Kính mong bác Lâm Giang và mọi người xem giúp cháu lá số

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Chunam
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Kính mong bác Lâm Giang và mọi người xem giúp cháu lá số

Gửi bài gửi bởi Chunam »

Mong các bác xem giúp cháu năm sau ra trường và sang vận ất sửu công việc và tài chính có ổn không ạ .cháu cảm ơn nhiều
Hình ảnh
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Kính mong bác Lâm Giang và mọi người xem giúp cháu lá số

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

Cuộc sống 23 năm đầu đời của bạn có thuận lợi, xuôn xẻ không?
Đầu trang

chunam1
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi chunam1 »

yesterday2016 đã viết: 11:06, 02/05/22 Cuộc sống 23 năm đầu đời của bạn có thuận lợi, xuôn xẻ không?
Không thuận lắm ạ. Khoảng 2015 về đây khá xấu ạ
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Lá số nầy tốt lắm đó .
Sinh ngày Bính hõa mà trong trụ có 3 chữ rõ ràng là Dần, Ngọ, Tuất, toàn hội cục (không phải bán hội cục), hõa là Viêm thượng giá cách .
Học xong ra rồi, làm ngành tài chánh là đúng cách . Vay tiền kinh doanh đi, kinh doanh điện khí, buôn đâu trúng đo, sau giàu có .
Được cảm ơn bởi: chunam1
Đầu trang

chunam1
Mới gia nhập
Mới gia nhập

CHUONGZKHUE đã viết: 20:05, 02/05/22 Lá số nầy tốt lắm đó .
Sinh ngày Bính hõa mà trong trụ có 3 chữ rõ ràng là Dần, Ngọ, Tuất, toàn hội cục (không phải bán hội cục), hõa là Viêm thượng giá cách .
Học xong ra rồi, làm ngành tài chánh là đúng cách . Vay tiền kinh doanh đi, kinh doanh điện khí, buôn đâu trúng đo, sau giàu có .
Bất động sản và chứng khoán thì sao bác
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

chunam1 đã viết: 20:54, 02/05/22
CHUONGZKHUE đã viết: 20:05, 02/05/22
Bất động sản và chứng khoán thì sao bác
Bất động sản, chứng khoán thuộc thổ, hõa sinh thổ , tốt .
Nhưng nên hiểu rằng kinh doanh vật thực khác với kinh doanh vật ảo . BĐS , Chứng khoán là buôn nước miếng .
Đầu trang

LâmGiang
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi LâmGiang »

Bính sinh tháng tuất, địa chi tam hợp hỏa cục về trung thần ngọ, canh nhâm hư thấu, không có chế, mệnh này bình thường chứ không làm quan, đây tặc thần/ bộ thần cách cục, hỷ hành vận kim thủy, nhất là vận kim. Sửu thổ là tài khố ngậm sát, 5 năm sửu sẽ tốt về mặt công danh/ tiền bạc. Nên chuẩn bị tốt.
Đầu trang

chunam1
Mới gia nhập
Mới gia nhập

LâmGiang đã viết: 15:07, 03/05/22 Bính sinh tháng tuất, địa chi tam hợp hỏa cục về trung thần ngọ, canh nhâm hư thấu, không có chế, mệnh này bình thường chứ không làm quan, đây tặc thần/ bộ thần cách cục, hỷ hành vận kim thủy, nhất là vận kim. Sửu thổ là tài khố ngậm sát, 5 năm sửu sẽ tốt về mặt công danh/ tiền bạc. Nên chuẩn bị tốt.
Sao mấy năm kim thủy cháu toàn thấy mất tiền với gặp tai nạn ạ
Đầu trang

LâmGiang
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi LâmGiang »

chunam1 đã viết: 15:31, 03/05/22
LâmGiang đã viết: 15:07, 03/05/22 Bính sinh tháng tuất, địa chi tam hợp hỏa cục về trung thần ngọ, canh nhâm hư thấu, không có chế, mệnh này bình thường chứ không làm quan, đây tặc thần/ bộ thần cách cục, hỷ hành vận kim thủy, nhất là vận kim. Sửu thổ là tài khố ngậm sát, 5 năm sửu sẽ tốt về mặt công danh/ tiền bạc. Nên chuẩn bị tốt.
Có thập tử nhất sinh/ mất số tiền lớn cỡ tiền trăm đến căn nhà không? Không thì chưa chắc gọi là xấu. Hoặc cũng phải xem xét giờ sinh, dần mão 2 giờ khác biệt nhiều lắm đó. Nếu vận tý mà xấu thì khả năng lệch về giờ mão.

Mà Nói xấu, thì cũng tương đối. Với lại cũng từng năm. Giáp tý là thủy mộc vượng, vận tý, xung thẳng trụ ngày, kiếp tài đi xung với quan, cũng dễ thi phi tranh chấp, nhưng không đến nỗi vì cơ bản số này khá vững.
Đầu trang

chunam1
Mới gia nhập
Mới gia nhập

LâmGiang đã viết: 15:38, 03/05/22
chunam1 đã viết: 15:31, 03/05/22
Có thập tử nhất sinh/ mất số tiền lớn cỡ tiền trăm đến căn nhà không? Không thì chưa chắc gọi là xấu. Hoặc cũng phải xem xét giờ sinh, dần mão 2 giờ khác biệt nhiều lắm đó. Nếu vận tý mà xấu thì khả năng lệch về giờ mão.

Mà Nói xấu, thì cũng tương đối. Với lại cũng từng năm. Giáp tý là thủy mộc vượng, vận tý, xung thẳng trụ ngày, kiếp tài đi xung với quan, cũng dễ thi phi tranh chấp, nhưng không đến nỗi vì cơ bản số này khá vững.
Lá này vào vận tốt có phát lớn được không ạ
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”