Quán tứ trụ vio

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Hình đại diện của thành viên
Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Quán tứ trụ vio

Gửi bài gửi bởi Ánh Nguyệt Đỗ »

vio đã viết: 23:04, 05/08/17 Để bù lại những truyện không vui trên trang này. Vio cùng những người bạn sẽ xem cho mọi người một vài ls nhé.
Vui lòng up cả ls tử vi và tứ trụ. Nếu giờ sinh không chuẩn vui lòng không up lên.
Vio cám ơn mọi người đã tham gia.
Vio mời bác Thangngan, Dinhmankt và những người đam mê tứ trụ cùng tham gia nhé.
Bác Vio xem cho cháu lá số tứ trụ với ạ. Cháu cảm ơn bác!

À bác cho cháu hỏi, bên Đài họ xem, cháu thấy chia ngày tháng năm sinh theo các mệnh kim, mộc, thuỷ, hoả thổ. Có ông xem cho cháu bảo cháu thực chất là mệnh thổ, không phải mệnh kim. Họ bảo, Trong một năm sinh, ng sinh từ tháng 1 đến tháng 6 và từ tháng 6 đến tháng 12 có thể khác mệnh nhau. Như mệnh của cháu Cần thêm hoả với mộc...cháu không hiểu lắm, như thế là theo phong thuỷ hay tứ trụ bác nhỉ?

Hình ảnh
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 14:16, 25/03/18
vio đã viết: 23:04, 05/08/17 Để bù lại những truyện không vui trên trang này. Vio cùng những người bạn sẽ xem cho mọi người một vài ls nhé.
Vui lòng up cả ls tử vi và tứ trụ. Nếu giờ sinh không chuẩn vui lòng không up lên.
Vio mời bác Thangngan, Dinhmankt và những người đam mê tứ trụ cùng tham gia nhé.
Bác Vio xem cho cháu lá số tứ trụ với ạ. Cháu cảm ơn bác!

À bác cho cháu hỏi, bên Đài họ xem, cháu thấy chia ngày tháng năm sinh theo các mệnh kim, mộc, thuỷ, hoả thổ. Có ông xem cho cháu bảo cháu thực chất là mệnh thổ, không phải mệnh kim. Họ bảo, Trong một năm sinh, ng sinh từ tháng 1 đến tháng 6 và từ tháng 6 đến tháng 12 có thể khác mệnh nhau. Như mệnh của cháu Cần thêm hoả với mộc...cháu không hiểu lắm, như thế là theo phong thuỷ hay tứ trụ bác nhỉ?

Hình ảnh
Cháu nói vậy thì chú cũng chịu.
Thường thì người ta để ý ngũ hành nạp âm của năm sinh thôi. Nếu họ xem cả ngũ hành nạp âm của tháng ngày giờ thì chú chịu.
Người ta nói cháu cần hỏa thổ, không hiểu hỏa thổ trong bát tự hay hỏa thồ ngũ hành nạp âm.
Quan trọng họ xem quá khứ của cháu đúng, thì có thể những lời phán tương lai có thể cân nhắc được. Còn nếu chỉ nói tương lai thuần túy thì cũng mông lung lắm.
Đầu trang

Ánh Nguyệt Đỗ
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Ánh Nguyệt Đỗ »

vio đã viết: 14:34, 25/03/18
Ánh Nguyệt Đỗ đã viết: 14:16, 25/03/18
vio đã viết: 23:04, 05/08/17 Cháu nói vậy thì chú cũng chịu.
Thường thì người ta để ý ngũ hành nạp âm của năm sinh thôi. Nếu họ xem cả ngũ hành nạp âm của tháng ngày giờ thì chú chịu.
Người ta nói cháu cần hỏa thổ, không hiểu hỏa thổ trong bát tự hay hỏa thồ ngũ hành nạp âm.
Quan trọng họ xem quá khứ của cháu đúng, thì có thể những lời phán tương lai có thể cân nhắc được. Còn nếu chỉ nói tương lai thuần túy thì cũng mông lung lắm.
Ông ấy có xem về quá khứ cho cháu nhiều, còn tương lai thì không xem mấy. Chỉ hỏi cháu làm nghề gì, chồng làm nghề gì cho lời khuyên thôi ạ.

Ông ấy bảo chồng cháu mệnh kim, cháu thổ tương sinh cho chồng rất tốt.

Hỏi chồng cháu làm nghề gì, cháu bảo làm về quy hoạch đất, hạ tầng. Thì ông bảo rất tốt.

