Âm dương sửu mùi thì có song hao mão dậu, sao lại đá nhau vậy

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
cucurocker
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Âm dương sửu mùi thì có song hao mão dậu, sao lại đá nhau vậy

Gửi bài gửi bởi cucurocker »

Nhật nguyệt đồng lâm sửu mùi thì bất hiển công danh rõ rồi, nhưng nó lại đi kèm Song hao cự cơ mão dậu tài phúc. Theo các bác thì cách nào sẽ trội hơn ạ :-?
Hình ảnh
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Re: Âm dương sửu mùi thì có song hao mão dậu, sao lại đá nhau vậy

Gửi bài gửi bởi hysshu »

Mệnh vẫn là chính. Tài bạch song hao cự cơ là tốt nhưng cung Tài bạch VCD có địa không hãm địa, Phúc Cự Cơ có hóa kỵ và bị Triệt nên cung tài bạch không mạnh. Vẫn lá số cung Mệnh âm dương ở Sửu, tài bạch VCD ko có sát tinh và Phúc Cự Cơ không bị Tuần, Triệt thì tốt hơn.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

cucurocker đã viết: 10:40, 04/08/21 Nhật nguyệt đồng lâm sửu mùi thì bất hiển công danh rõ rồi, nhưng nó lại đi kèm Song hao cự cơ mão dậu tài phúc. Theo các bác thì cách nào sẽ trội hơn ạ :-?
Hình ảnh
Bạn đang làm nghề gì? Trình độ? Chắc tầm tuổi này đã có vợ con rồi? Tính tình nóng nảy?
Được cảm ơn bởi: cucurocker
Đầu trang

cucurocker
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hysshu đã viết: 12:27, 04/08/21
cucurocker đã viết: 10:40, 04/08/21 Nhật nguyệt đồng lâm sửu mùi thì bất hiển công danh rõ rồi, nhưng nó lại đi kèm Song hao cự cơ mão dậu tài phúc. Theo các bác thì cách nào sẽ trội hơn ạ :-?
Hình ảnh
Bạn đang làm nghề gì? Trình độ? Chắc tầm tuổi này đã có vợ con rồi? Tính tình nóng nảy?
Em là kỹ sư kinh tế, nhưng cũng trải qua khá nhiều nghề, lên chức vụ cao cũng có, xuống thấp cũng có. Hiện em đang làm kinh doanh riêng mà vẫn hơi lận đận. Vợ con đủ rồi ạ.
Tính tình em khá nền nã, trung hoà, nhẫn nhịn.
Đầu trang

dunglanchin
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi dunglanchin »

Cucurocker thân , bạn mênh hỏa , mệnh đóng ở sửu là bại địa , là không thuận , dù có phát cũng không bền , ví như hoa có nở cũng sớm rụng gọi là : Sinh phùng bại địa , phát dã hư hoa . Mệnh ở sửu có Nhật- Nguyệt , Nhật ở sửu là Nhật khuất thai cương , Mặt Trời còn có sương mù che , Nguyệt ở sửu còn ánh sáng nhưng rất ít vì sắp lặn . Âm - Dương hỗn hợp , tuy đắc địa , nhưng kém tốt đẹp , cũng vô bệnh tật và có tài lộc , nhưng lại rất sợ sát tinh hội tụ , thì bạn lại có đủ bộ lục sát ( không kiếp (H) , Kình Đà , Hỏa Linh ) thì lại không thuận ... . Cung tài của bạn có Song Hao (mão - Dậu ) , ở mão có Triệt và không kiếp hãm địa rồi thì khó phát huy được thế mạnh của Song hao tại đây rồi : Song Hao + Địa kiếp(hãm) , Địa không (hãm) = VÔ SẢN . Thân của bạn đóng tại Tỵ thì lại thuận , thì học hành thi cử của bạn được thuận lợi .
Được cảm ơn bởi: cucurocker
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

cucurocker đã viết: 12:34, 04/08/21
Hình ảnh
Em là kỹ sư kinh tế, nhưng cũng trải qua khá nhiều nghề, lên chức vụ cao cũng có, xuống thấp cũng có. Hiện em đang làm kinh doanh riêng mà vẫn hơi lận đận. Vợ con đủ rồi ạ.
Năm Mùi 2015 bạn có gặp khó khăn, trắc trở gì không, sức khỏe tốt
không?
Đầu trang

