Các cụ cho đôi lời về công danh, sự nghiệp, ế vợ đến bao giờ....

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Các cụ cho đôi lời về công danh, sự nghiệp, ế vợ đến bao giờ....

Gửi bài gửi bởi joienguyen »

Cám ơn các cụ nhiều 😊😊😊😊

Hình ảnh

Hình ảnh
Đầu trang

Wanna
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Re: Các cụ cho đôi lời về công danh, sự nghiệp, ế vợ đến bao giờ....

Gửi bài gửi bởi Wanna »

Còn chưa xác định được ngày sinh hả a
A xem dịch vụ cô Liên ý, hạn năm không mắc đâu. Hôm trước e vừa xem xong
Được cảm ơn bởi: ASPIRE
Đầu trang

joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Wanna đã viết: 23:50, 06/03/21 Còn chưa xác định được ngày sinh hả a
Mình sinh giờ Dần, mà có cụ bảo giống giờ Mão, nên đăng cả 2 luôn. Ai nói giờ nào cung được.

Hiện trạng là đang ế vợ :))))
Đầu trang

Wanna
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Wanna »

joienguyen đã viết: 23:56, 06/03/21
Mình sinh giờ Dần, mà có cụ bảo giống giờ Mão, nên đăng cả 2 luôn. Ai nói giờ nào cung được.

Hiện trạng là đang ế vợ :))))
4* mà vẫn phân vân giờ sao a
Vậy biết chọn lá nào mà xem
Tầm này chắc bị giục kinh lắm rồi. May là giai
Đầu trang

joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Wanna đã viết: 00:22, 07/03/21
Wanna đã viết: 23:50, 06/03/21 ------------
--------------
Giục thì giục mấy năm rồi. Mà giục thì cũng làm gì được đâu bạn, duyên số mà, chưa gặp được người hợp duyên thì biết làm sao được.

Mình cũng không phân vân gì đâu. Nên bạn xem cho mình giờ nào cũng được.
Đầu trang

Wanna
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Wanna »

joienguyen đã viết: 09:12, 07/03/21
Wanna đã viết: 00:22, 07/03/21
--------------
Giục thì giục mấy năm rồi. Mà giục thì cũng làm gì được đâu bạn, duyên số mà, chưa gặp được người hợp duyên thì biết làm sao được.

E biết xem sơ sơ không dám phán bừa đâu a. Cùng cảnh ngộ thì vô chia sẻ thôi ạ. Từ thủa 20 đi xem ai cũng kêu sẽ lấy muộnnnn. Giờ 29 rồi ;)
Hạn năm nay xấu nữa nên tự dưng lọ mọ vào đây
Đầu trang

joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Wanna đã viết: 10:16, 07/03/21
Wanna đã viết: 00:22, 07/03/21 ---------

E biết xem sơ sơ không dám phán bừa đâu a. Cùng cảnh ngộ thì vô chia sẻ thôi ạ. Từ thủa 20 đi xem ai cũng kêu sẽ lấy muộnnnn. Giờ 29 rồi ;)
Mình dạo này cũng stress nên vào diễn đàn đọc, nên ai cmt gì cũng được. Theo bạn thì mình lấy vợ gần hay xa hay vợ là người như thế nào (theo lá số nào cũng được)? (mình thấy mình thường hay gặp một mẫu kiểu rất giống nhau, và đến hiện tại cũng có điểm chung là chẳng đi đến đâu cả).

Thế là họ phán sai à? (20 tuổi bảo lấy muộn, giờ 29 thì 1 nách mấy đứa lóc nhóc rồi...). 29 tuổi thì độ tuổi 92, 93. Cũng cùng thế hệ với mình.

