Cách mở Hóa Kỵ , ngôi sao của tương lai - và sự tiến bộ ko ngừng

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Kbakdm
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Cách mở Hóa Kỵ , ngôi sao của tương lai - và sự tiến bộ ko ngừng

Gửi bài gửi bởi Kbakdm »

hoalando đã viết: 22:02, 24/11/22
Kbakdm đã viết: 20:46, 24/11/22
begauhn đã viết: 11:20, 24/11/22

Theo góc nhìn của mình , thì đấy ko phải cung Điền trạch bạn nhé , đấy thuộc tam hợp cung Hành Động ( tật ách ) , hay nói cách khác , đấy là trục bạn phát triển tư duy qua hành động , nói là điền cũng đc , hành động cũng đc .
Vì tư tưởng bạn nghĩ , lên kế hoạch mua nhà , thì trục tam hợp đó là hành động để mua căn nhà đó , tuy nhiên ko phải lúc nào hành động của bạn cũng dc như ý , dù bạn có Ấn , có lập trường đàng hoàng , và có quyết tâm chứ ko phải gặp khó là kệ đời ko thèm nỗ lực , cái này mình đánh giá cao . Tuy nhiên cản trở ở tang môn chưa bao giờ là nhỏ , nếu bạn muốn nghĩ gì cũng hanh thông , hành động may mắn , có người giúp , thì phải diệt dc con Tang kia đi .
Chiếu tang là Hổ ở mẫu , bạn và cha mẹ phải hòa thuận , hết lòng vì cha mẹ , nếu bạn đã làm tốt , thì mẫu luận là cấp trên và người hơn tuổi , đừng đắc tội mà hay giúp họ , kể cả họ coi bạn chả ra gì , vì đấy là sao nợ kiếp trước , dần rồi bạn sẽ hanh thông trong công việc , mọi thứ sẽ ổn , vì hành động và tuy duy mà ổn , thì đừng nói tới điền , dù là quan hay tài cũng đều thuận .
Bao giờ đạt , nhanh hay chậm , dựa vào bạn mới biết đc .
Cảm ơn bạn đã phản hồi ạ!!!
Mình muốn thỉnh giáo bạn thêm 1 câu.
Theo bạn , dựa trên lá số của mình thì đến năm nào mình lấy vợ lần 2 được ạ???
Mong bạn có thể chỉ điểm thêm ạ.
Cảm ơn bạn ạ!!!
Mến bạn!!!
Bác bỏ vợ lần 1 do vợ ngoại tình hay gì?
Do không hợp nhau.
Nói chung đến độ tuổi này, mình nhận thức thấy là do mình là chính, nên chỉ biết tự an ủi mình và cố gắng tu sửa...
Đầu trang

Caheo55
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi Caheo55 »

vấn đề của tôi là tôi là người nhạy cảm cao, dễ tổn thương , giới tính nữ mà đôi khi hơi con trai nên đàn ông ghét , đàn bà sợ, nói chung tôi khá phức tạp nên ko ai hiểu hết con người tôi sao mà giúp được , thôi kệ đi, tôi hơi khác người y như bị làm sao, bây giờ 30t trưởng thành rồi , gặp hạn thiên không hồng loan cũng khá giác ngộ , thứ tôi cần trong cuộc đời này tôi ko cần tiền, ko cần tình, ko cần danh , tôi cần tâm hồn mình TỰ DO , chỉ cần đc sống gần mấy cây cối , nuôi con mèo, dĩa bánh , bình trà thôi là đc, tôi có cần gì cao xa đâu, con mèo con có 30k, mấy chậu cây cũng 50k 60k , dĩa khoai lang có 5k , có đc happy chưa bao giờ dễ như thế , nhưng vấn đề là những người xung quanh rất ghét và vùi dập tôi khi chỉ cần nhìn thấy mặt tôi , dù tôi im lặng ít nói và ko làm gì, tôi đi nhiều nơi và càng đi càng nhiều người ko để tôi yên , có lẽ vì cục thuỷ khắc mệnh hoả, thôi cũng là số trời , tôi sợ đau chứ tôi ko sợ chết, đời bạc bẻo thì tôi ko cần mạng sống này nữa , chết thì thôi ai 60t già cũng chết thôi có gì đâu , mệt mỏi với những con người xung quanh quá rồi , mẹ thì mở cải lương nghe thê thảm, bà dì thì nóng tính chửi rủa, bọn đàn ông thì muốn giới hạn tôi trong cái giới tính nữ , thôi coi như tôi xui đi , chết cho nó trong lanh, cuộc đời này nó sao á
Đầu trang

Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Enjoyeveryday »

