XIN HỎI VỀ SỨC KHOẺ.

Hỏi đáp, luận giải, trao đổi về tử bình (tứ trụ, bát tự)
Trả lời bài viết
hadulosangeles
Chính thức
Chính thức

XIN HỎI VỀ SỨC KHOẺ.

Gửi bài gửi bởi hadulosangeles »

Hình ảnh
Chào quý thầy, cháu hiện tại gặp nhiều vấn đề rất mong được giúp đỡ.
Mấy hôm nay mẹ cháu lại bị đau ngực phải (Trước đó phát hiện ung thư vú giai đoạn đầu nên đã điều trị hết rồi), lần này lại phát hiện 1 cục bướu mới tại chỗ cũ.
Cháu không có ngày giờ của mẹ cháu nên cháu đăng lá tứ trụ của cháu để xin đôi lời gì đó có liên quan.
Về sức khoẻ của cháu cũng đang gặp vấn đề, vừa khám mắt (bên phải) thì phát hiện 1 bệnh khá nặng, cần làm nhiều cận lâm sàng để xác định. Đó là về mắt, còn về u nhú cháu cũng tự phát hiện 1 cục (chắc là di truyền nên cháu cũng có nguy cơ cao).
Ba cháu thì đang tranh chấp, bòn rút tiền bạc trong nhà.
Cháu thì thiếu tiền để học sau đại học. (Mẹ cháu nếu tái khám cần điều trị thì chị cháu vẫn sẽ đủ khả năng lo được ạ)
Bệnh cháu thì cháu không quan tâm việc bướu lắm vì cháu cũng hơi chán sống. Cháu chỉ lo đầu tiên là sức khoẻ mẹ cháu có ổn không, thứ 2 là con mắt cháu có ổn không, thứ 3 là việc liệu cháu có thể tự kiếm ra tiền để 2022 ra Hà Nội học thạc sỹ hay không.
Thân cháu cháu sẽ tự lo được, nhưng chưa kịp báo hiếu mà mẹ cháu khổ quá thì buồn lắm ạ. Mẹ cháu giờ lo lắng nhiều. Cháu cũng bất lực, mọi thứ đều đè lên vai chị cháu.
Các bác cho cháu xin đôi lời, cháu chân thành biết ơn.
Đầu trang

Nhukhoi
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: XIN HỎI VỀ SỨC KHOẺ.

Gửi bài gửi bởi Nhukhoi »

Chào em! Hữu duyên nên cũng có chút lời khuyên nếu thấy phù hợp thì nghe còn không thì bỏ qua nha!
Về trường hợp mẹ em hiện tại sẽ vượt qua ko nên quá lo lắng!
Sang năm vẫn còn nhiều khó khăn nên cố gắng chuẩn bị sức khoẻ và tinh thần thật tốt!! Nhưng ko có gì quá lo lắng đây là việc bình thường ai khi trưởng thành đều phải trải qua!
Gì của mình thì là của mình! Còn ko phải có cố gắng đến mấy cũng không phải của mình! Nên em không cần quan tâm đến chuyện ba em đâu!! Cứ tập trung lo cho bản thân và mẹ!! Giữ được rừng lo gì không có củi!!!
Thế nhé cứ tự tin!!!
Được cảm ơn bởi: hadulosangeles
Đầu trang

hadulosangeles
Chính thức
Chính thức

Re: XIN HỎI VỀ SỨC KHOẺ.

Gửi bài gửi bởi hadulosangeles »

Nhukhoi đã viết: 11:56, 19/09/20 Chào em! Hữu duyên nên cũng có chút lời khuyên nếu thấy phù hợp thì nghe còn không thì bỏ qua nha!
Về trường hợp mẹ em hiện tại sẽ vượt qua ko nên quá lo lắng!
Sang năm vẫn còn nhiều khó khăn nên cố gắng chuẩn bị sức khoẻ và tinh thần thật tốt!! Nhưng ko có gì quá lo lắng đây là việc bình thường ai khi trưởng thành đều phải trải qua!
Gì của mình thì là của mình! Còn ko phải có cố gắng đến mấy cũng không phải của mình! Nên em không cần quan tâm đến chuyện ba em đâu!! Cứ tập trung lo cho bản thân và mẹ!! Giữ được rừng lo gì không có củi!!!
Thế nhé cứ tự tin!!!
Vâng, em cảm ơn anh/chị ạ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tứ trụ”