Chắc chữ khổ cho Mệnh Vô Chính Diệu ?!

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
BatDacChi
Chính thức
Chính thức

Chắc chữ khổ cho Mệnh Vô Chính Diệu ?!

Gửi bài gửi bởi BatDacChi »

Em đọc trên mạng, nhiều nguồn cùng viết (đại ý):

"Một cung Mệnh không có chính tinh tọa thủ như căn nhà không có chủ, một bầu trời không có trăng sao cho nên Mệnh VCD phải mượn chính tinh ở cung đối diện làm chính tinh của mình. Vì vay mượn cho nên Mệnh VCD chỉ chịu ảnh hưởng chừng sáu hay bảy phần những tốt xấu của các chính tinh ở cung xung chiếu mà thôi. Cung xung chiếu Mệnh là cung Thiên Di, hợp chiếu là Tài và Quan. Do đó, khi phải mượn chính tinh ở các cung khác cho Mệnh của mình thì đặc tính đầu tiên của người VCD là tính uyển chuyển, dễ thích nghi với hoàn cảnh. Phải chăng vì Mệnh không có chính tinh cho nên những người VCD thường là con của vợ hai, hay nàng hầu. Nếu là con của vợ cả thì tuổi trẻ thuở thiếu thời hay bị đau ốm, bệnh tật, khó nuôi. Khi lớn lên thì cuộc đời cũng long đong, vất vả, sớm phải xa nhà, thường sống phiêu bạt nơi đất khách quê người, và tuổi đời không được thọ. "

Mạng vô chính diệu của em không thuộc dạng đắc cách như có các Sát tinh và Hung tinh đắc địa ở mệnh hoặc có Tuần Triệt án ngữ. Thường những người này thuộc hàng tài giỏi trong lịch sử như Lê Lợi hay Trần Hưng Đạo hoặc Gia Cát Lượng.

Theo em tự nghiên cứu thì các cung xung chiếu và hợp chiếu của em điều không tốt, theo như sách thì chắc là em có một cuộc sống nhiều gian nan vất vả.

Không biết thì không sao, biết rồi thì buồn quá. Nhân đây, em xin nhờ mọi người xem giúp cung mệnh và các cung xung chiếu, hợp chiếu là quan lộc, tiền tài và thiên di của em xem cuộc đời em sẽ như thế nào, liệu em có học và đi đúng hướng, em đang theo kinh tế.

Đứa bạn xem tay em nói em có số xuất ngoại ?!! Em tự xem là số tử vi của mình và tự nghiên cứu thì thấy ghi là 1 trong Tả Phù hay Hửu Bật chiếu cung mệnh hoặc tọa tại cung Thiên Di thì có số xuật ngoại. Nhưng cung Thiên Di của em sao chính tinh hãm địa( tương tự với các sao chính tinh khác, hix), liệu có đúng và tốt khôn.

Thiên Di đã vậy rồi, thân em cư Tài Bạch. Cung Tài Bạch em chính tinh và phụ tinh không tốt, có sao giải thần thì trong diễn đàn có bài viết ghi là: Trong sách của cụ VĐTTL có câu đại ý nói : “Cung Tài và Điền mà có hai sao Thiên Giải và Địa giải thì không thể giàu được”.

Trên đây là vài ý kiến, nhận định của riêng em tự nghiên cứu, làm em hoang mang, không biết lúc xung chiếu và hợp chiếu với nhau sẽ thế nào nữa. Mong mọi người cho ý kiến. Thân.

____

Sinh: 13/01/1991, mẹ em nói lúc 8 giờ sáng đúng, tại Tp. HCM.

Hình ảnh
Đầu trang

thangmyden
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

TL: Chắc chữ khổ cho Mệnh Vô Chính Diệu ?!

Gửi bài gửi bởi thangmyden »

Mệnh bạn VCD giống tôi, không có sao KHÔNG nào toạ thủ hay xung chiếu, mà chỉ có hung sát tinh đắc địa toạ thủ, nhưng bạn thuộc loại có Âm Dương chiếu, tiếc là đều hãm, còn mệnh tôi VCD theo cách này, mà tìm trên mạng mãi ko thấy diễn giãi gì về loại này , ko biết thuộc loại gì trong sách vở.
À cho hỏi về cha mẹ bạn đc ko?
Hình ảnh
Đầu trang

kudascandy
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi kudascandy »

Hình ảnh

Mình cũng mệnh VCD đây, không biết như thế nào nhưng đến giờ vẫn bôn ba lắm lắm!!!
Đầu trang

BatDacChi
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi BatDacChi »