Caheo55 đã viết: 16:01, 26/11/22 vấn đề của tôi là tôi là người nhạy cảm cao, dễ tổn thương , giới tính nữ mà đôi khi hơi con trai nên đàn ông ghét , đàn bà sợ, nói chung tôi khá phức tạp nên ko ai hiểu hết con người tôi sao mà giúp được , thôi kệ đi, tôi hơi khác người y như bị làm sao, bây giờ 30t trưởng thành rồi , gặp hạn thiên không hồng loan cũng khá giác ngộ , thứ tôi cần trong cuộc đời này tôi ko cần tiền, ko cần tình, ko cần danh , tôi cần tâm hồn mình TỰ DO , chỉ cần đc sống gần mấy cây cối , nuôi con mèo, dĩa bánh , bình trà thôi là đc, tôi có cần gì cao xa đâu, con mèo con có 30k, mấy chậu cây cũng 50k 60k , dĩa khoai lang có 5k , có đc happy chưa bao giờ dễ như thế , nhưng vấn đề là những người xung quanh rất ghét và vùi dập tôi khi chỉ cần nhìn thấy mặt tôi , dù tôi im lặng ít nói và ko làm gì, tôi đi nhiều nơi và càng đi càng nhiều người ko để tôi yên , có lẽ vì cục thuỷ khắc mệnh hoả, thôi cũng là số trời , tôi sợ đau chứ tôi ko sợ chết, đời bạc bẻo thì tôi ko cần mạng sống này nữa , chết thì thôi ai 60t già cũng chết thôi có gì đâu , mệt mỏi với những con người xung quanh quá rồi , mẹ thì mở cải lương nghe thê thảm, bà dì thì nóng tính chửi rủa, bọn đàn ông thì muốn giới hạn tôi trong cái giới tính nữ , thôi coi như tôi xui đi , chết cho nó trong lanh, cuộc đời này nó sao á
Lúc em trải qua vận thiên không bị đánh gãy xương khá thường xuyên thấy ghét thì đánh.
Nói chung cực vô cùng.
Ai cũng nói tôi là kẻ trộm cắp, trong khi tôi chỉ là đứa trẻ không tự bảo vệ được bản thân
Post lá số lên đi chị
Đầu trang

Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Caheo55 đã viết: 16:01, 26/11/22 vấn đề của tôi là tôi là người nhạy cảm cao, dễ tổn thương , giới tính nữ mà đôi khi hơi con trai nên đàn ông ghét , đàn bà sợ, nói chung tôi khá phức tạp nên ko ai hiểu hết con người tôi sao mà giúp được , thôi kệ đi, tôi hơi khác người y như bị làm sao, bây giờ 30t trưởng thành rồi , gặp hạn thiên không hồng loan cũng khá giác ngộ , thứ tôi cần trong cuộc đời này tôi ko cần tiền, ko cần tình, ko cần danh , tôi cần tâm hồn mình TỰ DO , chỉ cần đc sống gần mấy cây cối , nuôi con mèo, dĩa bánh , bình trà thôi là đc, tôi có cần gì cao xa đâu, con mèo con có 30k, mấy chậu cây cũng 50k 60k , dĩa khoai lang có 5k , có đc happy chưa bao giờ dễ như thế , nhưng vấn đề là những người xung quanh rất ghét và vùi dập tôi khi chỉ cần nhìn thấy mặt tôi , dù tôi im lặng ít nói và ko làm gì, tôi đi nhiều nơi và càng đi càng nhiều người ko để tôi yên , có lẽ vì cục thuỷ khắc mệnh hoả, thôi cũng là số trời , tôi sợ đau chứ tôi ko sợ chết, đời bạc bẻo thì tôi ko cần mạng sống này nữa , chết thì thôi ai 60t già cũng chết thôi có gì đâu , mệt mỏi với những con người xung quanh quá rồi , mẹ thì mở cải lương nghe thê thảm, bà dì thì nóng tính chửi rủa, bọn đàn ông thì muốn giới hạn tôi trong cái giới tính nữ , thôi coi như tôi xui đi , chết cho nó trong lanh, cuộc đời này nó sao á
Má ơi bằng tuổi.
Cuộc sống tuổi hiện sướng lắm.
Bà đổi cách nhìn chút là được
Sáng chén cháo trắng lớp hay một trái bắp luộc hay một củ khoai
Trưa đĩa salad chén soup
Tối đa số không ăn 😶
Thoải mái ra giàu nghèo giống nhau hết
Bà hay bị bạn bè chơi xấu lắm đúng không
Đầu trang

Caheo55
Chính thức
Chính thức

Enjoyeveryday cuộc đời này như 1 trò chơi vậy ,lá số tử vi lập trình tôi , tôi đc lập trình thuộc tuổi tuất 94 , đc lập trình cung kim ngưu , đc lập trình là giới tính nữ ,đc lập trình phải đi làm, đc lập trình đủ thứ ... khi sống 1 mình lâu , tách khỏi đám đông ,tôi thấy yên bình , tôi ko cần phải làm con bà kia, tôi ko phải tên đó, tôi ko cần ham ăn ham tiền như 1 kim ngưu , ko cần nhớ mình 30t , ko cần đi làm , ko cần yêu ai ... khi bỏ lòng tham, tham tiền, tham sắc, tham danh, tham ăn ... khi tách mình ra khỏi mọi thứ ... thật tự do , thật happy , thật tuyệt vời
Đầu trang

Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Caheo55 đã viết: 16:55, 26/11/22 Enjoyeveryday cuộc đời này như 1 trò chơi vậy ,lá số tử vi lập trình tôi , tôi đc lập trình thuộc tuổi tuất 94 , đc lập trình cung kim ngưu , đc lập trình là giới tính nữ ,đc lập trình phải đi làm, đc lập trình đủ thứ ... khi sống 1 mình lâu , tách khỏi đám đông ,tôi thấy yên bình , tôi ko cần phải làm con bà kia, tôi ko phải tên đó, tôi ko cần ham ăn ham tiền như 1 kim ngưu , ko cần nhớ mình 30t , ko cần đi làm , ko cần yêu ai ... khi bỏ lòng tham, tham tiền, tham sắc, tham danh, tham ăn ... khi tách mình ra khỏi mọi thứ ... thật tự do , thật happy , thật tuyệt vời
Tôi cũng ao ước như vậy nhưng đôi không cho phép :-w
Ai không đi làm bà 😶
Tôi cũng đâu có yêu ai 😑
Ra đường chú mày kêu mày về nhà ăn cơm kìa, 28 tuổi đó muốn đội quần luôn 😐
Nhiều chuyện lắm bà
Qua vận thiên không này bà sẽ gặp gỡ rất nhiều người giống tôi 🥺
Đầu trang

Caheo55
Chính thức
Chính thức

Enjoyeveryday tôi thấy 94 ai cũng than mà bà đang sống sướng thì thật tốt, 94 lận đận tình duyên nhiều khi ế lại là may , tuổi tuất khá luỵ tình , dễ chọn sai người do cảm tính sau bà có tình duyên nên cố gắng chín chắn hihi tôi mà sống sướng như bà tôi đâu cần trưởng thành , đâu cần y con đàn ông , cứ sống yếu mềm làm con gái điều đà , bây giờ hiểu đời trc tuổi chỉ đơn giản là vì xui nhiều hơn người khác :)) à xung quanh tôi thoi ma 3 4 con 94 ly hôn đơn thân nuôi con ối dồi ôi
Đầu trang

Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Caheo55 đã viết: 17:40, 26/11/22 Enjoyeveryday tôi thấy 94 ai cũng than mà bà đang sống sướng thì thật tốt, 94 lận đận tình duyên nhiều khi ế lại là may , tuổi tuất khá luỵ tình , dễ chọn sai người do cảm tính sau bà có tình duyên nên cố gắng chín chắn hihi tôi mà sống sướng như bà tôi đâu cần trưởng thành , đâu cần y con đàn ông , cứ sống yếu mềm làm con gái điều đà , bây giờ hiểu đời trc tuổi chỉ đơn giản là vì xui nhiều hơn người khác :)) à xung quanh tôi thoi ma 3 4 con 94 ly hôn đơn thân nuôi con ối dồi ôi
Trời bà chưa sống qua bà chưa biết
Đáng sợ lắm
Nói chung tôi chả cần lo gì nhưng sống rất liệu hồn :">
Sáng ăn xong đi làm
Làm tới tối ngủ không suy nghĩ gì hết
Thật tuyệt vời.
Có người làm hết rồi.
Cả hai bên nội ngoại đều hi vọng không ai lấy tôi 😑
Đầu trang

Enjoyeveryday
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Caheo55 đã viết: 17:40, 26/11/22 Enjoyeveryday tôi thấy 94 ai cũng than mà bà đang sống sướng thì thật tốt, 94 lận đận tình duyên nhiều khi ế lại là may , tuổi tuất khá luỵ tình , dễ chọn sai người do cảm tính sau bà có tình duyên nên cố gắng chín chắn hihi tôi mà sống sướng như bà tôi đâu cần trưởng thành , đâu cần y con đàn ông , cứ sống yếu mềm làm con gái điều đà , bây giờ hiểu đời trc tuổi chỉ đơn giản là vì xui nhiều hơn người khác :)) à xung quanh tôi thoi ma 3 4 con 94 ly hôn đơn thân nuôi con ối dồi ôi
Tôi sống khổ lắm nha bà nội 🥺
Không ai hiểu được nổi lòng tôi 😐
Thôi nói chung tôi thấy yêu tốn tiền quá nên chưa gấp lắm 😁
Đầu trang

Caheo55
Chính thức
Chính thức

Enjoyeveryday đã viết: 18:01, 26/11/22
Tôi sống khổ lắm nha bà nội 🥺
Không ai hiểu được nổi lòng tôi 😐
Thôi nói chung tôi thấy yêu tốn tiền quá nên chưa gấp lắm 😁
Gì mà nội ngoại 2 bên hy vọng gì kỳ vậy, bà cũng vui tính gê , thôi tôi xin chào bà nhà, rất cảm ơn bà đã chia sẻ 1 chút với tôi , chúc bà những điều tuyệt vời :))
Được cảm ơn bởi: Enjoyeveryday
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”