Tìm bát tự mệnh Giáp sinh tháng Dậu

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
NeBoTat
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Tìm bát tự mệnh Giáp sinh tháng Dậu

Gửi bài gửi bởi NeBoTat »

siunhan92dn đã viết: 17:17, 12/06/18 Đây là lá số em góp nhặt trên một group Tử vi lý số do chính tay ban quản trị của group ấy đăng và cho lời bình, bác ấy cũng đã phán vài điều về người này:
Cám ơn bạn. Mình bình chú Ngũ Ngôn Độc Bộ đến câu 13 thì thiếu ví dụ. Ví dụ này mình nghĩ ứng số, nhưng đặt mình vào vị trí người đọc, thì đọc một ví dụ có nguồn gốc như vầy sẽ không đủ sức thuyết phục họ. Nghiên cứu mấy cái này một lần bất cẩn là sai 1 li đi 1 dặm, phải tốn công sức nhiều lần để sửa chữa. Thành ra mình muốn làm tốt nhất có thể.
hahoi đã viết: 18:06, 12/06/18 ngày Giáp tháng Bính được không anh Thienkhanh? lá số người này nhiều cái để nói lắm ạ
Mình cần mệnh Giáp sinh tháng Dậu, vì trong tài liệu mình đang bình chú đến phần này, mà trong dữ liệu của mình không có. Nhưng bạn cũng cho mình xin bát tự thử, xem có dùng được cho phần khác không? Cám ơn bạn.
Đầu trang

vio
Thất đẳng
Thất đẳng

Gửi bài gửi bởi vio »

Ls em đặt hàng nó đặc biệt thật đấy!
Cả tối ngồi lục tung thư viện của anh mà không có ls nào cấp cho em.
Đầu trang

hahoi
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi hahoi »

NeBoTat đã viết: 23:32, 12/06/18
siunhan92dn đã viết: 17:17, 12/06/18 Đây là lá số em góp nhặt trên một group Tử vi lý số do chính tay ban quản trị của group ấy đăng và cho lời bình, bác ấy cũng đã phán vài điều về người này:
Cám ơn bạn. Mình bình chú Ngũ Ngôn Độc Bộ đến câu 13 thì thiếu ví dụ. Ví dụ này mình nghĩ ứng số, nhưng đặt mình vào vị trí người đọc, thì đọc một ví dụ có nguồn gốc như vầy sẽ không đủ sức thuyết phục họ. Nghiên cứu mấy cái này một lần bất cẩn là sai 1 li đi 1 dặm, phải tốn công sức nhiều lần để sửa chữa. Thành ra mình muốn làm tốt nhất có thể.
hahoi đã viết: 18:06, 12/06/18 ngày Giáp tháng Bính được không anh Thienkhanh? lá số người này nhiều cái để nói lắm ạ
Mình cần mệnh Giáp sinh tháng Dậu, vì trong tài liệu mình đang bình chú đến phần này, mà trong dữ liệu của mình không có. Nhưng bạn cũng cho mình xin bát tự thử, xem có dùng được cho phần khác không? Cám ơn bạn.
Đây em gửi nhé anh

Hình ảnh
Đầu trang

Phuc250585
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Phuc250585 »

Em trai mình sinh 2/10/1987. 7h đêm
Đinh mão_ kỉ dậu_ giáp thân_ giáp tuất.
Em gái sinh năm 1992 cũng có mệnh giáp tháng dậu.
Đầu trang

NeBoTat
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi NeBoTat »

vio đã viết: 06:47, 13/06/18 Ls em đặt hàng nó đặc biệt thật đấy!
Cả tối ngồi lục tung thư viện của anh mà không có ls nào cấp cho em.
Dạ, nên mới phải nhờ mọi người giúp. :D Dù sao cũng cám ơn anh Vio nhiều nghe.
hahoi đã viết: 08:24, 13/06/18 Đây em gửi nhé anh
Cám ơn bạn. Xin lỗi 2 hôm nay mình bận. Mai mình tập trung đoán một số chi tiết đơn giản thôi, để minh hoạ cho lý thuyết. Nếu có thời gian nhờ bạn phản hồi giúp mình. Mình cám ơn.
Phuc250585 đã viết: 09:31, 14/06/18 Em trai mình sinh 2/10/1987. 7h đêm
Đinh mão_ kỉ dậu_ giáp thân_ giáp tuất.
Em gái sinh năm 1992 cũng có mệnh giáp tháng dậu.
Cám ơn bạn. Mai mình tập trung đoán thử một số chi tiết. Nếu có thời gian, nhờ bạn phản hồi giúp nghe. Cám ơn nhiều.
Đầu trang

Phuc250585
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Gửi bài gửi bởi Phuc250585 »

Ok bạn. Mình sẽ phản hồi nhanh nhất có thể.
Đầu trang

MinhHai88
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi MinhHai88 »

Em chào anh .em có người thân cũng sinh ngày giáp tháng dậu,giờ sinh độ khả tín 100% vì em đã hỏi rất kĩ vào có ghi mặt sau giấy khai sinh.
Nữ :12:36'/29/09/1997 DL.
Đinh sửu_Kỷ dậu_Giáp tuất_Canh ngọ.
Lá này có phải tòng sát không anh? Tử vi hội đủ tứ hoá!
Đầu trang

nguyenvuduc
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nguyenvuduc »

Hình ảnh
Đầu trang

nguyenvuduc
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi nguyenvuduc »

Gửi anh ThienKhanh, đúng ls của anh lập topic. Cháu còn hơi nhỏ nên chưa có sự kiện nhiều, anh có thể xem xét về tính cách và các phẩm chất khác.
Đầu trang

nhatnguyet2017
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi nhatnguyet2017 »

NeBoTat đã viết: 19:29, 11/06/18 Cám ơn Yesterday, nhưng ngày Giáp sinh tháng Thân dễ rơi vào trường hợp tuyệt xứ phùng sinh, khác với tháng Dậu nhiều.
Tôi cũng ngày Giáp sinh tháng Thân.Bạn xem giúp tôi có phải mệnh bị yểu không?Số tôi công danh tốt không?Dụng thần kim thủy?Bát tự của tôi:Năm Quý Hợi,tháng Canh Thân,ngày Giáp Ngọ,giờ Đinh Mão
Hình ảnh
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”