Con kính mong các bác,cô,chú, anh chị giúp đỡ luận giải đôi điều về Nữ mệnh Thái Dương gặp Triệt

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
NguyenTuAnh10916
Chính thức
Chính thức

Con kính mong các bác,cô,chú, anh chị giúp đỡ luận giải đôi điều về Nữ mệnh Thái Dương gặp Triệt

Gửi bài gửi bởi NguyenTuAnh10916 »

Con chào các bác, các cô chú và các anh chị trên Diễn đàn Lý Số Việt Nam.
Con tham gia diễn đàn đã được một thời gian. Hầu hết con thường chỉ biết vào để đọc các topic mà các bác luận giải và bàn luận về sao Thái Dương để mong từ đó con có thể tìm điểm chung trong các lá số đó mà suy đoán về mình. Hôm nay con mạo muội lập topic mới, mong các bác, các cô chú và các anh chị có ai tiện đường ghé qua topic này có thể cho con xin một vài lời khuyên hay lời bình luận về lá số cũng như đường công việc trong năm 2020

- Con xin trình bày sơ qua về tính cách bản thân (cái này cũng do nhiều người nhận xét về con ạ):
Mọi người nhận xét con là người thật thà. Ban đầu tiếp xúc thì ai cũng nói con hiền dịu nữ tính, nhưng sau một thời gian làm quen lại thấy con tính cách giống đàn ông, không trau chuốt bề ngoài.

- Về công việc:
Con mới ra trường đi làm dược 6 tháng, làm kế toán cho một công ty BDS. Vì mới ra trường và vào trong công ty không ai hướng dẫn nên con thực sự rất sợ, nhất là khi sếp con không hiểu về kế toán. Vì trước đây con thường hay vào những topic về mệnh Thái Dương để đọc, nên con cũng cảm thấy cung tật ách của mình rất xấu, lại sợ sẽ phải dính dáng đến pháp luật. Nên khi làm kế toán ở đây có rất nhiều thứ mà con dù không biết vẫn cắm đầu vào làm, mà vừa làm vừa nghĩ đến lá số của mình, đâm ra sợ hãi.

- Về quan hệ xã hội:
Con tự cảm thấy mình có duyên với phái nữ. Con ra ngoài thường được các chị nữ quý mến giúp đỡ rất nhiều. Còn với nam thì quan hệ bình thường, có vẻ con không có duyên thu hút phái nam.

- Về tiền bạc:
Sau một tai nạn nhỏ cuối năm 2017, con tự nhiên cảm thấy không còn quá coi trọng tiền bạc như trước. Vì vậy từ sau đó đi làm, có lúc con được 1tr, 2tr, 3tr hoặc 5tr thì con vẫn thấy đủ (có lẽ cũng phần nào vì con ở cùng gia đình nên không phải lo cơm áo gạo tiền như các bạn khác)

Sắp tới đây, sang năm mới con muốn chuyển công ty, vì làm việc ở công ty này luôn khiến con sợ mỗi lần nghĩ đến cung tật của mình. Con mong các bác, cô chú, anh chị có ghé qua topic của con có thể để lại cho con một vài lời khuyên về đường công việc của con trong năm tới.
Con xin chân thành cảm ơn
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: vn007, NCTien
Đầu trang

Linhchauhacbach
Tứ đẳng
Tứ đẳng

Re: Con kính mong các bác,cô,chú, anh chị giúp đỡ luận giải đôi điều về Nữ mệnh Thái Dương gặp Triệt

Gửi bài gửi bởi Linhchauhacbach »

E chuyển cũng được đấy, nên chuyển đi e gái
Được cảm ơn bởi: vn007, NguyenTuAnh10916
Đầu trang

NguyenTuAnh10916
Chính thức
Chính thức

Re: Con kính mong các bác,cô,chú, anh chị giúp đỡ luận giải đôi điều về Nữ mệnh Thái Dương gặp Triệt

Linhchauhacbach đã viết: 16:47, 22/01/20 E chuyển cũng được đấy, nên chuyển đi e gái
Em cảm ơn anh/ chị ạ. Em thực sự muốn ra Tết chuyển luôn, nhưng trong công ty có chị quản lý có vẻ như rất muốn giữ em lại, vì vậy vừa nghĩ đến việc ra Tết xin nghỉ là e hơi chùn bước.
Anh/chị cho e hỏi công việc của em có phải dễ dính đến pháp luật, và có thể nó theo chiều hướng xấu không ạ?
Em xin chân thành cảm ơn anh/chị ạ.
Đầu trang

KMD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KMD »

"- Về tiền bạc:
Sau một tai nạn nhỏ cuối năm 2017, con tự nhiên cảm thấy không còn quá coi trọng tiền bạc như trước. Vì vậy từ sau đó đi làm, có lúc con được 1tr, 2tr, 3tr hoặc 5tr thì con vẫn thấy đủ (có lẽ cũng phần nào vì con ở cùng gia đình nên không phải lo cơm áo gạo tiền như các bạn khác)".

