Ai có thể giúp mình xem lá số của mình không. ..

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Cuocsongchanchuong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Ai có thể giúp mình xem lá số của mình không. ..

Gửi bài gửi bởi Cuocsongchanchuong »

Hình ảnh
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Ai có thể giúp mình xem lá số của mình không. ..

Gửi bài gửi bởi Hà Túc Đạo »

Lá này tố chất bản thân tốt nhưng từ nhỏ đã ko vui vẻ gì. Từ cuối 217, đầu 2018 bước sang đại vận thứ 3 thì thật sự là 1 bước khó đi, cảm giác như cả thế giới chống lại mình. Học hành, khoa bảng, gia đình, tiền bạc, tình duyên đều có vấn đề. hic
Thôi cố gắng vậy, đừng làm gì dại dột. Có bệnh thì chữa, cố gắng trụ vững đến 2022, 2023 thì vận xui sẽ tan, mọi việc dù khó khăn đến mấy rồi cũng sẽ đc tháo gỡ dần.
Hết cơn bĩ cực đến ngày thái lai

Nếu có bệnh gì đó về tinh thần kiểu trầm cảm hay gì đó thì tốt nhất là nên học về thiền hoặc phật pháp vài năm. Đừng dính đến nguồn năng lượng đen như các môn huyền học. Nếu học thiền thì đừng tự tập mà phải có thầy đàng hoàng, còn nếu muốn học Phật pháp né hạn thì trên này tôi biết có mấy bạn trình độ khá ổn là nick lysovietnam216 thì phải.

Chúc may mắn
------------
"Nếu mệt mỏi giữa cuộc đời bão tố
Hãy bình tâm tìm 1 chốn yên bình
Bạn hãy nhớ, hết mưa trời sẽ sáng
Sau đêm dài luôn là ánh bình minh" thơ trích từ google :-S
Đầu trang

Cuocsongchanchuong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Anh có thể cho em biết rõ vấn đề nghiêm trọng lắm không ạ .hic
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Nghiêm trọng hay ko thì chỉ người trong cuộc mới rõ.
Người ngoài thì mỗi người, mỗi lứa tuổi lại đánh giá mỗi khác. Có khi sau này 40, 50 tuổi chính bạn ngồi nhìn lại đánh giá thì mức độ nghiêm trọng cũng khác bây giờ.
Người coi trọng sức khỏe như tôi thì nghĩ là khá nghiêm trọng với 1 cô bé mới 25 tuổi lại hơi tự kỷ nhút nhát. Tôi đoán đại hạn này xấu nhất chắc là năm nay, 2019, sau đó thì đỡ dần nhưng 2022, 2023 gì đó mới sáng hẳn.

Còn so với người mệnh tham kình, thân thất sát miếu khác thì chắc hạn này cũng bình thường thôi, vì họ đã đủ cứng cỏi rồi
Đầu trang

Cuocsongchanchuong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Anh ơi a có thể xem rõ hơn cho em được không.. em muốn biết đại hạn đó là gì , có hoá giải được không .huhu
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Hic, khổ nhỉ? Bạn nói cứ như tôi dọa bạn vậy. Tôi ko bắt bạn cúng lễ hay gì vì tôi ko phải là thầy bói. Hic
Tôi ko có ý dọa bạn sợ hay gì cả. Tại bạn ko đọc kỹ post đầu tiên của tôi thôi.

Tôi tháy nó xấu và đã mô tả nó 1 cách rất rõ ràng, hạn này bắt đầu từ cuối 2017 hoặc đầu 2018, đầu tiên là nó đánh vào chuyện công việc hoặc học hành, sau đó nó đánh vào tiền bạc, tình duyên. Gia đình thì ko giúp bạn đc, bạn bị vận xui liên tục và thay đổi liên tục, về chỗ ở hoặc công việc. Nếu ko cẩn thận thì sau đó nó sẽ đánh cả sức khỏe bản thân bạn hoặc người thân. Bên ngoại bạn có ai già và sức khỏe ko tốt ko?

