Cháu em chậm phát triển , vì sao lại gây ra nông nỗi này ạ ? không lẽ số mệnh phải vậy ?

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
chienapple
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Cháu em chậm phát triển , vì sao lại gây ra nông nỗi này ạ ? không lẽ số mệnh phải vậy ?

Gửi bài gửi bởi chienapple »

Em chào các bác , anh chị .
Đây là lá số cháu em( cháu gọi bằng chú vì ông nội cháu ấy với bố em là 2 anh em ruột ạ ) .
cháu em sinh ra thì chậm nói , giờ thì nói bình thường nhưng cơ bản là người chậm hiểu ạ , tuy bị vậy nhưng nó rất là ngoan ạ . cháu em béo , không cao .
trên cháu em có 1 chị gái sn 2003 và một e gái sinh năm 2015 , bố sinh năm 1976 , mẹ sinh năm 1979 .
mọi người cho cháu hỏi vì sao cháu em lại như thế ạ ? cách cục nào dẫn đến như vậy ạ ? liệu sau này cháu có bình thường được không ? và vợ con sau này thế nào ạ ?
( đi khám nhưng cũn gko ăn thua ạ ) .
em cám ơn mọi người , mong mọi người cho em lời giải để em có thể yên tâm hơn về đường đời của cháu , bố mẹ cháu cũng muốn biết vì sao ạ .
Tập tin đính kèm
Nguyễn Đắc Sơn.jpg
Nguyễn Đắc Sơn.jpg (182.81 KiB) Đã xem 1176 lần
Đầu trang

chienapple
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Cháu em chậm phát triển , vì sao lại gây ra nông nỗi này ạ ? không lẽ số mệnh phải vậy ?

Anh chị cô bác giải em lá số cháu em ạ .
Đầu trang

Tioden
Tam đẳng
Tam đẳng

Re: Cháu em chậm phát triển , vì sao lại gây ra nông nỗi này ạ ? không lẽ số mệnh phải vậy ?

Gửi bài gửi bởi Tioden »

Có đi khám ở bệnh viện lớn chưa bạn? Bác sĩ kết luận thế nào? Tin rằng số này đâu tệ vậy. Tật ách Cơ, khoa, thiên giải đồng thủ mà bệnh nặng cũng hơi khó tin
Đầu trang

chienapple
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Tioden đã viết: 19:41, 19/05/19 Có đi khám ở bệnh viện lớn chưa bạn? Bác sĩ kết luận thế nào? Tin rằng số này đâu tệ vậy. Tật ách Cơ, khoa, thiên giải đồng thủ mà bệnh nặng cũng hơi khó tin
chậm phát triển , tính hơi ngô ngố thôi , còn vẫn nhận biết đk anh ạ . bệnh ko nặng nhưng nói chung chuyện vk con sau này hoặ cra đường đời m ko ổn anh ạ
Đầu trang

chienapple
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

cách bác anh chị , giúp luận lá số cho cháu em ạ , em cám ơn .
Đầu trang

chienapple
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Cách cục nào dẫn đến nguyên nhân này nhỉ ???
Đầu trang

thuanduongbattu
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thuanduongbattu »

Cung tật phi hoá kị nhập mệnh chủ có bệnh tiềm ẩn khó chữa tuy không nguy hiểm nhưng mang tính lâu dài
Các cụ hay nói cung phụ mẫu là cung tướng mạo của đương số , cự môn là miệng , hoá kị là lưỡi , kiếp là thành bệnh khó nói
Dĩ nhiên người đời bảo gọt số thì rất dễ :D
Được cảm ơn bởi: chienapple
Đầu trang

chienapple
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

thuanduongbattu đã viết: 23:00, 16/04/20 Cung tật phi hoá kị nhập mệnh chủ có bệnh tiềm ẩn khó chữa tuy không nguy hiểm nhưng mang tính lâu dài
Các cụ hay nói cung phụ mẫu là cung tướng mạo của đương số , cự môn là miệng , hoá kị là lưỡi , kiếp là thành bệnh khó nói
Cháu em thì vẫn nói bình thường , vẫn nhận biết mọi ng thân được . Chỉ là không được không thôi . ( nghĩa là ng bình thường thì 10/10 thì cháu em chỉ được 4/10 ạ )
Liệu có vong veo ám , hay cha mẹ ăn mặn ko nhỉ ??? Em thì ko có ý gì nhưng rất muốn tìm hiểu kĩ , có lẽ tử vi ít nhiều cũbg giảibđk thắc mắc ạ .
Hoan hỉ mọi người luận giúp e ạ
Đầu trang

thuanduongbattu
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi thuanduongbattu »

chienapple đã viết: 23:05, 16/04/20
thuanduongbattu đã viết: 23:00, 16/04/20 Cung tật phi hoá kị nhập mệnh chủ có bệnh tiềm ẩn khó chữa tuy không nguy hiểm nhưng mang tính lâu dài
Cháu em thì vẫn nói bình thường , vẫn nhận biết mọi ng thân được . Chỉ là không được không thôi . ( nghĩa là ng bình thường thì 10/10 thì cháu em chỉ được 4/10 ạ )
Liệu có vong veo ám , hay cha mẹ ăn mặn ko nhỉ ??? Em thì ko có ý gì nhưng rất muốn tìm hiểu kĩ , có lẽ tử vi ít nhiều cũbg giảibđk thắc mắc ạ .
Theo mình thì thế này cung tật càng ít càng tốt , thiên cơ chủ đầu óc trí tuệ cư cung tật rõ ràng là đầu óc nên chú ý , hội không kiếp kị , hoá khoa cung tật chủ giấu bệnh , lộc tồn là lâu dài cũng là cách giáp kình đà hai bên nên đầu óc có vấn đề đối xung biểu hiện trên cung phụ mẫu tức là cung di của tật , thể hiện ở ngoài
Mệnh toạ bệnh giáp kiếp giáp không cũng là cách xấu

Còn chuyện vong veo thì vẫn có thể vì cách trên lá số mình thấy bé khá nhạy cảm với tâm linh , khám bệnh xong thì dẫn lên chùa quy y , về nhà làm phước phóng sinh niệm phật cầu may mắn cho bé
Sửa lần cuối bởi thuanduongbattu vào lúc 23:39, 16/04/20 với 1 lần sửa.
Được cảm ơn bởi: chienapple
Đầu trang

chienapple
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

thuanduongbattu đã viết: 23:18, 16/04/20
chienapple đã viết: 23:05, 16/04/20
Theo mình thì thế này cung tật càng ít càng tốt , thiên cơ chủ đầu óc trí tuệ cư cung tật rõ ràng là đầu óc nên chú ý , hội không kiếp kị , hoá khoa cung tật chủ giấu bệnh , lộc tồn là lâu dài cũng là cách giáp kình đà hai bên nên đầu óc có vấn đề đối xung biểu hiện trên cung phụ mẫu tức là cung di của tật , thể hiện ở ngoài
Mệnh toạ bệnh là giáp kiếp giáp không cũng là cách xấu

Còn chuyện vong veo thì vẫn có thể vì cách trên lá số mình thấy bé khá nhạy cảm với tâm linh , khám bệnh xong thì dẫn lên chùa quy y , về nhà làm phước phóng sinh niệm phật cầu may mắn cho bé
Vâng em cám ơn anh ạ .
Được cảm ơn bởi: thuanduongbattu
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”