Nhờ các Bác tìm xem dụng thần giúp em

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
PHUONG123456
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Nhờ các Bác tìm xem dụng thần giúp em

Gửi bài gửi bởi PHUONG123456 »

Kính nhờ các bác xem giúp em dụng thần của lá số em là kim/ thủy hay kim/thổ ạ? Em mới thử đầu tư sang lĩnh vực đất đai mà thấy có vẻ không khả quan lắm là do chưa tới vận hay do không phải dụng thần nên đầu tư thì không có lời ạ?

Lá số của em đây ạ:
Hình ảnh
Đầu trang

sonhatq
Chính thức
Chính thức

Re: Nhờ các Bác tìm xem dụng thần giúp em

Gửi bài gửi bởi sonhatq »

theo mình thấy ls của bạn không cần phải bổ sung thêm Thổ đâu, thổ trong tàng can rất vượng rồi
dùng Thủy khắc bớt kỵ thần hỏa là ổn
p/s: chút thiển ý
Được cảm ơn bởi: PHUONG123456
Đầu trang

thaibk61
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi thaibk61 »

HÌNH NHƯ NHIỀU HỎA CẦN THỦY
Được cảm ơn bởi: PHUONG123456
Đầu trang

Linhchauhacbach
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Linhchauhacbach »

Dùng kim, thủy hợp lí hơn, thổ tàng can vượng rồi, dùng thủy giảm quan, sinh tài
Đầu trang

PHUONG123456
Nhất đẳng
Nhất đẳng

sonhatq đã viết: 14:55, 28/05/19 theo mình thấy ls của bạn không cần phải bổ sung thêm Thổ đâu, thổ trong tàng can rất vượng rồi
dùng Thủy khắc bớt kỵ thần hỏa là ổn
p/s: chút thiển ý
Cảm ơn bạn nhé! Vậy dụng thần của mình là Thủy , dụng Kim cũng đc phải ko bạn?
Đầu trang

PHUONG123456
Nhất đẳng
Nhất đẳng

thaibk61 đã viết: 15:15, 30/05/19 HÌNH NHƯ NHIỀU HỎA CẦN THỦY
Cảm ơn bạn đã góp ý nhé! :-bd
Đầu trang

PHUONG123456
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Linhchauhacbach đã viết: 12:34, 31/05/19 Dùng kim, thủy hợp lí hơn, thổ tàng can vượng rồi, dùng thủy giảm quan, sinh tài
Vậy là dùng thủy là tốt nhất sau đó đến kim phải ko bác? Bác linchauhacbach xem giúp em có phải năm nay là năm rất xấu của em phải ko ạ? :-S
Đầu trang

Linhchauhacbach
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Linhchauhacbach »

Năm nay bạn không tốt, đại vận 24,33 là đại vận kiêu kỷ tị, xung với nhật nguyên bạn là hợi. Năm nay kỉ hợi, hợi hình hợi, có dần ở trụ tháng hợp hợi hoá mộc, tị ở trụ năm, giờ xung với hợi tuế vận. Nói chung là mình nghĩ không tốt. Trong lá số bạn, chị ngày xung với chị năm, xung với chi giờ, chắc k hợp với trong nhà hay số phải xa quê, bôn ba, có vk cũng k đc hỗ trợ nhiều, số cô độc.
Đầu trang

PHUONG123456
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Linhchauhacbach đã viết: 17:35, 04/06/19 Năm nay bạn không tốt, đại vận 24,33 là đại vận kiêu kỷ tị, xung với nhật nguyên bạn là hợi. Năm nay kỉ hợi, hợi hình hợi, có dần ở trụ tháng hợp hợi hoá mộc, tị ở trụ năm, giờ xung với hợi tuế vận. Nói chung là mình nghĩ không tốt. Trong lá số bạn, chị ngày xung với chị năm, xung với chi giờ, chắc k hợp với trong nhà hay số phải xa quê, bôn ba, có vk cũng k đc hỗ trợ nhiều, số cô độc.
Hix, mình cũng đoán năm nay ko tốt vì từ đầu năm toàn thấy tiêu tiền lúc nào cũng thấy thiếu chẳng dư đc xu nào kém hẳn các năm trc ☹️, ko biết còn j nữa ko . Mình ở xa chồng xa nhà chồng, đang ở cùng bố mẹ đẻ, con cũng đứa ở với bố đứa ở với mẹ . Chẳng nhẽ gia đình mình mãi ko bao giờ ở gần nhau được 😥
Đầu trang

PHUONG123456
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Linhchauhacbach đã viết: 17:35, 04/06/19 Năm nay bạn không tốt, đại vận 24,33 là đại vận kiêu kỷ tị, xung với nhật nguyên bạn là hợi. Năm nay kỉ hợi, hợi hình hợi, có dần ở trụ tháng hợp hợi hoá mộc, tị ở trụ năm, giờ xung với hợi tuế vận. Nói chung là mình nghĩ không tốt. Trong lá số bạn, chị ngày xung với chị năm, xung với chi giờ, chắc k hợp với trong nhà hay số phải xa quê, bôn ba, có vk cũng k đc hỗ trợ nhiều, số cô độc.
Bác Linhchaubachhach ơi, em phiền hỏi bác thêm 1 tí được không ạ? Hiện tại em vẫn đang ở cùng bố mẹ dù đã lấy chồng, vì nhà chồng em ở xa nơi làm việc của em, nhưng bác nói số em cô độc không được gần cha mẹ anh em, có khi nào là vì em bị trao nhầm lúc sinh ra không ạ? Tự nhiên em phát hiện ra 1 chuyện là nhóm máu của em không trùng với nhóm máu của bất kì ai trong gia đình, mọi người trong gia đình em đều là nhóm máu O :(, xem lá số có biết được vấn đề này không bác, em hoang mang quá :((
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”