Đa Cấp - Cướp Đi một tương lai

Hỏi đáp, luận giải về tử vi
Hình đại diện của thành viên
khoapham12
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Đa Cấp - Cướp Đi một tương lai

Gửi bài gửi bởi khoapham12 »

Nha mình có cô em gai 12 năm học sinh giỏi, em rất ngoan, thị đậu vào y đa khoa, tương lai sáng ngời. Vậy mà em học gần hết năm 1 Đi theo đa cấp bỏ học, ra đinh em phát hiện sau đó bắt về nhà 3 tháng để tinh ngộ ra rồi cho em Đi học lại. Cứ tưởng em gái mình đa biết sai và cố gắng học hành, ai ngờ lại tiếp tục Đi theo đa cấp nữa, bây giờ gia đình bắt về rồi, nhưng em cứ đòi Đi, tư tưởng của em bây giờ sống chết đoi Đi theo công ti đó, giống như kiểu tẩy não vậy đó, gia đình mình rất lo. Và không biết làm thế nào để thay đổi được em.
Mình muốn được mọi người tư vấn cho gia đình mình trên bình diện la so.
Cam ơn mọi người!
Hình ảnh
Được cảm ơn bởi: anhthu5993
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Re: Đa Cấp - Cướp Đi một tương lai

Gửi bài gửi bởi Andre »

Còn làm gì nữa, nhìn cung nô bộc thấy ngán rồi. Chỉ có cách tránh bọn nô bộc ra. Bắt ở nhà được thì bắt, không bắt được thì nhốt nó vào. Bao giờ tỉnh thì thả ra, phải giam sát cho chặt vào. Nhìn cung phúc đức cả phụ mẫu đẹp vậy để dùng vào những lúc này chứ đâu. Nói chung với mấy người mệnh phá quân thân cư mệnh tinh thần phải mạnh hơn họ thì may ra thắng được. Cứ phải quyết liệt vào. Mách nhỏ là nhà mình có 2 đứa em nhỏ mà mình về nó sợ mình một phép nguyên Nhân cũng đơn giản lắm là không nghe thì nhốt lại, bao giờ nghe, làm thì mình tha cho. =))
Đầu trang

Hungternopil
Lục đẳng
Lục đẳng

Gửi bài gửi bởi Hungternopil »

Đo mệnh phá quân ngây thơ thôi, năm sau sẽ khác.
Đầu trang

anhthu5993
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi anhthu5993 »

Nó đang mộng giàu nhanh hay sao ? Cậu kiếm ai biết tử vi hoặc thầy đồng bóng gì sang nhà xem cho con bé đi. Bảo với nó số này đi làm đa cấp chỉ có nước đi ăn mày :)), đối tác thì xấu xa lừa đảo còn đi học sau này giàu có địa vị bla bla...

Người thường nói nó chả nghe đâu, nhưng người giời nói nó sẽ nghe :D
Được cảm ơn bởi: Nguyenmet16
Đầu trang

Andre
Ngũ đẳng
Ngũ đẳng

Gửi bài gửi bởi Andre »

Bạn chủ top cho mình hỏi có phải gia đình nhà bạn này thuộc hàng khá giả, bố mẹ có học thức? Không biết bố mẹ bạn này tình cảm có tốt không vậy?
Được cảm ơn bởi: vothuong236
Đầu trang

vothuong236
Tam đẳng
Tam đẳng

Gửi bài gửi bởi vothuong236 »

Andre đã viết: 11:54, 16/09/19 Bạn chủ top cho mình hỏi có phải gia đình nhà bạn này thuộc hàng khá giả, bố mẹ có học thức? Không biết bố mẹ bạn này tình cảm có tốt không vậy?

Cũng đoán được đó không phải là em gái ruột của người đăng lá số?
Được cảm ơn bởi: nhondoan
Đầu trang

Nameless_Sen
Nhất đẳng
Nhất đẳng

Gửi bài gửi bởi Nameless_Sen »

Đưa nó đến bệnh viện,cho gặp những hoàn cảnh khó khăn vì bệnh tật. Hoặc cho đọc cuốn sách danh nhân, những người phải tích lũy đủ kiến thức và có ý chí để làm nghiệp lớn chứ k phải tạo nghiệp lớn bằng mấy mẹo mực, kỹ năng thuyết phục ăn hoa hồng. Hiểu đc điều trong sách thì cho làm kinh tế, nhưng vẫn phải học.

Càng học đầu óc càng rộng mở mới nhìn ra cơ hội. Phải tiếp cận người giỏi chứ mấy ông đa cấp thì giỏi gì? Giờ Bill gates cũng phải học mới thành công đc, chưa nói ông ấy vốn dĩ đã thông mình. Vừa học vừa làm chứ k phải bỏ học, thiếu nền tảng k tiến xa. Làm kinh tế thì cĩng phải học kiến thức nền tảng về tài chính kinh tế, nhất là liên quan kte thế giới.

Hình như bé này k thích y khoa, có thể cho cân nhắc chọn ngành.
Đầu trang

khoapham12
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Andre đã viết: 09:06, 16/09/19 Còn làm gì nữa, nhìn cung nô bộc thấy ngán rồi. Chỉ có cách tránh bọn nô bộc ra. Bắt ở nhà được thì bắt, không bắt được thì nhốt nó vào. Bao giờ tỉnh thì thả ra, phải giam sát cho chặt vào. Nhìn cung phúc đức cả phụ mẫu đẹp vậy để dùng vào những lúc này chứ đâu. Nói chung với mấy người mệnh phá quân thân cư mệnh tinh thần phải mạnh hơn họ thì may ra thắng được. Cứ phải quyết liệt vào. Mách nhỏ là nhà mình có 2 đứa em nhỏ mà mình về nó sợ mình một phép nguyên Nhân cũng đơn giản lắm là không nghe thì nhốt lại, bao giờ nghe, làm thì mình tha cho. =))
Giờ bắt về nhà rồi, nó vẫn tư tưởng bỏ Đi, vẫn phải giám sát nó ,so nó tinh thần bất an rồi làm chuyện dại dột. Hiazz.
Đầu trang

khoapham12
Nhị đẳng
Nhị đẳng

Hungternopil đã viết: 09:23, 16/09/19 Đo mệnh phá quân ngây thơ thôi, năm sau sẽ khác.
Thật ko anh? Năm sau tốt đẹp mà tiếc 12 năm đen sách, nỗ lực lắm mới vào được trường y. Khi nào thông tư tưởng cho nó xong sẽ cho nó Đi học nghề ạ.
Đầu trang

khoapham12
Nhị đẳng
Nhị đẳng

anhthu5993 đã viết: 10:22, 16/09/19 Nó đang mộng giàu nhanh hay sao ? Cậu kiếm ai biết tử vi hoặc thầy đồng bóng gì sang nhà xem cho con bé đi. Bảo với nó số này đi làm đa cấp chỉ có nước đi ăn mày :)), đối tác thì xấu xa lừa đảo còn đi học sau này giàu có địa vị bla bla...

Người thường nói nó chả nghe đâu, nhưng người giời nói nó sẽ nghe :D
Giờ ôn trời nói cũng ko nghe. Cả dòng họ noi. Nó kiểu như bị nhiễm tư tưởng cực đoan đánh bom liều chết v. Gia đình ko biết phải làm thế nào. Hjaazzz
Đầu trang

Trả lời bài viết

Quay về “Luận giải Tử vi”