu tư vấn, tham mưu,....thì mới đúng thế Thương sinh Tài . Lực dụng hỷ không mạnh nên cậu cũng kiếm được dư ra thôi chứ ko gọi là giàu có được. Tránh ăn nói hồ đồ, bốc đồng, thiếu suy nghĩ mà làm mếch lòng cấp trên và người liên quan mà ảnh hưởng đến sự nghiệp. Nếu có thể cậu kiếm cái gì đó kinh doanh kiểu gia đình cũng được như mở quán cafe, giải khát, bán bàn nghế, tủ, đồ gỗ,...
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”