Cứu em với mấy cao nhân, triệt Thân số không thọ được

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
lethienbac
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cứu em với mấy cao nhân, triệt Thân số không thọ được

Gửi bài gửi bởi lethienbac »

Triệt Thân có cách nào tăng tuổi thọ không ạ
Tập tin đính kèm
Lê Thiên Bắc.jpg
Lê Thiên Bắc.jpg (183.67 KiB) Đã xem 706 lần
Đầu trang

tvthientuong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Re: Cứu em với mấy cao nhân, triệt Thân số không thọ được

Gửi bài gửi bởi tvthientuong »

Chào chú em cùng là Thiên Lương hãm địa ;)
Em nghe sách nói Triệt Thân thì yểu mạng hay là em có người quen có lá số như vậy rồi em có kinh nghiệm. Sách nói một đàng còn đúng hay ko thì lại là một nẻo nữa, có phải nhất định vậy đâu. Lá số anh có người bảo sống ko đến 50 tuổi, mà có Thân bị Triệt đâu. Thôi cứ sống vui vẻ đến lúc nào được thì hay lúc đó :D.

Thân VCD có Địa Không nhưng lại có Tuần Triệt án ngữ biết đâu nhờ vậy mà tiết chế được cái xấu của Địa Không. Vả lại những cung VCD lại rất tốt khi có Tuần Triệt án ngữ trong đó. Trong xui có hên mà trong hên có xui.

Chỉ thấy trước mắt cung Quan và Thân đồng cung gặp Tuần Triệt thì gặp trắc trở đường công danh thôi. Dù có cố gắng đến đâu đi nữa thì công danh vẫn ko được như sở nguyện.

Em học giỏi ko, thường thì Thân có giáp Xương Khúc hay là người học giỏi, bậc trí thức, cái nào ko muốn học thì thôi chứ muốn học là học nhanh hơn người khác.

Anh thấy cung Tài của em mới thật sự đáng lo hơn ah. 4 ông trong lục sát tinh nằm trong đó hết rồi. Nhất là Hóa Kỵ, Địa Kiếp hãm địa nữa chứ. Tiền bạc có kiếm được cũng khó giữ được, hoặc khó kiếm tiền, thu ko đủ chi. Có Thái Âm Thái Dương thì là sao tiền tài tốt nhưng chỉ sợ là bộc phát bộc tàn.

Cung Phúc đức có đến 4 sao bắt đầu bằng chữ Thiên lại có Thiên Thọ trong đó thì em nên sống tích đức, đối xử tốt với anh em họ hàng, cha mẹ, đừng nuôi dưỡng ác tâm...nói chung là sống nhân hậu, đối xử tử tế với những người thân cận mình thì sao Thiên Tài bên cung Thê mới có thể giúp hóa giải được những cái xấu. Hóa giải là gì, ví dụ như em sẽ được vợ trợ lực rất nhiều, ko về vật chất thì cũng về tinh thần hay những điều huyền bí hơn là nhờ vợ mà tuổi thọ em tăng (vợ chăm sóc skhoe mình tốt)....

Còn tầng sâu hơn là Tứ hóa phi lung tung nữa thì nhờ các cao nhân khác vậy!
Đầu trang

Duccon_cdl13
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Duccon_cdl13 »

lethienbac đã viết: 22:58, 22/03/19 Triệt Thân có cách nào tăng tuổi thọ không ạ
triệt thân vcd giá như đứng ở thế dục suy tuyệt có nhật nguyệt chiếu thì đắc cách và quá tuyệt vời ...nhật nguyệt thích ở thế dục suy tuyệt ...phúc tốt đấy : phúc vô chính diệu tọa mộ , bạn hiện giờ khá lận đận trong công việc có thể thay đổi nghề 2.3 lần rồi ...bạn không giữ đc tiền bạc cho ai vay thì khó đòi ...cung nô tốt hơn cung mệnh thì không có uy quyền chỉ huy thiên hạ ....nhưng theo mình số này không chết sớm đc đâu chỉ là không giàu đc ...số bạn thằng trầm lắm , và tình cảm cũng lận đận
Đầu trang

lethienbac
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Hiện tại em chưa có nghề nghiệp gì, cũng chưa có gia đình.
Sửa lần cuối bởi lethienbac vào lúc 00:37, 24/03/19 với 1 lần sửa.
Đầu trang

lethienbac
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Mới chia tay ny. Em lại còn bị gọi đi nhập ngũ, chán quá lên đây than với mấy cao nhân
Đầu trang

tvthientuong
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Gửi bài gửi bởi tvthientuong »

25-26 tuoi roi ai ma keu di nghia vu nua troi
Đầu trang

lethienbac
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Từ 18 đến 25 bác ơi. Đâu tính tuổi âm [-O< [-O<
Đầu trang

lethienbac
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Giờ có người mách mối đi nghĩa vụ rồi chạy tiền vô ngành công an. Theo bác có nên không ạ. Số em có hợp ngành đó không
Đầu trang

Cuongnguyen31289
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Cuongnguyen31289 »

Được đấy e. Theo công an đj. Cung tài này kinh doanh ko ổn. Bơi đc vào ngành ổn định lại hay
Đầu trang

lethienbac
Mới gia nhập
Mới gia nhập

Cảm ơn các cao nhân đã mách nước.
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”