Xin các anh, các chị, các bác luận giúp con ạ.

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
tien.trinh2503
Chính thức
Chính thức

Xin các anh, các chị, các bác luận giúp con ạ.

Gửi bài gửi bởi tien.trinh2503 »

Xin nhờ các bác luận dùm con và cho lời khuyên để cải thiện bản thân, thọ sự nghiệp với tình duyên ạ.
Đây là vài nét sơ lược về con và gia đình ạ.
Cha mẹ con rất khắc khẩu ạ, còn chị thì hợp với con mà đi định cư nước ngoài rồi ạ. Gia đình cũng tạm khá ạ.
Con hiện tại là sinh viên bách khoa năm 2 ngành cơ khí ạ.
Sức khoẻ con yếu từ nhỏ hay bệnh tật ạ.
Con xin cám ơn các bác ạ.
Hình ảnh
Hình ảnh
Đầu trang

CHUONGZKHUE
Lục đẳng
Lục đẳng

Re: Xin các anh, các chị, các bác luận giúp con ạ.

Gửi bài gửi bởi CHUONGZKHUE »

Số nầy sinh ngày Bính hõa, lại sinh tháng 3 mộc vượng, lại là tháng Đinh Mão , Thân cực vượng đốt cháy tất cả, không có chịu nổi hết . Đại hạn 25-36 có chút Tý thủy. năm 2027 coi có người giúp đở không thì nên theo người nầy chỉ dẫn cho để thoát cảnh khó khan . Đại vận 36-45 khá hơn .
Được cảm ơn bởi: tien.trinh2503
Đầu trang

tien.trinh2503
Chính thức
Chính thức

CHUONGZKHUE đã viết: 04:52, 14/05/19 Số nầy sinh ngày Bính hõa, lại sinh tháng 3 mộc vượng, lại là tháng Đinh Mão , Thân cực vượng đốt cháy tất cả, không có chịu nổi hết . Đại hạn 25-36 có chút Tý thủy. năm 2027 coi có người giúp đở không thì nên theo người nầy chỉ dẫn cho để thoát cảnh khó khan . Đại vận 36-45 khá hơn .
Dạ thân cực vượng là sao ạ bác tốt không ạ.
Con xin cám ơn ạ.
Đầu trang

tien.trinh2503
Chính thức
Chính thức

CHUONGZKHUE đã viết: 04:52, 14/05/19 Số nầy sinh ngày Bính hõa, lại sinh tháng 3 mộc vượng, lại là tháng Đinh Mão , Thân cực vượng đốt cháy tất cả, không có chịu nổi hết . Đại hạn 25-36 có chút Tý thủy. năm 2027 coi có người giúp đở không thì nên theo người nầy chỉ dẫn cho để thoát cảnh khó khan . Đại vận 36-45 khá hơn .
Dạ và hiện tại vẫn không khó khăn ạ chỉ bệnh tật với nhiều việc không toại lòng ạ bác.
Xin cám ơn ạ.
Đầu trang

tien.trinh2503
Chính thức
Chính thức

Bác nào có thể giúp cháu xem về công dann sự nghiệp không ạ :(.
Xin cám ơn ạ.
Đầu trang

tien.trinh2503
Chính thức
Chính thức

Dạ,bác CHUONGZKHUE ơi cháu có dự định học liên thông lên thạc sĩ ngành cơ điện tử hiện tại, liệu cháu theo khoa bảng học cao hơn có tốt hơn không ạ. Với cháu có khả năng xuất ngoại và rơi vào các năm nào không ạ.
Chân thành cám ơn bác.
Đầu trang

KhoaLuu
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi KhoaLuu »

Nếu có khả năng thì cứ đi học, tri thức luôn luôn có lợi cho bản thân và xã hội. Vấn đề này không cần xem số.
Bill gates bỏ học vì ông ta không học được, không thích học. Lý gia thành bỏ học vì ông ta không có khả năng được đi học. Cho nên mỗi con người nếu có khả năng và điều kiện, thì nên đề cao việc học hành, trừ không được thì phải chịu, tiên thiên đã định.
Đầu trang

tien.trinh2503
Chính thức
Chính thức

Dạ, cháu xin cảm ơn bác KhoaLuu nhiều ạ. Cháu đã ngưỡng mộ bác từ diễn đàn tuvilyso, qua các bài luận bên tứ trụ. Nếu có duyên thì mong bác luận qua tứ trụ của cháu ạ. Vì cháu rất thích nghe mọi người luận rồi đúc kết lại ạ.
Chân thành cảm ơn bác vì đã hữu duyên đôi lời.
Chúc bác mọi điều tốt lành.
Đầu trang

thangngan
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi thangngan »

tien.trinh2503 đã viết: 19:06, 13/05/19 Xin nhờ các bác luận dùm con và cho lời khuyên để cải thiện bản thân, thọ sự nghiệp với tình duyên ạ.
Đây là vài nét sơ lược về con và gia đình ạ.
Cha mẹ con rất khắc khẩu ạ, còn chị thì hợp với con mà đi định cư nước ngoài rồi ạ. Gia đình cũng tạm khá ạ.
Con hiện tại là sinh viên bách khoa năm 2 ngành cơ khí ạ.
Sức khoẻ con yếu từ nhỏ hay bệnh tật ạ.
Con xin cám ơn các bác ạ.
Hình ảnh
- Bính hỏa sinh ngày Tý, tháng Mão, năm Mão, giờ Dậu.
- Mộc vượng, hỏa vô căn: Đây là trường hợp điển hình của phản sinh ngũ hành. Mộc nhiều hỏa ngạt.
- Cơ thể sức khỏe không tốt dễ mắc bệnh về máu, mắt, ù tai chóng mặt, hỏa khí thăng thiên, thiếu tập trung.
- Hành vận không ủng hộ, càng học cao càng vất vả, không chịu được áp lực.
- Nên tìm tới môi trường nhẹ nhàng yên ổn làm việc, mưu cầu cuộc sống thanh bình không tranh không đố.
- Sống lễ nghĩa, mở lòng niềm nở vui vẻ với mọi người, với công việc để kích hoạt dụng thần từ trong bản ngã.
Đầu trang

haiuyenlyso
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi haiuyenlyso »

"để kích hoạt DỤNG THẦN từ trong BẢN NGÃ". Cụm từ dùng rất hay, rất chuẩn nhưng coi bộ rất khó.

Tôi dùng hình ảnh cho dễ hiểu:

CỦI (Mộc) to và nhiều. Lại ẨM (Thủy) kèm theo ĐẤT (Thổ) nữa. RÌU (Kim) vừa bé, vừa cùn không thể bổ củi nhỏ ra (cho dễ cháy). LỬA (Hỏa) thì LẬP LÒE.

Sao nhóm lửa đốt củi được đây?

Mà mùa đông LẠNH LẼO kèm theo BĂNG GIÁ sắp tới ...
Được cảm ơn bởi: nguyenhuong52, tien.trinh2503
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”