Tưởng năm nay ăn được cách lấy vợ, cách cưới hỏi đẹp quá, mà sợ lại ăn vào cách di chuyển rồi. Tán gái thì xịt, năm ngoái gặp cô gái tốt quá, mà không biết trân trọng, cà chớn để rồi vuột mất, đầu năm cố gắng muốn làm lại, mà tiếc là không như ý nguyện rồi, "Vàng nguyên đã gãy, ngựa lẻ đôi đường" rồi. Chán ơi là chán. Chắc lại như dự tính ban đầu, phải 36 mới lấy được vợ rồi. Giờ có thì sao mà kịp lấy vợ năm nay.
Đầu trang

Wanna
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Wanna »

joienguyen đã viết: 14:17, 07/03/21

Mình dạo này cũng stress nên vào diễn đàn đọc, nên ai cmt gì cũng được. Theo bạn thì mình lấy vợ gần hay xa hay vợ là người như thế nào (theo lá số nào cũng được)? (mình thấy mình thường hay gặp một mẫu kiểu rất giống nhau, và đến hiện tại cũng có điểm chung là chẳng đi đến đâu cả).

Thế là họ phán sai à? (20 tuổi bảo lấy muộn, giờ 29 thì 1 nách mấy đứa lóc nhóc rồi...). 29 tuổi thì độ tuổi 92, 93. Cũng cùng thế hệ với mình.

Tưởng năm nay ăn được cách lấy vợ, cách cưới hỏi đẹp quá, mà sợ lại ăn vào cách di chuyển rồi. Tán gái thì xịt, năm ngoái gặp cô gái tốt quá, mà không biết trân trọng, cà chớn để rồi vuột mất, đầu năm cố gắng muốn làm lại, mà tiếc là không như ý nguyện rồi, "Vàng nguyên đã gãy, ngựa lẻ đôi đường" rồi. Chán ơi là chán. Chắc lại như dự tính ban đầu, phải 36 mới lấy được vợ rồi. Giờ có thì sao mà kịp lấy vợ năm nay.
- Em nghĩ là lá Liêm trinh. Muộn do mệnh là 1. 2 là do sao thiên tướng là sao tình duyên kị cô quả nên tình yêu trắc trở, ko tình yêu lại + thêm tang tuế điếu, khốc hư đẩu; sao phá quân là sao hôn nhân gia đình bị tuần.
Khả năng lấy vợ xa khác quê, chắc vợ kiểu học thức, có chút kiêu kì chăng
- Đồng cảm vì 29 chưa lập gđ đó a ;) họ nói đúng ;( Hâm mộ ai yêu 1,2 người rồi cưới quá, mình ko yêu nhiều nhưng đi gặp gỡ tìm hiểu nhiều phát nản
- Năm nay còn dài mà, giờ mới đầu năm, còn cả năm nữa. Tầm này rồi nhìn người chuẩn hơn hồi trẻ thì tầm 6-12 tháng lấy được rồi. Bạn e mấy người quen 1,2 tháng chốt cưới đây - tài thật
- Cô Liên kêu e năm nay yêu đương gì thì cuối năm cũng chia tay thôi. Phát nản rồi, hạn năm nay nhìn be bét thật. Nên a hạn đẹp thì tranh thủ thôi, chứ 36 cưới thì vợ chắc cũng loanh quanh 25.26 chênh tuổi nhiều cũng khó hoà hợp
Đầu trang

joienguyen
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Wanna đã viết: 17:03, 07/03/21
joienguyen đã viết: 14:17, 07/03/21

- Em nghĩ là lá Liêm trinh. Muộn do mệnh là 1. 2 là do sao thiên tướng là sao tình duyên kị cô quả nên tình yêu trắc trở, ko tình yêu lại + thêm tang tuế điếu, khốc hư đẩu; sao phá quân là sao hôn nhân gia đình bị tuần.
Khả năng lấy vợ xa khác quê, chắc vợ kiểu học thức, có chút kiêu kì chăng
- Đồng cảm vì 29 chưa lập gđ đó a ;) họ nói đúng ;( Hâm mộ ai yêu 1,2 người rồi cưới quá, mình ko yêu nhiều nhưng đi gặp gỡ tìm hiểu nhiều phát nản
- Năm nay còn dài mà, giờ mới đầu năm, còn cả năm nữa. Tầm này rồi nhìn người chuẩn hơn hồi trẻ thì tầm 6-12 tháng lấy được rồi. Bạn e mấy người quen 1,2 tháng chốt cưới đây - tài thật
- Cô Liên kêu e năm nay yêu đương gì thì cuối năm cũng chia tay thôi. Phát nản rồi, hạn năm nay nhìn be bét thật. Nên a hạn đẹp thì tranh thủ thôi, chứ 36 cưới thì vợ chắc cũng loanh quanh 25.26 chênh tuổi nhiều cũng khó hoà hợp
Nhìn theo lá Liêm trinh thì chắc bạn cũng thấy tính mình "củ chuối" thế nào rồi nhỉ? Mình lạnh lùng lắm, mà cũng toàn do mình không nghiêm túc trong mấy chuyện tình cảm. Mình cũng chưa biết là sẽ lấy vợ là người thế nào. Nhưng mấy bạn mình quen và không đi đến đâu cả thì đều có các điểm chung kiểu như thế này:

