Lá số có phải Dụng Thần Mộc, vượng Thương Tài

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Trả lời bài viết
jenorchid
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Lá số có phải Dụng Thần Mộc, vượng Thương Tài

Gửi bài gửi bởi jenorchid »

Kính chào quý anh chị, em không có hiểu biết về Tứ Trụ lắm, nhưng bạn em (người cũng hiểu qua về Tứ Trụ) có nói lá số này Thân vượng, nhiều Thương Tài, kị Kim Thuỷ, phá Ấn nên không lợi về sức khoẻ mình và mẹ. Lấy dụng thần là Thuỷ ?!

Cho hỏi vậy dụng thần có phải Thuỷ không ạ. Mẹ em đúng là đang nhiều bệnh, em cũng rất lo. Liệu mẹ em sống lâu được không ạ (có thể biết là sống đến đại vận, niên vận nào trong tứ trụ của em không). Và em có vận đất đai hay định cư không ạ. Em thực sự thích có nhiều đất, nhiều nhà [-O<

Thêm nữa là nếu nhiều Thương Tài thì có bất lợi gì và nên làm gì để thuận hơn ạ

Em hiện ở nước ngoài du học từ 2014 vẫn chưa về :(. Kính chúc mọi người sức khoẻ. Em cảm ơn ạ

Hình ảnh
Đầu trang

jenorchid
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Lá số có phải Dụng Thần Mộc, vượng Thương Tài

Đến 8/3 cũng không ai xem cho, vậy là em không có duyên được xem cho rồi :(
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Bài toán nầy khó không ai giải nổi .
Ngày sinh Nhâm Thân là ngày Thập ác đại bại , tuy ngày Thân sinh Nhâm thủy nhưng không gọi là Thân vượng .
2 chi Tuất Ngọ, đều có Đinh nên gọi đa Tài. (Dần) Ngọ Tuất kêt họp thành Hõa cũng là Tài. Đa Tài thì thương Thân (một mình chống nhiều người quá thành mình thương tích), tức nguy hiểm. Dụng thần phải dùng Kỷ trong Ngọ tức Quan . Nữ nhân lấy Quan làm chồng cho nên số nầy phải lấy chồng để chế nạn (Tài sinh Quan). Khổ nổi sinh năm Giáp la Thực thần, Thực thần thì thuong Quan, sau khi lấy chồng rồi thì chính mình là khắc Phu .
Số nầy cuộc đời gặp nhiều nguy hiểm và khác Phu .
Đầu trang

jenorchid
Nhất đẳng
Nhất đẳng

CHUONGZKHUE đã viết: 02:49, 09/03/21 Bài toán nầy khó không ai giải nổi .
Ngày sinh Nhâm Thân là ngày Thập ác đại bại , tuy ngày Thân sinh Nhâm thủy nhưng không gọi là Thân vượng .
2 chi Tuất Ngọ, đều có Đinh nên gọi đa Tài. (Dần) Ngọ Tuất kêt họp thành Hõa cũng là Tài. Đa Tài thì thương Thân (một mình chống nhiều người quá thành mình thương tích), tức nguy hiểm. Dụng thần phải dùng Kỷ trong Ngọ tức Quan . Nữ nhân lấy Quan làm chồng cho nên số nầy phải lấy chồng để chế nạn (Tài sinh Quan). Khổ nổi sinh năm Giáp la Thực thần, Thực thần thì thuong Quan, sau khi lấy chồng rồi thì chính mình là khắc Phu .
Số nầy cuộc đời gặp nhiều nguy hiểm và khác Phu .
Dạ em bị tai nạn đâm xe máy vào chó 1/10/2011, khá nặng nhưng cũng qua khỏi. Đúng là lấy chồng thì chồng khổ vì mình. Giờ thì cũng bình thường nhưng vợ chồng mỗi người một nơi

Cho em hỏi, trong nhiều cái xấu đã nêu có vớt vát được điều gì tốt cho lá số không ạ :(

Và ý anh là khó tìm được dụng thần ạ :(
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Có gì đâu mà vớt vát . Lá số bình thường , Có điểm nhấn là thường gặp tai nạn, khó khăn về đường vợ chồng . Nếu ở chung thì gãy đổ ; nếu ở riêng hay 2 người làm việc 2 nơi thì được .
Được cảm ơn bởi: jenorchid
Đầu trang

jenorchid
Nhất đẳng
Nhất đẳng

CHUONGZKHUE đã viết: 19:13, 06/04/21 Có gì đâu mà vớt vát . Lá số bình thường , Có điểm nhấn là thường gặp tai nạn, khó khăn về đường vợ chồng . Nếu ở chung thì gãy đổ ; nếu ở riêng hay 2 người làm việc 2 nơi thì được .
Cho em hỏi năm 2020 em có chung vốn với 2 người bạn, kinh doanh, nhưng cũng không có lời, phần cũng vì dịch bệnh. Liệu nếu kinh doanh thì nên chọn lĩnh vực gì ạ (em nghe nói tứ trụ tìm dụng thần để thuận theo ví dụ như ngành nghề hay lĩnh vực kinh doanh v...v). Và lá số có nói sẽ có hai chồng không ạ. Vì vợ chồng cũng có ý định ly hôn nhưng vì nhiều thứ chưa dứt khoát được ạ
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

jenorchid đã viết: 19:23, 06/04/21
CHUONGZKHUE đã viết: 19:13, 06/04/21

Cho em hỏi năm 2020 em có chung vốn với 2 người bạn, kinh doanh, nhưng cũng không có lời, phần cũng vì dịch bệnh. Liệu nếu kinh doanh thì nên chọn lĩnh vực gì ạ (em nghe nói tứ trụ tìm dụng thần để thuận theo ví dụ như ngành nghề hay lĩnh vực kinh doanh v...v). Và lá số có nói sẽ có hai chồng không ạ. Vì vợ chồng cũng có ý định ly hôn nhưng vì nhiều thứ chưa dứt khoát được ạ
Thà nói ra vậy đi để tôi dễ trả lời .
Số nầy có kinh doanh, hùn hạp với người khác . Hiện tại thì chưa khả quan gì . Đến năm 2030 sẽ gặp một người. người đó dẫn dắt làm nên sự nghiệp . Người đó sẽ làn bạn đời (tôi không biết 1 hay là 2), nhưng như lý luận tứ trụ tôi đã nói ở trên . Khi đã là chồng thì sẽ không bao lâu (vì là số góa phụ) .
Số tốt, gặp nhiều tai nạn và góa phụ .
Được cảm ơn bởi: jenorchid
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”