Lá số là Kiến Lộc cách (Tỷ kiên) hay Tòng Quan cách

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Mèo Béo Lười
Chính thức
Chính thức

Lá số là Kiến Lộc cách (Tỷ kiên) hay Tòng Quan cách

Gửi bài gửi bởi Mèo Béo Lười »

Con/Em kính nhờ các Cô/Chú, Anh/Chị chỉ giáo về trường hợp lá số này với ạ!

1. Kiến Lộc cách (Tỉ Kiên):
Trường hợp này ngày Tân sinh tháng Tuất (mùa thu) nên được mùa sinh => nhật chủ không đến nỗi quá yếu.
Trong Tuất có Tân => nên luận Kiến Lộc cách
=> Khi đó người này là người tự tin, thích kết nối với mọi người, kỹ năng giao tiếp tốt, thích làm việc nhóm, mối quan tâm là về con người (thích hỗ trợ người khác phát triển)
=> Nhật can yếu nên chọn: Thổ là dụng, Kim là hỷ
=> Hành vận đi tương đối thuận: Thổ > Kim

2. Tòng Quan cách
Nhưng đương số có giờ sinh Ngọ (còn 3 phút là sang giờ Mùi)
=> Tỵ Ngọ hoá hoả
=> Tuất Ngọ hoá hỏa (đặc biệt đại vận Canh Dần có thêm dần liệu có hoá hoả không ạ).
=> Bát tự vượng hoả
Trong trường hợp này có thể coi địa chi hợp hoá thành hành hoả khiến Bính + Tân phản hoá ra Hoả không ạ?
=> Hợi (thuỷ - thuơng quan) ở năm vô lực
=> Luận mệnh cách Tòng Quan => Dụng: Mộc (tài tình) không ạ?
=> Hành vận quá xấu toàn Thổ (ấn) > Kim (tỉ/kiếp)

3. Em xin cung cấp thông tin để nghiệm lý:
- Bố mẹ ly hôn năm 2001, có 1 anh trai mất sớm (sn 1988)
- Bệnh tim bẩm sinh nặng, chữa khỏi ở Pháp năm 1999 (đất Kim)
- Bề ngoài nhu mì, dịu dàng, xinh thuỳ mị; nhưng động chuyện sẽ rất nóng tính, chửi hơn hát hay.
- Khá chung thuỷ, nhưng lận đận chuyện tình cảm, chia tay nhiều lần do phát hiện người yêu lăng nhăng => Có thể do ảnh hưởng chuyện bố mẹ không hạnh phúc.
- Đương số học giỏi, 2 bằng đại học (tài chính + luật)
- Thi cử thuận lợi với điểm số cao (nhiều các bằng cấp phụ về tài chính)
Có thể thi cử tốt do giỏi ngôn ngữ (đương số biết 3 ngoại ngữ: Anh/Pháp/Trung: đặc biệt TA tốt > ngôn ngữ dùng để thi các chứng chỉ tài chính)
- Tuy nhiên đương số hơi lười hay trốn học, học kiểu tài tử (giở sách thích phần nào học thì trúng khi đi thi)
- Đang làm trong lĩnh vực ngân hàng, bảo hiểm (KIM)
- Nghề phụ: dạy học, viết luận thuê và bán rượu mạnh (Mộc, Hoả)

Mong nhận được cao kiến của các Cô/Chú, Anh/Chị ạ!
Con/Em rất cảm ơn ạ!

Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: phèo văn chí
Đầu trang

thientuongsuu12
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Lá số là Kiến Lộc cách (Tỷ kiên) hay Tòng Quan cách

Gửi bài gửi bởi thientuongsuu12 »

Lá này luận bình thường thôi, Thân nhược,Sát vượng. Tứ trụ nhiều hỏa khá khô nóng.
Dụng hỷ thủy, kim , ẩm thổ cũng tốt.
Đầu trang

Mèo Béo Lười
Chính thức
Chính thức

thientuongsuu12 đã viết: 03:12, 02/02/20 Lá này luận bình thường thôi, Thân nhược,Sát vượng. Tứ trụ nhiều hỏa khá khô nóng.
Dụng hỷ thủy, kim , ẩm thổ cũng tốt.
Anh giải đáp thêm giúp em chút: "Trên thiên can có Bính - Chính Quan" mà dưới Địa chi có cả quan-sát thì có gọi là cách quan sát hỗn tạp không ạ?" Hay chỉ tính quan sát hỗn tạp khi có cả Quan-Sát trên thiên can ạ?

Em cảm ơn Anh!
Đầu trang

thientuongsuu12
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Mèo Béo Lười đã viết: 13:50, 02/02/20 Anh giải đáp thêm giúp em chút: "Trên thiên can có Bính - Chính Quan" mà dưới Địa chi có cả quan-sát thì có gọi là cách quan sát hỗn tạp không ạ?" Hay chỉ tính quan sát hỗn tạp khi có cả Quan-Sát trên thiên can ạ?

Em cảm ơn Anh!
4 trụ mà hết 3 trụ có Hỏa rồi, tức là Hỏa mạnh hơn Thân, mà Quan tinh vượng khắc Thân thì lúc này gọi là Sát luôn đấy ( tức là mang ý nghĩa xấu). Quan Sát hỗn tạp không nhất thiết phải hiện lên Can đâu.
Đầu trang

Mèo Béo Lười
Chính thức
Chính thức

thientuongsuu12 đã viết: 14:19, 02/02/20
Mèo Béo Lười đã viết: 13:50, 02/02/20 Anh giải đáp thêm giúp em chút: "Trên thiên can có Bính - Chính Quan" mà dưới Địa chi có cả quan-sát thì có gọi là cách quan sát hỗn tạp không ạ?" Hay chỉ tính quan sát hỗn tạp khi có cả Quan-Sát trên thiên can ạ?

