Tòng tài hay thân cực nhược?

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Trả lời bài viết
Cự Môn - Thái Dương
Tam đẳng
Tam đẳng

Tòng tài hay thân cực nhược?

Gửi bài gửi bởi Cự Môn - Thái Dương »

Cho em xin hỏi lá số này có nhật chủ Bính hỏa sinh tháng Thân tài vượng lộ can còn có thực thương sinh tài Bính hhỏa không căn lại vô ấn sinh thân như vậy thì phải thuận theo tòng không ạ? Em cảm ơn.
Hình ảnh
Đầu trang

yesterday2016
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Tòng tài hay thân cực nhược?

Gửi bài gửi bởi yesterday2016 »

Có thể là tòng tài, bạn thử vận dụng vào các hạn đã qua xem thế nào thì dễ confirm hơn.
Đầu trang

sonhatq
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi sonhatq »

nguyên cục thì lá số này chắc chắn tòng tài rồi, kiêu ấn khuyết, thực thương vượng, tài tinh vượng.
nhưng khi kêt hợp với tiết khí của từng lưu niên và đại vận cần phải cân nhắc giữa Ấn tinh hay tài tinh làm dụng thần. điều này thì có thể kiểm nghiệm qua những sự kiện đã xảy ra trong quá khứ như bác yesterday đã nói
Đầu trang

4pillar
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi 4pillar »

Không tòng mà đây là số vất vả, có lẽ vất vả từ bé đến tận bây giờ.
Số này cần chữ Giáp hoặc Ất là cuộc sống sẽ tốt, nhưng gia đạo luôn gặp ảnh hưởng. Dạng lá số dụng thần không có nhưng cũng là 1 điềm may, thà nó không có còn hơn là có mà bị xung khắc.
Muốn Tòng theo hành nào, thì hành đó phải cực kỳ mạnh, đại thế như tam hội, tam hợp.
Được cảm ơn bởi: sonhatq, Cự Môn - Thái Dương
Đầu trang

Cự Môn - Thái Dương
Tam đẳng
Tam đẳng

4pillar đã viết: 15:24, 01/02/20 Không tòng mà đây là số vất vả, có lẽ vất vả từ bé đến tận bây giờ.
Số này cần chữ Giáp hoặc Ất là cuộc sống sẽ tốt, nhưng gia đạo luôn gặp ảnh hưởng. Dạng lá số dụng thần không có nhưng cũng là 1 điềm may, thà nó không có còn hơn là có mà bị xung khắc.
Muốn Tòng theo hành nào, thì hành đó phải cực kỳ mạnh, đại thế như tam hội, tam hợp.
Cảm ơn bác đã luận giúp. Đúng là rất vất vả thật bác ạ! Gia đình đông anh em (10 người), là chị cả trong nhà nên từ nhỏ không được đi học, phải đi làm để các em được đi học tới bây giờ em trai em gái ai cũng khá nhưng đương số vẫn còn long bông ở nhà thuê. Lấy chồng tuổi Nhâm Dần thiên khắc địa xung với mệnh nên cũng khắc khẩu không giúp còn khổ vì chồng. Bác cho cháu hỏi vận người này vào năm Nhâm Dần trong đại vận Nhâm Dần xung khắc địa xung với trụ tháng thì có ảnh hưởng xấu tới sức khỏe không ạ?
Đầu trang

Cự Môn - Thái Dương
Tam đẳng
Tam đẳng

Lá số này năm nay hay bị đau ốm :( mới bước vào đại vận mới không biết sẽ như thế nào ạ!?
Đầu trang

LâmGiang
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi LâmGiang »

Đổi đc thành chữ Đinh lại tốt. Tiếc là Bính thì số này khổ cả đời. Đại vận khá nhất chắc là mậu tuất, 26-31 cũng đỡ đc tí chứ qua 2 vận canh tân kia thì rất vất vả.

Số này cô chạy theo tiền bạc, rất ham kiếm tiền nhưng lực bất tòng tâm. Cũng tương đối khắc với chồng nưa khi thương quan vượng thế kia.

Vận nhâm dần này, chữ dần không quá xấu chứ chữ nhâm mệt mỏi nhiều.

Số này còn đc điểm con cái. Cho hỏi là con cái của cô đc không?
Được cảm ơn bởi: Cự Môn - Thái Dương
Đầu trang

Cự Môn - Thái Dương
Tam đẳng
Tam đẳng

LâmGiang đã viết: 20:34, 27/03/22 Đổi đc thành chữ Đinh lại tốt. Tiếc là Bính thì số này khổ cả đời. Đại vận khá nhất chắc là mậu tuất, 26-31 cũng đỡ đc tí chứ qua 2 vận canh tân kia thì rất vất vả.

Số này cô chạy theo tiền bạc, rất ham kiếm tiền nhưng lực bất tòng tâm. Cũng tương đối khắc với chồng nưa khi thương quan vượng thế kia.

Vận nhâm dần này, chữ dần không quá xấu chứ chữ nhâm mệt mỏi nhiều.

Số này còn đc điểm con cái. Cho hỏi là con cái của cô đc không?
Dạ con cái được 3 người đều Hiếu thuận à nhưng tài chính thì bình thường a
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”