Nhờ Các Cao Nhân Lý Giải Tại Sao Vận Ấn Lại Không Tốt? Và Tìm Dụng Thần

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
tinami
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Nhờ Các Cao Nhân Lý Giải Tại Sao Vận Ấn Lại Không Tốt? Và Tìm Dụng Thần

Gửi bài gửi bởi tinami »

Chào các bác,

Em tham gia diễn đàn cũng được 1 thời gian và cũng đọc 1 chút về tử vi nhưng mới biết đến tứ trụ.

Hôm nọ em có đi xem 1 thầy tứ trụ thì bác bảo là 2 đại vận Ấn và Kiêu của em rất xấu, bất ổn về gia đình tình cảm công việc con cái.

Các cao nhân có thể phán giúp em tại sao lại như vậy? Theo em đọc sách thì lá số của em thân nhược thì vận ấn và kiêu phải tốt chứ ạ?

Như em xem tử vi cho chính em thì 2 đại vận (27-47) thì đúng là có nhiều cái thay đổi nhưng là tốt, đấy là về lý thuyết, nhưng về thực tế thì từ 2016-2019 em thay đổi công việc liên tục. Năm 2017 em chán đến mức không thiết sống nữa.

Nhờ các bác lý giải giúp em:

- Tại sao năm 2017 lại xấu như vậy ? (Đúng là về đường quan lộc và tài chính thì tốt nhưng tình cảm thì khủng khiếp)
- Do trình độ còn kém nên nhờ các cao nhân chỉ giúp em luôn dụng thần của em là gì để em biết và cải số với ạ? Những năm vừa qua khủng khiếp quá. Em cảm ơn nhiều!

Hình ảnh

Lá số tử vi của em đây ạ
Hình ảnh
Đầu trang

thientuongsuu12
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Nhờ Các Cao Nhân Lý Giải Tại Sao Vận Ấn Lại Không Tốt? Và Tìm Dụng Thần

Gửi bài gửi bởi thientuongsuu12 »

tinami đã viết: 13:58, 15/12/18
Nói là Ấn là nhìn trên Can thôi, thực chất đó là vận Tài. Xem đại vận phải nhìn xuống Chi. Chi là Dậu, Thân là đất kim, kết hợp với mệnh kị kim thủy nên vận không tốt.
Bạn dụng hỏa, hỷ mộc nhé.
Số bạn tình duyên khá lận đận. Công việc, tiền bạc thì do trong đại vận xấu nên cũng không ổn định theo.
Số có hậu vậy nên cố gắng qua 2 đại vận từ 26-45, từ 46 trở ra tốt dần.
Đầu trang

tinami
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi tinami »

thientuongsuu12 đã viết: 14:22, 15/12/18
Nói là Ấn là nhìn trên Can thôi, thực chất đó là vận Tài. Xem đại vận phải nhìn xuống Chi. Chi là Dậu, Thân là đất kim, kết hợp với mệnh kị kim thủy nên vận không tốt.
Số bạn tình duyên khá lận đận. Công việc, tiền bạc thì do trong đại vận xấu nên cũng không ổn định theo.
Em cảm ơn anh thientuongsuu12 nhé. Anh nói về hậu vận của em rất giống với bác em đi xem tứ trụ. Anh có thể lý giải thêm giúp em là năm 2017 tại sao lại xấu như vậy ạ? Người khiến em điêu đứng sinh năm Canh Thân anh nhé.

Như vậy em có nên tránh các tuổi Thân không anh? Không hiểu sao em ngẫm lại thấy em rất hay gặp người tuổi thân?
Đầu trang

thientuongsuu12
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi thientuongsuu12 »