Bạn thấy tôi mô tả mấy năm vừa qua như vậy có đúng ko? nếu ko đúng vậy thì coi như tôi xem sai nói nhảm đi, đừng care. Hic. Tôi ko nghĩ tôi sai nhưng nếu tôi sai thì cho tôi xin lỗi.

Cách giải han thiên không này thì tôi cũng nói cái gì tôi biết ngay từ post 1 rồi, tập thể dục, nghiên cứu đạo Phật, quy y tạm vài năm, hoặc học thiền định yoga gì đó để tâm trí tâm hồn cứng cỏi hơn. Phật pháp màu nhiệm có thể sẽ tiêu tai giải họa.

Hic, chẳng lẽ văn tôi khó hiểu vậy sao?
Đầu trang

Cuocsongchanchuong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mình hông rành về lý số hic mình xin lỗi . Mình không giỏi văn nói nên hông có ý làm bạn giận đâu. Đúng là có nhiều điều xấu xảy ra với mình khi mình bắt đầu học đại học xa nhà .nhìu chuyện mà mình giấu diếm không cho ba mẹ biết. Mình ngại không dám nói chuyênk tình cảm mình trên đây nhưng mà mình đã từng làm điều xấu với người yêu thứ 2 .. người iu hiện tại của mình tốt với mình , giúp đỡ mình rất nhiều trong học tập lẽ sống vì mình tính tình luôn tự ti luôn nghĩ về điều tiêu cực .. đúng là mình rất nhút nhát tự kỉ hay k thật lòng với anh ấy , nhưng anh ấy luôn bỏ qua cho mình và giúp dỡ mỉnh rất nhiều . Mình không biết tương lại hai đứa có đến được vs nhau hay không. Mình học hành cứ như vòng tròn luẫn quẩn k thoát ra được , và rất mệt mỏi không biết phải làm gì. Anh ấy thì luôn động viên mình đi làm trước rồi vừa làm vừa học trước , nhưng mình vẫn còn mông lung không biết làm sao .Trước mình có một người em , nhưng năm mình học cấp 2 em bị bệnh k qua khỏi và chỉ mới được 2 tuổi. Ông bà ngoại mình mất rồi, còn ông bà nội nhưng bên nội không có thương yêu ba mình , với cả họ hàng bên ấy hay cãi nhau k tôn trọng ba mình , mình đi học xa nên ít khi về thăm ông bà. Ba mẹ mình thâm thiết bên ngoại hơn.
Đầu trang

Hà Túc Đạo
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Quá khứ là cái đã qua rồi và ko ai thay đổi nó được. Và nó cũng ko có giá trị gì. Chỉ có giá trị để xác định xem lá số của bạn có đúng hay ko? Liệu bạn có đưa lá số người khác lên đây để hỏi vớ vẩn rồi hại người khác hay ko thôi.

Hiện tại và tương lai mới là quan trọng, vì dù ít dù nhiều thì ta có thể thay đổi nó được bạn ơi.
Bạn nên lưu tâm lời khuyên của tôi. Nghiên cứu phật pháp, thiền định hoặc môn gì đó tâm linh mà ko phải là mấy môn hắc ám kiểu xem bói hầu đồng. Khi bạn đạt được thành tựu về tâm linh, tâm trí thì cái gốc tự kỷ, quá khứ muốn quên của bạn sẽ được giải thoát và khi đó hạn xấu cũng kết thúc.

Tôi cũng nói ở post đầu tiên rồi, về phật pháp tôi ko am hiểu nhưng trên diễn đàn này tôi có biết 1 bạn có vẻ giỏi. Bạn thử search những bài viết của bạn ấy hoặc hỏi tài liệu học tập xem sao. Còn nếu ko thích đạo Phật mà thích học yoga thì bạn phải có thầy chứ đừng tự tập.

Cố gắng lên.
Chúc vui vẻ và yêu đời hơn.
Đầu trang

Cuocsongchanchuong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mình cảm ơn bạn nhiều ^^
Đầu trang

Cuocsongchanchuong
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mình sẽ học tập thêm về phật giáo , người bạn mà bạn nhắc tới là lysovietnam216 ạ
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”