Đây là cái duyên để con nhận ra sự thật. Cố gắng tích âm đức nhen con!
Được cảm ơn bởi: NguyenTuAnh10916, feilongbk
Đầu trang

NguyenTuAnh10916
Chính thức
Chính thức

KMD đã viết: 06:58, 23/01/20 "- Về tiền bạc:
Sau một tai nạn nhỏ cuối năm 2017, con tự nhiên cảm thấy không còn quá coi trọng tiền bạc như trước. Vì vậy từ sau đó đi làm, có lúc con được 1tr, 2tr, 3tr hoặc 5tr thì con vẫn thấy đủ (có lẽ cũng phần nào vì con ở cùng gia đình nên không phải lo cơm áo gạo tiền như các bạn khác)".

Dạ, con cảm ơn bác ạ. Đúng là từ sau tai nạn năm 2017 con nhận ra được nhiều thứ. Nhưng cũng kể từ sau tai nạn cuối năm 2017 đó đến hiện tại thì con thấy cuộc sống của con vẫn luôn bấp bênh. Cả công việc lẫn bệnh tật ạ.
Đầu trang

KMD
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi KMD »

NguyenTuAnh10916 đã viết: 19:13, 23/01/20

Dạ, con cảm ơn bác ạ. Đúng là từ sau tai nạn năm 2017 con nhận ra được nhiều thứ. Nhưng cũng kể từ sau tai nạn cuối năm 2017 đó đến hiện tại thì con thấy cuộc sống của con vẫn luôn bấp bênh. Cả công việc lẫn bệnh tật ạ.
Con không nên suy nghĩ về quá khứ rồi so sánh với hiện tại hoặc quá lo lẳng cho tương lai. Làm như vậy, con không được lợi ích gì mà chúng chỉ làm tăng thêm nỗi lo sợ trong con.

Con nên biết quý lần tai nạn đó. Con đã nhận ra sự thật rồi thì con nên hành động hợp lý. Hãy sống cho hiện tại, tích âm đức, nhé con.
Được cảm ơn bởi: NguyenTuAnh10916, feilongbk
Đầu trang

NguyenTuAnh10916
Chính thức
Chính thức

KMD đã viết: 06:23, 24/01/20
NguyenTuAnh10916 đã viết: 19:13, 23/01/20

Con không nên suy nghĩ về quá khứ rồi so sánh với hiện tại hoặc quá lo lẳng cho tương lai. Làm như vậy, con không được lợi ích gì mà chúng chỉ làm tăng thêm nỗi lo sợ trong con.

Con nên biết quý lần tai nạn đó. Con đã nhận ra sự thật rồi thì con nên hành động hợp lý. Hãy sống cho hiện tại, tích âm đức, nhé con.
Dạ, con cảm ơn bác. Con sẽ ghi nhớ lời khuyên của bác ạ
Được cảm ơn bởi: KMD
Đầu trang

NguyenTuAnh10916
Chính thức
Chính thức

Con mong các bác và anh chị hữu duyên cho con xin vài lời nhân dịp sắp qua năm cũ đón năm mới. Con xin cảm ơn ạ
Đầu trang

NCTien
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi NCTien »

Lá số này dễ dính pháp luật, bạn này làm nghề sổ sách ký tên không kỹ lưỡng cẩn thận mà có ai qua mặt làm thất thoát là dễ đi tù, thành hình nhân thế mạng. Tật Liêm Tham hãm có Hóa Kỵ và Thiên Hình tam hợp, mệnh Liêm Tham Kỵ vào tốt còn ở Tật Liêm Tham Kỵ thì xấu.
Được cảm ơn bởi: NguyenTuAnh10916, nhatnguyet2017
Đầu trang

NguyenTuAnh10916
Chính thức
Chính thức

NCTien đã viết: 16:42, 25/01/20 Lá số này dễ dính pháp luật, bạn này làm nghề sổ sách ký tên không kỹ lưỡng cẩn thận mà có ai qua mặt làm thất thoát là dễ đi tù, thành hình nhân thế mạng. Tật Liêm Tham hãm có Hóa Kỵ và Thiên Hình tam hợp, mệnh Liêm Tham Kỵ vào tốt còn ở Tật Liêm Tham Kỵ thì xấu.
con cảm ơn bác ạ. Vấn đề này thực sự là vấn đề con lo ngại khi làm ở đây. Mặc dù năm mới con tính sẽ nghie việc, nhưng những giấy tờ trc đây con ký vào khiến con thực sự lo ngại, con lo rằng cho dù con có nghỉ thì mọi chuyện vẫn k chấm dứt, bất kì lúc nào con cũng có thể bị ảnh hưởng bởi những sai lầm vì sự thiếu hiểu biết của mình trong quá khứ. Con mong bác có thể cho con đôi lời liệu năm nay hay gần là một hai năm nữa con có dính vào hạn như bác nói k ạ? Và thực sự không còn cách nào để con hóa giải nó ạ. Con xin chân thành mong bác có thể để lại cho con một vài lời khuyên. Con đang rất hoang mang lo sợ ạ.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”