Hi các bạn đồng cảnh ngộ. Quả thật số cuộc đời mình trước giờ đều khá vất vã, gian nan. Lúc vài tháng tuổi đã bị bệnh lao phổi và hen, thập tử nhất sinh, khó khăn lắm mới qua khỏi. Lớn lên cuộc sống cũng bình thường. Có điều mình cảm thấy rằng cuộc đời mình như có gì đó kéo mình lại hay là làm khó mình. Thành tích học tập loại khán giỏi nhưng chưa bao giờ là người đứng đầu, cao nhất là hạng 2. Cuộc sống cứ bình lặng trôi qua như thế. Các cơ hội mọi người xung quang có và gặp thì hầu như khá là xa vời với mình. Lúc truớc nhỏ cứ nghĩ là khi lớn lên sẽ khác. Rồi tập tành nghiên cứu tử vi. Người ta nói có khi không biết lại hay hơn biết. Biết rồi còn thấy buồn hơn nữa

Các bạn có thể luận giải lá số mình như thế nào không? Mình không đòi hỏi nhiều, bạn biết gì thì chi sẽ cho mình nha. Gia đình mình bình thường, đủ ăn, không dư dã gì nhiều, ba mẹ đều sinh năm Giáp Ngọ, 2 anh mạng hỏa sinh năm 1986 và 1987. Liệu mình có số đi nước ngoài không? Sức học không gì nội bật, chẳng có thân nhân nước ngoài

thangmyden, lá số của 2 bạn, mạng Vô Chính Diêu không thuộc dạng đắc cách, nhưng cung Tài Lộc và Phúc Đức của bạn có nhiều cát tinh, chắc cũng tốt, không đến nỗi như mình, có Nhật Nguyệt chiếu, mà hãm, cung tài và lộc cũng thường.

kudascandy, bạn thì hình như đắc cách thì phải, có 3 không, triệt ở cung tài bạch, tuần ở quan lộc, thiên không tại mệnh. Chắc cũng tốt. Hix, mình thì tệ quá.

Thân.
Đầu trang

userlyso
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Gửi bài gửi bởi userlyso »

Thấy LS anh kudascandy tot mà .Chắc đã có vợ và ko đến nỗi khó khăn nhỉ?
Đầu trang

anhky
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi anhky »

Đúng là số khổ!!!!!!!!!!!
Đầu trang

thangmyden
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thangmyden »

Đồng ý cung Phúc tôi nhìn thấy đã, nhưng phải đi xa mới hưởng được, giờ đang ở nhà
Cung Tài của tui và bạn ko biết ai hơn ai à
Tôi thấy bạn có LS hơn tôi mà,với lại đang trẻ tuổi, bùng nổ mãnh liệt lên, sẽ thành công thôi ,đừng sợ, hãy càng quét đi, chết 1 lần thôi.
Đầu trang

auroralpearl
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi auroralpearl »

thangmyden đã viết:Mệnh bạn VCD giống tôi, không có sao KHÔNG nào toạ thủ hay xung chiếu, mà chỉ có hung sát tinh đắc địa toạ thủ, nhưng bạn thuộc loại có Âm Dương chiếu, tiếc là đều hãm, còn mệnh tôi VCD theo cách này, mà tìm trên mạng mãi ko thấy diễn giãi gì về loại này , ko biết thuộc loại gì trong sách vở.
À cho hỏi về cha mẹ bạn đc ko?
Hình ảnh
Sai, có sát tinh đắc địa độc thủ, luận khác, lên nhanh xuống chóng, người nóng tính, sài hoang....
Đầu trang

auroralpearl
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi auroralpearl »

Mọi người nên xem lại. Tuần triệt thì không có chiếu gì cả đâu.
Cung vô chính diệu có tuần án ngữ cộng triệt án ngữ, cộng địa không án ngữ , địa kiếp án ngữ
3 trong 4 thằng đó mới gọi là Không trong Vô chính diệu đắc tam không.
Được cảm ơn bởi: yakblack
Đầu trang

yakblack
Chính thức
Chính thức

Gửi bài gửi bởi yakblack »

auroralpearl đã viết:Mọi người nên xem lại. Tuần triệt thì không có chiếu gì cả đâu.
Cung vô chính diệu có tuần án ngữ cộng triệt án ngữ, cộng địa không án ngữ , địa kiếp án ngữ
3 trong 4 thằng đó mới gọi là Không trong Vô chính diệu đắc tam không.
Oh vậy hả bạn? Vậy mà trước giờ mình cứ nghĩ là Tuần Triệt cũng có chiếu nữa đó :( Xem ra muốn đắc Tam không, Tứ không thì hơi bị khó nhỉ!
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”