Em cảm ơn Anh!
4 trụ mà hết 3 trụ có Hỏa rồi, tức là Hỏa mạnh hơn Thân, mà Quan tinh vượng khắc Thân thì lúc này gọi là Sát luôn đấy ( tức là mang ý nghĩa xấu). Quan Sát hỗn tạp không nhất thiết phải hiện lên Can đâu.
Vậy trường hợp này hoả vượng > Luận theo tính chất xấu của sát: sát phạt, độc tài, hằn học, tính toán và hay hoài nghi chứ không luận theo tính chất của quan nữa ạ?

Em cảm ơn Anh!
Đầu trang

thientuongsuu12
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Mèo Béo Lười đã viết: 14:45, 02/02/20 Vậy trường hợp này hoả vượng > Luận theo tính chất xấu của sát: sát phạt, độc tài, hằn học, tính toán và hay hoài nghi chứ không luận theo tính chất của quan nữa ạ?

Em cảm ơn Anh!
Em hiểu tạm như thế cũng được. Hỏa là kị thần thì cứ lấy tính xấu mà luận. Thêm nữa là quan sát vượng và nhiều thế này đối với nữ mệnh còn là tình duyên long đong nữa. Em cứ ráp vào thực tế cuộc sống của em là thấy thôi.
Đầu trang

Mèo Béo Lười
Chính thức
Chính thức

thientuongsuu12 đã viết: 14:51, 02/02/20
Mèo Béo Lười đã viết: 14:45, 02/02/20 Vậy trường hợp này hoả vượng > Luận theo tính chất xấu của sát: sát phạt, độc tài, hằn học, tính toán và hay hoài nghi chứ không luận theo tính chất của quan nữa ạ?

Em cảm ơn Anh!
Em hiểu tạm như thế cũng được. Hỏa là kị thần thì cứ lấy tính xấu mà luận. Thêm nữa là quan sát vượng và nhiều thế này đối với nữ mệnh còn là tình duyên long đong nữa. Em cứ ráp vào thực tế cuộc sống của em là thấy thôi.
Trong trường hợp này, vận thổ (mậu tý) hiện tại là thổ ướt => tốt nên học hành có phẩn khởi.
Vậy cách cục này có thuốc cứu về chuyện tình cảm, gia đạo không ạ?

Em cảm ơn Anh!
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

Hì hì,
Tôi có lá số sinh cách cô này 10 ngày, khác mỗi Nhật chi.
Tôi có thể khẳng định: nói lời chẳng giúp j đương số hết, bởi đơn giản, dính chữ tình cảm là đương số nhảy vào thôi, dù biết ko hợp lý.
Đầu trang

Mèo Béo Lười
Chính thức
Chính thức

MarkHolland đã viết: 16:13, 02/02/20 Hì hì,
Tôi có lá số sinh cách cô này 10 ngày, khác mỗi Nhật chi.
Tôi có thể khẳng định: nói lời chẳng giúp j đương số hết, bởi đơn giản, dính chữ tình cảm là đương số nhảy vào thôi, dù biết ko hợp lý.
Anh ơi em học môn này vì anh bảo lá nhuận xem tử vi không chuẩn đó.
Học xong vẫn hoang mang và được anh chốt cho câu thế thì em buồn rồi.
Bạn kia Tân Mão thì còn thốn hơn em. Thà Tỵ thì Bính (chính quan) còn có gốc Lâm Quan thì may ra còn có cơ thắng đống Sát chạy tưng bừng kia. Bạn kia e rằng còn lận đận chuyện tình cảm hơn cả em nữa. Chưa kể ngày tân mão mà là nữ thì rất đòi hỏi bạn đời, người yêu rồi còn lãng mãn (hơi trăng hoa ong bướm hơn em nữa).
Anh xem đúng không thì phán cho em tý tình duyên và thuốc cứu cho đỡ mệt nhé
Đầu trang

MarkHolland
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi MarkHolland »

Mèo Béo Lười đã viết: 16:29, 02/02/20
Anh ơi em học môn này vì anh bảo lá nhuận xem tử vi không chuẩn đó.
Học xong vẫn hoang mang và được anh chốt cho câu thế thì em buồn rồi.
Bạn kia Tân Mão thì còn thốn hơn em. Thà Tỵ thì Bính (chính quan) còn có gốc Lâm Quan thì may ra còn có cơ thắng đống Sát chạy tưng bừng kia. Bạn kia e rằng còn lận đận chuyện tình cảm hơn cả em nữa. Chưa kể ngày tân mão mà là nữ thì rất đòi hỏi bạn đời, người yêu rồi còn lãng mãn (hơi trăng hoa ong bướm hơn em nữa).
Anh xem đúng không thì nghĩ thuốc giúp em nhé =)))
Bạn kia Tân Sửu, số dc nhờ ck (mà dc nhờ thật, vừa lấy năm nay, ck thiếu gia học hành đàng hoàng).
Sau này thế nào chưa kiểm chứng dc, giờ lấy xong là lên hương rồi.
Ck cô này thì mình chưa gặp, chứ ng iu thì mình khá rõ, tất cả đều là thiếu gia, sừng thì cô ấy có 1 bộ sưu tập kha khá.
Và tất cả đều hay ghen, canh cô này khá kỹ =))
P/S: vì sao mình bảo khuyên ko dc? Cô này lần nào cũng tha thứ cho mấy bạn zai kia 5-6 lần, lần đếch nào cũng quyết tâm bỏ, mai nó vẫy cái lại về, chắc cầm tinh con nhím =))
Kể ra xem số thế này cũng nghe dc nhìu chuyện hay phết.
Còn nữa, cô bạn đó cũng đang làm ngân hàng khá thành công.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”