+ Có thành tích học tập rất giỏi (cũng giỏi hơn mình theo cách phân loại ở nước Việt Nam mình. Nhưng cơ bản về công việc thì làm khá bình thường so với thành tích học), trình độ nào cũng có, đh, ths, ts.
+ Đều là người có năng khiếu ngoại ngữ, học chuyên về ngôn ngữ, chuyên văn. Nếu không học chuyên mấy món này thì vẫn giỏi về ngôn ngữ và có bố mẹ làm giáo viên/ giáo viên văn. Theo mình thì họ đều liên quan đến văn chương. Nhưng không hề sướt mướt kiểu văn chương (có vẻ họ chỉ thể hiện văn chương bằng ngòi bút).
+ Bạn nào cũng da kiểu ngăm ngăm, người thấp thấp thôi (mình cũng thấp, nhưng cao hơn các bạn đấy), từ 155 cm - 160 cm, mặt có vẻ xu hướng tròn tròn.
+ Đều là người rất là lương thiện, cá tính, thẳng tính, nhưng rất lễ phép và ngoan. Ăn mặc cực kỳ kín đáo.
+ Đều là con cả trong gia đình chị em gái nhiều hơn trai, hoặc toàn con gái. Và các bạn đấy đều là chị cả (trừ 1 bạn chuyên văn là luật sư thì là con gái út).

Tại chưa gặp duyên đúng người đấy. Chán nhỉ. Đời gặp được duyên ngay từ lần đầu, nên duyên sớm, ổn định sớm, rồi cùng nhau hướng về một điểm đích thì vui. Hành trình cuộc sống mà bằng những bước chân cô đơn thật chẳng thú vị chút nào. Mặc dù, mình vẫn phải quen với nó ở cái tuổi ba-băm như thế này. Bạn vẫn đầu 2 nên vẫn sướng hơn mình, theo góc nhìn tích cực nào đó.

Mình biết là vẫn đầu năm chứ bạn. Nhưng tình hình dịch ổn định lại rồi, nên chắc mình sẽ quyết định sang JP 3 năm, vì mình trúng học bổng toàn phần của chính phủ nước họ. Mình đã hy vọng nếu kịp thì mình sẽ kịp lấy vợ, tất nhiên bạn ý sẽ hơi thiệt thòi về tình cảm (còn về kinh tế thì mình đi học nhưng mình vẫn lo được, để bạn ý tự do thích làm công việc gì thì làm, vì nguồn thu nhập chính của mình, cơ bản mình vẫn đảm bảo được nguồn thu nhập này). Với cả nhà bạn ý với nhà mình cơ bản cũng gần nhau, bố mẹ 2 bên cũng chất phác giống nhau, gia cảnh cũng giống nhau, nông thôn cả.

Theo bạn thì mình sẽ lấy vợ ít tuổi hơn nhiều vậy à? Còn cái hạn mà người ta xem cho bạn, thì cũng nên để tham khảo, cũng đừng ép mình để rồi phải đúng như họ xem. Duyên lành mà thành thì tốt, còn không thành thì cũng coi như trả xong món nợ duyên với người-không-nên-duyên đó.
Đầu trang

ASPIRE
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi ASPIRE »

Chào bạn,

Làm sao để xem dịch vụ cô Liên vậy.
Mình muốn xem hạn năm nay.
92, chưa vợ, sự nghiệp chưa ổn. :d
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”