tinami đã viết: 14:30, 15/12/18
2017 là Đinh Dậu, xấu ở chi chữ Dậu đấy thôi. May còn chữ Đinh, hình như năm đó bạn cũng có anh em bạn bè giúp đỡ phút cuối.
Năm Dậu là kim, tài tinh thì dễ là bạn bị điêu đứng vì tiền bạc. Có thể bạn bị lừa trong một vụ làm ăn mà người này là người dụ dỗ ?
Kim thủy là kị thần, Kim là tài, thủy là sát thì bạn phải cẩn thận chuyện tiền bạc, làm ăn, đừng nghe lời dụ dỗ thì sẽ có lúc điêu đứng, thiệt thân nhất là đang trong 2 đại hạn xấu này. 2 đại vận này "Tham thì thâm" đây, nên cẩn thận, nhất là nam nhân.
Cung phu của bạn khá tốt, là đất hỷ thần nhưng chẳng may trong 2 vận này thì khá vất vả, cố gắng giữ gìn gia đạo, lấy gia đình làm gốc thì rồi gian nan cũng qua.
Sau 46 thì bạn cũng sẽ tích góp được thôi, chứ bây giờ chưa phải lúc đâu.
Đầu trang

tinami
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi tinami »

thientuongsuu12 đã viết: 14:52, 15/12/18
tinami đã viết: 14:30, 15/12/18
2017 là Đinh Dậu, xấu ở chi chữ Dậu đấy thôi. May còn chữ Đinh, hình như năm đó bạn cũng có anh em bạn bè giúp đỡ phút cuối.
Năm Dậu là kim, tài tinh thì dễ là bạn bị điêu đứng vì tiền bạc. Có thể bạn bị lừa trong một vụ làm ăn mà người này là người dụ dỗ ?
Kim thủy là kị thần, Kim là tài, thủy là sát thì bạn phải cẩn thận chuyện tiền bạc, làm ăn, đừng nghe lời dụ dỗ thì sẽ có lúc điêu đứng, thiệt thân nhất là đang trong 2 đại hạn xấu này. 2 đại vận này "Tham thì thâm" đây, nên cẩn thận, nhất là nam nhân.
Cung phu của bạn khá tốt, là đất hỷ thần nhưng chẳng may trong 2 vận này thì khá vất vả, cố gắng giữ gìn gia đạo, lấy gia đình làm gốc thì rồi gian nan cũng qua.
Sau 46 thì bạn cũng sẽ tích góp được thôi, chứ bây giờ chưa phải lúc đâu.
Cảm ơn anh thientuongsuu12 đã nhiệt tình giải đáp cho em. Năm 2017 về đường quan lộc công danh em rất tốt đẹp lúc đầu năm, phải nói rất đẹp. Từ đầu năm đến tháng 9 âm lịch. Đến tháng 10 thì em bỏ việc vì người này, vì chuyện tình cảm. Chuyện tình cảm thì em đã khóc suốt từ đầu 2017 đến tận bây giờ. Thực sự năm 2017 ngẫm lại em thấy 50% là do con đường em lựa chọn hơi sai lầm, em không chiến thắng được số phận.

Đến tháng 11, 12 âm lịch thì đúng là em điêu đứng vì tiền bạc vì tiền có bao nhiêu đem đầu tư hết rồi, hết sạch tiền để sống.

Nếu có duyên, em rất mong có thể xin anh thêm mấy lời khuyên thêm:
- Nên làm chuyên về ngành gì? (Hiện tại em đang làm marketing cho IT nhưng em đọc sách thì thấy IT là hành thủy, như vậy thì có được không?
- Em đang học để đi du học vào năm sau nhưng năm nay em đã thi và trượt 1 lần rồi ạ.
- Em có đi được Mỹ không anh? (theo dụng thần hành hỏa thì em nên đi hướng nam mà em thích mỹ quá :D)
- Em nên tránh xa các tuổi bạn bè nào ạ? Xem tử vi thì em thấy có vẻ như em không có duyên với nam giới, mà đúng là thời gian qua họ khiến em khá mệt mỏi :D (rất xin lỗi anh)
Em cảm ơn anh nhiều nhé!
Đầu trang

Hình đại diện của thành viên
DVTPharma
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi DVTPharma »

