Các cao nhân cho em hỏi lá số cơ cự tại tài bạch này năm nay em đầu tư kinh doanh ổn ko ahh?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
leyenha
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Các cao nhân cho em hỏi lá số cơ cự tại tài bạch này năm nay em đầu tư kinh doanh ổn ko ahh?

Gửi bài gửi bởi leyenha »

Với lá số của em thì năm nay có nên đầu tư kinh doanh ko ah? Ai đi qua cho em xin đôi lời với ạh
Hình ảnh
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Các cao nhân cho em hỏi lá số cơ cự tại tài bạch này năm nay em đầu tư kinh doanh ổn ko ahh?

Gửi bài gửi bởi silverlight267 »

Năm nay hann tại can Tân khiến Văn Xương hóa Kị gặp can Kỷ tự hóa kị , Cự Môn hóa lộc gặp lộc năm sinh chủ lộc xuất, mất mát lộc nhiều.
Mệnh chị đẹp nhưng đóng can Kỷ, khiến Văn Khúc tự hóa kỵ, vợ chồng duyên bạc.
Đầu trang

Mao Ca
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Các cao nhân cho em hỏi lá số cơ cự tại tài bạch này năm nay em đầu tư kinh doanh ổn ko ahh?

Gửi bài gửi bởi Mao Ca »

Năm nay bạn bè rủ mở cửa hàng or đầu tư vào nhà đất ak bạn? Cửa hàng Quần áo thời trang mỹ phẩm hay đầu tư nhà đất vậy? :-?

Sửa lần cuối bởi Mao Ca vào lúc 15:37, 21/02/19 với 1 lần sửa.
Đầu trang

Mao Ca
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Mao Ca »

silverlight267 đã viết: 14:15, 21/02/19 Năm nay hann tại can Tân khiến Văn Xương hóa Kị gặp can Kỷ tự hóa kị , Cự Môn hóa lộc gặp lộc năm sinh chủ lộc xuất, mất mát lộc nhiều.
Lý thuyết của tam hợp thì tài đẹp phúc đẹp nhưng điền xấu là trước giàu sau tán. (BP)

Dùng thêm tứ hoá thì cung tài hoá lộc năm sinh, can ất phi hoá lộc về bản cung là tự hoá lộc. Tức trước có sau mất. Tự hoá lộc không phải mất ngay mà có rồi mất.

Cả 2 lý thuyết đều dẫn tới 1 đáp án 8->

To leyenha

Phạm vi Lý thuyết là thế, đi vào chi tiết thì số bạn vẫn rất đẹp.
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Mao Ca đã viết: 15:11, 21/02/19
silverlight267 đã viết: 14:15, 21/02/19 Năm nay hann tại can Tân khiến Văn Xương hóa Kị gặp can Kỷ tự hóa kị , Cự Môn hóa lộc gặp lộc năm sinh chủ lộc xuất, mất mát lộc nhiều.
Lý thuyết của tam hợp thì tài đẹp phúc đẹp nhưng điền xấu là trước giàu sau tán. (BP)

Dùng thêm tứ hoá thì cung tài hoá lộc năm sinh, can ất phi hoá lộc về bản cung là tự hoá lộc. Tức trước có sau mất. Tự hoá lộc không phải mất ngay mà có rồi mất.

Tại em thường hay nhạy cảm với "tự hóa" đó bác, nhất là tự hóa kỵmệnh, tài, huynh đệ. Lý do trong tứ hóa thì "Lộc đi theo Kỵ". Mà Mệnh tự hóa kỵ thì thường khi bất cứ cung nào phi lộc kỵ đến mệnh khó nhận được Lộc, nên kiểu như là thường thì đáng ra được hưởng nhưng lại phản dmg cmnr, mệnh tự tán tài, mặc dù có thể có người khác đem lộc tới, nhưng tài tự tán luôn.
Nên chị này, vừa nhìn vào thì em thấy lá số đẹp, nhưng ăn ngay phát tự hóa kỵ ở mệnh, thì em nghĩ là làm ăn khó có lộc.
Em thấy bác Mao Ca luận đâu trúng đó nè, bữa nào huynh rảnh thì có gì xem hộ em nha! ^^
Đầu trang