Và ông đưa lời khuyên cho cháu và chồng thiếu cái gì thì bổ sung thêm cái đó cho cân bằng ( lúc đó cháu chưa đọc về mấy ngũ hành nên cháu chẳng hiểu gì cả :)))

Nếu có thời gian rảnh, Chú Vio xem qua cho cháu lá số tứ trụ nhé. Của cháu thì dụng thần là gì hả chú? Cháu cảm ơn chú nhiều ạ!
Đầu trang

Dongluong91
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Dongluong91 »

Quán này cũng khá lâu rồi nhưng cháu vẫn muốn đăng rất mong cháu có duyên với chú Vio 1 lần ạ.
đây là lá số tử vi và tứ trụ của cháu. Mong chú có đôi lời về lá số của cháu chuyện cv cũng như tình duyên ạ. Cháu cảm ơn chú!
Tập tin đính kèm
IMG_4063.JPG (197.71 KiB) Đã xem 2137 lần
Đầu trang

ohtruong
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi ohtruong »

Chào bác Vio và mọi người,

Cháu mong có duyên được bác Vio xem giúp vận hạn 2018 va 2019 ạ:

- Cháu sinh ngày: 16/8/1989 lúc 18:00 tại TP HCM
- 2012: tốt nghiệp đại học rồi đi làm
- Đi du học từ năm 2015
- 2016: quen bạn trai
- 2017 chia tay
Nhờ bác xem giúp cháu đường công danh sự nghiệp, hôn nhân và khả năng định cư ở Mỹ ạ.
Cháu xin up lá số bên dưới
Cháu xin cám ơn, chúc bác và mọi người sức khỏe ạ.

Hình ảnh
Hình ảnh
Đầu trang

ThamLangV
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi ThamLangV »

Ngưỡng mộ chú từ lâu, nhưng chưa có duyên được bác xem qua
Vậy nên lần này cháu thử may mắn của mình ạ, hi vọng được chú luận giải cuộc đời ê ẩm của cháu.
Cảm ơn chú rất nhiều
Hình ảnh

Hình ảnh
Đầu trang

lenlen0910
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi lenlen0910 »

Thấy mọi nguời up lá số cũng nhiều nên nghĩ mình ko nên làm phiền chú vio nữa, nhưng mà lại rất rất muốn được chú vio xem cho nên cháu up lá số lên đây ạ, nêau có duyên mong chú xem giúp cháu đôi lời, đặc biệt là năm nay ạ.
Chúc chú và mọi nguời an vui
Hình ảnh
Hình ảnh
Đầu trang

VanXuongD
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi VanXuongD »

Cháu không biết có được duyên để chú cho cháu đôi lời không ? Nhưng nhân thấy bài chú cháu mạn phép xin chú cho cháu đôi lời .
Kính gửi chú lso tử vi và tứ trụ của cháu .
Cháu năm nay đang bơ vơ giữa cuộc đời . Cháu cũng biết một chút về tử vi , từ năm 16 tuổi là cuộc đời cháu bắt đầu có sự khác biệt . Lúc nào cũng mệt mỏi , chăn nản , đau đầu , suy nghĩ mất ngủ triền miên .
Cháu vào năm 2015 đã bỏ học do việc gia đình mà lại không hề nói cho bố mẹ cháu biết .
Giờ cháu thấy rất khổ tâm . Cũng đôi lần muốn nói cho bố mẹ cháu rằng con bỏ học rồi nhưng mẹ cháu lại bị bệnh tim , mẹ cháu ốm đau ở viện mấy năm nay , năm 2018 này mới đỡ . Cháu chả dám nói , cứ nói dối rồi lại nói dối . Thật sự quá mệt mỏi và quá sức chịu đựng của cháu . Thực sự cháu mệt mỏi tới nỗi từ 52kg xuống còn 43kg mà cháu cao tận m72 thì mọi ng có thể hiểu cháu gầy như nào . Cháu là người sĩ diện ngại , luôn giấu cái dốt nát của mình nên giờ mới ra cơ sự này . Chứ chẳng thể đổ cho ai cả .
Mong chú cho cháu đôi lời . Ai đi ngang qua cho cháu đôi lời với ạ :
Thực sự cháu rất mệt mỏi . Liệu cháu có thể đi học tiếp ? Cháu định học dược lại . Nhưng có lẽ cháu chỉ coa thể học trung cấp hay cao đẳng . Cháu kinh doanh kiếm chút tiền để có tiền nộp học k phải xin bố mẹ cháu . Liệu có ổn thoả không ?
Đây là lá số tử vi và tứ trụ của cháu ạ . Mong chú có thể giúp đỡ cháu . Cháu xin cảm ơn chú rất nhiều .
Hình ảnh

Hình ảnh
Đầu trang

linhzhi
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi linhzhi »

Cháu rất mong chú Vio cho cháu đôi lời về công danh và tài lộc được không ạ?

Cháu có 1 mục tiêu sau này ổn định, đầy đủ sẽ dành thêm thời gian để nghiên cứu chuyên sâu về tứ trụ hơn. Cháu không biết là liệu cháu có cơ duyên làm được không ạ?

Hình ảnh

Hình ảnh
Đầu trang

hasung3107
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi hasung3107 »

Không biết giờ này còn có duyên được Bác Vio xem giúp nữa không? Hi vọng cơ hội không bị bỏ lỡ nữa, hữu duyên mong bác xem giúp cháu với ạ :((
Hình ảnh
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”