Nhìn vận phải nhìn cả từ Can Chi của vận phối với nguyên cục, can Ất là Ấn tinh nhưng chi Dậu là Tân Kim chính là Tài tinh ,Tây phương là đất Tài cũng là Kỵ thần, Kỵ thần Tài tinh nổi lên nên điêu đứng vì tiền bạc, Tài sinh Quan Sát đó cũng là nguyên do đến từ tình cảm. Dựa vào Tỉ Kiếp mà chia Tài, lại phải nương theo Ấn để hóa Sát sinh thân cứ vậy mà làm cũng không tệ.
Năm sau Kỷ Hợi phục ngâm thời trụ, giai đoạn đầu khó khăn 1 chút nhưng có thể du học, sẽ được trưởng bối trợ giúp < là người trong họ >
Nói Mỹ là phương Tây, nhưng ko hẳn đất Mỹ đều là kỵ thần. Về phần di lý phương hướng này chưa có 1 yếu quyết nào xác thực cả. Ví dụ tôi sinh ra ở Hà Nội, dụng thần của tôi là hỏa, là phương nam. Vậy tôi đi đến phương nam so với nhà tôi cũng là phương nam, Hà Nam cũng là phương Nam, xuống miền trung cũng là phương nam, đi vào SG cũng là phương nam, đi các nước phương nam so với VN cũng là phương nam... Vậy đâu mới là đúng? Theo cá nhân tôi nếu đi Mỹ có thể chia Mỹ thành 1 bát trạch riêng sau đó áp dụng phi cung để chọn phương hướng phù hợp với bản thân, điều đó hoàn toàn hợp lý.
Đầu trang

Co dai
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Co dai »

DVTPharma đã viết: 23:57, 16/12/18 Nhìn vận phải nhìn cả từ Can Chi của vận phối với nguyên cục, can Ất là Ấn tinh nhưng chi Dậu là Tân Kim chính là Tài tinh ,Tây phương là đất Tài cũng là Kỵ thần, Kỵ thần Tài tinh nổi lên nên điêu đứng vì tiền bạc, Tài sinh Quan Sát đó cũng là nguyên do đến từ tình cảm. Dựa vào Tỉ Kiếp mà chia Tài, lại phải nương theo Ấn để hóa Sát sinh thân cứ vậy mà làm cũng không tệ.
Năm sau Kỷ Hợi phục ngâm thời trụ, giai đoạn đầu khó khăn 1 chút nhưng có thể du học, sẽ được trưởng bối trợ giúp < là người trong họ >
Nói Mỹ là phương Tây, nhưng ko hẳn đất Mỹ đều là kỵ thần. Về phần di lý phương hướng này chưa có 1 yếu quyết nào xác thực cả. Ví dụ tôi sinh ra ở Hà Nội, dụng thần của tôi là hỏa, là phương nam. Vậy tôi đi đến phương nam so với nhà tôi cũng là phương nam, Hà Nam cũng là phương Nam, xuống miền trung cũng là phương nam, đi vào SG cũng là phương nam, đi các nước phương nam so với VN cũng là phương nam... Vậy đâu mới là đúng? Theo cá nhân tôi nếu đi Mỹ có thể chia Mỹ thành 1 bát trạch riêng sau đó áp dụng phi cung để chọn phương hướng phù hợp với bản thân, điều đó hoàn toàn hợp lý.
👍👍👍. Tôi cũng đang thắc mắc vấn đề này. Đồng niên cho tôi hỏi tí nhé. Có người nói năm 2020 tôi định cư ở Nam, mà tôi sinh ra ở TPHCM thì Nam này là Nam nào?
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

A thientuongsuu nói đúng rồi chị ...xem đại vận nhìn chi , xem nhật chủ nhìn can , xem trụ năm nhìn can , xem nguyệt lệnh nhìn chi ...!

Chị thân nhược hành vận tài vượng thì làm sao gánh nổi được nó ...!
Đầu trang

sao băng 1994
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi sao băng 1994 »

Duccon_cdl13 đã viết: 17:51, 18/12/18
A thientuongsuu nói đúng rồi chị ...xem đại vận nhìn chi , xem nhật chủ nhìn can , xem trụ năm nhìn can , xem nguyệt lệnh nhìn chi ...!

Theo chú Thiệu Vĩ Hoa xem đại vận phải trọng can, can là động, chi là tĩnh :)
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

sao băng 1994 đã viết: 18:20, 18/12/18
Duccon_cdl13 đã viết: 17:51, 18/12/18

Theo chú Thiệu Vĩ Hoa xem đại vận phải trọng can, can là động, chi là tĩnh :)
lậy hồn ... :)) thế cứ dùng chi mà luận đại vận nhá
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”