leyenha
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Huhuhu thế là buồn quá ạh, từ trước tới giờ chưa có mặt nào được thuận lợi luôn đó ạh. Năm nay mình tính đầu tư thêm nhiều hàng bán onl thôi ạh chứ chưa dám nghĩ đến nhà đất. Có khi nào bị tán lộc do tính tiêu xài hoang phí ko ạh? Tính mình ưa việc hưởng thụ ấy cho nên cũng hay tán lắm ạh😭😭😭
Đầu trang

Mao Ca
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Mao Ca »

silverlight267 đã viết: 15:41, 21/02/19
Mao Ca đã viết: 15:11, 21/02/19

Tại em thường hay nhạy cảm với "tự hóa" đó bác, nhất là tự hóa kỵmệnh, tài, huynh đệ. Lý do trong tứ hóa thì "Lộc đi theo Kỵ". Mà Mệnh tự hóa kỵ thì thường khi bất cứ cung nào phi lộc kỵ đến mệnh khó nhận được Lộc, nên kiểu như là thường thì đáng ra được hưởng nhưng lại phản dmg cmnr, mệnh tự tán tài, mặc dù có thể có người khác đem lộc tới, nhưng tài tự tán luôn.
Nên chị này, vừa nhìn vào thì em thấy lá số đẹp, nhưng ăn ngay phát tự hóa kỵ ở mệnh, thì em nghĩ là làm ăn khó có lộc.
Em thấy bác Mao Ca luận đâu trúng đó nè, bữa nào huynh rảnh thì có gì xem hộ em nha! ^^
Tại hạ cũng đang mày mò thêm mảng tứ hoá thôi, thỉnh thoảng lấy ra so sánh với bên tam hợp xem dùng 2 môn có ứng nhau không.

Tứ hoá có 4. Phân 3 cát hoá nhập xuất khác với hoá kỵ nhập xuất.

Cung mệnh bạn này phi hoá kỵ vào tam hợp mệnh là “kỵ nhập” tức không kỵ. Có chút trở ngại nhưng ko vấn đề chi lớn.

Nhưng nếu cung mệnh phi hoá kỵ xung cung tài bạch tức “kỵ xuất” là tổn thương, hoạ hại.

Mệnh tài quan đại vận hay mệnh tài quan nguyên bàn đều tính như vậy.
Đầu trang

silverlight267
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Không tụ lộc thôi mà chị, còn lại em nghĩ chắc cuộc đời chị vẫn đẹp... :) :) :)
Đầu trang

leyenha
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Mình chưa thấy số mình đẹp ở đâu luôn ấy cho tới thời điểm này. Chưa gặp đc j thuận lợi luôn hay do mệnh vcd nên vậy nhỉ? Thế sau này cũng vẫn ko hết khổ sao😭😭😭
Đầu trang

Mao Ca
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Mao Ca »

silverlight267 đã viết: 16:05, 21/02/19 Không tụ lộc thôi mà chị, còn lại em nghĩ chắc cuộc đời chị vẫn đẹp... :) :) :)
Cái bạn nói phản dame là dạng tam cát tự hoá.

Vd: cung có hoá lộc của can năm sinh, lại tự phi hoá về bản cung là không lộc như trên.

Cung có hoá lộc rồi tự hoá kỵ là lộc kỵ tương đương với điệp kỵ.

Có hoá lộc rồi tự hoá quyền thì trong cái được đề phòng cái mất

Hoá khoa rồi tự hoá quyền là có quý nhân nhưng trợ lực bình thường.

...... nói chung cũng dài lắm 8->
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”