Quyen lee
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Quyen lee »

dunglanchin đã viết: 12:38, 04/08/21 Cucurocker thân , bạn mênh hỏa , mệnh đóng ở sửu là bại địa , là không thuận , dù có phát cũng không bền , ví như hoa có nở cũng sớm rụng gọi là : Sinh phùng bại địa , phát dã hư hoa . Mệnh ở sửu có Nhật- Nguyệt , Nhật ở sửu là Nhật khuất thai cương , Mặt Trời còn có sương mù che , Nguyệt ở sửu còn ánh sáng nhưng rất ít vì sắp lặn . Âm - Dương hỗn hợp , tuy đắc địa , nhưng kém tốt đẹp , cũng vô bệnh tật và có tài lộc , nhưng lại rất sợ sát tinh hội tụ , thì bạn lại có đủ bộ lục sát ( không kiếp (H) , Kình Đà , Hỏa Linh ) thì lại không thuận ... . Cung tài của bạn có Song Hao (mão - Dậu ) , ở mão có Triệt và không kiếp hãm địa rồi thì khó phát huy được thế mạnh của Song hao tại đây rồi : Song Hao + Địa kiếp(hãm) , Địa không (hãm) = VÔ SẢN . Thân của bạn đóng tại Tỵ thì lại thuận , thì học hành thi cử của bạn được thuận lợi .
Sửa lần cuối bởi Quyen lee vào lúc 13:08, 04/08/21 với 1 lần sửa.
Đầu trang

hysshu
Bát đẳng
Bát đẳng

Gửi bài gửi bởi hysshu »

dunglanchin đã viết: 12:38, 04/08/21 Cucurocker thân , bạn mênh hỏa , mệnh đóng ở sửu là bại địa , là không thuận , dù có phát cũng không bền , ví như hoa có nở cũng sớm rụng gọi là : Sinh phùng bại địa , phát dã hư hoa .
Mệnh Hỏa: sinh địa ở Dần, vượng địa ở Ngọ, bại địa ở Mão, tuyệt địa ở Hợi.
Đầu trang

cucurocker
Mới gia nhập
Mới gia nhập

hysshu đã viết: 12:43, 04/08/21
cucurocker đã viết: 12:34, 04/08/21

Năm Mùi 2015 bạn có gặp khó khăn, trắc trở gì không, sức khỏe tốt
không?
Năm 2015 là năm lận đận xui xẻo nhất em từng gặp. Sức khoẻ em không tốt, bé bệnh tật gầy yếu, lớn lên có khá hơn
Được cảm ơn bởi: hysshu
Đầu trang

cucurocker
Mới gia nhập
Mới gia nhập

dunglanchin đã viết: 12:38, 04/08/21 Cucurocker thân , bạn mênh hỏa , mệnh đóng ở sửu là bại địa , là không thuận , dù có phát cũng không bền , ví như hoa có nở cũng sớm rụng gọi là : Sinh phùng bại địa , phát dã hư hoa . Mệnh ở sửu có Nhật- Nguyệt , Nhật ở sửu là Nhật khuất thai cương , Mặt Trời còn có sương mù che , Nguyệt ở sửu còn ánh sáng nhưng rất ít vì sắp lặn . Âm - Dương hỗn hợp , tuy đắc địa , nhưng kém tốt đẹp , cũng vô bệnh tật và có tài lộc , nhưng lại rất sợ sát tinh hội tụ , thì bạn lại có đủ bộ lục sát ( không kiếp (H) , Kình Đà , Hỏa Linh ) thì lại không thuận ... . Cung tài của bạn có Song Hao (mão - Dậu ) , ở mão có Triệt và không kiếp hãm địa rồi thì khó phát huy được thế mạnh của Song hao tại đây rồi : Song Hao + Địa kiếp(hãm) , Địa không (hãm) = VÔ SẢN . Thân của bạn đóng tại Tỵ thì lại thuận , thì học hành thi cử của bạn được thuận lợi .
Kiểu trời cho nhưng lại lấy hết đi ạ. E thấy mọi việc của em chỉ cần chớm nở rồi lại bị cản trở hỏng hết
Được cảm ơn bởi: MinhBich
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”